ปืนที่ติดเครื่องเก็บเสียงต้องใช้กระสุนแรงกว่าปกติหรือไม่ครับ

<< < (2/5) > >>

สุพินท์ - รักในหลวง:
ถ้า 9 มม.ต้องเพิ่ม นน.หัวกระสุน  พวกซีลเพิ่มไปที่ 147 สไลด์หักไปรอบนึง  แล้วก็ต้องเพิ่มถีง 170 เกรน  เอาไปใช้กับปืนกลมือ ส่วนปืนพก สรุปว่าใช้มาร์ก 23 ขนาด.45 ดีกว่า

สุพินท์ - รักในหลวง:
อ้างจาก: สุพินท์ ที่ พฤษภาคม 08, 2005, 09:44:30 AM

ถ้า 9 มม.ต้องเพิ่ม นน.หัวกระสุน  พวกซีลเพิ่มไปที่ 147 สไลด์หักไปรอบนึง  แล้วก็ต้องเพิ่มถีง 170 เกรน  เอาไปใช้กับปืนกลมือ ส่วนปืนพก สรุปว่าใช้มาร์ก 23 ขนาด.45 ดีกว่า
ที่ดีที่สุดตอนนี้ เป็น 9x39 มม.ของรัสเซีย  หัวกระสุน 250 เกรน เงียบสนิท  เจาะเกราะได้ดีอีกต่างหาก

peco:
กระสุนซับโซนิค 9mm ยกตัวอย่าง fiochi 147  ออกแบบมาเพื่ออะไรครับ ???

เพื่อปืนเก็บเสียเหรอครับ

แล้วปืนไม่เก็บเสียง เอามายิง ประโยชน์ของมันคืออะไรครับ

อยากรู้จริงๆ  :VOV:

RUGER:
อ้างจาก: coda ที่ พฤษภาคม 07, 2005, 07:33:08 PM

...คุยกันเรื่องนี้ เดี๋ยวจะถูกหาว่าใครแถวนี้มีเครื่องเก็บเสียงไหมเนี่ย :OO

เป็น ศาสตร์ อย่างหนึ่ง ครับ พี่ แก้ว การเรียนรู้ ไม่ใช่เรื่อง ผิด แต่ การนำไปใช้ เป็นสิ่งผิด... :D
             ถ้า ไม่มีการศึกษา  ก็ ไม่มีการพัฒนา    ครับ:D

Ro@d - รักในหลวง:
 :)..เมื่อราว ปี ๒๕๓๓-๓๔ มั้งครับ.. กระสุน subsonic ของ remington 147 Gr. ผมซื้อไว้กล่องหนึ่ง
เป็นกระสุนหัวรู  ตอนที่ซื้อเห็นชื่อแปลก.. แต่พอปี ๒๕๓๘-๓๙  จึงมีบทความจาก อวป. (ถ้าจำไม่ผิด) กล่าวว่าเป็นกระสุนต่ำกว่าเสียง ที่จะเหมาะกับการใช้ในปืนเก็บเสียง.. ก็เลยเก็บไว้เฉยๆ.. เพราะไม่มีกระบอกเก็บเสียง มันผิดกฎหมาย.. ;D. เวลายิงก็ไม่ได้แตกต่างจากลูกทั่วไป ครับ. ;D. 

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว