๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 10:06:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33725 33726 33727 [33728] 33729 33730 33731 ... 35790
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25814644 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #505905 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 09:52:57 AM »

พรือละ พิมพ์ดีดตอบข้อความในเน็ตเร็วเป็นข้าวตอกแตก แป๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  นึกว่าพี่เก่งจังแล้วแหละ พอถึงเวลาทำงานแรกคืนดันมีปัญหาต้องไปเรียกมือ ๑ มาช่วยกู้สถานการณ์ ตัวมันเองต้องนั่งทำรายงานจน ๑๑ โมงเช้าแล้วยังไม่ได้ไปนอน ทำกะกลางคืนนะ พอเย็นวันนี้เข้ากะมาก็ยังไม่จบเลยเรื่องรายงานงานที่ทำพลาด เจาะไปคนละทางกับที่เขาตั้งเป้าไว้ให้ เห็นดูแต่ช่วยไหรไม่ได้ครับ งานเขาระดับเทพทำกัน ผมไม่เข้าใจครับ จินตนาการไม่ออกครับ

บอกแล้วว่าอย่าบ้าเรื่องรถจี๊ปหนักแรง มาแต่อิเหนา ขับจี๊ปรุ่นปีนี้หรอยแหละ เงียบเลย ไม่ได้ยินเสียงพิมพ์ดีดเลย
สวัสดีครับ น้าจงเค้าแหลงเรื่องเกียง น้าออกประตูรถจิ๊ป ผมก็ชอบกันรถจิ๊ป เพียงแต่ว่าสีของรถอ่ะครับ
ว่าแล้วไปหาสีเขียวรถจิ๊ปมาพ่นหัวเกียงหว๋า.....อิ อิ

ถึงว่าทำไมคนเงียบหมดครับพี่

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #505906 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 10:16:02 AM »

กับอีกที่ล่ะ ที่ดัง ๆ ก็ หาดนอร์มังชั่วไงครับ

ขำก๊าก  ... หาดนอร์มังชั่ว ...  ขำก๊าก
  แล้วมันก็หลอกผมอีกครั้งกับหนังเมื่อคืน Stroming Juno นึกถึงหนังสงครามไทยทางทอระทัดสมัยเด็ก ๆ เรื่อง เพื่อมาตุภูมิเลยครับ
เฮ้อ อุตส่าห์เตรียมถั่ว เตรียมโกโก้ร้อนไว้ รู้งี้ คอยนั่งอ้อนท่านPandanus ให้เล่าเรื่องเพื่อนให้ฟัง  จะหนุกหนานกว่ามากมายเลย

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #505907 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 10:17:56 AM »

น้าฉ่อง น้าฉ่อง.....

http://www.jumpstartthai.com/

บู่

ถามลุงกู๋.... เจอแต่โฆษณา ไม่เจอรีวิวจากผู้ใช้จริงที....

จากประสบการ พิรี้พิไร ไม่ยอมเปลี่ยนแบ็ต ทั้งที่ล้างคว่ำลูกมาแล้วสองหน.....

เอาแบ็ตมาจั๊ม.... ต่อให้ลูกใหญ่ ไฟแรง  แต่ไฟมันก็แค่ 12 โวลล์เหมือนกัน มันต้องจับให้แน่นจริง ๆ ถึงจะสตาร์ทได้

ผมมองว่า อุปกรณ์นี้ ใช้ได้แน่ ถ้าหากแบ็ต ปริ่ม ๆ จะสตาร์ทไม่ติด พอเอาอุปกรณ์เทพนี่มา ก็ติดได้....

ผมว่า ไฟมันต้องเกิน 12 โวลล์ เหมือนไดชาร์จแน่ ๆ (ไดชาร์จ 13-14 โวลล์ เพื่อให้ไฟฟ้าใหลเข้าหม้อแบ็ต 12 โวลล์ได้)

อีกอย่างที่เป็นข้อได้เปรียบ คือ ความแน่นหนาของขั้ว  ฝั่งอุปกรณ์แน่นแน่นอน อีกฝั่งก็ใช้คีม....

....สายสั้น ๆ ไฟไม่หนีไปไหน ขั้วแน่น ๆ บวกกับแบ็ตติดรถที่ปริ่ม ๆ อยู่แล้ว ก็สตาร์ทได้

ไม่แปลกครับ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #505908 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 10:25:32 AM »

กับอีกที่ล่ะ ที่ดัง ๆ ก็ หาดนอร์มังชั่วไงครับ

ขำก๊าก  ... หาดนอร์มังชั่ว ...  ขำก๊าก
  แล้วมันก็หลอกผมอีกครั้งกับหนังเมื่อคืน Stroming Juno นึกถึงหนังสงครามไทยทางทอระทัดสมัยเด็ก ๆ เรื่อง เพื่อมาตุภูมิเลยครับ
เฮ้อ อุตส่าห์เตรียมถั่ว เตรียมโกโก้ร้อนไว้ รู้งี้ คอยนั่งอ้อนท่านPandanus ให้เล่าเรื่องเพื่อนให้ฟัง  จะหนุกหนานกว่ามากมายเลย

เมื่อคืนสองเรื่องติดกัน Flag of my Father & Letter from Iwojima   ถ้าดูหลายๆเรื่องติดกันผมว่านอนละเมอออกมาเป็นสงครามแน่ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #505909 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 10:26:01 AM »

อีกอย่าง  ถ้าใครมันจะรอบคอบขนาดพกไอ้เครื่องนี่ติดรถเพื่อสตาร์ทเวลาแบ็ตหมดแล้วล่ะก็......

...คนประเภทนั้น ไม่ใช่คนประเภทที่ใช้รถจนแบ็ตหมดหรอกครับ.....

คนห่วย ไม่รอบคอบ ปล่อยให้แบ็ตรถหมดจนสตาร์ทไม่ติด คนประเภทนั้น ไม่รอบคอบขนาดพกเครื่องยังงี้หรอก

แล้วถ้าเกิดอยากจะได้เครื่องนี่ขึ้นมาเพราะแบ็ตจะหมดอยู่แล้ว .... ราคามัน สี่พันนะครับ....

สี่พันเนี่ย แบ็ตจีเอส105 สำหรับดีเซลสามพัน มีเงินทอนกินพิซซ่าได้เลยนะ
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #505910 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 10:28:07 AM »

บู่

ถามลุงกู๋.... เจอแต่โฆษณา ไม่เจอรีวิวจากผู้ใช้จริงที....

จากประสบการ พิรี้พิไร ไม่ยอมเปลี่ยนแบ็ต ทั้งที่ล้างคว่ำลูกมาแล้วสองหน.....

เอาแบ็ตมาจั๊ม.... ต่อให้ลูกใหญ่ ไฟแรง  แต่ไฟมันก็แค่ 12 โวลล์เหมือนกัน มันต้องจับให้แน่นจริง ๆ ถึงจะสตาร์ทได้

ผมมองว่า อุปกรณ์นี้ ใช้ได้แน่ ถ้าหากแบ็ต ปริ่ม ๆ จะสตาร์ทไม่ติด พอเอาอุปกรณ์เทพนี่มา ก็ติดได้....

ผมว่า ไฟมันต้องเกิน 12 โวลล์ เหมือนไดชาร์จแน่ ๆ (ไดชาร์จ 13-14 โวลล์ เพื่อให้ไฟฟ้าใหลเข้าหม้อแบ็ต 12 โวลล์ได้)

อีกอย่างที่เป็นข้อได้เปรียบ คือ ความแน่นหนาของขั้ว  ฝั่งอุปกรณ์แน่นแน่นอน อีกฝั่งก็ใช้คีม....

....สายสั้น ๆ ไฟไม่หนีไปไหน ขั้วแน่น ๆ บวกกับแบ็ตติดรถที่ปริ่ม ๆ อยู่แล้ว ก็สตาร์ทได้

ไม่แปลกครับ

โวลท์ไม่แปลกครับ...สิบเอ็ดโวลท์ สิบสองโวลท์  หรือสิบสามจุดแปด...
คงใส่มาให้ได้...

แต่ผมแปลกตรงกระแส
ที่ตอนบิดกุญแจสตาร์ทสั่งมอเตอร์สตาร์ทฉุดเครื่องยนต์
มันจ่ายไหวอย่างที่โม้หรือปล่าว....

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #505911 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 10:29:54 AM »

อีกอย่าง  ถ้าใครมันจะรอบคอบขนาดพกไอ้เครื่องนี่ติดรถเพื่อสตาร์ทเวลาแบ็ตหมดแล้วล่ะก็......

...คนประเภทนั้น ไม่ใช่คนประเภทที่ใช้รถจนแบ็ตหมดหรอกครับ.....

คนห่วย ไม่รอบคอบ ปล่อยให้แบ็ตรถหมดจนสตาร์ทไม่ติด คนประเภทนั้น ไม่รอบคอบขนาดพกเครื่องยังงี้หรอก

แล้วถ้าเกิดอยากจะได้เครื่องนี่ขึ้นมาเพราะแบ็ตจะหมดอยู่แล้ว .... ราคามัน สี่พันนะครับ....

สี่พันเนี่ย แบ็ตจีเอส105 สำหรับดีเซลสามพัน มีเงินทอนกินพิซซ่าได้เลยนะ

แต่แบตจีเอสพกใส่กระเป๋ากางเกงไว้ชาร์จพวกมือถือ อุปกรณ์กัดเกดคงลำบากหน่อย... คิก คิก

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #505912 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 10:31:20 AM »

น่าจะไหวครับ สำหรับรถที่เครื่องยนต์สมบูรณ์พอ

เพราะมันกระตุกไฟไม่นาน แค่แป๊บ ๆ และคาดว่า คงจะผ่านวงจรอะไรสักอย่าง เร่งกระแสให้ใหลทันการใช้งาน
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #505913 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 10:32:32 AM »

แต่แบตจีเอสพกใส่กระเป๋ากางเกงไว้ชาร์จพวกมือถือ อุปกรณ์กัดเกดคงลำบากหน่อย... คิก คิก

แต่อุปกรณ์นั่น พกใส่กางเกงไม่ได้เหมือนกัน 

กางเกงลุ่ยแน่นอน
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #505914 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 10:33:19 AM »

หรือลุงจะซื้อ ?? เลยมาโยนหินถามทาง.....
ซื้อต่ะ ผมพอได้พลอยกัน
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #505915 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 10:34:57 AM »

บู่

อะไรมันจะเทพ ขนาดนั้น กระแสจะมีสักเท่าไหร่....กระแสที่เหลือในหม้อปริ่มๆ จะมากกว่าซ๊ะด้วยซ้ำ หรือมันเกินความรู้ที่(ผม)มี อันนี้ก็ไม่รู้ อิๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2014, 10:37:14 AM โดย Udomkd » บันทึกการเข้า

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #505916 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 10:36:39 AM »

บู่

อะไรมันจะเทพ ขนาดนั้น กระแสจะมีสักเท่าไหร่....กระแสที่เหลือในหม้อปริ่มๆ จะมากกว่าซ๊ะด้วยซ้ำ หรือมันเกินความรู้ที่(ผม)มี อันนี้ก็ไม่รู้ อิๆ

ผมว่า ใช่ ครับ 
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #505917 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 10:38:09 AM »

เครื่องหลวมละตู....ไปละ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #505918 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 10:40:13 AM »

เรื่องแบ็ตนี่ มันเป็นอะไรที่ หลอกกันยาก เหมือนความจุฮาร์ดดิสก์นั่นแหละ

ตัวเท่าแต็ด... สตาร์ทเครื่องยนต์ความจุสองสามพันซีซีได้ .... ต้องใช้หม้อติดรถมาช่วยด้วย

อุปกรณ์นี่ ก็คงเหมือนไม้ขอยที่ต่อเพิ่มจากไม้ขอยเดิมเข้าไป ไม่ต้องเขย่งหรือกระโดดขอย
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #505919 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 11:00:40 AM »

เรื่องแบ็ตนี่ มันเป็นอะไรที่ หลอกกันยาก เหมือนความจุฮาร์ดดิสก์นั่นแหละ

ตัวเท่าแต็ด... สตาร์ทเครื่องยนต์ความจุสองสามพันซีซีได้ .... ต้องใช้หม้อติดรถมาช่วยด้วย

อุปกรณ์นี่ ก็คงเหมือนไม้ขอยที่ต่อเพิ่มจากไม้ขอยเดิมเข้าไป ไม่ต้องเขย่งหรือกระโดดขอย

http://www.youtube.com/watch?v=r0As8VbO3gQ#t=184

Shocked

หน้า: 1 ... 33725 33726 33727 [33728] 33729 33730 33731 ... 35790
  พิมพ์