๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 12:08:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เก็บมาเล่า...หนังดีที่อยากให้ได้ดู  (อ่าน 8027 ครั้ง)
บอย 14
Sr. Member

คะแนน 3

อ่อนโยนได้แต่อย่าอ่อนแอ

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 01:51:32 PM »

..ได้ดูทั้งสองเรื่องครับ   ชอบมาก   เนื้อเรื่องดีด้วย...

อย่ามองแต่ฟ้า...ที่สูงเกินตาประจักษ์
ความสุขข้างล่าง...มีได้ไม่ยากเย็นนัก
เมื่อรู้แล้ว...จัก....ภาคภูมิชีวิตแห่งตน...
y_kato
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 01:54:07 PM »

ตอนเที่ยงไปเช่ามาแล้วครับ.... Wink....ทั้ง 2 เรื่องเลย
anpangman
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

มีแล้วไม่ได้ใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 02:55:54 PM »

ดูทั้ง 2 เรื่องแล้วเหมือนกัน สนุกมากครับ...
ผมดูหนังของแดนเซลมาหลายเรื่องแล้ว เค้าเป็นคนที่ใช้ปืนที่ดูทะมัดทะแมงดีครับ

CoRoNa Club #00
MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 09:42:02 PM »

พวกเราดูหนังคล้ายๆกันเนอะ Grin

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 09:51:01 PM »

ดูแล้วครับ ชอบทุกเรื่องครับ... Cheesy

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
goldmatch II
Sr. Member

คะแนน 6

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 11:36:23 PM »

ดูแล้วครับทั้งสองเรื่อง .. ล่าสุดเรื่อง" เดจาวู "

เรื่อง DEJAVU  ตัวร้ายใช้ HK USP (มีฉากยิงตำรวจออกมาจากในรถด้วย ถ้าเป็นเรื่องจริง หูดับไปแล้ว)แถมเวลายิงตำรวจ ยิงมือเดียวแต่แม่นโคตร    พระเอกใช้ GLOCK

ENOLA GAY
Hope for the Best, Prepare for the Worst
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2007, 02:55:36 AM »

สำหรับ John Q ... ยืนยัน นั่งยัน และนอนยัน แถมรับประกัน ว่า ดีมากๆๆๆๆๆๆ ดูแล้วจะซาบซึ้งกับความรักของพ่อที่มีต่อลูก อย่างที่ไม่เคยเห็นในหนังเรื่องใดๆในดาวเคราะห์ดวงนี้เลย  Wink พล็อต เรื่อง การดำเนินเรื่อง ดีไปด้วยทั้งหมด ดูหลายรอบแล้วครับ เสียน้ำตาไปหลายลิตรแล้วเหมือนกัน  Grin เสียดายที่ไม่ได้ดังมากหรือทำเงินเหมือนเรื่องอื่นๆ

อยากแนะนำเรื่อง Frequency อีกเรื่องครับ
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2007, 05:48:04 AM »

อีกเรื่องที่ผมประทับใจมากๆอยากแนะนำให้ดู Antwone Fisher ชื่อเรื่องแปลกๆไม่ค่อยคุ้นหู
ถ้าใครได้ดูหนังเรื่องนี้แล้ว รับรองว่าจำชื่อหนังเรื่องนี้ได้ไม่ลืม หนังเรื่องนี้เป็นชีวิตจริงของผู้เขียนบทหนัง
 หัวเราะร่าน้ำตารินกลอนหนึ่งบทในหนังก็เล่นผมจุกอกเลยละ Grin

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2007, 08:03:24 AM »

ดูเรื่อง Man on Fire, John Q, และ Dejavo แล้วครับ... ชอบทั้งสามเรื่อง...

เอาเรื่อง Man on Fire ก่อน...

ชอบปรัชญาพระเอกพกกระสุน 9 มม. หนึ่งเม็ด พร้อมฆ่าตัวตายทุกเมื่อ...
ใครจะฆ่าตัวตายให้คิดแบบในหนังก็ดีนะครับ... ส่วนอีกตำราบอกว่าให้ทำบัญชีรายชื่อศัตรูแปะข้างฝาเอาไว้ หากยังฆ่าศัตรูเก่าสุดแค้นไม่ได้หมดในบัญชี... ยังตายไม่ได้... ฮา

ในหนังเรื่องนี้ชอบฉากยิงหน้าโรงเรียนสอนเปียโน... ยิงแบบแจกไพ่หลายเป้าสวยงามมากถึงแม้จะช่วยเด็กไม่ได้ก็ตามที...

เมื่อก่อนชอบฉากอีตาทอมครูสยิงในหนังเรื่อง Colateral เป็นฉากยิงในบาร์ประทับใจมาร์คท่ายิงดีจัง... แต่นั่งดูหลายรอบเทียบกับคลิบนักกีฬา IPSC แล้วพบว่า อีตาทอม ครูสในหนัง ยังติดอยู่กับท่ายิงมากไปไม่เป็นธรรมชาติ... ฉากยิงในหนังที่เร็วและลื่นกลายเป็นหนังคาวบอย และหนังคุณปู่คลิ้น อีสต์วูดใช้ .44 แม็กยิงผู้ร้ายครับ... ลื่นๆ เหมือนไม่เร็วแต่จับเวลาแล้วเร็วแฮะ...
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์