๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 07:28:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 35790
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25818940 ครั้ง)
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #120 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2005, 08:23:02 PM »

Grin ปลัดsobpong ลุยไม่ถอย  Grin

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #121 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2005, 08:27:01 PM »

Grin คนเก่งประจำทีม กวาดเป้าล้มเรียบทุกตัว  Grin

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #122 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2005, 08:43:04 PM »

ยินดีที่งานมิตติ้ง ผ่านไปได้ด้วยดีนะครับ เสียดายจริงๆที่ไม่ได้ไป

Grin ถ้าได้พบกัน คงต้องขอคำแนะนำและทริกต่างๆเรื่องการยิง IPSC ด้วยครับ  Grin
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #123 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2005, 08:49:23 PM »

Grin มีข้อสังเกตอีกอย่างครับ คือเท่าที่ดูรูปแล้ว ทีมงานภาคใต้นี่ถนัดซ้ายกันหลายคนเลยนะครับ Grin

Grin ผมก็เพิ่งสังเกตุเห็นเหมือนกันอ่ะ  Grin
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #124 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2005, 08:51:54 PM »

ยินดีกับกลุ่มเพื่อนชาวใต้ด้วยครับ...อีกไม่นานคงได้ลงสนามIPSC จริงๆจังๆ นะครับ Cheesy

แต่เป้า...รู้สึกประกันเยอะจัง....สงสัยเอาประกันเป็นเป้า Grin Grin
ยิงแบบต่อสู้ ควรหาแว่น, ที่ป้องกันเสียงใส่ด้วยนะครับ บางครั้งเป้าใกล้ๆ  เป้าป๊อปเปอร์ อาจเกิดอันตรายได้...แม้แต่เป้ากระดาษที่ติดขาไม้....ผมเคยยิงโดนขาไม้ตั้งเป้า มีเศษไม้กระเด็นมาถูกครับ ป้องกันไว้ก่อนดีกว่า Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #125 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2005, 09:15:46 PM »

เห็นสนามแบบหน้ากระดานแล้วยิงยากครับ...เอาแบบสนาม ICS จากเว็บ http://www.ipsc.org/ มาฝากกันครับ....อย่าว่ากันนะ Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 09, 2005, 09:22:04 PM โดย น า จ า » บันทึกการเข้า

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #126 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2005, 09:20:33 PM »

Grin Grin Grin

SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #127 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2005, 09:43:14 PM »

ขอบคุณ คุณIRON :Smileyที่ไม่เอาภาพ หลังจากยิงแมกซ์แรก 3เป้า 6นัด เปลี่ยนแมกซ์ที่สอง 7นัดเพื่อยิงเป้าอีก3เป้าและเป้าเหล็กหยุดเวลา อีตอนเปลี่ยนแมกซ์เสร็จยิงเลยลืมว่าสไลด์ยังแขวนอยู่ หัวเราะร่าน้ำตาริน แถมล้มเป้าเหล็กไม่ลงจนต้องเอาปืนเขวี้ยงแทน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน แต่มันจริงๆ แฮกๆๆๆ... โดนชกถ้าไม่อายหนูทอมแคทจูเนียร์จะขออีกซัก3รอบ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #128 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2005, 12:43:03 AM »

ยินดีกับกลุ่มเพื่อนชาวใต้ด้วยครับ...อีกไม่นานคงได้ลงสนามIPSC จริงๆจังๆ นะครับ Cheesy

แต่เป้า...รู้สึกประกันเยอะจัง....สงสัยเอาประกันเป็นเป้า Grin Grin
ยิงแบบต่อสู้ ควรหาแว่น, ที่ป้องกันเสียงใส่ด้วยนะครับ บางครั้งเป้าใกล้ๆ  เป้าป๊อปเปอร์ อาจเกิดอันตรายได้...แม้แต่เป้ากระดาษที่ติดขาไม้....ผมเคยยิงโดนขาไม้ตั้งเป้า มีเศษไม้กระเด็นมาถูกครับ ป้องกันไว้ก่อนดีกว่า Cheesy

Grin ขอบคุณพี่นาจามากครับสำหรับคำแนะนำ ที่ครอบหูผมมีเป็นของตัวเองแล้วครับ ส่วนแว่นกันสะเก็ดจะหาซื้อแว่นนิรภัยของช่างมาใช้ชั่วคราวก่อน(เป็นพลาสติกใสป้องกันสะเก็ดต่างๆในงานช่าง ราคาแค่สอง-สามร้อยครับ)แล้วค่อยเก็บตังซื้อแว่นดีๆครับ  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2005, 12:44:39 AM โดย Iron » บันทึกการเข้า
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #129 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2005, 08:58:47 AM »

Grin เห็นถาพพี่เอกยิงปืนแล้ว นึกถึงคำว่า "ทั้งหมดแถวตรง เคารพธงชาติ"   เยาะเย้ย  โดนชก

ขอบคุณ คุณIRON :Smileyที่ไม่เอาภาพ หลังจากยิงแมกซ์แรก 3เป้า 6นัด เปลี่ยนแมกซ์ที่สอง 7นัดเพื่อยิงเป้าอีก3เป้าและเป้าเหล็กหยุดเวลา อีตอนเปลี่ยนแมกซ์เสร็จยิงเลยลืมว่าสไลด์ยังแขวนอยู่ หัวเราะร่าน้ำตาริน แถมล้มเป้าเหล็กไม่ลงจนต้องเอาปืนเขวี้ยงแทน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน แต่มันจริงๆ แฮกๆๆๆ... โดนชกถ้าไม่อายหนูทอมแคทจูเนียร์จะขออีกซัก3รอบ หัวเราะร่าน้ำตาริน

Grin บอกแล้วให้เอาซองกระสุน 30 นัดมาใช้งาน  Grin

Grin สนามของพี่นาจาน่าสน  จะลองไปบอกกับทางสนามช่วยจัดให้แบบนี้บ้าง ... ว่าแต่ว่า อีกสองเดือนใครว่างนัดกันซ้อมย่อยก่อนถึงงานใหญ่ดีไหม  Wink แต่พี่ปูคงต้องซ้อมในป่าที่พังงาแทนกระมัง  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ยิงแบบต่อสู้ ควรหาแว่น, ที่ป้องกันเสียงใส่ด้วยนะครับ บางครั้งเป้าใกล้ๆ เป้าป๊อปเปอร์ อาจเกิดอันตรายได้...แม้แต่เป้ากระดาษที่ติดขาไม้....ผมเคยยิงโดนขาไม้ตั้งเป้า มีเศษไม้กระเด็นมาถูกครับ ป้องกันไว้ก่อนดีกว่า Cheesy

Grin ขอบคุณครับสำหรับความห่วงใย น้อมรับไปแก้ไขด้วยความเต็มใจครับ  Wink  ... ส่วนที่ว่าตัวประกันเยอะ นี่แหละครับทำให้อ่านภารกิจผิดจาก ชิงตัวประกัน เป็น ยิงตัวประกัน ( จริง ๆ ยิงไม่แม่นนิ แล้วไปโทษเป้า )  เยาะเย้ย
Tomcat
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #130 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2005, 10:53:00 AM »

คุณชัชครับ ซื้อแว่นตาของ King  ใช้ก็พอไหวครับ ตัวละ 350 ร้านขายอุปกรณ์สนาม สาย3 มีขายครับ (เน้นประหยัด เก็บตังส์ไว้ซื้อลูกปืน)
ครูเปิ้ลครับสำหรับซีดีคงต้องเป็นอาทิตย์หน้าละครับ มีภารกิจต้องไปประเทศเพื่อนบ้านครับวันนี้ครับ คงกลับอาทิตย์หน้าครับ ไม่ว่ากันนะครับ
นัดซ้อมเมื่อไหร่โทรแจ้งกันบ้างนะครับ

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #131 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2005, 11:48:55 AM »

Grin ได้เลยครับพี่สารวัตร ไม่มีปัญหาสบาย ๆ อยู่แล้วครับ คนกันเองไม่ต้องเกรงใจ  Wink นัดซ้อมยิงเมื่อไรจะโทรไปแจ้งแน่นอนครับ แต่ช่วงนี้ของดก่อนเตรียมอ่านหนังสือสอบนะครับ  Grin
MK 4
Sr. Member

คะแนน 12

ชีวิตต้องดำเนินต่อไป

« ตอบ #132 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2005, 02:50:51 PM »

Grinเห็นภาพแล้วหล่อ ๆ กันทุกคนเลยแฮะ ๆ ๆ (ยอกันเองซะแล้ว) หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ต้องขอบคูณพี่ชัชมากครับที่เอาภาพสวย ๆ มาให้ดูกัน Grin
ส่วนซีดีของผมรอหน่อยนะครับครูเบิ้ลต้องไปไรท์บ้านเพื่อนช้าหน่อย แต่ได้แน่นอนครับ Grin Grin

จริง..ตัวเดียวสำเร็จ
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #133 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2005, 06:16:40 PM »

คุณชัชครับ ซื้อแว่นตาของ King  ใช้ก็พอไหวครับ ตัวละ 350 ร้านขายอุปกรณ์สนาม สาย3 มีขายครับ (เน้นประหยัด เก็บตังส์ไว้ซื้อลูกปืน)
ครูเปิ้ลครับสำหรับซีดีคงต้องเป็นอาทิตย์หน้าละครับ มีภารกิจต้องไปประเทศเพื่อนบ้านครับวันนี้ครับ คงกลับอาทิตย์หน้าครับ ไม่ว่ากันนะครับ
นัดซ้อมเมื่อไหร่โทรแจ้งกันบ้างนะครับ

Grin ขอบคุณครับสารวัตร  Grin Grin
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #134 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2005, 06:17:16 PM »

Grinเห็นภาพแล้วหล่อ ๆ กันทุกคนเลยแฮะ ๆ ๆ (ยอกันเองซะแล้ว) หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ต้องขอบคูณพี่ชัชมากครับที่เอาภาพสวย ๆ มาให้ดูกัน Grin
ส่วนซีดีของผมรอหน่อยนะครับครูเบิ้ลต้องไปไรท์บ้านเพื่อนช้าหน่อย แต่ได้แน่นอนครับ Grin Grin

Grin Grin Grin
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 35790
  พิมพ์