๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 06:46:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33851 33852 33853 [33854] 33855 33856 33857 ... 35790
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25816735 ครั้ง)
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #507795 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 11:58:16 AM »

เคยเห็นซีวิครุ่นตาโตตัวแรก.....
ชนหมากลางหนน.... โครม  ....กันชนหลุดออกมาห้อยเลย...
ส่วนหมา....
ร้องไปสามเอ๋ง...แล่นไปเฉ๊ย.. บู่ คิก คิก
สมแล้วที่แกเป็นนักฟังเพลง  ฟังออกว่า 3 เอ๋ง   เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

น้ากัน
แลเรื่อง Local Hero แล้วยังครับ
   หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ยังเลยครับท่านTD_รักในหลวง  Cool
ดูแต่ Waterloo กับ Walk the Line ไปอย่างละสองรอบ ต้องค่อย ๆ ดูครับ ดูเร็ว ฟังไม่รู้เรื่อง บางที ก็ต้องกดย้อนกลับฟังซ้ำอีกรอบ  อ๋อย
ฝรั่งอะไรก็ไม่รู้  พูดไม่รู้เรื่องเลย
  คิก คิก

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #507796 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 11:58:52 AM »

พูดถึงกล้องยังนึกเสียดาย  ตอนโบกรถจากเบตงถึงแม่สาย  สมัยนั้น  กล้องปัญญาอ่อนยังโคตรแพง

ไม่มีรูปถ่ายเก็บใว้เป็นที่ระลึกเลย   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ของผมรูปอ้อร้อตอนนักศึกษา...เหม็ดเลย น้ำท่วม  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ฟิล์มก็สูญ...
เป็นประสงค์ของพระเจ้าที่ต้องการมิให้อดีตตามมาหลอกหลอนพี่ตุ้ม

ปล.ผมมีม้วนฟิล์มในอดีตอยู่ ถ้าต้องการเอาไปอัดรูปออกมาไม่ทราบว่าสมัยนี้มีร้านไหนยังรับทำได้บ้างไม๊ครับ

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ที่กุงเต้บยังพอมีครับ....แต่ไม่รู้ร้านไหนมั่ง....

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #507797 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 12:01:28 PM »

พูดถึงกล้องยังนึกเสียดาย  ตอนโบกรถจากเบตงถึงแม่สาย  สมัยนั้น  กล้องปัญญาอ่อนยังโคตรแพง
ไม่มีรูปถ่ายเก็บใว้เป็นที่ระลึกเลย   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ของผมรูปอ้อร้อตอนนักศึกษา...เหม็ดเลย น้ำท่วม  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
เป็นประสงค์ของพระเจ้าที่ต้องการมิให้อดีตตามมาหลอกหลอนพี่ตุ้ม
ปล.ผมมีม้วนฟิล์มในอดีตอยู่ ถ้าต้องการเอาไปอัดรูปออกมาไม่ทราบว่าสมัยนี้มีร้านไหนยังรับทำได้บ้างไม๊ครับ
เคยมีเครื่องสแกนที่สามารถสแกนฟิล์มได้นะครับท่านSouthlander  แต่ไม่ทราบว่า เดี๋ยวนี้ยังมีขายอยู่อีกมั๊ยนะครับ

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #507798 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 12:02:50 PM »

พูดถึงกล้องยังนึกเสียดาย  ตอนโบกรถจากเบตงถึงแม่สาย  สมัยนั้น  กล้องปัญญาอ่อนยังโคตรแพง
ไม่มีรูปถ่ายเก็บใว้เป็นที่ระลึกเลย   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ของผมรูปอ้อร้อตอนนักศึกษา...เหม็ดเลย น้ำท่วม  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
เคยมีเครื่องสแกนที่สามารถสแกนฟิล์มได้นะครับท่านSouthlander  แต่ไม่ทราบว่า เดี๋ยวนี้ยังมีขายอยู่อีกมั๊ยนะครับ
อืม.....เห็นท่าต้องปล่อยให้เป็นไปตามประสงค์ของพระเจ้าอีกรายการ
 คิก คิก คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #507799 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 12:04:00 PM »

ในบางแง่มุมที่ทำไมผมชอบเล่นเครื่องเสียง
ในเรื่องความบ้าห้าร้อยจำพวก (มีเยอะนะ) ผมว่าการเล่นเครื่องเสียงเป็นหนึ่งในงานอดิเรกที่เล่นแล้ว
มันคุ้มค่ากับการลงทุนมากที่สุดในแง่ที่ผลตอบแทนกลับมาในการให้ความสุขกลับมาจากของที่เราเล่น
เมื่อเทียบกะการเล่นงานอดิเรกแบบต่างๆ เพราะเรานึกจะหาความสุขก็แค่ปิดสวิชท์เท่านั้น
 และการเล่นเครื่องเสียงเป็นการลงทุนที่คุ้มค่าต่อการเสื่อมราคามากที่สุด คือไม่ใช่เครื่องเสียงที่ซื้อมา
ราคาจะไม่ตกนะครับ ตกรูดมหาราชแน่นอนถ้าคุณซื้อมือหนึ่งแล้วคิดจะปล่อยต่อ
 นั่นคือ มูลค่าทางการเงิน ของมันตกลงไป
แต่ คุณค่าทางดนตรี ของมันไม่ตกลงไปเท่าไหร่เลย คือการเสื่อมสึกหรอของอุปกรณ์อีเลคโทรนิคส์ชนิดนี้
มีน้อยมากๆ เสียงที่ซื้อมาในวันแรกเป็นเช่นไร สิบปีผ่านไป เสียงก็ยังคงเป็นเช่นนั้น
เพราะฉนั้นการเลือกซื้อหาเครื่องเสียงมือสองจึงเป็นอะไรที่คุ้มค่าเงินมากๆ เพราะคุณจ่ายน้อยกว่าคนซื้อมือหนึ่งมากๆ
แต่อรรถรสและความสุขที่ได้ จากการเสพเครื่องเสียงนั้น ไม่ได้น้อยลงตามราคาเลยครับ
ผมจึงไม่ได้มองเครื่องเสียงมือสองด้อยคุณค่าแต่อย่างใด
จัดไปตามกำลังทรัพย์ในขณะนั้นครับ มีมากเล่นของใหม่ มีน้อยเลือกมือสองที่ดีๆ

เก็บไว้
เพื่อเป็นข้อมูลกล่อมเมีย ครับ อ๋อย อ๋อย อ๋อย

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
paisal 1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #507800 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 12:06:27 PM »

เคยมีเครื่องสแกนที่สามารถสแกนฟิล์มได้นะครับท่านSouthlander  แต่ไม่ทราบว่า เดี๋ยวนี้ยังมีขายอยู่อีกมั๊ยนะครับ

คุณGunไปหาหมอมาเป็นไงบ้าง โดนพยาบาลฉีดไปกี่เข็ม   Grin
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #507801 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 12:08:16 PM »

เคยมีเครื่องสแกนที่สามารถสแกนฟิล์มได้นะครับท่านSouthlander  แต่ไม่ทราบว่า เดี๋ยวนี้ยังมีขายอยู่อีกมั๊ยนะครับ

มันจางหายไปพร้อมกะฟิล์มล่ะครับ....แต่ไม่รู้ยังเหลือค้างอยู่บ้างหรือไม่

เคยคิดอยากจะได้ซักเครื่อง ตอนช่วงยุคหัวต่อระหว่างฟิล์มกะดิจิตอล
มาสแกนฟิล์มสไลด์เพื่อมาดูและตกแต่งภาพบนจอคอม ตามสมัยนิยมเค้าหน่อย
แต่ราคามันเกินเอื้อมจริง ๆ กะการใช้งานของเรา....ซื้อมาใช้ไม่คุ้ม

เลยไปซื้อเครื่องสแกนเอกสาร แบบที่มีฟังก์ชั่นสแกนฟิล์มมาให้ด้วย ราคาไม่กี่พันบาท
สแกนออกมานั่งยิ้มกับภาพที่ได้บนจอ... ห่วยค่อด  ยี๊ อ๋อย
สีเน่า คอนทราสเยอะ...แถมเป็นริ้วๆ จากผลของการสแกนอีก.. แบร่

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #507802 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 12:09:31 PM »

เข้ามากระทู้นี้ทีไร
ต้องตั้งสติให้ดี ไม่งั้นโดนพาให้เสียเบี้ย เศร้า เศร้า อ๋อย
   ท่านคมขวาน รักในหลวง ครับ  แผ่นเพลงบรรเลงสามแผ่นที่ส่งให้ดูน่าสะสมไว้ก่อนนะครับ ถ้าชอบเพลงแนวนี้อยู่แล้ว
ถ้าไม่มีที่เก็บและกลัวว่า ฝุ่นผงจะลงไปอุดตันในร่องเสียง  ก็น่าจะส่งมาฝากไว้ที่หาดใหญ่ ให้คอยช่วยวางเข็มขูดฝุ่นออกบ้างก็น่าจะได้ครับ  Grin

อุ๊ย ... เค้าจะโกรธมั๊ยเนี่ย  ที่ไปหาว่า ออโธฟอน เป็นแค่ที่ขูดฝุ่น ...
  ไหว้

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #507803 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 12:09:42 PM »

สวัสดีครับลุงpaisal 1 , ลุงหมู , บังดุน  .... เที่ยงแล้วกันข้าวกัน

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #507804 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 12:10:10 PM »

ในบางแง่มุมที่ทำไมผมชอบเล่นเครื่องเสียง
ในเรื่องความบ้าห้าร้อยจำพวก (มีเยอะนะ) ผมว่าการเล่นเครื่องเสียงเป็นหนึ่งในงานอดิเรกที่เล่นแล้ว
มันคุ้มค่ากับการลงทุนมากที่สุดในแง่ที่ผลตอบแทนกลับมาในการให้ความสุขกลับมาจากของที่เราเล่น
เมื่อเทียบกะการเล่นงานอดิเรกแบบต่างๆ เพราะเรานึกจะหาความสุขก็แค่ปิดสวิชท์เท่านั้น
 และการเล่นเครื่องเสียงเป็นการลงทุนที่คุ้มค่าต่อการเสื่อมราคามากที่สุด คือไม่ใช่เครื่องเสียงที่ซื้อมา
ราคาจะไม่ตกนะครับ ตกรูดมหาราชแน่นอนถ้าคุณซื้อมือหนึ่งแล้วคิดจะปล่อยต่อ
 นั่นคือ มูลค่าทางการเงิน ของมันตกลงไป
แต่ คุณค่าทางดนตรี ของมันไม่ตกลงไปเท่าไหร่เลย คือการเสื่อมสึกหรอของอุปกรณ์อีเลคโทรนิคส์ชนิดนี้
มีน้อยมากๆ เสียงที่ซื้อมาในวันแรกเป็นเช่นไร สิบปีผ่านไป เสียงก็ยังคงเป็นเช่นนั้น
เพราะฉนั้นการเลือกซื้อหาเครื่องเสียงมือสองจึงเป็นอะไรที่คุ้มค่าเงินมากๆ เพราะคุณจ่ายน้อยกว่าคนซื้อมือหนึ่งมากๆ
แต่อรรถรสและความสุขที่ได้ จากการเสพเครื่องเสียงนั้น ไม่ได้น้อยลงตามราคาเลยครับ
ผมจึงไม่ได้มองเครื่องเสียงมือสองด้อยคุณค่าแต่อย่างใด
จัดไปตามกำลังทรัพย์ในขณะนั้นครับ มีมากเล่นของใหม่ มีน้อยเลือกมือสองที่ดีๆ

เก็บไว้
เพื่อเป็นข้อมูลกล่อมเมีย ครับ อ๋อย อ๋อย อ๋อย

เริ่มแทงตาตรงซอกใบแระ....

อีกสองสามเดือนก็ตูม....

แล้วอีกไม่นานก็...  บานนนนนนนนนนนนนนนนน   Grin คิก คิก คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #507805 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 12:10:38 PM »

สวัสดีครับลุงpaisal 1 , ลุงหมู , บังดุน  .... เที่ยงแล้วกันข้าวกัน

สวัสดีครับลุ๊ง...  วันนี้มื้อเที่ยงอ๊ามไหนครับ.... Grin Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #507806 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 12:12:18 PM »

เข้ามากระทู้นี้ทีไร
ต้องตั้งสติให้ดี ไม่งั้นโดนพาให้เสียเบี้ย เศร้า เศร้า อ๋อย
   ท่านคมขวาน รักในหลวง ครับ  แผ่นเพลงบรรเลงสามแผ่นที่ส่งให้ดูน่าสะสมไว้ก่อนนะครับ ถ้าชอบเพลงแนวนี้อยู่แล้ว
ถ้าไม่มีที่เก็บและกลัวว่า ฝุ่นผงจะลงไปอุดตันในร่องเสียง  ก็น่าจะส่งมาฝากไว้ที่หาดใหญ่ ให้คอยช่วยวางเข็มขูดฝุ่นออกบ้างก็น่าจะได้ครับ  Grin

อุ๊ย ... เค้าจะโกรธมั๊ยเนี่ย  ที่ไปหาว่า ออโธฟอน เป็นแค่ที่ขูดฝุ่น ...
  ไหว้

แบร่ แบร่

เดี๋ยวค่อยเอาเข็มเย็บผ้ามาผูกไว้ปลายอาร์มแทนครับ.....  ขูด  ขูด  Grin

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #507807 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 12:13:09 PM »

ผมกินเป็นมื้อๆครับแล้วแต่สะดวก ไม่ยึดหรือถืออะไร ...... สหายตุ่มล่ะพรื่อมั่ง

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #507808 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 12:15:45 PM »

คุณGunไปหาหมอมาเป็นไงบ้าง โดนพยาบาลฉีดไปกี่เข็ม   Grin
[/quote]
คุณหมอบอกว่า ...
  "อีกหนึ่งเดือน ถ้าน้ำหนักยังลดลงอีก ผมต้องสั่งส่องกล้องตรวจลำใส้ส่วนบนแล้วนะครับ แล้วจากนั้น จึงจะตรวจส่วนล่างอีกครั้ง
และต้องยอมตรวจด้วย ไม่งั้นหมอก็จะหาสาเหตุไม่เจอ"

เมื่อวานน้ำหนักหายไปอีก 1 กก. ครับ คุณหมอเลยจะต้องตรวจหาสาเหตุจากภายในแล้ว ว่า มีอาการของมะเร็งหรือเปล่า
เย้ ... สงสัยจะเป็น
  อ๋อย

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #507809 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 12:18:46 PM »

ผมกินเป็นมื้อๆครับแล้วแต่สะดวก ไม่ยึดหรือถืออะไร ...... สหายตุ่มล่ะพรื่อมั่ง

ก็กินตามเทศกาลครับ....

วันนี้ผัดหมี่เหลือง...ผัดเองครึ่งโล
ใส่เห็ดหอม ผักคะน้า หู้เษตร
ไม่ถึงร้อย ได้กะทะเติบ

ไปซื้อเค้ากิน ห่อโฟม หอนึงยิ่บห้า
มีเส้นหมี่กะเศษผัก
พ่อค้า แม่ค้าทางนี้ เทศกาลเจที ๆ ฉวยโอกาสโกยกำไร
ถ้าทำแบบนั้น ที่ไม่ใช่ช่วงเทศกาล...รับรองได้นั่งไล่แมงวัน

หน้า: 1 ... 33851 33852 33853 [33854] 33855 33856 33857 ... 35790
  พิมพ์