๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 18, 2024, 12:56:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33532 33533 33534 [33535] 33536 33537 33538 ... 35790
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25796517 ครั้ง)
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #503010 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2014, 09:57:24 AM »

samrit.., tum610 (+ 1 ซ่อนตัว) และ 6 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

พี่สำริด เช็คค่าไปรษณียบัตรด้วยนะครับ

พี่ตุ้ม ตะเกียงเจ้าพายุผีเสื้อของผม ใส้มันหมดแล้วครับ หาซื้อได้ที่ไหนครับในสงขลา หาดใหญ่ ตรัง พัทลุง นคร ร้านไหนมีบ้างครับ

สวัสดีตอนเช้าครับพี่ๆทุกคน

สวัสดีครับ น้าจง ร้านขายแก๊สหุงต้มธรรมดาน่าจะมีนะครับ เพราะมันใช้กะเกียงแก๊สได้ครับ
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #503011 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2014, 09:58:40 AM »

เค้าคืนความสุขกันแระ  Angry

ใครจะเอาฟามสุขมั่งครับ ผมจะให้ เด็ดจิงๆ ไม่หก ลงชื่อมา  Grin

อ้าว เวป เสี่ยเบิ้ม โดนบล๊อคซะแระ....อิ อิ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #503012 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2014, 10:02:47 AM »

samrit.., tum610 (+ 1 ซ่อนตัว) และ 6 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

พี่สำริด เช็คค่าไปรษณียบัตรด้วยนะครับ

พี่ตุ้ม ตะเกียงเจ้าพายุผีเสื้อของผม ใส้มันหมดแล้วครับ หาซื้อได้ที่ไหนครับในสงขลา หาดใหญ่ ตรัง พัทลุง นคร ร้านไหนมีบ้างครับ

สวัสดีครับ น้าจง ร้านขายแก๊สหุงต้มธรรมดาน่าจะมีนะครับ เพราะมันใช้กะเกียงแก๊สได้ครับ

ขอบคุณครับพี่หรอย

งั้นถามต่อครับ แบบที่ต่อกับเตาแก๊สเลย ขายพร้อมถังแก๊สราคาเท่าไหร่ครับ จุดง่ายดีครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #503013 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2014, 11:18:35 AM »

ก๊อปปี้ของท่านรศ.ดร.ช้างยิ้ม มาครับ จากเว็บเพื่อบ้าน เรื่องของ ผู้เสียสละ  คิก คิก

ลูกชาย : แม่ครับ ตอนที่อยู่กับพ่อบนรถเมล์เมื่อเช้านี้  พ่อบอกให้ผมสละที่นั่งให้ผู้หญิงสาวคนหนึ่งครับ
แม่ : ดีจ้ะลูก ลูกทำสิ่งที่ถูกต้องแล้ว
ลูกชาย: แต่แม่ครับ ผมนั่งอยู่บนตักพ่อนะ พ่อให้ผมลุก  แล้วให้ผู้หญิงนั่นมานั่งตักแทน

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
หรอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #503014 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2014, 11:38:10 AM »

ขอบคุณครับพี่หรอย

งั้นถามต่อครับ แบบที่ต่อกับเตาแก๊สเลย ขายพร้อมถังแก๊สราคาเท่าไหร่ครับ จุดง่ายดีครับ

สวัสดีครับ น้าจง ผมไม่ทราบราคาครับ ช่วงนี้ไม่ได้จุดเกียงนานแล้วครับ ต้องน้าซับครับ .......อิ อิ
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #503015 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2014, 11:49:49 AM »

เอาสับปะรดมาแกงเผ็ดกับหอยแมงภู่แห้ง บ้านผมเรียก แกงคั่วสับปะรด ตกลงจะแกง หรือจะคั่ววุ๊ย  แต่ก็อร่อยดีครับ
มัน ๆ เผ็ด ๆ เปรี๊ยว ๆ หวาน ๆ ซื้อไว้กินเที่ยงนี้ครับ  ไม่ทราบว่า ทางด้ามขวานเรียกแกงอะไรครับแบบนี้
 Grin
    ไปทอดปลานิลแดดเดียวกินกับแกงคั่วสับปะรดก่อน  อิ่มอร่อยทุกท่านนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2014, 11:54:47 AM โดย GUNRUNNER » บันทึกการเข้า

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #503016 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2014, 12:16:03 PM »

ข้าวต้มครับ...สำหรับเที่ยงนี้... Smiley

ตักใส่ปิ่นโตมากินที่สำนักงานฯ ครับ... (กั้นรั้วลวดหนามหลักไว้ก่อน) 5 5 5 Cheesy

เสริมความอิ่มท้องด้วยมังคุดประมาณ 10 ลูก

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #503017 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2014, 12:18:04 PM »

เอาสับปะรดมาแกงเผ็ดกับหอยแมงภู่แห้ง บ้านผมเรียก แกงคั่วสับปะรด ตกลงจะแกง หรือจะคั่ววุ๊ย  แต่ก็อร่อยดีครับ
มัน ๆ เผ็ด ๆ เปรี๊ยว ๆ หวาน ๆ ซื้อไว้กินเที่ยงนี้ครับ  ไม่ทราบว่า ทางด้ามขวานเรียกแกงอะไรครับแบบนี้
 Grin
    ไปทอดปลานิลแดดเดียวกินกับแกงคั่วสับปะรดก่อน  อิ่มอร่อยทุกท่านนะครับ

กับข้าวทุกชนิดที่เข้ากับสับปะรด  ผมชอบทั้งหมดเลยครับ

แต่ก็แปลกที่สับปะรดกินสดๆ กลับไม่ค่อยชอบ  แต่ก็กินได้

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #503018 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2014, 12:20:20 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #503019 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2014, 12:45:01 PM »

Grin
   ไปทอดปลานิลแดดเดียวกินกับแกงคั่วสับปะรดก่อน  อิ่มอร่อยทุกท่านนะครับ

แกงคั่วย่านหัด(ย่า-หนัด)ครับ..  Grin Grin

บางทีก็ใส่หมูสามชั้น.... บางทีก็ใส่ไข่แมงดาทะเล  
เครื่องแกงเน้นพริกแห้ง พริกไทย  รสเผ็ดร้อน  
หรอยครับ.... น้ำลายหก Grin

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #503020 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2014, 12:59:26 PM »

เอาสับปะรดมาแกงเผ็ดกับหอยแมงภู่แห้ง บ้านผมเรียก แกงคั่วสับปะรด ตกลงจะแกง หรือจะคั่ววุ๊ย  แต่ก็อร่อยดีครับ
มัน ๆ เผ็ด ๆ เปรี๊ยว ๆ หวาน ๆ ซื้อไว้กินเที่ยงนี้ครับ  ไม่ทราบว่า ทางด้ามขวานเรียกแกงอะไรครับแบบนี้
  Grin
กับข้าวทุกชนิดที่เข้ากับสับปะรด  ผมชอบทั้งหมดเลยครับ
แต่ก็แปลกที่สับปะรดกินสดๆ กลับไม่ค่อยชอบ  แต่ก็กินได้
    เอาสับปะรดมาแกงเผ็ดกับหอยแมงภู่แห้ง บ้านผมเรียก แกงคั่วสับปะรด ตกลงจะแกง หรือจะคั่ววุ๊ย  แต่ก็อร่อยดีครับ
มัน ๆ เผ็ด ๆ เปรี๊ยว ๆ หวาน ๆ ซื้อไว้กินเที่ยงนี้ครับ  ไม่ทราบว่า ทางด้ามขวานเรียกแกงอะไรครับแบบนี้
  Grin
แกงคั่วย่านหัด(ย่า-หนัด)ครับ..  Grin Grin
บางทีก็ใส่หมูสามชั้น.... บางทีก็ใส่ไข่แมงดาทะเล   
เครื่องแกงเน้นพริกแห้ง พริกไทย  รสเผ็ดร้อน 
หรอยครับ.... น้ำลายหก Grin
    ท่านsamrit.. ลองกินแบบผมไหมครับ ปอกเปลือกเสร็จ หั่นตามยาว เอาเกลือป่นลูบบาง ๆ แล้วแช่เย็นไว้  ค่อยเอามากินอร่อยดีครับ
ซึ่งปกติ  ถ้าไม่ทำแบบนี้  ผมก็ไม่กินครับ  รวมถึงผลไม้อื่น ๆ อีกหลาย ๆ อย่าง ผมจะกินทีก็มากเรื่องแบบนี้ ต้องแช่เย็นก่อน ไม่งั้น ไม่กิน
    ขอบคุณท่านtum610 ครับ แสดงว่า เรียกแกงคั่วเหมือนกันเลย  อร่อยดีครับ ได้หลายรสในคำเดียว

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #503021 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2014, 01:18:30 PM »

ข้าวต้มครับ...สำหรับเที่ยงนี้... Smiley

ตักใส่ปิ่นโตมากินที่สำนักงานฯ ครับ... (กั้นรั้วลวดหนามหลักไว้ก่อน) 5 5 5 Cheesy

เสริมความอิ่มท้องด้วยมังคุดประมาณ 10 ลูก

กินเข้าไปได้พรือ ๑๐ หนวย พรืออิ่มละ หรือว่ากินหมดเปลือก เม็ด กินหมด กินเหลยครับโลไม่กี่ตางค์แล้วนิ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #503022 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2014, 02:31:44 PM »

เค้าคืนความสุขกันแระ  Angry

ใครจะเอาฟามสุขมั่งครับ ผมจะให้ เด็ดจิงๆ ไม่หก ลงชื่อมา  Grin

อ้าว เวป เสี่ยเบิ้ม โดนบล๊อคซะแระ....อิ อิ

ฮืออออออออ.................ๆๆๆ ไม่ส่งให้แระ ไม่ชอบก็บอกกันสิ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #503023 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2014, 02:43:25 PM »

แช่น้อยหน่าหนังเขียวไว้ในตู้เย็น  จวนได้เวลากินกับกาแฟแล้วครับ Grin

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #503024 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2014, 03:12:12 PM »

ท่านSouthlander เคยบ่น ๆ ว่า  ดาราไทยชอบขายสาหร่าย  พอดีไปเจอนี่มาครับ  คิก คิก
บ่ายสามแล้ว  กินกาแฟกันครับ  วันนี้  มีบักเขียบแช่เย็นด้วยนะ  Grin

หน้า: 1 ... 33532 33533 33534 [33535] 33536 33537 33538 ... 35790
  พิมพ์