๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 04:42:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เสธแดง ถูกจับแล้ว ...  (อ่าน 8960 ครั้ง)
คูณ 3 superแก๊งค์
Sr. Member

คะแนน 40

« เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2007, 07:20:22 PM »

Smiley ข่าวจาก INN จากมือถือแจ้งว่า  ตามที่เสธ.แดง  หลบหนีไม่มาฟังคำพิพากษาศาลอาญา
ในคดีหมิ่นประมาท ท่าน เสรีพิศุทธิ์  เตมียะเวส ..
วันนี้ ถูกตำรวจตะครุบตัวได้แล้ว ..ที่สนามบินสุวรรณภูมิ .. ข่าวนี้เชื่อถือได้แค่ไหนครับ ..

ใครทราบบ้าง ... 

หากเป็นจริง  .. วันพรุ่งนี้ .. หรือไม่ก็วันจันทร์หน้า ... คงเอาตัวไปศาลอาญา
และคงได้ทราบผลคำพิพากษากัน .. Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2007, 07:22:53 PM โดย ตูมตาม 612 » บันทึกการเข้า

***....จงมีและใช้ธรรมะ    เป็นเครื่องมือ เป็นอาวุธ ....***
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2007, 07:56:28 PM »

ท่านลาไปสหรัฐจนถึงวันที่  31 วันนี้เป็นกำหนดกลับ
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2007, 08:09:31 PM »

ท่านลาไปสหรัฐจนถึงวันที่ 31 วันนี้เป็นกำหนดกลับ

น่านสิครับ  ข่าวมือถือเล่นเอาผม งง ๆ เหมือนกัน 
จริงๆไม่ได้ถูกตำรวจคุมตัวใช่ไหมครับ อาจารย์สุพินท์..
แล้วท่านต้องไปขึ้นศาลหรือเปล่าครับ ..

***....จงมีและใช้ธรรมะ    เป็นเครื่องมือ เป็นอาวุธ ....***
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2007, 08:22:25 PM »

ท่านลาไปสหรัฐจนถึงวันที่ 31 วันนี้เป็นกำหนดกลับ

น่านสิครับ ข่าวมือถือเล่นเอาผม งง ๆ เหมือนกัน
จริงๆไม่ได้ถูกตำรวจคุมตัวใช่ไหมครับ อาจารย์สุพินท์..
แล้วท่านต้องไปขึ้นศาลหรือเปล่าครับ ..

การจับตามหมายจับของศาล  คือจับตัวไปส่งศาลเพื่อฟังคำพิพากษา
ซึ่งถ้าชี้แจงว่าอยู่ต่างประเทศ  ไม่ได้รับหมายนัดอ่านคำพิพากษา จึงไม่ทราบกำหนดวันนัด ศาลก็อาจยกเลิกหมายจับ

หมายจับถูกส่งไปหลายแห่ง  รวมทั้งตำรวจ ตม.และหน่วยต้นสังกัดด้วย
เท่าที่ทราบ  หน่วยต้นสังกัดได้ส่งนายทหารพระธรรมนูญไปรับตัวที่สนามบิน
ดังนั้นการนำตัวไปศาลโดยเจ้าหน้าที่ตำรวจ  หรือโดยนายทหารพระธรรมนูญของหน่วย ก็มีผลเหมือนกัน
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2007, 08:28:57 PM »

น่านสิครับ ข่าวมือถือเล่นเอาผม งง ๆ เหมือนกัน

การจับตามหมายจับของศาล คือจับตัวไปส่งศาลเพื่อฟังคำพิพากษา
ซึ่งถ้าชี้แจงว่าอยู่ต่างประเทศ  ไม่ได้รับหมายนัดอ่านคำพิพากษา จึงไม่ทราบกำหนดวันนัด ศาลก็อาจยกเลิกหมายจับ

หมายจับถูกส่งไปหลายแห่ง  รวมทั้งตำรวจ ตม.และหน่วยต้นสังกัดด้วย
เท่าที่ทราบ  หน่วยต้นสังกัดได้ส่งนายทหารพระธรรมนูญไปรับตัวที่สนามบิน
ดังนั้นการนำตัวไปศาลโดยเจ้าหน้าที่ตำรวจ  หรือโดยนายทหารพระธรรมนูญของหน่วย ก็มีผลเหมือนกัน

อ๋อ  .. ขอบคุณมากครับ อาจารย์สุพินท์...

goldmatch II
Sr. Member

คะแนน 6

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2007, 10:36:35 PM »

ถูกจับแล้วไม่ได้ประกันตัวด้วย

ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2007, 10:51:26 PM »

ประกันตัวไปแล้ว    โดยใช้ตำแหน่งตนเองประกันตัว

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2007, 10:52:32 PM »

ถูกจับแล้วไม่ได้ประกันตัวด้วย
ข่าวออกแล้วหรือครับผม พอดีเพิ่งกลับเข้าบ้าน ไม่ได้ดูทีวีเลย

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2007, 11:43:39 PM »

คดี....หาว่าเราซู๊เอี๋ยบ่อนหรอครับ
Sr. Member

คะแนน 6

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2007, 12:01:32 AM »

ประกันตัวไปแล้ว โดยใช้ตำแหน่งตนเองประกันตัว

ผมดูข่าวข้นคนข่าว ก่อนปิดรายการ คุณกนกบอกว่า ล่าสุดใช้ตำแหน่งประกันตัวไปไม่ได้  รู้มาแค่นี้ครับ

Sr. Member

คะแนน 6

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2007, 01:13:51 AM »

ข่าววันใหม่ ช่อง3  confirm ว่าคืนนี้เสธแดงนอนที่โรงพักครับ  ประกันตัวไม่ได้

ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2007, 02:20:06 AM »

ข่าววันใหม่ ช่อง3 confirm ว่าคืนนี้เสธแดงนอนที่โรงพักครับ ประกันตัวไม่ได้
ผมตกข่าว    เดิมฟังว่าประกันตัวแล้ว

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
yotinpen
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2007, 07:45:00 AM »

ฟังจากข่าว เป็นการนำตัวไปเพื่อไปฟังคำพิพากษาครับ
andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2007, 09:25:09 AM »

ไม่ต้องลงโทษอะไรแกมากหรอก เอาแค่ให้ออกมาทำความดี โดยให้มาเป็นผู้นำหน่วยทหารปฏิบัติการพิเศษที่ 3 จว.ชายแดนใต้ซักเดือนก็พอ
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2007, 09:27:24 AM »

เสธ.แดงเคยอยู่ภาคใต้มานานครับ  Smiley
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์