๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 05:40:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33552 33553 33554 [33555] 33556 33557 33558 ... 35790
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25822080 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #503310 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 07:50:05 PM »

ไม่ไหวอ่ะคับจารตุ้ม   ไม่ให้เกียรติคนอื่นแบบนี้ มันนึกว่ามันใหญ่มาจากไหน ปกติถามได้เลย ผมนี่สุภาพกะลูกค้ามากๆ

ทรงแม่งข้าราชการเกษียณ  สงสัยสันดานเคยอยู่บนหัวคน ไม่รู้จักมารยาท  อ๋อย

ตบท้ายด้นให้หมำติดตู้โชว์เลยนิครับ แล้วบอกว่า ไปเล่นตรงอื่นไป

Grin

เสี่ยครับ...รู้แระ จะจ้างใครมาคุมร้าน...  คิก คิก

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #503311 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 07:51:38 PM »

ถ้าเป็น"ผาปืนแตก"  ยิงกันละ คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #503312 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 07:54:31 PM »

กินเคบั๊ฟหว๋าา หรอยดี Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #503313 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 07:58:23 PM »

ไม่ไหวอ่ะคับจารตุ้ม   ไม่ให้เกียรติคนอื่นแบบนี้ มันนึกว่ามันใหญ่มาจากไหน ปกติถามได้เลย ผมนี่สุภาพกะลูกค้ามากๆ

ทรงแม่งข้าราชการเกษียณ  สงสัยสันดานเคยอยู่บนหัวคน ไม่รู้จักมารยาท  อ๋อย

ตบท้ายด้นให้หมำติดตู้โชว์เลยนิครับ แล้วบอกว่า ไปเล่นตรงอื่นไป

Grin

เสี่ยครับ...รู้แระ จะจ้างใครมาคุมร้าน...  คิก คิก

หม้าย ผมเท่าแต่ยอนนิครับ ยอนเพื่อนแล้วชับนิครับ ชอบกินไหรบอกไว้ได้ครับ ได้ซื้อไปเยี่ยมครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #503314 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 09:47:59 PM »

แบ่งพาร์ทิชั่นใหม่ ครึ่ง ๆ ลงวินเซเว่นได้สบาย ๆ
แล้วก็ขยันลบเทมป์เบราเซอร์ทิ้งบ่อย ๆ ไม่ลงซอร์ฟแวร์เร่งความเร็วเครื่อง เพราะตัวซอร์ฟแวร์เหียกนั่นแหละคือตัวทำเครื่องอืด
ไม่ติดตั้งสตาร์ทอัพไว้เป็นเดม่อนหลายตัว เพราะมันทำเครื่องอืด  ไม่เอาเครื่องไปเข้าเว็บอโคจร เพราะมันทำเครื่องอืด
บลา บลา บลา ๆ ๆ ๆ
ทีนี้ก็ใช้ไปเหอะ
[/quote]
ตกลงว่า
1. แบ่งพาร์ทิชั่นใหม่ครึ่ง ๆ เพิ่มพื้นที่ไดรว์ซีเป็นซัก 60 G. คงจะพอนะครับ  เพราะตอนนี้ มีทั้งหนัง ทั้ง นาง- บุ๊ค เก็บไว้ร่วม ๆ 100 G.
2. เทมป์เบราเซอร์ลบจนเป็นนิสัยเลยครับ  ติดมาตั้งแต่ยังใช้ไอ้ตีนโตครับ  เดี๋ยวนี้ เช้ามาก็จะเข้าไปลบเทมป์ฯ ต่าง ๆ ก่อนเสมอครับ
3. ซอร์ฟแวร์เร่งความเร็วเครื่อง ไม่ศรัทธา ไม่เคยใช้เลยครับ
4. ติดตั้งสตาร์ทอัพไว้เป็นเดม่อนหลายตัว อันนี้ไม่เข้าใจครับ  แต่ไม่เคยผ่าน ๆ ตากับการทำอะไรแบบนี้เลย
5. ขอเข้านิดเดียวนะครับ  ไม่อยู่นาน แค่เข้าไปดู ๆ ให้กระชุ่มกระชวย ... นะครับ ... นะนะนะ  คิก คิก
    เปลี่ยนแรมเป็น 2 G. เท่าที่เครื่องมองเห็นจะได้ประโยชน์เพิ่มขึ้น คุ้มตังค์ที่เสียไปไหมครับ
    ขอบคุณท่านpandanus และ ท่านtum610 ครับผม
  ไหว้

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #503315 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 10:01:54 PM »

แบ่งพาร์ทิชั่นใหม่ ครึ่ง ๆ ลงวินเซเว่นได้สบาย ๆ
แล้วก็ขยันลบเทมป์เบราเซอร์ทิ้งบ่อย ๆ ไม่ลงซอร์ฟแวร์เร่งความเร็วเครื่อง เพราะตัวซอร์ฟแวร์เหียกนั่นแหละคือตัวทำเครื่องอืด
ไม่ติดตั้งสตาร์ทอัพไว้เป็นเดม่อนหลายตัว เพราะมันทำเครื่องอืด  ไม่เอาเครื่องไปเข้าเว็บอโคจร เพราะมันทำเครื่องอืด
ตกลงว่า
1. แบ่งพาร์ทิชั่นใหม่ครึ่ง ๆ เพิ่มพื้นที่ไดรว์ซีเป็นซัก 60 G. คงจะพอนะครับ  เพราะตอนนี้ มีทั้งหนัง ทั้ง นาง- บุ๊ค เก็บไว้ร่วม ๆ 100 G.
2. เทมป์เบราเซอร์ลบจนเป็นนิสัยเลยครับ  ติดมาตั้งแต่ยังใช้ไอ้ตีนโตครับ  เดี๋ยวนี้ เช้ามาก็จะเข้าไปลบเทมป์ฯ ต่าง ๆ ก่อนเสมอครับ
3. ซอร์ฟแวร์เร่งความเร็วเครื่อง ไม่ศรัทธา ไม่เคยใช้เลยครับ
4. ติดตั้งสตาร์ทอัพไว้เป็นเดม่อนหลายตัว อันนี้ไม่เข้าใจครับ  แต่ไม่เคยผ่าน ๆ ตากับการทำอะไรแบบนี้เลย
5. ขอเข้านิดเดียวนะครับ  ไม่อยู่นาน แค่เข้าไปดู ๆ ให้กระชุ่มกระชวย ... นะครับ ... นะนะนะ  คิก คิก
    เปลี่ยนแรมเป็น 2 G. เท่าที่เครื่องมองเห็นจะได้ประโยชน์เพิ่มขึ้น คุ้มตังค์ที่เสียไปไหมครับ
    ขอบคุณท่านpandanus และ ท่านtum610 ครับผม
 ไหว้

[/quote]

ข้อ 5 ...
ใช้เบราส์เซอร์อะไรอยู่ครับ หากไฟร์ฟกหมาไฟ...หรือโครมคราม...มันจะมี เอ็กซ์เทนชั่น ปลั๊กอิน
ที่กั้นพวกป๊อบอัพ โฆษณา อยู่ด้วยพามาติดตั้งจะช่วยได้ระดับนึงครับ...

หลีกเลี่ยง IE  ไวรัส บอท สแปม เข้าง่ายครับ..

ส่วนเครื่องมือทำความสะอาดเครื่อง....
ผมใช้ CCleaner ครับ...ช่วยได้เยอะ...
ลองหาในเว็บโหลดบิทสำหรับตัวที่มีแคร๊ก..
หรือลองตัวทดลองใช้ก่อนก็ได้ครับ.. Grin

อีกตัวก็ดี ฟังก์ชั่นเยอะ
Advance System Care
แต่มันล้างแล้ว จะล้างพาสเวิร์ดอัตโนมัติไปด้วย
ต้องมาเข้าใหม่หลังทำความสะอาดทุกที..  บู่

แรมควรเพิ่มเท่าที่เครื่องรับได้ครับ....
เปรียบเสมือนผู้ช่วยกุ๊กครับ...มีเยอะ อาหารก็เสร็จเร็ว... คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2014, 10:08:37 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #503316 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 10:09:05 PM »

มั่วเสร็้จแล้ว.... เดี๋ยวให้น้าฉ็องมาแก้ข่าว...

ไปนอนก่อนดีหว่า....  คิก คิก คิก คิก

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #503317 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 10:18:50 PM »

ไม่ติดตั้งสตาร์ทอัพไว้เป็นเดม่อนหลายตัว เพราะมันทำเครื่องอืด  ไม่เอาเครื่องไปเข้าเว็บอโคจร เพราะมันทำเครื่องอืด
ตกลงว่า
1. แบ่งพาร์ทิชั่นใหม่ครึ่ง ๆ เพิ่มพื้นที่ไดรว์ซีเป็นซัก 60 G. คงจะพอนะครับ  เพราะตอนนี้ มีทั้งหนัง ทั้ง นาง- บุ๊ค เก็บไว้ร่วม ๆ 100 G.
2. เทมป์เบราเซอร์ลบจนเป็นนิสัยเลยครับ  ติดมาตั้งแต่ยังใช้ไอ้ตีนโตครับ  เดี๋ยวนี้ เช้ามาก็จะเข้าไปลบเทมป์ฯ ต่าง ๆ ก่อนเสมอครับ
4. ติดตั้งสตาร์ทอัพไว้เป็นเดม่อนหลายตัว อันนี้ไม่เข้าใจครับ  แต่ไม่เคยผ่าน ๆ ตากับการทำอะไรแบบนี้เลย
5. ขอเข้านิดเดียวนะครับ  ไม่อยู่นาน แค่เข้าไปดู ๆ ให้กระชุ่มกระชวย ... นะครับ ... นะนะนะ  คิก คิก
  ไหว้
ข้อ 5 ...
ใช้เบราส์เซอร์อะไรอยู่ครับ หากไฟร์ฟกหมาไฟ...หรือโครมคราม...มันจะมี เอ็กซ์เทนชั่น ปลั๊กอิน
ที่กั้นพวกป๊อบอัพ โฆษณา อยู่ด้วยพามาติดตั้งจะช่วยได้ระดับนึงครับ...
หลีกเลี่ยง IE  ไวรัส บอท สแปม เข้าง่ายครับ..
[/quote]
   ผมใช้ IE มาตลอดเลยครับ ตั้งแต่ IE 5 ตอนนี้ก็ IE 8 เคยลองใช้ ทั้งหมาไฟ ทั้ง โครมคราม ผมไม่ถนัดกับเค้าครับ แบบว่า เป็นคนแก่ที่ดื้อ(มั๊ง)  คิก คิก
อะไร ๆ ใหม่ ๆ ไม่ค่อยจะรับครับ  พวกป๊อบอัพ โฆษณา อะไร ๆ นี่ ผมพอจะเลี่ยง ๆ เค้าได้
   ตอนใช้ win 3.1 แล้วมาเปลี่ยนเป็น win 95 นี่เปลี่ยนได้เฉยเลย จนกระทั่งมาเป็น win 98 ผมก็ใช้ยาวมาเลยครับ เคยลองติดตั้งใช้เจ้า
มิลเลเนี่ยม เออเรอร์ อยู่พักนึง ไม่ถึงปีมั๊ง ก็กลับไปที่ 98 เหมือนเดิม แล้วก็ข้าม วิสต้า มาที่ XP เลย เมื่อไม่สามารถใช้ 98 ได้อีกแล้วครับ
เพื่อน ๆ ผมเค้ายังว่าผมนี่เชยจัง
  ยี๊

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #503318 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 10:23:32 PM »

ขอบคุณท่านtum610 ครับผม  ยังไงก็คงจะต้องลง 7-11 เอ๊ย Win 7  ละครับ  ฟัง ๆ จากที่ทั้งท่านและ ท่านPandanus แนะนำมา
ก็คงจะไม่ถึงขั้นอืดเป็นเรือเกลือ  ซึ่งจริง ๆ แล้ว  ตอนนี้  ผมก็ใช้แค่หาโหลดหนัง และ เข้าเว็บมาคุยกันกับเพื่อน ๆ เท่านั้นไม่ได้ใช้งาน
อะไรมากครับ
    ขอบคุณทั้งสองท่านอีกครั้งครับ
 ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2014, 10:27:35 PM โดย GUNRUNNER » บันทึกการเข้า

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #503319 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 10:29:18 PM »

จำไม่ได้นะครับ ว่า หนังสือเล่มนี้  นำมาให้เพื่อน ๆ ดูหรือยังครับ  Cheesy

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #503320 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 10:45:34 PM »

ของฝากก่อนนอน  น่ารักดีครับ สาวเกาหลี ชื่อ ฮัน มิน ยอง  Cheesy

ฝันดี - ราตรีสวัสดิ์ครับ

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #503321 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 10:46:45 PM »

GUNRUNNER, Pandanus และ 9 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
ท่านPandanus มาพอดี  สวัสดีครับ  Cool

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #503322 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 10:53:06 PM »

สงสัยคงจะเหนื่อย ยังไม่อยากคุย  ขอออกไปดูหนังก่อนนอนก่อนนะครับ  Cheesy

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #503323 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 10:53:47 PM »

ผมเคยลองวิชากันในหมู่ผู้ดูแลระบบ แบบว่า ฟันเหลี่ยมกันเล็ก ๆ

ตอนนั้น วินโดว์เอ็กพีเพิ่งออก  รูโหว่เพียบ เราก็เจาะเครื่องเพื่อน เพื่อนก็เจาะเครื่องเรา

เจาะได้แล้วก็เอามาอำ เอามาถากถางเยาะเย้ยกันเป็นที่เฮฮา

จนผมซึ่งวิชาน้อยกว่าเขา หมดมุกจะเล่น....เลยเอาเครื่องเก่ามาเครื่องหนึ่ง

เอามาลงวิน ๓.๑๑ เวิร์คสเตชั่น .... ก็คลาสสิกดี....

ที่มันฮาก็คือ....ไม่มีหน้าไหนเจาะเครื่องผมได้เลย เพราะมันวิ่งด้วยโปรโตคอลรุ่นเก่ากึ๊ก สมัยสายโคเอ็กเชี่ยล

เล่นอยู่ได้เกือบอาทิตย์ก็เลิก.... เพราะไม่สนุกตอนใช้งานเอง
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #503324 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 10:56:26 PM »

ผมเคยลองวิชากันในหมู่ผู้ดูแลระบบ แบบว่า ฟันเหลี่ยมกันเล็ก ๆ
ตอนนั้น วินโดว์เอ็กพีเพิ่งออก  รูโหว่เพียบ เราก็เจาะเครื่องเพื่อน เพื่อนก็เจาะเครื่องเรา
เจาะได้แล้วก็เอามาอำ เอามาถากถางเยาะเย้ยกันเป็นที่เฮฮา
จนผมซึ่งวิชาน้อยกว่าเขา หมดมุกจะเล่น....เลยเอาเครื่องเก่ามาเครื่องหนึ่ง
เอามาลงวิน ๓.๑๑ เวิร์คสเตชั่น .... ก็คลาสสิกดี....
ที่มันฮาก็คือ....ไม่มีหน้าไหนเจาะเครื่องผมได้เลย เพราะมันวิ่งด้วยโปรโตคอลรุ่นเก่ากึ๊ก สมัยสายโคเอ็กเชี่ยล
เล่นอยู่ได้เกือบอาทิตย์ก็เลิก.... เพราะไม่สนุกตอนใช้งานเอง
แหะ ... คิดว่าเหนื่อย  ตามมาฟังต่อครับ

หน้า: 1 ... 33552 33553 33554 [33555] 33556 33557 33558 ... 35790
  พิมพ์