๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 08:49:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Magazine ของปืน Glock  (อ่าน 2875 ครั้ง)
chanmak
Jr. Member
**

คะแนน 1

« เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2007, 09:02:08 PM »

ปัจจุบันนี้มีปืน Glock 19 อยู่ 1 กระบอก ได้พยายามจะถอด Magazine เพื่อทำการล้าง แต่ก็จนปัญญา ไม่ทราบว่าพี่ท่านคนใดมีเทคนิค หรือ อุปกรณ์อะไรในการช่วยถอดหรือไม่
ขอบพระคุณมาล่วงหน้าด้วยครับ
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2007, 09:03:57 PM »

.....ลองดูครับ.... Cheesy
http://gingamegun.tncspectronics.com/forum/index.php?topic=69.60
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2007, 09:11:53 PM โดย ป - ปั้น » บันทึกการเข้า

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2007, 11:01:47 PM »

ของผมใช้วิธี (ที่เฮียตังร้านเบลด์ แอนด์ กัน) สอนมาคือใช้คีมคอม้าบีบที่ตัวแม็กใต้ยางรองส้นแล้วหาเศษหนังรองอีกทีจะได้ไม่เป็นรอบแล้วก็กดสลักที่ล๊อกแผ่นปิดตูดแม็กลงแล้วดันออกเป็นที่เรียบร้อยครับ Grin Grin Grin

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2007, 11:13:46 PM »

ขออนุญาตครับ

อย่าลืมล๊อคคอม้าให้เหมาะก่อนนะครับ ไม่แคบไป ไม่กว้างไป กะว่าบีบลงนิดหน่อย

ถ้าจุดล๊อคแน่นไปแตกได้ ให้บีบนิดเดียวพอให้แง่ที่ขัดกับแผ่นปิดท้ายยุบตัว

จะถอดได้ง่ายมากๆ แต่ถ้าบีบแรงไป คือล๊อกคอม้าแคบไป ซื้อใหม่สถานเดียว

ด้วยความเคารพครับ

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2007, 10:48:32 AM »

....หรือจะทำแบบท่านแมวบ้าครับ Wink  ใส่เพิ่มได้อีกเม็ดนึง Cheesy

http://gingamegun.tncspectronics.com/forum/index.php?topic=617.0

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
HogHeaven
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2007, 11:13:10 AM »

ขอแจมด้วยคนครับ ใครพอจะมีที่ปิดท้าย mag ของ glock21 แบบเดิม(ไม่บวก2) พร้อมลิ้นล็อคข้างใน เหลือๆใช้บ้างครับ พอดีได้ mag มาเพิ่มอีกตัวเป็นแบบบวก2 มาครับ อยากได้แบบเดิมๆมาเก็บไว้ด้วยครับ....ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
chanmak
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2007, 01:22:27 PM »

กราบขอบพระคุณพี่ๆทุกท่านด้วยครับ ที่ได้แนะนำพร้อมทั้งมีรูปให้ดูด้วย
กราบขอบพระคุณอย่างสูงมาณที่นี่ด้วยครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์