๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 07:23:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33736 33737 33738 [33739] 33740 33741 33742 ... 35790
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25816786 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #506070 เมื่อ: กันยายน 02, 2014, 09:23:10 AM »

เยี่ยมหมัน...น้าจง

ดรีมตูดเป็ด...ผมอิหาไว้เขไปส่งลูกโรงเรียน..กับไปสวนยาง

ใครมีมั้งสภาพสวยๆ ยิ้มีเลศนัย

มีครับ เยอะแยะไป แรกสมัยตอนผมเด็กๆ เห็นเขาซื้อใหม่ๆจากร้านกันเพครับ แต่ตอนนี้ที่ร้านไม่เห็นเขาทำมาขายแล้วนิครับ รถใหม่ๆรุ่นนี้งั้น

รถถ้าหลายปีมาแล้ว ต่อให้เทพพรือผมก็ไม่ค่อยชอบนักครับ เพราะส่วนตัวไม่มีความรู้เรื่องเครื่องยนต์กลไกมากนักครับ เลยต้องพึ่งช่างตลอด เป็นภาระที่ตามมามากว่าครับ รักไหม ชอบไหม ก็มีครับ แต่ต้องอยู่กับโลกแห่งความจริง ( ปราชญ์แถวนบพิตำสอนไว้ )

รถคานแข็งผมก็โคตรชอบเลย แต่เมื่อไม่มีป้ายแดงขายจากโชว์รูมเลยต้องหาทางสร้างเองดีกว่าครับ บ่องตง หลาบแล้วกับรถมือสอง สาม สี่ ห้า ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #506071 เมื่อ: กันยายน 02, 2014, 09:25:50 AM »

สวัสดียามสายครับ   ไหว้ ไหว้ ไหว้

ถีบรถหลบจากวัด  ก็คิดไรมาเรื่อยเปือย  มาสดุดตรง เรื่องชือคน น้าข้างบ้านสองคน  ชื่ออรุณ  ทั้งคู่   แสดงว่าต้องเกิดหัวรุ่ง

เพื่อนสมัยเรียน  ชื่อ  ทิวา  แสดงว่าต้องเกิด  กลางวัน  สาวที่เคยจีบชื่อ  ราตรี  แสดงว่าเกิดกลางคืน

ะแล้วหัวค่ำล่ะ  นึกไม่ออก  มาถึงบ้านนึกขึ้นได้  มันต้องชื่อ

มุ้งมิ้ง

คิดพรือวะกู

ที่แน่ ๆ  ตั้งชื่อ "สนธยา"  มีแน่นอนครับ.... Grin Grin

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #506072 เมื่อ: กันยายน 02, 2014, 09:26:04 AM »

พิมพ์ชนก มีที่มา หน้าเหมือนพ่อ

นวลละออ มีที่มา เพราะหน้าใส

เจตนา มีที่มา เพราะตั้งใจ

เหตไฉน ไยฉันชื่อ "ชุลมุน"

กลอนหักมุมมัดยิ้ม ขายหัวเราะ มีนาคม ๒๕๔๕

สงสัยเกิดตอนที่เหตุการณ์บ้านเมืองไม่สงบหรือเปล่าครับ พฤษภาทมิฬ อะไรประมาณนี้นะครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #506073 เมื่อ: กันยายน 02, 2014, 09:26:14 AM »

อดีตดรีมท้ายเป็ดแปลงโฉมเป็นรถเข้าป่า

มันแต่งแบบ ไม่อาศัยหัวด้านศิลปะเลย  แต่ต้องยอมรับว่า ใช้ของดี ทำดี แข็งแรง ใช้งานได้จริง

แต่กล้าขับเข้าตลาดมั๊ยล่ะ
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #506074 เมื่อ: กันยายน 02, 2014, 09:26:27 AM »

พิมพ์ชนก มีที่มา หน้าเหมือนพ่อ

นวลละออ มีที่มา เพราะหน้าใส

เจตนา มีที่มา เพราะตั้งใจ

เหตไฉน ไยฉันชื่อ "ชุลมุน"

กลอนหักมุมมัดยิ้ม ขายหัวเราะ มีนาคม ๒๕๔๕

ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด   ขำก๊าก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #506075 เมื่อ: กันยายน 02, 2014, 09:30:28 AM »

ไหว้หวัดดีหัวเช้าๆ..ครับทุกๆท่าน Grin

ไหว้ขอบคุณน้าจง... ไหว้ลุงไพศาล...ทีช่วยชี้เป้าเรื่องเกียง

ปล้ำตัวกันต่อไปกับ

...เกียงเจ้าพายุเบนซิน
...ฮอนด้าดรีมท้ายเป็ด

ขำก๊าก ขำก๊ากความหวังที่หล่อเลี้ยงชีวิต ยิ้มีเลศนัย

รางวัลชีวิตครับ....

ไม่เดือดร้อนครอบครัว.... ไม่เดือดร้อนตัวเอง...  ลุยโลด  เยี่ยม   Grin Grin

หัวเราะร่าน้ำตารินหม้ายผึดดดดด...ที่ว่าลุงตุ้มเเกอิห้ามใคร...เชียร์ให้ลุยอย่างเดียว คิก คิก

แบร่ แบร่

ทำแล้ว ซื้อแล้ว ไม่เดือดร้อน....  เพื่อความสุข    ลุยโลด..  Grin คิก คิก

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #506076 เมื่อ: กันยายน 02, 2014, 09:31:04 AM »

อดีตดรีมท้ายเป็ดแปลงโฉมเป็นรถเข้าป่า

มันแต่งแบบ ไม่อาศัยหัวด้านศิลปะเลย  แต่ต้องยอมรับว่า ใช้ของดี ทำดี แข็งแรง ใช้งานได้จริง

นี่มันงานศิลปะขั้นเทพเลยนิครับ   ศิษย์สำนักไหนครับนี่

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #506077 เมื่อ: กันยายน 02, 2014, 09:31:45 AM »

นายกระจง, tum610, Pandanus, k@mon, สหายอ๋อง เซียนปลาซิว, เหลียง, มืด-รักในหลวง (+ 1 ซ่อนตัว) และ 7 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

เช้าๆไม่พักทำไหร มาๆๆครับมา มาพูดคุยเสวนากันครับ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #506078 เมื่อ: กันยายน 02, 2014, 09:32:03 AM »

คนตั้งชื่อ มักจะตั้งตามวันที่เกิด หรือทำให้คนคิดว่าเกิดในวันนั้น ๆ หลายชื่ออยู่นะ

ปีใหม่

วันวิสา

วันระพี

สงกรานต์

ฉลองรัฐ (สมโภช) อันนี้เมื่อปี ๒๕๒๕ มีหลายคนเลย

แต่ก็มีบางคนที่เกิดตรงกับวันสำคัญ ๆ ทั้งทางรัฐและทางศาสนา แต่ไม่เอามาตั้งเป็นชื่อ

เช่น เช็งเม้ง ปล่อยเปรต ฯลฯ
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #506079 เมื่อ: กันยายน 02, 2014, 09:33:49 AM »

คนตั้งชื่อ มักจะตั้งตามวันที่เกิด หรือทำให้คนคิดว่าเกิดในวันนั้น ๆ หลายชื่ออยู่นะ

ปีใหม่

วันวิสา

วันระพี

สงกรานต์

ฉลองรัฐ (สมโภช) อันนี้เมื่อปี ๒๕๒๕ มีหลายคนเลย

แต่ก็มีบางคนที่เกิดตรงกับวันสำคัญ ๆ ทั้งทางรัฐและทางศาสนา แต่ไม่เอามาตั้งเป็นชื่อ

ไม่พรือแหละชื่อพันนั้น  แต่ ธีระพัน นี่แหละ น่าคิดนิ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #506080 เมื่อ: กันยายน 02, 2014, 09:38:39 AM »

มันแต่งแบบ ไม่อาศัยหัวด้านศิลปะเลย  แต่ต้องยอมรับว่า ใช้ของดี ทำดี แข็งแรง ใช้งานได้จริง

นี่มันงานศิลปะขั้นเทพเลยนิครับ   ศิษย์สำนักไหนครับนี่

สำนักเชียงราย ลำพูนเค้า  ตั้งราคาขาย ๒๓,๐๐๐ ก็ พอซื้อได้นะ ถ้าจะแถมเลสข้อมือทองคำมาซักบาทกัน

แถวบ้านก็มีแบบนี้ แต่ไม่จัดเต็มขนาดนี้ ยังพอเหลือยางอายตอนขับไปส่งลูกขึ้นสองแถวอยู่บ้าง

ผมก็ขับรถซังกะโห้แบบนี้ ตอนไปบ้านครูแมวครั้งแรก ซ้ำยังแต่งชุดขี้ยางไปเสียด้วย

คนข้างบ้านเขา ซึ่งแน่นอนมักจะมีเรื่องหักเหลี่ยมกินเชิง เรื่องความสำเร็จในการศึกษา หน้าที่การงาน และชีวิตคู่

ตั้งคำถามกลางร้านค้า "แควนมึ้งหึนั้น ?? ตัดยางไคแค่ไหนอยู่เล่าะ??"

และเป็นเรื่องที่ชาวบ้านเยาะเย้ยอยู่หลายวัน กว่าเขาจะรู้ว่า  ไอ้เถือกนั้นไม่ใช่ลูกกุหลียาง

แต่เป็นเจ้าของสวนที่ตัดยางเองและมีลูกกุหลี  รถยนต์ก็มีแต่ชอบขับรถเครื่องร้าย ฯลฯ
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #506081 เมื่อ: กันยายน 02, 2014, 09:43:49 AM »

นี่มันงานศิลปะขั้นเทพเลยนิครับ   ศิษย์สำนักไหนครับนี่

สำนักเชียงราย ลำพูนเค้า  ตั้งราคาขาย ๒๓,๐๐๐ ก็ พอซื้อได้นะ ถ้าจะแถมเลสข้อมือทองคำมาซักบาทกัน

แถวบ้านก็มีแบบนี้ แต่ไม่จัดเต็มขนาดนี้ ยังพอเหลือยางอายตอนขับไปส่งลูกขึ้นสองแถวอยู่บ้าง

ผมก็ขับรถซังกะโห้แบบนี้ ตอนไปบ้านครูแมวครั้งแรก ซ้ำยังแต่งชุดขี้ยางไปเสียด้วย

คนข้างบ้านเขา ซึ่งแน่นอนมักจะมีเรื่องหักเหลี่ยมกินเชิง เรื่องความสำเร็จในการศึกษา หน้าที่การงาน และชีวิตคู่

ตั้งคำถามกลางร้านค้า "แควนมึ้งหึนั้น ?? ตัดยางไคแค่ไหนอยู่เล่าะ??"

และเป็นเรื่องที่ชาวบ้านเยาะเย้ยอยู่หลายวัน กว่าเขาจะรู้ว่า  ไอ้เถือกนั้นไม่ใช่ลูกกุหลียาง

แต่เป็นเจ้าของสวนที่ตัดยางเองและมีลูกกุหลี  รถยนต์ก็มีแต่ชอบขับรถเครื่องร้าย ฯลฯ

นั้นก็เป็นศิปะอีกแขนงหนึ่งครับ ศิลปะในการดำเนินชีวิต

สรุปแล้วถูกแล้วแหละที่มหาวิทยาลัยจะมีนักศึกษาจบคณะศิลปะศาสตร์มากกว่าคณะอื่นๆครับ

ปล. รถแต่งสวยครับ แล้วเรื่องวิบากที่ขอคำแนะนำไปละครับ ตอนนี้ไม่มีรถเครื่องใช้แล้วครับ สกู้ปปี้ไอที่ขับอยู่ทุกวัน เขามาเอาหล๊บไปแล้วครับ เขาเอามาวางเป็นหลักทรัพย์ค้ำประกันนะครับ

สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #506082 เมื่อ: กันยายน 02, 2014, 09:48:45 AM »

ปีใหม่

วันวิสา

วันระพี

สงกรานต์

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

+  ครับ  พี่บ่าว
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #506083 เมื่อ: กันยายน 02, 2014, 09:49:22 AM »

เรื่องเล่าลักษณะนี้ ผมมีหลายเรื่อง

แต่พล็อตเรื่องก็พื้น ๆ ไม่หวือหวา ก็เลยไม่เอามานำเสนอ

ส่วนใหญ่ก็อิงตามสภาพเศรษฐกิจองค์รวม

เช่น ตอนก่อนก็ขับไมตี้ตอนเดียวเก่า ๆ มีความสุขดีอยู่  พอยางแพงขายรถเก่าไปออก วีครอส สี่ประตู

พอยางล่องจุ๊น ก็ขายที่ดินเพื่อเอาวีครอสคันนั้นไว้  พักหลัง ๆ นี่ ร้านน้ำชาก็ไม่ใคร่นั่งแล้ว

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #506084 เมื่อ: กันยายน 02, 2014, 09:49:56 AM »

กับอีกราย ตอนยางราคาปรกติ ก็ทำงานอยู่นิคมอุตสาหกรรมระยอง เดือนนึงหลายตังค์

กลับบ้านสงกรานต์เดือนสิบ มาอย่างราชาเสมอ ล่อเหล้านอกขวดเป็นพัน ของฝากคนแก่อย่างเทพ

พอยางราคาสูง ผ่าลาออกมาตัดยาง .... ไล่ลูกกุหลีคนเก่าคนแก่ออกไปแล้วตัดเอง

พอยางราคาล่องจุ๊น ตัวเองจมไม่ลงก็พาเดือดร้อน จนเมียชาวลำปางหนีกลับบ้านไปทิ้งลูกไว้

สุดท้ายก็ต้องกลับไปทำงานที่ระยองตามเดิม  แต่...ไม่ใช่ตำแหน่งและเงินเดือนเดิม
หน้า: 1 ... 33736 33737 33738 [33739] 33740 33741 33742 ... 35790
  พิมพ์