๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 10:58:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 30664 30665 30666 [30667] 30668 30669 30670 ... 35790
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25727764 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #459990 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 06:51:06 PM »

งึงึ เย็นนี้เรามีอาหารกินแว้ว....
ปลายเดือนหน้าขอใครกินอีกแว้.....

หวังว่าคงทำกินเป็น ทั้งกุ้ง ทั้งเถ่าหู่ ยี๊

ที่ผมทำเถ้าหู่ ยี๊ ประจำคือ ยำ....ง่าย ๆ ด่วน ๆ
ใส่มะนาว  พริกขี้หนู หอมซอยนิดหน่อย.... บี้ ๆ คลุก
แค่นี้....ก็ได้อร่อยแล้ว....
หากจะใช้แกล้มเหล้าแกล้มเบียร์ ก็ทอดกุ้งที่ให้ไปด้วย พอกรอบ
ยกลงเทใส่โรยโป๊ะไว้ข้างบน...น้ำตาลโรยอีกนิ๊ด แค่ปลายหยิบมือ Grin บู่

ทำน้ำสุกี้ก็หร่อย
ใช้ของยี่ห้อนีโอ

น้ำจิ้มหนึ่งถ้วยใหญ่....บี้เถ่าหู่ผสมน้ำเล็กน้อยซักสองสามก้อน
บี้ ๆ  ๆ  ๆ ให้กลายเป็นน้ำข้น ๆ ไม่ต้องละเอียดมาก
ผสมลงไปกะน้ำจิ้ม...เพิ่มรสชาด หอม มัน....  น้ำลายหก Grin

พี่ตุ้มครับ  ซอสอะไรที่กินกับปลาทอดที่เกาะจำครับ ผมไปดูในท๊อปส์ที่โรบินสันตรัง พยายามหาแต่จำไม่ได้ครับ

ขวัญใจเด็ก ๆ ครับ รสชาดถูกปาก  ทุกมื้อขาดไม่ได้...  Grin  คิก คิก
ไม่เค็มมาก หวานหน่อย ๆ ...

เดี๋ยวกลับไปหาใหม่ครับ  หรือว่าส่งไฟล์รูปไปให้ ผบ ไปหาดูอีกครั้งที่โรบินสัน

พวกซีอิ้ว น้ำปลานี่ แนะนำว่าไม่ควรซื้อขวดใหญ่
(หากปริมาณการบริโภคไม่ถี่จัดแบบครอบครัวใหญ่)
ควรซื้อขวดเล็ก ๆ ก็พอ แต่หลายขวดหน่อย
พวกนี้พอเปิดโดนลมแล้ว ตั้งไว้นาน ๆ สีจะเปลี่ยน กลิ่นจะเพี้ยนครับ...
เดี๋ยวกินไม่ทัน มันจะเสียของซะเปล่า  Grin

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #459991 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 06:51:58 PM »

โว๊ว..... ตั้งใจเรียนกว่าตอนเป็นช่างยนต์ซะอีก...   Grin Grin

ความจริงเรียนช่างยนต์น่าจะสนุกกว่าอีกนะครับ... Cheesy

อันนี้จริง พี่ดุลย์บอกมาว่า ช่าง ยนแค็ด น่าเรียน  ไม่เชื่อถามพี่ดุลย์ได้เลยครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #459992 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 06:54:59 PM »

โว๊ว..... ตั้งใจเรียนกว่าตอนเป็นช่างยนต์ซะอีก...   Grin Grin

ความจริงเรียนช่างยนต์น่าจะสนุกกว่าอีกนะครับ... Cheesy

อันนี้จริง พี่ดุลย์บอกมาว่า ช่าง ยนแค็ด น่าเรียน  ไม่เชื่อถามพี่ดุลย์ได้เลยครับ

จบออกมาแล้วจะได้เป็นจอมยุทธ...

...... มะเน็ด  บู่   คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #459993 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 06:59:24 PM »

หลาบ............ท่อประปาหอพักแตก บิลค่าน้ำเสพันกว่า  มันแตกใต้ดิน ไม่รู้ตรงไหน ต้องให้ช่างเดินท่อลอยใหม่หมด ติดมิเตอร์ทุกห้องด้วย สาว่าเดือนนี้ฝัดด้งเปล่า  แบร่ แบร่ แบร่

นี่ก็เป็นค่าใช้จ่ายของเจ้าของหอด้วย...

ไม่ว่าอะไรพัง อะไรชำรุด เจ้าของเป็นคนซ่อม..  บู่ ผู้เช่าไม่เกี่ยว จ่ายเฉพาะค่าห้องกะค่าไฟ... Tongue

บ้านที่เก้าเส้ง ห้องเช่า หลอดไฟดับ ประตูพุก ท่อตัน ส้วมไม่ลง กระจกแตก
พวกนี้มีมาอยู่เรื่อย ๆ ครับ... อ๋อย อ๋อย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #459994 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 06:59:52 PM »

งึงึ เย็นนี้เรามีอาหารกินแว้ว....
ปลายเดือนหน้าขอใครกินอีกแว้.....

หวังว่าคงทำกินเป็น ทั้งกุ้ง ทั้งเถ่าหู่ ยี๊

ที่ผมทำเถ้าหู่ ยี๊ ประจำคือ ยำ....ง่าย ๆ ด่วน ๆ
ใส่มะนาว  พริกขี้หนู หอมซอยนิดหน่อย.... บี้ ๆ คลุก
แค่นี้....ก็ได้อร่อยแล้ว....
หากจะใช้แกล้มเหล้าแกล้มเบียร์ ก็ทอดกุ้งที่ให้ไปด้วย พอกรอบ
ยกลงเทใส่โรยโป๊ะไว้ข้างบน...น้ำตาลโรยอีกนิ๊ด แค่ปลายหยิบมือ Grin บู่

ทำน้ำสุกี้ก็หร่อย
ใช้ของยี่ห้อนีโอ

น้ำจิ้มหนึ่งถ้วยใหญ่....บี้เถ่าหู่ผสมน้ำเล็กน้อยซักสองสามก้อน
บี้ ๆ  ๆ  ๆ ให้กลายเป็นน้ำข้น ๆ ไม่ต้องละเอียดมาก
ผสมลงไปกะน้ำจิ้ม...เพิ่มรสชาด หอม มัน....  น้ำลายหก Grin

พี่ตุ้มครับ  ซอสอะไรที่กินกับปลาทอดที่เกาะจำครับ ผมไปดูในท๊อปส์ที่โรบินสันตรัง พยายามหาแต่จำไม่ได้ครับ

ขวัญใจเด็ก ๆ ครับ รสชาดถูกปาก  ทุกมื้อขาดไม่ได้...  Grin  คิก คิก
ไม่เค็มมาก หวานหน่อย ๆ ...

เดี๋ยวกลับไปหาใหม่ครับ  หรือว่าส่งไฟล์รูปไปให้ ผบ ไปหาดูอีกครั้งที่โรบินสัน

พวกซีอิ้ว น้ำปลานี่ แนะนำว่าไม่ควรซื้อขวดใหญ่
(หากปริมาณการบริโภคไม่ถี่จัดแบบครอบครัวใหญ่)
ควรซื้อขวดเล็ก ๆ ก็พอ แต่หลายขวดหน่อย
พวกนี้พอเปิดโดนลมแล้ว ตั้งไว้นาน ๆ สีจะเปลี่ยน กลิ่นจะเพี้ยนครับ...
เดี๋ยวกินไม่ทัน มันจะเสียของซะเปล่า  Grin

ครับพี่ตุ้ม  ส่งเมล์ไปบอกแล้วครับ ให้ไปดูอีกครั้ง ให้ซื้อขวดเล็กๆหลายๆขวดครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #459995 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 07:00:37 PM »

โว๊ว..... ตั้งใจเรียนกว่าตอนเป็นช่างยนต์ซะอีก...   Grin Grin

อันนี้จริง พี่ดุลย์บอกมาว่า ช่าง ยนแค็ด น่าเรียน  ไม่เชื่อถามพี่ดุลย์ได้เลยครับ

จบออกมาแล้วจะได้เป็นจอมยุทธ...

...... มะเน็ด  บู่   คิก คิก

นี่ก็ศิษย์พี่ร่วมสำนัก  ข้าศิษย์ผู้น้องขอคาราวะ

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #459996 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 07:02:31 PM »

พึ่งได้ทีวีมาเครื่องนึง...แต่ดูหนังโป๊ไม่ได้...
ได้แต่นั่งแลมันเป็นเส้น ๆ หยักไปหยักมา  บู่
บร้าไปแล้วตรู...  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ซื้อเหล้าเทพได้ตั้งสามขวดแน่ะ... บู่
ของส่วนตัวเห้อ บ้าแล้วจานตู เล่นเทเลสโคปแร๊ะ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #459997 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 07:04:10 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก      หัวเราะร่าน้ำตาริน

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #459998 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 07:04:49 PM »

ช่วงนี้ลองยี่ห้อนี้ครับจารตุ้ม แพงชะมัด ขวดเล็กๆร้อยกว่าเพ  น้ำลายหก

http://www.bangkokbiznews.com/home/detail/it/global/20090526/45354/%E0%B8%8B%E0%B8%B5%E0%B8%AD%E0%B8%B4%E0%B9%8A%E0%B8%A7-300-%E0%B8%9B%E0%B8%B5-%28%E0%B8%95%E0%B8%AD%E0%B8%99%E0%B8%88%E0%B8%9A%29.html

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #459999 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 07:06:22 PM »

พึ่งได้ทีวีมาเครื่องนึง...แต่ดูหนังโป๊ไม่ได้...
ได้แต่นั่งแลมันเป็นเส้น ๆ หยักไปหยักมา  บู่
บร้าไปแล้วตรู...  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อ้ายเครื่องนี้เคยเล่นตอนสมัยเรียนอิเล็กทรอนิกส์............................แต่ใช่ไม่ค่อยเป็น

ไม่โร้อารัย.......เป็นคลื่นเหมือนครื่องวัดอัตราการเต้นของหัวใจ
อ้อ..เด็กอิเล็ค เจอตรงใหน ตูตีตรงนั้น หึๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #460000 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 07:07:25 PM »

ได้แต่นั่งแลมันเป็นเส้น ๆ หยักไปหยักมา  บู่
บร้าไปแล้วตรู...  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อ้ายเครื่องนี้เคยเล่นตอนสมัยเรียนอิเล็กทรอนิกส์............................แต่ใช่ไม่ค่อยเป็น

ไม่โร้อารัย.......เป็นคลื่นเหมือนครื่องวัดอัตราการเต้นของหัวใจ
อ้อ..เด็กอิเล็ค เจอตรงใหน ตูตีตรงนั้น หึๆๆ

เนี๊ยพอเหล้าเข้าปากแล้วด้นโหย๊ะ

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #460001 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 07:07:34 PM »

หลาบ............ท่อประปาหอพักแตก บิลค่าน้ำเสพันกว่า  มันแตกใต้ดิน ไม่รู้ตรงไหน ต้องให้ช่างเดินท่อลอยใหม่หมด ติดมิเตอร์ทุกห้องด้วย สาว่าเดือนนี้ฝัดด้งเปล่า  แบร่ แบร่ แบร่

นี่ก็เป็นค่าใช้จ่ายของเจ้าของหอด้วย...

ไม่ว่าอะไรพัง อะไรชำรุด เจ้าของเป็นคนซ่อม..  บู่ ผู้เช่าไม่เกี่ยว จ่ายเฉพาะค่าห้องกะค่าไฟ... Tongue

บ้านที่เก้าเส้ง ห้องเช่า หลอดไฟดับ ประตูพุก ท่อตัน ส้วมไม่ลง กระจกแตก
พวกนี้มีมาอยู่เรื่อย ๆ ครับ... อ๋อย อ๋อย

หนักครับ ค่าใช้จ่าย ยิ่งพวกมีเฟอฯ ต้องเมนทาแน๊น2-3ปีครั้ง

ดีว่าน้องชายไปลุยให้หมด ไม่งั้นอ้วกเลยผม ไม่ใช่มีแรงทำนิ  คิก คิก

มีก็ดี ไม่มีก็ไม่ดี ไปบวชหว่า....กินฟรีอยู่ฟรี รับซองทุกวัน เทศเก่งๆ เผลอๆรวย  คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2013, 07:09:14 PM โดย เบิ้ม » บันทึกการเข้า

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #460002 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 07:15:30 PM »

หลงรัก หลงรัก หลงรัก

น้าเบิ้มคนหล่อครับ

ผมทำกำแพงใกล้เสร็จแล้ว มีโครงการทำบ่อเลี้ยงปลาเล็กๆนะครับ น้าเบิ้มช่วยถ่ายรูปให้ดูเป็นตัวอย่างได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #460003 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 07:18:16 PM »

ออกบ่อปลา ตูปิดเครื่องควังเพลงหว๋า

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #460004 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 07:19:32 PM »

ออกบ่อปลา ตูปิดเครื่องควังเพลงหว๋า

ว่าจะแหลงพอดี บ่อพี่เข้มใหญ่มว้ากกกกกกกกกกกกกก   บ่อผมเท่าแต๊ด ปลาว่ายหน่อยก็หัวโขกละ  คิก คิก

หน้า: 1 ... 30664 30665 30666 [30667] 30668 30669 30670 ... 35790
  พิมพ์