๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 12:59:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11024 11025 11026 [11027] 11028 11029 11030 ... 35790
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25814129 ครั้ง)
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #165390 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 01:54:12 AM »

ไหว้รอบเย็นครับ ตระเวณเก้าอี้ใหม่ กว่าจะเจอ ตัวเก่า(มาก)ไม่ไหวแล้ว ปวดหลังอิบอ๋าย...   จูบบบบ

ก็มัวแต่ดู PM ที่ส่งมาและปฎิบัติมากไปหล่ะสิ ถึงได้ปวดหลัง ทำให้เราเอวเคร็ดไปด้วย Grin Grin Grin

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไชโย มีร้านปืนในหาดใหญ่แล้วครับ ไรเฟิลก็สั่งกันได้ แต่ร้านมันอยู่ตรงไหนหว่า รบกวนพี่น้องชาวหาดใหญ่ ช่วยแจ้งด้วยครับ เผื่อให้ทางร้านขอใบให้ด้วยเลยเบ็ดเสร็จ ไหว้

เรียน เพื่อนพี่น้องชาวเวปทุกท่านครับ
    ทางร้าน Union Guns เป็นร้านค้าแห่งแรกในอำเภอหาดใหญ่ จังหวัดสงขลา ทางร้าน ขอฉลองปีใหม่ด้วยการเปิดรับจองปืนพก HK  [b]รุ่นผลิตจากเยอรมัน[/b]
  1. HK 45C
  2. HK 45
  3. HK P30 CAL 9MM
  4. HK USP TACTICAL .45
  5. HK MARK 23 CAL .45
      สินค้ามีจำนวนจำกัด   นะครับ รับของประมาณเดือนเมษายน 2010 หรือก่อนเดือนเมษายน 2010 ครับ
สนใจรายละเอียดติดต่อเยี่นมชมทางร้านได้ที่ เวป www.union-guns.com นะครับ ขอบพระคุณทางเวปและพี่ๆน้องๆทุกท่านครับมากๆครับ
     หจก.ยูเนี่ยนกันส์ 
    357 นิพัทธ์สงเคราะห์ 5 อำเภอหาดใหญ่ จังหวัดสงขลา 90110
    e-mail : info@union-guns.com
หรือทางเวป www.union-guns.com ครับ   

ราตรีสวัสดิ์ นอนแระ ไปนอนฝันก่อนว่าจะสั่งปืนแบบไหน อะไรดีครับ ไหว้

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #165391 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 02:00:33 AM »

นึกได้แล้ว เอาแบบนี้ตัวหนึง ไหว้

แบบนี้ตัวหนึง ไหว้

ขออนุญาตไปนอนฝันต่อ เอาอีก เอาอีก ไหว้

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #165392 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 02:17:45 AM »

ป๋าฮิมครับ ป๋าช่วยพกปืนที่มีให้หมดได้มั้ยครับ ผมอยากรู้ ป๋าจะพกยังไงให้หมด  ยิ้มีเลศนัย

ราตรีสวาทครับ  ไหว้  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #165393 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 02:40:00 AM »

ป๋าฮิมครับ ป๋าช่วยพกปืนที่มีให้หมดได้มั้ยครับ ผมอยากรู้ ป๋าจะพกยังไงให้หมด  ยิ้มีเลศนัย

ราตรีสวาทครับ  ไหว้  Grin

อย่าว่าพกเลยครับพี่เบิ้ม
หกล้อยังบรรทุกไม่ไหว......

หมายถึง สาวๆของป๋านะครับ คิก คิก ยิ้มีเลศนัย
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #165394 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 06:08:51 AM »

ไหว้สวัสดีค่ะน้าชัช...ไปๆดำน้ำกันค่ะ กิ๊วก๊าว

เคยดำม้าย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ถ้าไม่เคยไปฝึกก่อนเดียวอีดำไม่โผล่ คิก คิก คิก คิก
โหม๋เรา ถ้าใจสนใจเรียนดำน้ำ น่าจะรวมตัวกันแล้วค่อยขอคำปรึกษาเขือเอกเรื่องการอบรมการดำน้ำ เผื่อจะได้รวมตัวกันดำซักที  Grin

อยากจะเรียนดำน้ำเหมือน ได้เร็วยิ่งดีเพราะ จะไปฝึกยิงปืนใต้น้ำกันครับ ขอทราบการใส่ชุดมนุษย์กบและการใช้งานก่อนครับ ไหว้

สมาชิกท่านใดสนใจท่องเที่ยวเชิง บู๊ เชิญได้ครับ
http://www.105unit.com/2009/board/view.php?qid=466

ด้วย 105UNIT จัดงานเดินทางท่องเที่ยว เชิงกีฬายิงปืน ในช่วงส่งท้ายปีเก่าต้อนรับปีใหม่ ในวันที่ 26 - 27 ธ.ค.52 นี้

เส้นทาง กทม. - ระยอง

1.ยิง 3 สนาม (ไม่รวมกระสุนปืน สถานีละ 20 นัด)

1.1 ยิงแบบฉับพลัน (พื้นที่ จว.ชลบุรี)

1.2 ยิงทางยุทธวิธี (พื้นที่ จว.ระยอง)

1.3 ยิงใต้น้ำ เวลากลางคืนประกอบไฟฉายใต้น้ำ (ครั้งแรกในประเทศไทย) พื้นที่ จว.ระยอง

2.กลางคืน พบกับการดำเนินรายการรอบกองไฟฉบับ 105UNIT

3.พบกับของรางวัลดังนี้ 3.1 ผู้ที่มีคะแนนสะสมทั้ง 2 สนาม 3 ลำดับ

3.2 ผู้ที่แต่งรถสวยเด่นถูกใจ แบบ 105UNIT

3.3 ผู้ที่จัดกิจกรรมในการแสดงรอบกองไฟได้ดีที่สุด

4.รายการทั้งหมดพร้อมอาหารเย็นวันที่ 26 และอาหารเช้า วันที่ 27 ธ.ค.52

5. รับจำนวน 50 ท่าน

ท่านละ 2,000 บาท     "ไปไหนไม่ได้ วุ่นวายจิตใจ  ปีใหม่นี้ เที่ยวกับ 105UNIT ดีกว่า"

http://www.105unit.com/2009/board/view.php?qid=466
โหป๋ายิงปืนใต้น้ำของจริง นึกว่ายิงในอ่างซะอีก

ยิงปืนใต้น้ำต้องดำน้ำเลยเหรอป๋า เห็นหนังสือกันแมกกาซีนหลายปีก่อน ทดลองยิงในหนองน้ำไม่ได้ยิงแบบดำน้ำลึกนะครับ

ถ้ายิงแบบหวังผลจริงๆ คงต้องยิงด้วยปืนที่ออกแบบสำหรับยิงใต้น้ำโดยตรงครับ

อันนี้ของ HK เคยปรากฎใน Tomb Rider ภาค2

มีเยอะครับ ปืนใต้น้ำ

ของรัสเซีย ทำกระสุนทรงลูกดอกยาวๆช่วยบังคับทิศทางให้หัวกระสุนไปข้างหน้าเหมือนฉมวกวิ่งผ่านน้ำ (น้ำหนาแน่นกว่าอากาศ)
ปืนก็ไม่ต้องทำเกลียวลำกล้อง(Smooth Bore)
http://world.guns.ru/assault/as69-e.htm

นัดบนสุดเป็นของปืนยาว APS ขนาด 5.6x39 มม.
นัดกลางเป็นกระสุนปืนสั้น 4.5x40R ของปืน SPP (เป็นคลิบ 4 นัด)   
นัดล่างสุดเป็นของ เอเค 7.62x39มม.

ของเล่นนี้ชอบจัง พี่ชัชไปเรียนดำน้ำเร็ว ๆ ต้า
ปีหน้าต้นปีน่าว่าอิได้ฝึกดำน้ำครับเขือเอก เห็นเว็บเกี่ยวกับดำน้ำแล้วน่าหนุกจังหู คนอื่นเขามาจากไกลๆดำน้ำทางใต้

เราอยู่ใกล้บ้านกลับไม่เคยฝึก ไม่เคยได้ลองดำเลยเหมือนใกล้เกลือกินด่าง ต้นปีค่อยชวนป๋าฮิมไปลงอ่าง เอ้ย ไปฝึกดำน้ำกัน  คิก คิก
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #165395 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 06:12:40 AM »

ไชโย มีร้านปืนในหาดใหญ่แล้วครับ ไรเฟิลก็สั่งกันได้ แต่ร้านมันอยู่ตรงไหนหว่า รบกวนพี่น้องชาวหาดใหญ่ ช่วยแจ้งด้วยครับ เผื่อให้ทางร้านขอใบให้ด้วยเลยเบ็ดเสร็จ ไหว้

ราตรีสวัสดิ์ นอนแระ ไปนอนฝันก่อนว่าจะสั่งปืนแบบไหน อะไรดีครับ ไหว้
มีร้านปืนใกล้ๆ ก็ดีแหละป๋า แต่ขอให้ราคาไม่แพงเกินด้วย ยิ่งดี
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #165396 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 06:13:28 AM »

อรุณสวัสดิ์ครับ  Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2009, 06:25:31 AM โดย นายสิงห์กลิ้ง » บันทึกการเข้า
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #165397 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 06:24:42 AM »

อรุณสวัสดื์ครับสิงห์ มาแต่เช้าเหมือนกันเลย  Grin
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #165398 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 06:35:17 AM »

อรุณสวัสดื์ครับสิงห์ มาแต่เช้าเหมือนกันเลย  Grin

สวัสดีครับ..พี่ชัช น้าสิงห์สงสัยยังไม่นอนทีมากกว่า.. คิก คิก

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #165399 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 06:38:57 AM »

สวัสดีครับ..พี่ชัช น้าสิงห์สงสัยยังไม่นอนทีมากกว่า.. คิก คิก
อ้าว ทำการบ้าน เอ้ย ทำงานหนักละมั้งเนี่ย  คิก คิก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #165400 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 06:46:35 AM »

โหล  โหล อ่านไปอ่านมารำคาญจังเสีย นู่นก็จะทำ นี่ก็จะเอา เรื่องมากฉิ.......... ยี๊

ปล. ขายน้ำยังเจ้ง.......อย่าได้ริขายหนมจีบ  แค่คิดก็ผิดแล้ว ยิ่งคิดว่าขายเป็นอาชีพเสริมยิ่งไปใหญ่ การยืมหมูกคนอื่นหายใจ ยังไงก็ไม่มีทางได้โต ถึงโตได้ก็ช่วงสั้นๆ พร้อมกับการที่ต้องเอาใจจมูกคนอื่นสารพัด สุดท้ายก็แพ้เพราะจมูกมันงอแง อีเอานู่นเอานี่ และถ้าคิดจะลุยเองบอกได้คำเดียวว่ายาก นึ่งหนมจีบ ซาเปาขายไม่ใช่งานหมูๆที่จะทำเล่นๆแบบงานอดิเรกหรืออาชีพที่สองได้ แค่คิดว่าน้องไข่จะเปิดร้านแบบนี้ พรรคพวกกะเริ่มเสียวสันหลังแล้ว เดือดร้อนหล่าวตรู  ยี๊ อ๋อย บู่

ปล2. อย่างที่ลุงปูบอก ถ้าทำเลดี อยู่หน้าโรงเรียน การรับถ่ายเอกสาร งานเข้าเล่ม ขายอุปกรณ์การเรียนเพิ่มนิดหน่อย กำไรงามเห็นๆ แต่ต้นทุนหนักในช่วงแรก

ปล3. ถ้าคิดว่ามีฝีมือพอ ลองหันกลับมาเปิดร้านขายน้ำใหม่ครับ ชงดี ถึงชา มาทั้งผู้ใหญ่และเด็ก แต่ถ้าฝีมือไม่ถึง แต่ทำเลดี เปิดแบบเน้นวัยรุ่น สร้างบรรยากาศของการเสวนามากกว่ารสชาด เน้นการมาจับกลุ่มคุยโม้ของวัยรุ่นเป็นหลักก็ไม่เลว ขอบอกว่าขายน้ำกำไรเห็นๆ ลงทุนน้อย หลุดทุนเร็ว ทุกวันนี้ชาเย็นแก้วละ 13-15 บาท แต่ทุนน่าจะที่แก้วละไม่เกิน 5 บาท หลังบ้านผมขายน้ำชา กาแฟตอนกลางคืน ขายๆ หยุดๆ เดือนนึงขายประมาณไม่เกิน 20 วัน แต่มีแคมรี่ขับและเงินส่งลูกเรียนจบ ป.ตรี ที่เมืองหลวงทุกคน

สุดท้าย....การลงทุนมีความเสี่ยง ค้าขายกะคือการลงทุน มันมีความเสี่ยง ต้องคิดทั้งสองทาง ถ้าคิดในงที่แย่ได้แล้วและรับมันได้กะลุยเลย เพราะยิ่งคิดนาน กำไรก็ยิ่งหาย ยิ่งเริ่มช้า อุปสรรคก็ยิ่งมาก ไฟก็จะมอดตามไปด้วย  Grin

ตั้งแต่รู้จักกันมา  เห็นครั้งนี้นี่แหละที่พี่รองแหลงกินกับข้าว คิก คิก

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำข้อคิดเห็นครับ ไหว้
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #165401 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 06:47:26 AM »

ตกใจ อยู่ทนแลไม่ได้ ราตรีสวัสดีพี่น้องครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้ Grin

นอนไม่หลับละซิน้องสาม ภาพมันหลอนติดตา ยังไงก็ไปสวดมนต์ไหว้พระก่อนนอนนะครับ ... โชคดี  Cool Cool Cool

หนักใจแทนคุณครูที่เรินแกเลยครับพี่ใหญ่พี่สาม
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #165402 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 06:51:33 AM »

มีร้านปืนใกล้ๆ ก็ดีแหละป๋า แต่ขอให้ราคาไม่แพงเกินด้วย ยิ่งดี

มันเป็นร้านปืนตั้งแต่สมัยโน้นหรือเปล่าครับที่เคยมีในหาดใหญ่  แต่รู้สึกจะหยุดขายไปเป็นสิบปีแล้ว  แต่ใบอนุญาตยังคงอยู่  ใช้โควต้าขายปืนให้กับร้านที่บางกอก  รู้สึกที่นครศรีก็จะมีเหมือนกัน แต่ปิดกิจการไปแล้ว  ที่ตรังก็ยังเหลืออยู่หนึ่งร้าน แต่ปืนไม่ค่อยจะขายแล้ว เน้นขายเครื่องกระสุนและุอุปกรณ์เป็นหลัก แต่โควต้านั้นส่งบางกอกเหมือนเดิม  ถ้าจำไม่ผิดก็ตอนที่บุกไปสนามบินเพื่อขอรับ G18C นะครับ เลยเป็นข่าวดัง  น่าว่าใช่ร้านนี้นะ

แต่ถ้าเปิดอีกครั้ง หรือเป็นเจ้าใหม่ก็ตาม  เห็นด้วยที่จะมีเกิดขึ้นในปักษ์ใต้บ้านเรา แต่ขอให้ราคาไม่แพงเกินอย่างที่ลุงชัชว่าก็ดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2009, 06:53:58 AM โดย babor » บันทึกการเข้า
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #165403 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 06:54:49 AM »

อ้าว ทำการบ้าน เอ้ย ทำงานหนักละมั้งเนี่ย  คิก คิก

สวัสดีครับพี่ชัช น้าเอ๋ พี่บ้าบวม และพี่มานิตย์ครับ  ไหว้ ไหว้
manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #165404 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 06:56:01 AM »

อรุณสวัสดิ์  ครับ  
หน้า: 1 ... 11024 11025 11026 [11027] 11028 11029 11030 ... 35790
  พิมพ์