๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 09:31:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมอยากเล่นกีฬายิงปืนครับ  (อ่าน 1102 ครั้ง)
ladyfirst
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: มีนาคม 06, 2010, 11:42:49 AM »

คือผมพึ่งอายุ15อะครับ แต่อยากเล่นกีฬาชนิดนี้เพราะชอบเรื่องปืนเผื่อได้เป็นนักกีฬาทีมชาติ(ฝันซะไกลเลย) Grin
อยากไปลองเล่นที่ กกท. อะครับ มีคนบอกว่าต้องมีผู้ใหญ่ไปด้วยแต่ไม่มีใครว่างเลยและไม่อยากรบกนเค้า Cry
ผมยังจะมีหวังมั้ยครับ แล้วอยากทราบว่าค่าบริการเท่าไหร่ครับ
ขอให้ผู้รู้ชี้แนะด้วยครับผมอยากเล่นมาก...เป็นคนสอนให้ด้วยก็จะไม่ลืมพระคุณ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 06, 2010, 11:44:24 AM »

มีหลายประเภทครับ  ลองดูหัวข้อบอร์ดย่อยข้างบนคงถูกใจสักอย่าง

ฝันให้ไกล .....  ไปให้ถึงครับ

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 06, 2010, 11:52:06 AM »

คือผมพึ่งอายุ15อะครับ แต่อยากเล่นกีฬาชนิดนี้เพราะชอบเรื่องปืนเผื่อได้เป็นนักกีฬาทีมชาติ(ฝันซะไกลเลย) Grin
อยากไปลองเล่นที่ กกท. อะครับ มีคนบอกว่าต้องมีผู้ใหญ่ไปด้วยแต่ไม่มีใครว่างเลยและไม่อยากรบกนเค้า Cry
ผมยังจะมีหวังมั้ยครับ แล้วอยากทราบว่าค่าบริการเท่าไหร่ครับ
ขอให้ผู้รู้ชี้แนะด้วยครับผมอยากเล่นมาก...เป็นคนสอนให้ด้วยก็จะไม่ลืมพระคุณ

สมาคมกีฬายิงปืนแห่งประเทศไทยฯ กกท. หัวหมาก
มักเปิดการอบรมฝึกสอนการยิงปืนลมให้เยาวชน ทั้งปืนสั้นปืนยาว ในช่วงปิดภาคฤดูร้อน
โทรไปสอบถามดูนะครับ 02 369 3661-5

ladyfirst
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 06, 2010, 11:53:32 AM »

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวจะลองโทรไปครับ  Cheesy
ท่านใดมีข้อมูลก็โปรดชี้แนะผมด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2010, 12:03:34 PM โดย ladyfirst » บันทึกการเข้า
ladyfirst
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 01:48:37 PM »

Grin Grin Grin
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 08:17:35 PM »

จับปืนใช้ปืนทุกครั้ง อย่าลืมกฎแห่งความปลอดภัยครับ  Grin เดี๋ยวผมจะให้เป็น 3 - 4 ข้อหลักใหญ่ไว้เบื้องต้นครับ  ไหว้

1. ต้องคำนึงอยู่เสมอว่า ปืนทุกๆกระบอก มีกระสุนบรรจุอยู่ในตัวปืน ต้องกลัวไว้ก่อน
                       2. หันปากกระบอกปืน ไปในทิศทางที่ปราศจากบุคคล สัตว์ หรือของอันมีค่า ขณะหยิบจับ เพื่อความปลอดภัย
                อย่างเช่น  การชี้ปากกระบอกปืนลงพื้น  หรือขึ้นฟ้า(ในกรณีที่ปืนไม่มีกระสุนบรรจุ) เป็นต้น
                       3. นิ้วชี้ที่เหนี่ยวไก จะต้องอยู่นอกโกร่งไกเสมอ หากยังไม่ต้องการที่จะยิง
                       4. ห้ามยิงปืนขึ้นฟ้า ไม่ว่ากรณีใดๆทั้งสิ้น ถ้าไม่จำเป็น 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2010, 08:26:30 PM โดย kon tung kru 91 » บันทึกการเข้า
jame0076
Full Member

คะแนน 22

เสือนะ มะใช่แมววววววววววว

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 12:50:03 AM »

ไปพัทยาซิครับ ถ.เทพประสิทธิ์ ซ.9 หรือแกะล้านแลย แต่เเพงน่าดู  เอาอย่างผมซิครับตอนเด็กเล่นปืนอัดเทียน ไม่ต้องมี ป.3ป.4  ให้ยุ่งยาก อิๆ แบบว่าเด็กบ้านนอกบ่อมีตังค์
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 12:16:06 PM »

มีหลายประเภทครับ  ลองดูหัวข้อบอร์ดย่อยข้างบนคงถูกใจสักอย่าง

ฝันให้ไกล .....  ไปให้ถึงครับ

อดีตนักกีฬาฯมาตอบแล้วครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์