๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 03:14:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 31071 31072 31073 [31074] 31075 31076 31077 ... 35790
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25800698 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #466095 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 11:29:39 AM »

http://m.youtube.com/watch?v=6CzY02VUfU0&desktop_uri=%2Fwatch%3Fv%3D6CzY02VUfU0

ถึงว่าทำไมเดี๋ยวนี้ คนเป็นโรคอะไรแล้วหนัก ไม่ค่อยหายง่าย ๆ   บู่

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #466096 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 11:29:52 AM »

วานซืนไปซื้อมันพืช ถั่วเหลือง48-52บาท น้ำมันปาล์มขวดลิตรเช่นกัน35บาท

ไอ้เช็ดเป็ด.......2ปีก่อนว่าน้ำมันขึ้นอยู่ราว1-2เดือนมั้งขวด50-60 มันขึ้นราคาอาหารทีนึง พอซักพักน้ำมันลงมันไม่ลดราคาอาหารแฮะ

พอซักพักเนื้อสัตว์ขึ้น มันขึ้นราคาอาหารอีกรอบ ไม่กี่เดือนราคาเนื้อสัตว์ลงมาตั้งนานแล้ว มันก็ไม่ลดราคาอาหาร หมูไก่ถูกมาเป็นปีสองปีแล้ว ไก่ถูกจนสหฟาร์มเจ๊งเลยไง โล50-60  อ๋อย

พอปีนี้มาค่าแรงขึ้นอีก ขึ้นราคาอาหารอีก สรุป1-3ปีมานี้ ขึ้นราคาอาหารกี่รอบเนี่ย ขึ้นเป็น ลงไม่เป็น
  ยี๊

ฮุมฮัมๆ

สินค้าหมวดอื่นขึ้นน้อยมากครับพี่กวางหลายปีมานี้ แทบไม่ขยับซะด้วยซ้ำ ผมขายของไม่ได้ขึ้นเลย แถมลดราคาลงซะด้วยซ้ำ มีแต่อาหารปรุงสำเร็จนี่ละ ขึ้นมากกว่าเพื่อน หลายรอบด้วย  ตกใจ

พวกนี้ขึ้นได้ใจไง คนรุ่นใหม่ๆไม่มีใครทำ มีแต่คนรุ่นเก่า หลังๆใช้แต่แรงงานพม่า เลยขึ้นราคาตามใจชอบ ข้าวกะเพาไข่ดาวขายกัน50-70แล้ว บ้าไปแระ   แอบสะใจเล็กๆ คนแม่งเข้าเซเว่นซื้อข้าวกล่ิอง29-35เอง สมนะหน้า พวกขายแพงเกินกว่าเหตุ  แลบลิ้น

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #466097 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 11:39:40 AM »

ช็อปเปอร์ของแท้ ใช้เครื่องยนต์ฮาร์เลย์ครับ  มักจะเป็นเครื่องรุ่นแก่า  เอามาประดิษฐ์ตัวถังเอง

ผมเคยกล่าวถึงช็อปเปอร์ของแท้ไว้เมื่อสองสามวันก่อนในอีกกระทู้นึง

ปลอกกระสุนแบบไหนก็ได้คับ  แค่ขอให้ขนาดตรงก็พอ

จะได้ไหมคับเนี่ย..........งง ตึบ.......
ตกใจ

ช่วยผมเถอะ.......  ฮือ......

ใจเย็นครับ

ผมเริ่มเข้าใจแล้ว ว่า ความคิดด้านศิลป ของท่าน ไปไกลกว่าข้อกฏหมายบ้านเรามาก

แต่ข้อกฏหมายเก่า ๆ บ้านเรานี่แหละ ที่ยังมีอำนาจ สูงกว่าความบรรเจิด ทางศิลปของใคร ๆ

เพราะฉะนั้น ต่อให้ศิลปชิ้นนั้น ๆ สูงส่งด้วยมวลความคิดเช่นไร แต่หากขัดต่อกฏหมายแล้ว...ก็ไปไม่ได้....

ความขัดแย้งประมาณนี้ เคยเกิดขึ้นในจินตนาการของ ดำรง อารีกุล ครั้งหนึ่ง...

เมื่อ เสี้ยม หน้าพระลาน ออกแบบ โลกันตระ ซึ่งเป็นช๊อปเปอร์ หน้ายาวเกือบ 3 เมตร....

แต่ อ๊อด ใจเรี่ยม ไม่สามารถใช้ความรู้ทางวิศวกรของตน ผลิตออกมาตามแบบของเสี้ยมได้...

เป็นที่มาของคำถากถาง ว่า ความรู้ทางวิศวะในโลกนี้ ยังก้าวหน้าไม่ทันศิลปะ.....

ยังมีตัวเล็กๆอีกคน ที่ใช้ช๊อปเปอร์แบบใช้แกนโช้คสองอันดีดแรงเข้าหากันได้ จำชื่อไม่ได้ว่าชื่ออะไร

โย วิลโลว์
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #466098 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 11:40:33 AM »

อาหารปรุงสำเร็จที่ต้องขึ้นราคาเนื่องจากทำเลดีๆหลายร้านนั้น เช่าเขาอยู่
ค่าเช่ามักขึ้นเงียบๆ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #466099 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 11:41:38 AM »

ช็อปเปอร์ของแท้ ใช้เครื่องยนต์ฮาร์เลย์ครับ  มักจะเป็นเครื่องรุ่นแก่า  เอามาประดิษฐ์ตัวถังเอง

ผมเคยกล่าวถึงช็อปเปอร์ของแท้ไว้เมื่อสองสามวันก่อนในอีกกระทู้นึง

ปลอกกระสุนแบบไหนก็ได้คับ  แค่ขอให้ขนาดตรงก็พอ

จะได้ไหมคับเนี่ย..........งง ตึบ.......
ตกใจ

ใจเย็นครับ

ผมเริ่มเข้าใจแล้ว ว่า ความคิดด้านศิลป ของท่าน ไปไกลกว่าข้อกฏหมายบ้านเรามาก

แต่ข้อกฏหมายเก่า ๆ บ้านเรานี่แหละ ที่ยังมีอำนาจ สูงกว่าความบรรเจิด ทางศิลปของใคร ๆ

เพราะฉะนั้น ต่อให้ศิลปชิ้นนั้น ๆ สูงส่งด้วยมวลความคิดเช่นไร แต่หากขัดต่อกฏหมายแล้ว...ก็ไปไม่ได้....

ความขัดแย้งประมาณนี้ เคยเกิดขึ้นในจินตนาการของ ดำรง อารีกุล ครั้งหนึ่ง...

เมื่อ เสี้ยม หน้าพระลาน ออกแบบ โลกันตระ ซึ่งเป็นช๊อปเปอร์ หน้ายาวเกือบ 3 เมตร....

แต่ อ๊อด ใจเรี่ยม ไม่สามารถใช้ความรู้ทางวิศวกรของตน ผลิตออกมาตามแบบของเสี้ยมได้...

เป็นที่มาของคำถากถาง ว่า ความรู้ทางวิศวะในโลกนี้ ยังก้าวหน้าไม่ทันศิลปะ.....

ยังมีตัวเล็กๆอีกคน ที่ใช้ช๊อปเปอร์แบบใช้แกนโช้คสองอันดีดแรงเข้าหากันได้ จำชื่อไม่ได้ว่าชื่ออะไร

โย วิลโลว์

เอ๊อ....  ลืมไปเลย น้าฉ็องความจำดีนะ หรือเราต้องหาเมียมั่ง จะได้จำแม่นๆเหมือนน้าฉ็อง...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #466100 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 11:59:03 AM »

ตกใจ

ใจเย็นครับ

โย วิลโลว์

เอ๊อ....  ลืมไปเลย น้าฉ็องความจำดีนะ หรือเราต้องหาเมียมั่ง จะได้จำแม่นๆเหมือนน้าฉ็อง...
จะรอดูน้ำยา  หนมจีนบูดไปสิบเข่งแระ....

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #466101 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 12:04:26 PM »

เที่ยงสวัสดิ์ครับทุกๆ ท่าน... ไหว้

เพื่อสุขภาพที่ดี อย่าลืมทานข้าวเที่ยงให้ตรงเวลานะครับ... Smiley

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #466102 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 12:05:45 PM »

ช็อปเปอร์ของแท้ ใช้เครื่องยนต์ฮาร์เลย์ครับ  มักจะเป็นเครื่องรุ่นแก่า  เอามาประดิษฐ์ตัวถังเอง

ปลอกกระสุนแบบไหนก็ได้คับ  แค่ขอให้ขนาดตรงก็พอ

ตกใจ

ช่วยผมเถอะ.......  ฮือ......

ใจเย็นครับ

โย วิลโลว์

เอ๊อ....  ลืมไปเลย น้าฉ็องความจำดีนะ หรือเราต้องหาเมียมั่ง จะได้จำแม่นๆเหมือนน้าฉ็อง...
จะรอดูน้ำยา  หนมจีนบูดไปสิบเข่งแระ....

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #466103 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 12:13:35 PM »

เที่ยงสวัสดิ์ครับทุกๆ ท่าน... ไหว้

เพื่อสุขภาพที่ดี อย่าลืมทานข้าวเที่ยงให้ตรงเวลานะครับ... Smiley

ไหว้ กลับบ้านไปกินข้าวต้มมั้ยครับพี่นายช่าง  เยาะเย้ย

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #466104 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 12:19:08 PM »

คดห่อมาแล้วครับ... Cheesy

ผัดบล๊อคเคอรี่+แครอท ใส่กระเที่ยมสับเยอะๆ...

เรียบร้อยลงกระเพาะหมดแล้ว กล่องข้าวห่อเกลี้ยงเหมือนหมาเลีย... Cheesy

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #466105 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 12:30:09 PM »

http://m.youtube.com/watch?v=6CzY02VUfU0&desktop_uri=%2Fwatch%3Fv%3D6CzY02VUfU0

ถึงว่าทำไมเดี๋ยวนี้ คนเป็นโรคอะไรแล้วหนัก ไม่ค่อยหายง่าย ๆ   บู่

แย่มากๆครับ ถึงว่าเป็นไข้หวัดที เดี๋ยวนี้เป็นสัปดาห์ไม่หาย สมัยก่อน2-3วันก็หาย  อ๋อย อ๋อย อ๋อย  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #466106 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 12:35:33 PM »

ตกใจ น้ำลายหก เยี่ยม

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #466107 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 12:39:28 PM »

http://www.manager.co.th/South/ViewNews.aspx?NewsID=9560000096998

เกาะซาหวันท่าจะไม่ไหวแระ รถเก๋งไม่ไหวแล่ว...ต้องรถสูงๆหน่อย อิอิ  Grin

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #466108 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 01:04:50 PM »

ของจารตุ้มไปแล้วครับ มีของเลียมีแต๊ดเอดิชั่นแถมไปชิ้นนึงครับ ใช้ดีมากครับ  หลงรัก

น้ำลายหก    ไหว้

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #466109 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 01:08:00 PM »

เป็นอีกวันที่ต้องเหนื่อยกับการเก็บดอกดอลล่าร์   สู้เข้าไปอีกนิดเดียวแล้วครับ

เก็บรวดเดียวสามวัน แบบนี้ไม่นานขอท่าน ผบ. ไปซื้อโฟร์วีลหล่าวหวาครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

หน้า: 1 ... 31071 31072 31073 [31074] 31075 31076 31077 ... 35790
  พิมพ์