๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 04:00:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 30452 30453 30454 [30455] 30456 30457 30458 ... 35790
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25726607 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #456810 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 07:20:12 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก

คงมีโต๊ะข้าง ๆ คงเชียร์น้าฉ็องกันหลายคน...   Cheesy

ปล.ไม่ชอบอีโม  Cheesy  ตัวนี้เลย...มันไม่ได้อารมณ์เหมือนของเก่า...  บู่ บู่

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #456811 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 07:22:39 PM »

นี่ถ้าใช่น้องคนสวยพี่ไม่ลงมือทำให้เองเลยนะเนี่ย นี่นั่งแต่งทัชชิ่งให้ต่ำสุดๆเลย  ตังค์ไม่คิดด้วย จูบบบบ  คิก คิก

บ๊ะ...

กะทีเราเมินโด่ะ.. แบร่

งานฝีมือนะนั่น....   เยี่ยม เยี่ยม
ผมว่าจะซื้อแซดเดิ้ลมาแต่งมั่ง....ไม่ได้ฤกษ์ที
คร้านโอนตังค์... บู่

แต่งต่ำๆเล่นง่ายสบายมือครับจารตุ้ม แฟรตบนสุดห่างสายซัก1mm.กว่าๆ  คิก คิก

ง่ายกว่าทำหลอดเยอะ   ขำก๊าก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #456812 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 07:24:00 PM »

บู่ บู่

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #456813 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 07:25:28 PM »

พี่ๆครับ

ต้นไม้ที่มีดอกหอมๆมีอะไรบ้างครับ ตอนนี้ปลูกไปแล้ว ๒ ต้นครับ จำปี กับ จำปา ครับ อยากจะหาอย่างอื่นมาปลูกอีกนะครับ

ขอบคุณครับ

แนะให้สองสามอย่าง ส่าเหล้ากับสายหยุด ต้องเลือกอย่างหนึ่ง เพราะสองกลิ่นนี้รวมกัน ชวนอ๊วกชวนเวียนหัวมาก

เอามาปลูกสี่มุมห่างกัน 2 เมตร แล้วยกศาลารับลม ให้สายหยุดหรือส่าเหล้า ขึ้นไปเป็นหลังคา

อีกอย่าง คือ ราชาวดี อันนี้หอมเย็น กลิ่นไกล ดอกเล็กความสวยงามน้อย รูปต้นคล้ายผกากรอง ออกจะแห้งแล้ง ๆ ยังไงไม่รู้ แต่น่าปลูก

พวกนี้ปลูกห่างบ้านสักหน่อยก็ดี กลิ่นหอมนั้นดี แต่ไม่ใช่ควรรับตลอดเวลา
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #456814 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 07:27:21 PM »

ไปเดินงานหลังบ้านหน่อย เผื่อเจอผู้ต้องหาลักสร้อยเมีย  Grin
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #456815 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 07:31:53 PM »

ไปเดินงานหลังบ้านหน่อย เผื่อเจอผู้ต้องหาลักสร้อยเมีย  Grin

จะจับมือดมเหรอ... หมดกลิ่นไปแล้วมั๊งป่านนี้.. บู่

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #456816 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 07:32:55 PM »

นี่ถ้าใช่น้องคนสวยพี่ไม่ลงมือทำให้เองเลยนะเนี่ย นี่นั่งแต่งทัชชิ่งให้ต่ำสุดๆเลย  ตังค์ไม่คิดด้วย จูบบบบ  คิก คิก

นี่ถ้าใช่น้องคนสวยพี่ไม่ลงมือทำให้เองเลยนะเนี่ย นี่นั่งแต่งทัชชิ่งให้ต่ำสุดๆเลย  ตังค์ไม่คิดด้วย จูบบบบ  คิก คิก

บ๊ะ...

งานฝีมือนะนั่น....   เยี่ยม เยี่ยม
ผมว่าจะซื้อแซดเดิ้ลมาแต่งมั่ง....ไม่ได้ฤกษ์ที

สวัสดีครับ ผมก็ให้เพื่อนน้องชายเปลี่ยนให้แล้วครับ

ทั้งเฟรต ชิมพลาสติกด้านล่างให้เป็นไม้ครับ เพราะสาย

มันใกล้วซาวด์ โฮลเกินไปเสียงสาย2มันคล้ายติดเฟรต

ตอนนี้เปลี่ยนสายกลับมาเป็นสายอะคูสติกแล้วครับ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #456817 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 07:35:37 PM »

ขอบคุณน้าฉ๊องมากครับ

ชอบสายหยุดครับ เดี๋ยวพอล้อมรั้วเสร็จว่าจะยกศาลาสักหลังนะครับ ลงไม้หอมๆ กล้วยไม้ไว้ให้ ผบ. ท่านได้รดน้ำครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #456818 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 07:36:31 PM »

บ๊ะ...

งานฝีมือนะนั่น....   เยี่ยม เยี่ยม

แต่งต่ำๆเล่นง่ายสบายมือครับจารตุ้ม แฟรตบนสุดห่างสายซัก1mm.กว่าๆ  คิก คิก

ง่ายกว่าทำหลอดเยอะ   ขำก๊าก

สวัสดีครับใช้สายไฟฟ้าจะนิ่มมือครับ แลกกับเสียงสายติดเฟรตครับ

ไม่งั้นเด็กสาวๆเวลาเล่นแล้วเจ็บนิ้วอาจถอดใจนะครับ แต่ถ้าเล่น

สายอะคูสติกจนชินแล้วสบม.ครับ
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #456819 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 07:44:36 PM »

กำลังฟัง Still Got the Blues อยู่.....  Grin  คิก คิก

นี่ขนาดแกขนมาใว้บ้านเราซ๊ะหนึ่งคันรถแล้วน๊ะ หุๆๆ

ของIฉ็องมาเอาไปแล้วยัง?

ยัง ...  กีดบ้านอิตัยนิ..
วางซุกไว้ใต้หัวไดอยู่..

เมื่อไหร่มันมาเอาซักที.. บู่
จะว่าม่ายตังค์ ก็น๊ะขายไม้หลายตันแล้ว หึๆๆ

ใช่ว่าอิเก็บเบี้ยเลยที... บู่

เอามุดสังมาแลกก้าได้นิ... บู่     น้ำลายหก น้ำลายหก   คิก คิก
ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ร๊กบ้าน

แลกค้่งคูตหว๋า ยังราคาหีด

ตกใจ

อีเอามาพรือ...ขนาดแค่ได้ยินเสียงข้างหลัง
ยังแล่นหนีตีนขวิดไม่เห็นขี้ถุน... แบร่

หลายวันแล้วไม่ได้กิน แกง จง  รอให้ทีมงานยิงได้ซักตัวหล่าว.........หมูเถื่อนยังทุกวัน.....หมูเถื่อนจริงๆนะ.....ไม่ใช่หมุเถื่อนเลี้ยง

อิจจาครับ  ไอ้ตัวดำๆ ข้างล่างมาใหม่ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
งั่นแหละเหวย เอาของเก่า มากองบ้านเรา คิก คิก คิก คิก คิก คิก

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #456820 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 07:47:28 PM »

ขาเมาประจำห้องมาแหละ...........^_^

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #456821 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 07:52:07 PM »

กำลังฟัง Still Got the Blues อยู่.....  Grin  คิก คิก

นี่ขนาดแกขนมาใว้บ้านเราซ๊ะหนึ่งคันรถแล้วน๊ะ หุๆๆ

จะว่าม่ายตังค์ ก็น๊ะขายไม้หลายตันแล้ว หึๆๆ

เอามุดสังมาแลกก้าได้นิ... บู่     น้ำลายหก น้ำลายหก   คิก คิก
ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ร๊กบ้าน

แลกค้่งคูตหว๋า ยังราคาหีด

ตกใจ

อีเอามาพรือ...ขนาดแค่ได้ยินเสียงข้างหลัง
ยังแล่นหนีตีนขวิดไม่เห็นขี้ถุน... แบร่

หลายวันแล้วไม่ได้กิน แกง จง  รอให้ทีมงานยิงได้ซักตัวหล่าว.........หมูเถื่อนยังทุกวัน.....หมูเถื่อนจริงๆนะ.....ไม่ใช่หมุเถื่อนเลี้ยง

อิจจาครับ  ไอ้ตัวดำๆ ข้างล่างมาใหม่ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
งั่นแหละเหวย เอาของเก่า มากองบ้านเรา คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไม่เอาชิมิ....

เดี๋ยวเอา 300B ไปวาง แล้วเก็บของที่วางตั้งไว้กลับมาให้เหม็ดเลย...
ทำจริง ๆ ห้าน...

ถ้าไม่เปิดเหล้าให้ชิม  Grin Grin น้ำลายหก

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #456822 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 07:56:00 PM »

ขอบคุณน้าฉ๊องมากครับ

ชอบสายหยุดครับ เดี๋ยวพอล้อมรั้วเสร็จว่าจะยกศาลาสักหลังนะครับ ลงไม้หอมๆ กล้วยไม้ไว้ให้ ผบ. ท่านได้รดน้ำครับ

น้าจงลองสะสมตัวนี้มั๊ย ไม่ใช่ไม้ดอกหอม แต่ใช้ประดับเพื่อเบี่ยงเส้นทางได้ดี ทำรั้วก็ได้ ดูไม่แข็งกระด้างเหมือนกำแพงอิฐ

...ดอกเข็ม...

เมื่อเย็นวันพุธที่ผ่านมา ผมได้รับมอบหมายจากผู้บังคับบัญชา ให้หาดอกเข็มมาประดับพานไหว้ครู ก็เลยจัดหาให้

แล้วก็เพิ่งเห็นว่า ดอกเข็ม มีหลายสีหลายขนาดมาก แดงเหมือนกัน พอเอามาเทียบกัน อ้าว คนละแดง

เหลือง โอโร๊ส ชมพู ขาว แล้วสีขาวนี่ สามต้นสามที่ คนละขาวกันนะ

ก็เลยคิดว่า ถ้าได้สะสม ปลูกใกล้ ๆ กัน คงได้รูปทรงที่กลมกลืนแต่สีสันแปลกตา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 03, 2013, 07:57:39 PM โดย Pandanus » บันทึกการเข้า
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #456823 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 08:01:41 PM »

ดูความหลากสีของดอกเข็มสิ

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #456824 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 08:05:57 PM »

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
หน้า: 1 ... 30452 30453 30454 [30455] 30456 30457 30458 ... 35790
  พิมพ์