๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 02:49:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33667 33668 33669 [33670] 33671 33672 33673 ... 35790
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25819546 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #505035 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2014, 08:36:36 PM »

บิ๊กตู่ พล.อ.ประยุทธ์ หน.คสช. สวมสูท ทำหน้าที่ เสมือนนายกฯ ชี้แจง การจัดทำพรบ.งบประมาณ ปี2558 พรัอมชี้แจงการอภิปรายของ สนช. ด้วยลีลา ดุดัน สไตล์ทหาร โดยมี ผบสส.ผบ.เหล่าทัพ รอง หน.คสช. สวมสูท มานั่งเรียง เสมือน รองนายกฯ

"เข้าใจมั้ย". "ใครมีปัญหาอะไรมั้ย"?? บิ๊กตู่ เปรยถาม ตามสไตล์. โดยในที่สุด สนช.มีมติรับหลักการ 183 เสียง งดออกเสียง 3 เสียง
...

วาสนา นาน่วม

คิก คิก  

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #505036 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2014, 08:36:52 PM »

GUNRUNNER และ 10 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
อยู่คนเดียว  เหงาจัง ไปดูหนังละ ... ฝันดี - ราตรีสวัสดิ์ครับ

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #505037 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2014, 08:39:28 PM »

ไรแว๊............น้องเค้าก็ออกสวย แค่ถ่ายรูปกะผู้ชาย ไลท์ไม่พุ่งเลย  คิก คิก   อ๋อย บู่ ขำก๊าก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #505038 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2014, 08:39:38 PM »

พี่ตุ้มๆ คิดว่าผมจะครุบทันไม๊  Grin
คู่หู ปรี-เพาเวอร์ดังในอดีต สมัยนั้นไม่มีปัญญา คิก คิก

http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=1256723
ตำนานเครื่องเสียงไทยอีกยี่ห้อนึงเลย  เยี่ยม
แล้วเดี๋ยวนี้  ของยี่ห้อ BT ยังมีให้เห็นบ้างไหมครับ
 Grin
คว้าหมับมาแล้ว สภาพเครื่องตามนั้นครับสวยเกินวัยที่ควรจะเป็น
ไปรับถึงที่แถวคลองสอง นั่งคุยกะน้องคนที่ขายของผมมาแล้วตลกดี
 คือน้องเขาไม่มีไอเดียเรื่องเครื่องเสียงบ้านเลย ชี้มือให้ผมดูชุดเครื่องเล่นคอมโป บอกว่า ผมชอบแบบนั้นมากกว่าถ้าฟังเพลง
แต่ที่ไปคว้าชุดนี้มาเพราะ ทีแรกอยากได้แอมป์มาเล่นร้องเพลงคาราโอเกะมากกว่า ก็ไปซื้อแมกแนทSA5ของคนเล่นเครื่องเสียงมา
และจะเอาลำโพงJBLเขามาด้วย แต่ปรากฎว่าถามไปถามมาแมกแนทเคยซ่อมมาแล้วเสียงสองข้างไม่เท่ากัน และเมียเขาไม่ให้ลำโพง
แล้วจะเอาไว้ร้องเกะเอง
  หนุ่มนี่เลยฉุนเพราะไม่ชอบของเคยซ่อมแถมลำโพงที่หวังก็ไม่ได้อีก เลยยกแอมป์ไปคืน ปรากฏว่าเจ้าของบอกว่า เอางี้มีอีกชุดหนึ่ง
แต่ต้องเพิ่มเงินให้เขาอีกหน่อยแล้วยก ปรี-เพาเวอร์ Tas คู่นี้ไปเลย หนุ่มนี้ก็เลยยก Tas มาทั้งชุด
 แต่ปรากฎว่าสไตล์แอมป์ไฮไฟในบ้านมันไม่ใช่แนวเขา บอกแล้วว่ากรูจะร้องเกะ แอมป์ที่เอามาก็ร้องเกะไม่ได้ เพราะไม่ใช่ปรีไมค์
หนุ่มเลยวางไว้เฉยๆ ทำไรไม่ได้ฟังก็ไม่ได้ฟัง เลยบอกขายหมื่นหนึ่ง มีคนมัดจำ500จะเอาของแต่ยังไม่มาเอา ก็เลยบอกว่าจะขายคน
อื่นก็ได้
  มันก็เลยตกมาถึงมือผมไง

ตอนนี้เอามาต่อร้องเพลงเจื้อยแจ้วแล้วเสียงดีไม่ผิดหวังเลย แถมปรีเสียงเบสลงลึกกว่าปรีทุกตัวที่ผมมีเสียอีก สะใจเจงๆๆๆ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #505039 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2014, 08:49:37 PM »

555 หลักฐานไอ้ตัวเล็กไม่รู้ว่าผมลองแอมป์ใหม่ เสียงเบสสะเทือนเลย มันอยู่บนห้องส่งไลน์ลงมา

คิก คิก คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #505040 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2014, 08:58:11 PM »

พี่ตุ้มๆ คิดว่าผมจะครุบทันไม๊  Grin

คู่หู ปรี-เพาเวอร์ดังในอดีต สมัยนั้นไม่มีปัญญา คิก คิก

http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=1256723

ยื่นมือไปครุบยังล่ะนั้น....
จองปากเปล่าไปแล้วเดียวสี่โมงขับรถไปเอาของเลย

คนขายแกให้ราคาดีมาก เพราะแกไม่เล่นเครื่องเสียง แกเล่นกีร์ต้าโปร่งไฟฟ้า
แกอยากแลกเป็นกีร์ต้า แต่ไม่มีคนแลก แกเลยจะแปลงสินทรัพย์เป็นทุน
แกลดให้โดยผมยังไม่ทันต่อ เหลือ ทั้งคู่แค่เจ็ดพันห้า
ตอนนี้ที่ร้านวัธนฯ มีเฉพาะปรีรุ่นนี้ขายอยู่ตัวหนึ่ง แค่ปรีอย่างเดียวก็ขายตั้งสี่พันเก้่า แล้ว

ดีกว่าของรุ่นใหม่ๆอย่างไรครับ  ห้องเครื่องเสียงผมเสร็จแล้วนะครับ   พี่แนะนำได้ไหมครับ เครื่องเสียงสักชุด ไว้ดูหนัง ฟังเพลง ร้องเพลงได้บ้างเล็กน้อยครับ

แนะนำทีวีด้วยนะครับ
ใครก็ได้ช่วยตอบด้วยครับ

สมัยเรียนนี่มันเอาไก่ชนแลกเกรดวิชาอีเลคฯ มาทุกเทอมเปล่าวะ........อย่าบอกใครนะโว้ย ว่าจบที่เดียวกะผม  คิก คิก

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #505041 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2014, 09:24:58 PM »

พี่ตุ้มๆ คิดว่าผมจะครุบทันไม๊  Grin

ยื่นมือไปครุบยังล่ะนั้น....
จองปากเปล่าไปแล้วเดียวสี่โมงขับรถไปเอาของเลย

คนขายแกให้ราคาดีมาก เพราะแกไม่เล่นเครื่องเสียง แกเล่นกีร์ต้าโปร่งไฟฟ้า
แกอยากแลกเป็นกีร์ต้า แต่ไม่มีคนแลก แกเลยจะแปลงสินทรัพย์เป็นทุน
แกลดให้โดยผมยังไม่ทันต่อ เหลือ ทั้งคู่แค่เจ็ดพันห้า
ตอนนี้ที่ร้านวัธนฯ มีเฉพาะปรีรุ่นนี้ขายอยู่ตัวหนึ่ง แค่ปรีอย่างเดียวก็ขายตั้งสี่พันเก้่า แล้ว

ดีกว่าของรุ่นใหม่ๆอย่างไรครับ  ห้องเครื่องเสียงผมเสร็จแล้วนะครับ   พี่แนะนำได้ไหมครับ เครื่องเสียงสักชุด ไว้ดูหนัง ฟังเพลง ร้องเพลงได้บ้างเล็กน้อยครับ

แนะนำทีวีด้วยนะครับ
ใครก็ได้ช่วยตอบด้วยครับ

สมัยเรียนนี่มันเอาไก่ชนแลกเกรดวิชาอีเลคฯ มาทุกเทอมเปล่าวะ........อย่าบอกใครนะโว้ย ว่าจบที่เดียวกะผม  คิก คิก

อีกเทอมนึง พระเครื่อง ครับ ไม่งั้นไม่จบครับ คุณพระช่วยชัดๆครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #505042 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2014, 09:31:18 PM »

ตำนานเครื่องเสียงไทยอีกยี่ห้อนึงเลย  เยี่ยม
แล้วเดี๋ยวนี้  ของยี่ห้อ BT ยังมีให้เห็นบ้างไหมครับ
  Grin
คว้าหมับมาแล้ว สภาพเครื่องตามนั้นครับสวยเกินวัยที่ควรจะเป็น
ไปรับถึงที่แถวคลองสอง นั่งคุยกะน้องคนที่ขายของผมมาแล้วตลกดี
 คือน้องเขาไม่มีไอเดียเรื่องเครื่องเสียงบ้านเลย ชี้มือให้ผมดูชุดเครื่องเล่นคอมโป บอกว่า ผมชอบแบบนั้นมากกว่าถ้าฟังเพลง
แต่ที่ไปคว้าชุดนี้มาเพราะ ทีแรกอยากได้แอมป์มาเล่นร้องเพลงคาราโอเกะมากกว่า ก็ไปซื้อแมกแนทSA5ของคนเล่นเครื่องเสียงมา
และจะเอาลำโพงJBLเขามาด้วย แต่ปรากฎว่าถามไปถามมาแมกแนทเคยซ่อมมาแล้วเสียงสองข้างไม่เท่ากัน และเมียเขาไม่ให้ลำโพง
แล้วจะเอาไว้ร้องเกะเอง
  หนุ่มนี่เลยฉุนเพราะไม่ชอบของเคยซ่อมแถมลำโพงที่หวังก็ไม่ได้อีก เลยยกแอมป์ไปคืน ปรากฏว่าเจ้าของบอกว่า เอางี้มีอีกชุดหนึ่ง
แต่ต้องเพิ่มเงินให้เขาอีกหน่อยแล้วยก ปรี-เพาเวอร์ Tas คู่นี้ไปเลย หนุ่มนี้ก็เลยยก Tas มาทั้งชุด
 แต่ปรากฎว่าสไตล์แอมป์ไฮไฟในบ้านมันไม่ใช่แนวเขา บอกแล้วว่ากรูจะร้องเกะ แอมป์ที่เอามาก็ร้องเกะไม่ได้ เพราะไม่ใช่ปรีไมค์
หนุ่มเลยวางไว้เฉยๆ ทำไรไม่ได้ฟังก็ไม่ได้ฟัง เลยบอกขายหมื่นหนึ่ง มีคนมัดจำ500จะเอาของแต่ยังไม่มาเอา ก็เลยบอกว่าจะขายคน
อื่นก็ได้
  มันก็เลยตกมาถึงมือผมไง

ตอนนี้เอามาต่อร้องเพลงเจื้อยแจ้วแล้วเสียงดีไม่ผิดหวังเลย แถมปรีเสียงเบสลงลึกกว่าปรีทุกตัวที่ผมมีเสียอีก สะใจเจงๆๆๆ

ไหนแล้วตกลงเครื่องเสียงจะแนะนำผมรุ่นไหนดีครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #505043 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2014, 09:32:45 PM »

555 หลักฐานไอ้ตัวเล็กไม่รู้ว่าผมลองแอมป์ใหม่ เสียงเบสสะเทือนเลย มันอยู่บนห้องส่งไลน์ลงมา

คิก คิก คิก คิก

จากถ้อยคำที่ใช้รู้เลยว่า พ่อนคร แม่พัทลุง  แหลงกลางยังมีกลิ่นอายของทองแดงครับ  อิๆๆๆๆ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #505044 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2014, 09:36:35 PM »

ไปทำงานก่อนครับ ดอกดอลล่าร์บานแล้วคืนนี้ เพื่อความยั่งยืนทางด้านพลังงานของประเทศครับ

แหลงไหรไม่ได้เลยเรื่องพลังงาน ทหารจับหมด หรอยจริง คนหาหม้ายอี้แตกเลือดแล้วเด้

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #505045 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2014, 09:38:20 PM »

ไปทำงานก่อนครับ ดอกดอลล่าร์บานแล้วคืนนี้ เพื่อความยั่งยืนทางด้านพลังงานของประเทศครับ

แหลงไหรไม่ได้เลยเรื่องพลังงาน ทหารจับหมด หรอยจริง คนหาหม้ายอี้แตกเลือดแล้วเด้

อย่ารู้สึกตัวช้าแหละ

แลน้าฉ็องนุ นกรู้ ว่าต่อไปนี้อาชีพตัดยางจะกลับมารุ่งอีกยาก เลยหาอาชีพสำรองมาเสริมเลี้ยงแพะซะเลย

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #505046 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2014, 10:21:16 PM »

เนตไม่ดีเล่นสองดริฟเรย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2014, 10:24:14 PM โดย lugkrod » บันทึกการเข้า

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #505047 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2014, 10:22:43 PM »

k@mon, lugkrod (+ 1 ซ่อนตัว) และ 6 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

Grinปรือมั้งเถ้าเเก่??? Grin
k@mon, lugkrod (+ 1 ซ่อนตัว) และ 6 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

Grinปรือมั้งเถ้าเเก่??? Grin
มีแต่แรงงานพม่ากับเจ๊ครับลุง..อิอิ.

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #505048 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2014, 10:44:50 PM »

ต่อเช้า พ่อตาให้ไปช่วยใส่ปุ๋ยยาง  ที่บ้าน

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #505049 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2014, 10:50:55 PM »

นอนแระ

หน้า: 1 ... 33667 33668 33669 [33670] 33671 33672 33673 ... 35790
  พิมพ์