๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 02:31:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 30459 30460 30461 [30462] 30463 30464 30465 ... 35790
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25819507 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #456915 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 11:44:28 AM »

ตั้งแต่นากคนสวยอ่านหนังสือผิดๆ ทำเอาผมเริ่มอ่านเพี้ยนๆไปด้วยนะเออ

เช่น โรงเรียนท่านครญาณวโรภาศอุทิศ ที่ถูกต้องต้องอ่านว่าอย่างไรกันแน่ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #456916 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 11:45:08 AM »

ลุงตุ้มๆ ผมทำเหยื่อไว้ให้ลุงไปทอลลิ่งได้สามอันแล้วนะครับ  Grin

P1010358V7PvX.jpg" border="0

แล้วเวลาตักกินข้าว เบ็ดไม่เกี่ยวปากเอาเหรอนั่น... บู่ บู่

แบร่ แบร่

เอาเหยื่อสปูล ไปตีปลาช่อน ฝรั่งมาเห็น หายเงิบ

"นี่ยูใช้สปูลจริง ๆ หรือนี่"  ภูมิปัญญานี้ มีมาแต่ครั้งเก่าก่อน

ปู่เคยเล่าให้ฟัง ผมไม่รู้เรื่องหรอกตอนนั้น  แกบอก เอาเหล็กก้านร่ม งอเป็นตะขอ แล้วร้อยกับหางทัพพีตักบาตร

ปลายอีกข้าง ผูกกับสายเบรครถจักรยานสักคืบ แล้วต่อกับเชือกไนล่อน

เวลาจะใช้ ขว้างลงน้ำแล้วดึงกลับ ปลามันจะครุบ....

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #456917 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 11:49:57 AM »

พี่เข้มยึด TAC4 ไปซะแระ..
หาปรี Phono กันใหม่หลาวเรา... หัวเราะร่าน้ำตาริน บู่

ยกลำโพงกะแอมป์ไปให้เจ้าของวันไหนดีว๊า... บู่ น้ำลายหก น้ำลายหก
Pre Xiangsheng 728a ยังไม่ดูทีว่ามีโฟโนไม๊ แปดพันนิดๆ เอง มายอนครับ Grin
แล้ว M7 ที่ทำไปไหนเสียแล้ว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #456918 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 11:52:22 AM »

ลุงตุ้มๆ ผมทำเหยื่อไว้ให้ลุงไปทอลลิ่งได้สามอันแล้วนะครับ Grin

P1010358V7PvX.jpg" border="0

แล้วเวลาตักกินข้าว เบ็ดไม่เกี่ยวปากเอาเหรอนั่น... บู่ บู่

แบร่ แบร่
เราเป็นคนย่อมฉลาดกว่าปลาเราอีกินทั้งเบ็ดพรือ
เราก็ปลดแต่เหยื่อมากินแหละ แค่นี้มันก็หายเงิบ ไม่มีปัญญามายักเหงือกเราแระ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #456919 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 11:52:27 AM »

ตั้งแต่นากคนสวยอ่านหนังสือผิดๆ ทำเอาผมเริ่มอ่านเพี้ยนๆไปด้วยนะเออ

เช่น โรงเรียนท่านครญาณวโรภาศอุทิศ ที่ถูกต้องต้องอ่านว่าอย่างไรกันแน่ครับ

ฮ่า ฮ่า อันนี้ อ่านผิดทั้งจังหวัดแหละน้าจง

ที่ถูกคือ "โรง-เรียน-ท่า-นะ-คอน-ยาน-วะ-โร-พาด-อุ-ทิด"

มิใช่ "โรง-เรียน-ท่าน-คะ-ระ-ยาน-วะ-โร-พาด-อุ-ทิด"

โรงเรียนนี้ เรียกสั้น ๆ ว่า โรงเรียนท่านคร หรือ "ท่า-นะ-คอน" อยู่ทางไปปากนคร

ซึ่งแต่เดิม การเดินทางสมัยเก่าก่อน ใช้เรือเป็นพาหนะ ส่งสินค้าลงเมืองนครศรีฯ เรือใหญ่ต้องลงที่ท่านคร ก็คือที่ปากนครปัจจุบัน

ส่วนเรือเล็ก เรือเอี่ยมจุ๊น เรือกระแชง สามารถเข้ามาถึงคลองราเมศว์ได้
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #456920 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 11:55:29 AM »

ที่คอนเขาตั้งชื่อวัดไว้ดักคนอ่านหนังสือไม่ออกลุยเช่น

วัดท้าวโคตร
วัดมเหยงค์

ด้วยเหตุนี้คนคอนจึงฉลาดสมเป็นเมืองนักปราชญ์ไฮ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #456921 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 11:58:06 AM »

เอ้า เพื่อความชัวร์  เอาภาษาอังกฤษไปดีกว่า

Tanakornyanwaropathutith School

เป็นโรงเรียนลูกของเบญจมราชูทิศนครศรีเชียวนา ทำเป็นเล่นไป

และก็ เป็นโมเดลรถรับส่งนักเรียนจังหวัดนครศรีธรรมราชด้วย

เพราะการจัดการระบบรับส่งนักเรียนของเขาสมบูรณ์แบบ ขนส่งจังหวัดให้การยอมรับ

เพราะโรงเรียนอยู่นอกเส้นทางการเดินรถของรถโดยสารปรกติ นักเรียนทุกคนก็เลยต้องใช้รถรับส่งนักเรียน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #456922 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 12:00:00 PM »

น้าฉ็อง ที่ บม.รู้จัก อาจารย์ จีรวัฒน์ นพเดช ไม๊
ผมตามหาอยู่เป็นอาจารย์เก่าผม อยากไปกราบท่านสักครั้ง
สมัยเรียนท่านเมตตาผมมาก

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #456923 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 12:01:20 PM »

กาแฟแก้วแรก เนส 3-1 ชงกับกระติกชาร์ป รสชาดออกเปรี้ยวนิดๆ

แก้วที่สอง กดน้ำร้อนใส่ถ้วยกาแฟ แล้วใส่เตาเวฟอีกที จนเดือดปุด ๆ จึงเอามาชง

อาการเปรี้ยวหายไป อาการโง่ก็หายไปด้วย เพราะระมัดระวังตอนเทกาแฟลงถ้วย มันจึงไม่"บูม"เหมือนครั้งก่อน ๆ
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #456924 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 12:02:15 PM »

น้าฉ็อง ที่ บม.รู้จัก อาจารย์ จีรวัฒน์ นพเดช ไม๊
ผมตามหาอยู่เป็นอาจารย์เก่าผม อยากไปกราบท่านสักครั้ง

ไม่กระดิกหูเลยลุง

แกอยู่หมวดไหนเหรอ
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #456925 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 12:04:32 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

เมื่อตอนเย็นไปรอลูกที่ร้านกาแฟโรงเรียน แม่สาวของคุณเบิ้มนั่งโต๊ะเกือบติดกัน

พอดูตัวจริงแล้วนึกในใจหนุ่มเบิ้มตาดีหว่ะเฮ้ยตัวจริงดูน่ารักกว่าในรูป30%ขึ้น มองได้เรื่อยๆ สบายตา

บุคลิกดี ดูนิ่งๆรื่นๆ ดูแววน่าจะอยู่กลุ่มหัวกระทิ.....จ้างครูติวส่วนตัวซะด้วย

จัดขันหมากไปสู่ขอเล๊ยยยยยยยยย คิก คิก

ผมว่าน้าเบิ้มคงรอให้น้าซับแต่งก่อนนะครับ

เสี่ยแกรอรุ่นใหม่ออกมาก่อนครับ.... Grin
รีบไม่ได้...เดี๋ยวตกรุ่น  คิก คิก

หอมเนียนดีฮั่นสาวๆ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม   คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #456926 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 12:05:07 PM »

เพิ่งได้โงหัว...
สวัสดีครับทุกๆ ท่าน... ไหว้

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #456927 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 12:07:04 PM »

ฮ่า ฮ่า อันนี้ อ่านผิดทั้งจังหวัดแหละน้าจง

ที่ถูกคือ "โรง-เรียน-ท่า-นะ-คอน-ยาน-วะ-โร-พาด-อุ-ทิด"

มิใช่ "โรง-เรียน-ท่าน-คะ-ระ-ยาน-วะ-โร-พาด-อุ-ทิด"

โรงเรียนนี้ เรียกสั้น ๆ ว่า โรงเรียนท่านคร หรือ "ท่า-นะ-คอน" อยู่ทางไปปากนคร

ซึ่งแต่เดิม การเดินทางสมัยเก่าก่อน ใช้เรือเป็นพาหนะ ส่งสินค้าลงเมืองนครศรีฯ เรือใหญ่ต้องลงที่ท่านคร ก็คือที่ปากนครปัจจุบัน

ส่วนเรือเล็ก เรือเอี่ยมจุ๊น เรือกระแชง สามารถเข้ามาถึงคลองราเมศว์ได้

ขอบคุณครับน้าฉ๊อง  ผมอ่านว่า โรง เรียน ท่าน คอน ยาน วะ โร พาด อุ ทิด ครับ

พอดีเพื่อนผมน่าว่าไปขายของที่โรงเรียนนั้นนะครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #456928 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 12:07:56 PM »

ไม่กระดิกหูเลยลุง

แกอยู่หมวดไหนเหรอ
ผู้หญิง ตอนนั้นท่านสอนสังคม สวยน่ารักมาก แต่ตอนนี้ท่านคงอายุมากแล้ว
นั่นนามสกุลเดิมของท่าน ไม่ทราบว่าท่านแต่งงานเปลี่ยนนามสกุลแล้วหรือไม่
ผมสืบๆมา ว่าท่านย้ายมา บม. แล้ว เผื่อน้าฉ็องรู้จัก

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #456929 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 12:09:31 PM »

ที่คอนเขาตั้งชื่อวัดไว้ดักคนอ่านหนังสือไม่ออกลุยเช่น

วัดท้าวโคตร
วัดมเหยงค์

ด้วยเหตุนี้คนคอนจึงฉลาดสมเป็นเมืองนักปราชญ์ไฮ

วัด ท้าว โคด

วัด มะ เห ยง

ถูกไหมครับ

หน้า: 1 ... 30459 30460 30461 [30462] 30463 30464 30465 ... 35790
  พิมพ์