๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 08:32:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีดรุ่นนี้ หาซื้อได้ที่ไหนครับ  (อ่าน 3087 ครั้ง)
winthai ยาวแค่ไหน ก็ต้องมีปลายสุดเสมอ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

ไม่มีความคิด ใดๆ ในโลกนี้ ที่สมบูรณ์แบบ

« เมื่อ: เมษายน 29, 2010, 04:17:19 PM »

สวัสดี พี่ๆ น้องๆ ชาวสมาชิกอาวุธปืนครับ

รบกวนสอบถาม มีดรุ่นนี้ หาซื้อได้ที่ไหน และราคาในไทยประมาณเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับ

ทุกสิ่งทุกอย่างปรับเปลี่ยนได้ด้วยความคิดของเราเอง

มองโลกให้เป็นอย่างที่เราเห็น อย่ามองโลกให้เป็นอย่างที่เราหวัง
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 29, 2010, 04:24:05 PM »

ดูที่หน้าซื้อขาย (หัวข้อปักหมุด) ครับ  มีหลายราย  ลองอ่านและติดต่อสั่งซื้อได้ครับ

หรือไปสมัครสมาชิกที่         www.bladereview.com       มีดล้วนๆ

winthai ยาวแค่ไหน ก็ต้องมีปลายสุดเสมอ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

ไม่มีความคิด ใดๆ ในโลกนี้ ที่สมบูรณ์แบบ

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 29, 2010, 05:17:08 PM »

ดูที่หน้าซื้อขาย (หัวข้อปักหมุด) ครับ  มีหลายราย  ลองอ่านและติดต่อสั่งซื้อได้ครับ

หรือไปสมัครสมาชิกที่         www.bladereview.com       มีดล้วนๆ

ขอบคุณมากครับ

ทุกสิ่งทุกอย่างปรับเปลี่ยนได้ด้วยความคิดของเราเอง

มองโลกให้เป็นอย่างที่เราเห็น อย่ามองโลกให้เป็นอย่างที่เราหวัง
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 29, 2010, 05:18:27 PM »

ในบอร์ด
http://board.trekkingthai.com/board/webboard.php?forum_id=8
ก็มีคนนำมาขายเรื่อยๆ นะครับ
ลองประกาศ ซื้อดูครับ
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 29, 2010, 05:33:16 PM »

มีดตัวนี้ราคา3-4พันบาท  มีดในราคานี้มีให้เลือกเยอะมากครับ  เข้าไปดูในเวปที่พี่ๆเค้าแนะนำนั่นแหละจะได้ข้อมูลครบถ้วน Grin

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 29, 2010, 06:00:31 PM »

ในบอร์ด
http://board.trekkingthai.com/board/webboard.php?forum_id=8
ก็มีคนนำมาขายเรื่อยๆ นะครับ
ลองประกาศ ซื้อดูครับ

ขอบคุณครับ

มีดตัวนี้ราคา3-4พันบาท  มีดในราคานี้มีให้เลือกเยอะมากครับ  เข้าไปดูในเวปที่พี่ๆเค้าแนะนำนั่นแหละจะได้ข้อมูลครบถ้วน Grin

ขอบคุณครับ

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 29, 2010, 06:12:15 PM »

กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว สวยแต่ซื้อมาก็ไม่กล้าใช้  กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 29, 2010, 06:19:44 PM »

มีดสวยมากครับ เคยจับแล้ว คมกริบเลย น้ำหนักดีด้วย ดูแข็งแรงมากๆ กลไกทุกอย่างฟิตแน่นไม่หลวมคลอน ด้ามจับกระชับมือมาก

จริงๆ แล้ว เรื่องราคาผมเคยไปดูที่ เซ็นทรัลลาดพร้าวมา เขาขายอยู่หน้าตู้ ประมาณ 6500 บาท
ผมงงเต็กเลย มีดบ้าอะไรวะ แพงจัง ก็เลยมาดูในเว็บ ก็ประมาณ 99เหรียญ ผมก็เลยอยากรู้ว่าที่มีขายที่ไหนอีกบ้างที่มันถูกกว่านี้ครับ

ขอบคุณสำหรับทุกคอมมเเม้นนะครับ

Songchart
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 29, 2010, 06:35:10 PM »

เป็น Kershaw รุ่น Speed Bump ออกแบบโดย Ken Onion ครับ

http://www.knifecenter.com/kc_new/store_detail.html?s=KS1595ALBLK

ก็อปมาให้ครับ
Description
The Spec Bump and Speed Bump feature an innovative re-curve blade that provides minimal mass, maximum performance, and multi-tasking efficiency. The Bump re-curve offers ideal leverage in tough cutting situations and a precisely centered point to handle piercing tasks. Kershaw's famous SpeedSafe assisted opening system ensures easy opening and smooth operation. Our patented Stud Lock keeps the blade secure even when carried in a pocket. Black anodized aluminum handles. High function with high style, that's the Kershaw "Bump" series.

Specifications
•Steel: Sandvik 13C26 stainless-steel
•Handle: Black anodized aluminum
•Blade Length: 3 5/8 in. (9.2 cm)
•Closed Length: 4 15/16 in. (12.5 cm)
•Weight: 5.0 oz.
•Made in USA
Features
•SpeedSafe
•Stud Lock
•Pocket Clip
ราคาที่ knifecenter อยู่ที่ 56.95 เหรียญครับ

ตัวนี้สวยดีครับ แต่ผมไม่ชอบเหล็ก Sandvik 13C26 เท่าไหร่

ผมมี Junk Yard Dog เหล็กเดียวกันนี้ ผิวมักขึ้นสนิมเร็วกว่าเหล็กอื่นๆ ที่มีครับ (แต่เช็ดออกนะครับ)

ส่งชาติ
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 29, 2010, 06:47:57 PM »

มีดสวยมากครับ เคยจับแล้ว คมกริบเลย น้ำหนักดีด้วย ดูแข็งแรงมากๆ กลไกทุกอย่างฟิตแน่นไม่หลวมคลอน ด้ามจับกระชับมือมาก

จริงๆ แล้ว เรื่องราคาผมเคยไปดูที่ เซ็นทรัลลาดพร้าวมา เขาขายอยู่หน้าตู้ ประมาณ 6500 บาท
ผมงงเต็กเลย มีดบ้าอะไรวะ แพงจัง ก็เลยมาดูในเว็บ ก็ประมาณ 99เหรียญ ผมก็เลยอยากรู้ว่าที่มีขายที่ไหนอีกบ้างที่มันถูกกว่านี้ครับ

ขอบคุณสำหรับทุกคอมมเเม้นนะครับ

ถ้าจะจ่ายขนาดนี้ ไม่ลองดูมีดที่ทำด้วย S30V หน่อยเหรอครับ
เช่น spyderco  ก็ manix หรือ military ถ้าชอบมีดพับขนาดใหญ่นะครับ คุ้มกว่า
หน้า: [1]
  พิมพ์