ปืนที่ติดเครื่องเก็บเสียงต้องใช้กระสุนแรงกว่าปกติหรือไม่ครับ

(1/5) > >>

EK9593:
ปืนที่ติดเครื่องเก็บเสียง (เฉพาะ ปืนพกสั้นแบบรีคอล์ยที่ไม่ใช่โบล์แบ็คนะครับ) นี่ต้องใช้กระสุนแรงกว่าปกติหรือไม่ครับ เพราะว่าตัวเครื่องเก็บเสียงเองก็มีมวลอยู่ทำให้เท่ากับเป็นการเพิ่มน้ำหนักให้ลำกล้อง เวลาที่ปลอกกระสุนดันสไลด์ถอยหลังช่วงที่ยังไม่ปลดกลอนก็น่าจะต้องใช้แรงมากกว่าปกติ หรือว่าต้องยิงไปดึงสไลด์ไป  ???

Nattapol:
หมายถึงว่าถ้าติดที่เก็บเสียงแล้วสไลด์อาจถอยไม่สุดหรือครับ  ???  ปืนที่ใช้ที่เก็บเสียงก็น่าใช้กระสุน sub-sonic ด้วยเนาะ ไม่น่าที่จะใช้กระสุนที่แรงกว่าปกติ ถ้ากลัวสไลด์ถอยไม่สุดก็เปลี่ยน recoil spring ดีกว่ามั้งครับ

RUGER:
 ;D ;D ;D
   ได้ ยินมาอย่างนั้ เหมือนกัน  ความเร็ว กระสุน ไม่เร็ว กว่า ความเร็วเสียในอากาศ

coda:
...คุยกันเรื่องนี้  เดี๋ยวจะถูกหาว่าใครแถวนี้มีเครื่องเก็บเสียงไหมเนี่ย   :OO

rute - รักในหลวง:
อ้างจาก: PSC ที่ พฤษภาคม 07, 2005, 05:01:25 PM

ปืนที่ติดเครื่องเก็บเสียง (เฉพาะ ปืนพกสั้นแบบรีคอล์ยที่ไม่ใช่โบล์แบ็คนะครับ) นี่ต้องใช้กระสุนแรงกว่าปกติหรือไม่ครับ เพราะว่าตัวเครื่องเก็บเสียงเองก็มีมวลอยู่ทำให้เท่ากับเป็นการเพิ่มน้ำหนักให้ลำกล้อง เวลาที่ปลอกกระสุนดันสไลด์ถอยหลังช่วงที่ยังไม่ปลดกลอนก็น่าจะต้องใช้แรงมากกว่าปกติ หรือว่าต้องยิงไปดึงสไลด์ไป  ???

;D กระสุนสมควรอย่างยิ่งที่จะใช้ซับโซนิคอยู่แล้วคับ...

มืออาชีพขนาดใช้ปืนเก็บเสียงต้องปรับแต่งปืนมาให้เหมาะกับภาระกิจอยู่แล้วคับ...

เช่นเปลี่ยนสปริงให้มีค่า เค ที่เหมาะสม...

อยากรู้จริงๆ ต้องรอพี่สุพินท์แหละคับ...  ;D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป