๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 08:31:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33711 33712 33713 [33714] 33715 33716 33717 ... 35790
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25819051 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #505695 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 10:51:15 AM »

Grin
ข่าวร้าย...

เค้าจะจับ CAT  รวมกับ TOT  หัวเราะร่าน้ำตาริน     ยี๊ ยี๊

เมื่อแรกก่อนโน้น  สมัย กสท.ไปรษณีย์
จะรวมกันกับ องค์การโทรศัพท์...
โทรศัพท์ส่ายหน้ายึก ๆ ปฏิเสธไม่ยอมรวม

เมี่อก่อน ทศท.(TOT)รังเกียจไปรษณีย์ ไม่ได้รังเกียจกสท.ครับจาน เนื่องจากไปรษณีย์ขาดทุนเยอะแต่กสท.มีกำไร ตอนหลังไปรษณีย์ได้ผู้บริหารดีจนมีกำไรแล้ว
ผมเคยทำอยู่ tot มา25ปี ตอนนี้ตกงานแล้ว..   Grin

สวัสดีครับพี่..   ไหว้    Grin Grin

ตอนนี้โลกมันเปลี่ยนไปแล้ว
ไปณีย์มีกำไร....แต่ กสท. ขาดทุน  ขำก๊าก   หัวเราะร่าน้ำตาริน

ทำ TOT ตั้งแต่เรียนจบเลยหรือปล่าวครับ....

ปล.แอบอิจฉาจัง ได้ออกมาอยู่กิน ทำในสิ่งที่ชอบ
     ปลดระวางตัวเอง... หาความสุข  Grin Grin ไม่ต้องขึ้นกะใคร..(แต่กับเมียผมไม่ทราบครับ  คิก คิก )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2014, 10:55:53 AM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #505696 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 10:51:57 AM »

โตเกียว 27 ส.ค.- กระทรวงสาธารณสุขญี่ปุ่นแถลงว่า มีรายงานผู้ติดเชื้อไวรัสไข้เลือดออกเด็งกีในประเทศรายแรกในรอบกว่า 60 ปี

http://mcot-web.mcot.net/9ent/site/view/id/53fd81bdbe047099e18b456b#.U_6mhhZodl0

ผมเป็นห่วง รมต.สาสุขพี่ยุ่นนิ๊ครับ ถ้ามีรายที่ 2 กลัวแก ลาออก จัง ครับ  Tongue

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #505697 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 10:53:38 AM »

โตเกียว 27 ส.ค.- กระทรวงสาธารณสุขญี่ปุ่นแถลงว่า มีรายงานผู้ติดเชื้อไวรัสไข้เลือดออกเด็งกีในประเทศรายแรกในรอบกว่า 60 ปี

http://mcot-web.mcot.net/9ent/site/view/id/53fd81bdbe047099e18b456b#.U_6mhhZodl0

ผมเป็นห่วง รมต.สาสุขพี่ยุ่นนิ๊ครับ ถ้ามีรายที่ 2 กลัวแก ลาออก จัง ครับ  Tongue

ดีไม่ดี ฆ่าตัวตายนุ...  บู่

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #505698 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 10:54:15 AM »

หดใหญ่ คว้าดำปึ้ด... อ๋อย
ว่าอิออกไปทำธุระซะหน่อย.. บู่

ครับ พ้นไปจากปร้านี้แล้วครับ ปร้านี้ท้องฟ้าสดใส เหมาะแก่การดำน้ำข้างฉลามเป็นอย่างยิ่งครับ

ทำยังกะเหาฉลาม....  บู่    คิก คิก คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #505699 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 10:55:35 AM »

คร้านแระ รู้มากจะยากนาน ใกล้เกษียณละ อยากซื้อรถบ้าน ตะลอนเที่ยว ตกปลา ถีบจักรยาน เดินชายเล คร้านทำไรแระ

สิ่งที่ชอบไยต้องรอให้ถึงเกษียณ

เริ่มวันนี้ ทำวันนี้ กำไรเห็นๆ โดยเฉพาะ ตะลอนเที่ยว ตกปลา ถีบจักรยาน เดินชายเล

พี่ๆ หลายคนที่ทำงานผม  รอจะทำโน้นทำนี้หลังจากเกษียณ

บางคนอยู่ไม่ถึงเกษียณ ชิงกลับบ้านเก่าไปก่อน

บางคนใกล้ๆ จะเกษียณเอาอัมพฤกษ์กินเสียแระ...ทำไหร๋ไม่ได้เสียแล้ว

ถูกต้องครับ ผมเลยเออร์ลี่รีไทร์มาก่อนเวลา 13ปี มาทำสิ่งที่อยากทำ ทำสวน เลี้ยงแพะเลี้ยงไก่ ทำงานไม้ ทำก่อสร้าง ตอนนี้บ้าเครื่องเสียงหลอดแล้วหล่าว  Grin

ยินดีต้อนรับการก้าวเข้ามาหาความบานครับ.. Grin

ได้สมาชิกอีกคนแระ....
เดี๋ยวให้น้าดุนยอนพุ่ง.. คิก คิก
ฮา ได้ขาหลอดหล่าวง่ะ
หวัดดีครับพี่ไพศาล ยินดีต้อนรับเข้าร่วมวงคนชอบหลอดครับ

แต่ผมมีเพนะทั้งหลอดทั้งแอมป์โซลิดสแตท สลับกันฟังไปมา
บางทีก็จับมาผสมกัน ชอบหลายรสชาดครับ
ชอบทั้งหลอดทั้งทรานซิสเตอร์ได้หมดเลย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
paisal 1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #505700 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 10:56:04 AM »

คร้านแระ รู้มากจะยากนาน ใกล้เกษียณละ อยากซื้อรถบ้าน ตะลอนเที่ยว ตกปลา ถีบจักรยาน เดินชายเล คร้านทำไรแระ

สิ่งที่ชอบไยต้องรอให้ถึงเกษียณ

เริ่มวันนี้ ทำวันนี้ กำไรเห็นๆ โดยเฉพาะ ตะลอนเที่ยว ตกปลา ถีบจักรยาน เดินชายเล

พี่ๆ หลายคนที่ทำงานผม  รอจะทำโน้นทำนี้หลังจากเกษียณ

บางคนอยู่ไม่ถึงเกษียณ ชิงกลับบ้านเก่าไปก่อน

บางคนใกล้ๆ จะเกษียณเอาอัมพฤกษ์กินเสียแระ...ทำไหร๋ไม่ได้เสียแล้ว

ถูกต้องครับ ผมเลยเออร์ลี่รีไทร์มาก่อนเวลา 13ปี มาทำสิ่งที่อยากทำ ทำสวน เลี้ยงแพะเลี้ยงไก่ ทำงานไม้ ทำก่อสร้าง ตอนนี้บ้าเครื่องเสียงหลอดแล้วหล่าว  Grin

ยินดีต้อนรับการก้าวเข้ามาหาความบานครับ.. Grin

เดี๋ยวให้น้าดุนยอนพุ่ง.. คิก คิก

ผมกะว่าจะใช้หลอดยี่ห้อ Ruby ครับอาจารย์ น่าจะไม่บาน  ขำก๊าก
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #505701 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 10:56:38 AM »

ครับ พ้นไปจากปร้านี้แล้วครับ ปร้านี้ท้องฟ้าสดใส เหมาะแก่การดำน้ำข้างฉลามเป็นอย่างยิ่งครับ

พาเครื่องแกงลงไปกันแหละ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #505702 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 11:02:23 AM »

พี่ๆ หลายคนที่ทำงานผม  รอจะทำโน้นทำนี้หลังจากเกษียณ

ถูกต้องครับ ผมเลยเออร์ลี่รีไทร์มาก่อนเวลา 13ปี มาทำสิ่งที่อยากทำ ทำสวน เลี้ยงแพะเลี้ยงไก่ ทำงานไม้ ทำก่อสร้าง ตอนนี้บ้าเครื่องเสียงหลอดแล้วหล่าว  Grin

ผมกะว่าจะใช้หลอดยี่ห้อ Ruby ครับอาจารย์ น่าจะไม่บาน  ขำก๊าก

ไม่บาน  แต่บี้  คิก คิก คิก คิก

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #505703 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 11:16:31 AM »

พาเครื่องแกงลงไปกันแหละ

เครื่องแกงยังแล้ว ขาดใบราปากฟกครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #505704 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 11:53:03 AM »

Grin
ข่าวร้าย...

เค้าจะจับ CAT  รวมกับ TOT  หัวเราะร่าน้ำตาริน     ยี๊ ยี๊

เมื่อแรกก่อนโน้น  สมัย กสท.ไปรษณีย์
จะรวมกันกับ องค์การโทรศัพท์...
โทรศัพท์ส่ายหน้ายึก ๆ ปฏิเสธไม่ยอมรวม

เมี่อก่อน ทศท.(TOT)รังเกียจไปรษณีย์ ไม่ได้รังเกียจกสท.ครับจาน เนื่องจากไปรษณีย์ขาดทุนเยอะแต่กสท.มีกำไร ตอนหลังไปรษณีย์ได้ผู้บริหารดีจนมีกำไรแล้ว
ผมเคยทำอยู่ tot มา25ปี ตอนนี้ตกงานแล้ว..   Grin

สวัสดีครับพี่..   ไหว้    Grin Grin

ไปณีย์มีกำไร....แต่ กสท. ขาดทุน  ขำก๊าก   หัวเราะร่าน้ำตาริน

ทำ TOT ตั้งแต่เรียนจบเลยหรือปล่าวครับ....

ปล.แอบอิจฉาจัง ได้ออกมาอยู่กิน ทำในสิ่งที่ชอบ
     ปลดระวางตัวเอง... หาความสุข  Grin Grin ไม่ต้องขึ้นกะใคร..(แต่กับเมียผมไม่ทราบครับ  คิก คิก )

ดีใจจังมีคนชมไปรษณีย์... Smiley

มันคงจะเป็นเพราะความทุ่มเทและมุ่งมั่นในการทำงานของผมแท้ๆ  Cheesy

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #505705 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 12:02:40 PM »

เที่ยงแระ...บรรเลง

เมนูวันนี้  ผัดเผ็ดซี่โครงหมู + ปลาคลุกขมิ้นทอด

เหนาะด้วยลูกตอ 1/2 ฝัก แก้คาว+เหม็นปากด้วยน้อยหน่า 1 ลูก

เช่นเดิม...กินเข้าไปแค่นี้ไม่อิ่มหรอก แต่ก็อยู่ได้ถึงเย็น... Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2014, 12:05:30 PM โดย samrit.. » บันทึกการเข้า

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #505706 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 12:22:52 PM »

Grin
ข่าวร้าย...

เค้าจะจับ CAT  รวมกับ TOT  หัวเราะร่าน้ำตาริน     ยี๊ ยี๊

เมื่อแรกก่อนโน้น  สมัย กสท.ไปรษณีย์

ผมเคยทำอยู่ tot มา25ปี ตอนนี้ตกงานแล้ว..   Grin

สวัสดีครับพี่..   ไหว้    Grin Grin

ปลดระวางตัวเอง... หาความสุข  Grin Grin ไม่ต้องขึ้นกะใคร..(แต่กับเมียผมไม่ทราบครับ  คิก คิก )

ดีใจจังมีคนชมไปรษณีย์... Smiley

มันคงจะเป็นเพราะความทุ่มเทและมุ่งมั่นในการทำงานของผมแท้ๆ  Cheesy

หมัน... เยี่ยม     Grin คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #505707 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 12:35:31 PM »

Grin
ข่าวร้าย...

เค้าจะจับ CAT  รวมกับ TOT  หัวเราะร่าน้ำตาริน     ยี๊ ยี๊

เมื่อแรกก่อนโน้น  สมัย กสท.ไปรษณีย์

ผมเคยทำอยู่ tot มา25ปี ตอนนี้ตกงานแล้ว..   Grin

สวัสดีครับพี่..   ไหว้    Grin Grin

ปลดระวางตัวเอง... หาความสุข  Grin Grin ไม่ต้องขึ้นกะใคร..(แต่กับเมียผมไม่ทราบครับ  คิก คิก )

เห็นไม๊ความพยายามและทุ่มเทบังเกิดผลแล้ว คิก คิก คิก คิก

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #505708 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 12:58:19 PM »

คิก คิก หลงรัก  Grin  Cheesy

golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #505709 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 01:45:28 PM »

golek, Pandanus, lugkrod, นายกระจง และ 5 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

... ไม่มีไรครับ เดินผ่านมาเฉยๆ ...ผมจะไปทำงานแล้วครับ น้าจง มีไรถาม น้าฉ็องกับน้าแคว๊ด เอาแล้วกันนะครับ .. บู่

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
หน้า: 1 ... 33711 33712 33713 [33714] 33715 33716 33717 ... 35790
  พิมพ์