เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน

<< < (101556/107369) > >>

submachine -รักในหลวง-:
อ้างจาก: Southlander ที่ กันยายน 23, 2014, 10:41:13 PM

อ้างจาก: tum610 ที่ กันยายน 23, 2014, 10:35:08 PM

อ้างจาก: Southlander ที่ กันยายน 23, 2014, 10:23:58 PM

อ้างจาก: tum610 ที่ กันยายน 23, 2014, 08:21:26 PM

อ้างจาก: เบิ้ม ที่ กันยายน 23, 2014, 08:13:46 PM

http://www.khaosod.co.th/view_newsonline.php?newsid=TVRReE1UUTJNek0yTXc9PQ%3D%3D&subcatid

โห......ซีวิคแม่งห่วย ชนนิดชนหน่อยยับ  ::009::

รถยุ่นยี่ห้อเจ้าตลาดเป็นแบบนี้แหละ...

ราคาและมูลค่าอยู่ที่โลโก้ที่แปะหน้ากระจังรถ....
ส่วนคุณภาพตัวถัง และส่วนประกอบย่อย คุณภาพแบบจีน ๆ นี่แหละ.. ::010:: ::010::
สังเกตุ น้ำหนักรถรุ่นยี่ห้อเดียวกัน ที่ขายในไทย...ต่างกับรถขายให้ฝรั่ง

Civic ตัวถังห่วยจริงๆ ครับ ของผมมอไซค์มาชนตูดเบาๆ กันชนพลาสติคหลังบุบ
นึกว่าไม่มีอะไรนอกจากนั้น พอถอดกันชนซ่อม เจอตัวถังยุบ เฮ้อ เวรจริง กันชนตัวในก็ไม่มี
รถสมัยนี้พอถอดกันชนพลาสติคออก แม่ม ตัวถังรถที่เป็นเหล็กหดเหลือนิดเดียว ไอ้ที่ดูป่องๆ ทั้งหลาย พลาสติคทั้งนั้น

ไม่มีกันชนเพครับ... เค้า(มีหน้า)มาอ้างว่า ให้ชนโดนตัวถังยุบไปถึงคัสซี
เพื่อ....  ให้ตัวถังเป็นตัวซับแรงกระแทก...

เวลาชนอะไรที ๆ มันจึงยับเยิน... >:( >:(

แสดงว่ารถที่ขายฝรั่งมันไม่ได้เรื่องสิ..
ชนแล้วยุบน้อย โครมเดียวสะเทือนไปทั้งคัน...ไม่นิ่มนวล  ::010::

แล้วไอที่เรียกว่ากันชนน่ะ...มันกันชนตรงไหน
เห็นแลแล้วมันคือป๊าดติกชิ้นใหญ่ ๆ มาแปะหน้าแปะหลังให้ดูดีสวยงาม
ถัดไปก็เป็นตัวถังรถเลย...ไม่เห็นคานเหล็กวางขวางไว้กันกระแทก

เคยถอดกันชนไปทำสี...รถหน้าตาอุบาทว์มาก...โบ๋เลย  ::007:: ::007:: ::009::

ไทย+ญี่ปุ่น รวมหัวกันเอาเปรียบคนไทยครับ
อ้างกะผีน่ะซิว่าไม่มีกันชนเพื่อชนแล้วให้ถัวถังยุบ
แม่ง ทำไมยี่ห้อเดียวกัน รุ่นเดียวกัน ขายฝรั่งมรึงใส่กันชนใน ขายคนไทยถอดออก....ไอ้เชี่ยยยย

เท่าที่เคยเห็นรถยุโรปพวกเบนซ์จะมีครับ เหล็กกันชนด้านใน (ยี่ห้ออื่นไม่ทราบ)
แต่สำหรับรถญี่ปุ่น ต้องไปใส่เอง แต่ถ้ารถญี่ปุ่นระดับหรูพวก เลกซัสจะมีให้ (ยี่ห้ออื่นไม่ทราบ)

http://pantip.com/topic/31577100

tum610:
อ้างจาก: paisal 1 ที่ กันยายน 23, 2014, 11:32:43 PM

GZ34 หลอดละ 3,500- ครับ  ที่จารย์บอกให้เปลี่ยน เพื่อกระแสสูงขึ้นหรือเปล่าครับ  ;D

ครับ...วงจรของแท้ ใช้เบอร์นี้เป็นหลอดเรคฯ.....กระแสได้พอเพียง

ราคาขึ้นอยู่กับยี่ห้อ สภาพและเป็นหลอดเก่า หรือผลิตใหม่ครับผม... ;D ;D

tum610:
อ้างจาก: คมขวาน รักในหลวง ที่ กันยายน 23, 2014, 11:49:06 PM

แป่ว...
สรุปว่าทนฟังเสียง(บ่น)ต่อไป
        รอตกเบิก
ค่าตำแหน่งค่อยหยบเมียถอย
ชุดอินทิเกรตเล็ก ๆ สักชุด ครับ ::005:: ::005::

เข้ามาบ่อย ๆ ครับครู....
เดี๋ยวก็จะได้เป็นชุดใหญ่เอง.... ;D   ::005::

คมขวาน รักในหลวง:
        ชอบแระ
ได้ยอนให้เพื่อนเสียเบี้ย ::005:: ::005::
        เรื่องกล้อง
อีกอย่างที่ผมกลัว
เมื่อก่อนก็เคยเล่นกล้องฟิล์ม SLR
พยายามหักห้ามใจตัวเอง กลัวบาน ครับ ::007:: ::007:: ::007::

คมขวาน รักในหลวง:
        พูดเรื่องเครื่องเสียง
ผมว่าคนส่วนใหญ่(แม้แต่ผมเอง)
โดนหลอกหู เสียจนชิน จาก(เครื่อง)เสียง
โดยทั่ว ๆ ไป  พอไปฟังลำโพงนอนิเตอร์ เจ๋ง ๆ
กลายเป็นว่าเสียงมันรู้สึกทะแม่ง ๆ  คงเพราะเราโดนฟัง
เสียงที่โดนปรุงแต่ง(จนเสียรด)กรอกหู บ่อย ๆ จนชิน ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว