ปืนที่ติดเครื่องเก็บเสียงต้องใช้กระสุนแรงกว่าปกติหรือไม่ครับ

<< < (5/5)

Don Quixote:
อ้างจาก: Law Enforcement ที่ พฤษภาคม 09, 2005, 09:52:41 AM

ที่สวิสเซอร์แลนด์ประชาชนธรรมดาก็เคยมีกระบอกเก็บเสียงติดปืนส่วนตัวได้ เพิ่งเปลี่ยนกฎหมายมา 2-3 ปีนี้ คนสวิสรักปืนเขา "บ่น" ให้ฟัง ::)

เขาว่ากระบอกเก็ยเสียงที่เขาเคยมียิงไป 50 นัดก็ต้องเปลี่ยนไส้กรองครับเพราะเขม่ามันเข้าไปมากเสียงดังขึ้นเรื่อยๆ

กระสุนที่ยิงจากปืนเก็บเสียงถ้าเร็วเหนือเสียงก็จะมีโซนิกบูมเล็กๆ ไม่เงียบจริงๆ ด้วยครับ

กระสุนปืนขนาด .308 ยังไม่การทำให้เป็นซับโซนิกเพื่อการนี้

อ๊ะ ขออภัยครับ มีคำว่า "ไม่การ" แทรกมา ตัดออกไปก็คือ ".308 ยังทำให้เป็นซับโซนิกเพื่อการนี้"

EK9593:
อ้างจาก: Apache ที่ พฤษภาคม 10, 2005, 06:25:18 AM

ผมเคยเห็นพวกที่เป็น ตร. เข้าเอามาเล่นนะครับเป็นท่อของ .45 ยิงแล้วสไลด์ไม่ถอยนะครับ แต่ผมไม่แน่นใจว่าท่อของนอกหรือไม่...หรือว่าเกี่ยวกับที่ใช้กระผิดประเภทครับ...

นั่นน่ะสิครับ ยกเว้นว่าจะเปลี่ยนสปริงให้ค่า K น้อยกว่าปกติ ไม่งั้นต้องยิงไปดึงสไลด์ไปแน่ๆ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว