๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 04:41:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนที่ยิงแม่นที่สุด,ราคาถูกที่สุด,ยิงระยะใกลที่สุด,ราคากระสุนถูกที่สุด???  (อ่าน 8406 ครั้ง)
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2005, 05:01:40 PM »

Grin Grin คือผมเนี้ยะกำลังมองหาปืนยาวที่ยิงแม่นๆได้ใกลๆ(ซักกิโลได้ยิ่งดี)และที่สำคัญคือราคาลูกกระสุนแบบเบาๆหน่อยราคาปืน(ถ้าถูกได้ก็ยิ่งดี)เอาทั้งสองแบบนะครับ 1แบบอยู่ในความฝันและ 2 แบบที่เป็นจริง...ผมขาดความรู้จริงๆวานพี่ๆช่วยหน่อยครับ..ป3 พอหาได้..เงินก็พอมีบ้างนะครับ...ตอนนี้ใช้ CZ 452  ZKM อยู่ไม่ค่อยพอใจเท่าไรครับ แฮ่ๆๆๆ Grin Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 220

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2005, 05:04:00 PM »

Shocked Shocked ถามรวมหรือแยก ครับพี่  Grin Grin

ดอนเมือง​1
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2005, 05:14:22 PM »

Grin Grin คือผมเนี้ยะกำลังมองหาปืนยาวที่ยิงแม่นๆได้ใกลๆ[/u]

"ใกลๆ"  Huh
เป็นศัพท์ใหม่ที่เพิ่งเห็นว่าได้ทั้งสองความหมาย....เข้าท่า  Grin

หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2005, 05:31:36 PM »

Grin Grin
Shocked Shocked ถามรวมหรือแยก ครับพี่ Grin Grin
Grin Grin ถามทั้งรวมทั้งแยกนะครับส่วนการตอบจะแยกตอบหรือจะรวมตอบก็แล้วแต่จะกรูณาครับ
Grin Grin คือผมเนี้ยะกำลังมองหาปืนยาวที่ยิงแม่นๆได้ใกลๆ[/u]

"ใกลๆ" Huh
เป็นศัพท์ใหม่ที่เพิ่งเห็นว่าได้ทั้งสองความหมาย....เข้าท่า Grin

Grin Grin ผมหมายความว่ายิงเป้าเล็กๆที่อยู่ไกลๆแล้วมันถูกนะครับ..เช่น..ยิงไข่ไก่ลุกหนึ่งที่มันตั้งอยู่ห่างผมไปสัก 300 เมตรแล้วมันก็ถูก...อะไรแบบนี้นะครับ..ส่วนที่คุณ Choltit ว่าความหมายที่สองผมไม่รู้นะครับ Grin Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2005, 05:37:55 PM »

"ใกลๆ" Huh
เป็นศัพท์ใหม่ที่เพิ่งเห็นว่าได้ทั้งสองความหมาย....เข้าท่า Grin

Smiley..คุณ okz ..ครับ  คุณอ๋อง คงหมายถึง คำว่า ใกล...นะครับ  ..เป็นคำใหม่เลย..อาจหมายถึงใกล้ และไกล อยู่ในคำเดียวกัน.. Grin..คุณ okz  ช่วยเอานิ้วจิ้มหน่อยคำว่า  ไกล.. หรือใกล้.. .. Grin

โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 220

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2005, 05:39:48 PM »

"ใกลๆ" Huh

Smiley..คุณ okz ..ครับ  คุณอ๋อง คงหมายถึง คำว่า ใกล...นะครับ  ..เป็นคำใหม่เลย..อาจหมายถึงใกล้ และไกล อยู่ในคำเดียวกัน.. Grin..คุณ okz  ช่วยเอานิ้วจิ้มหน่อยคำว่า  ไกล.. หรือใกล้.. .. Grin

ประมาณว่า  ทาง  ขว้าย    น่ะครับ  ไม่รู้ว่าจะไปขวาหรือซ้ายดี   Grin Grin

ดอนเมือง​1
หินเหล็กไฟ
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2005, 06:14:14 PM »

Grin Grin

"ใกลๆ" Huh

Smiley..คุณ okz ..ครับ คุณอ๋อง คงหมายถึง คำว่า ใกล...นะครับ ..เป็นคำใหม่เลย..อาจหมายถึงใกล้ และไกล อยู่ในคำเดียวกัน.. Grin..คุณ okz ช่วยเอานิ้วจิ้มหน่อยคำว่า ไกล.. หรือใกล้.. .. Grin

Grin Grinผมอาจพิมพ์ผิดคืออย่างนี้ครับ..ไกลครับ..ไกลๆ..(หรือห่างๆนะครับ..แหม..สะกดผิดทีเดียว  GO SO BIG เลยนะครับ Grin Grin Grin

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2005, 07:23:57 PM »

Grin ใช้ซีแซดลูกกรดแม็กนั่มหรือถ้าต้องการประหยัดลงไปอีกก็ลูกกรด .22LR ธรรมดา แต่ต้องคลานเก็บระยะ ให้เหลือซัก 100 เมตร น่าจะ OK. แล้วครับ  Grin
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2005, 11:35:35 PM »

จะเอาไว้ซุ่มยิงอะไรไกลนักหละครับเป็นกิโลเมตรนี่หนะ .22 lr ก็ยิงถึงครับ แต่คงจะถูกยาก ฮ่า ๆ จะใช้ไรเฟิลขนาดกลางถึงใหญ่ปัจจุบันก็ขอยากเต็มทีหากขอได้ก็ขอเลย หากขอลำบากเอาที่น่าจะง่าย ๆ หน่อยก็ .22 แม็กนัม เป็นงัย ระยะสัก 150-250 เมตร ติดกล้องแจ๋ว ๆ พอไหวมั่งครับ แต่ถ้า 250 เมตรยิงไข่ไก่ คงยากอยู่ครับ ใช้กล้องกำลังขยายสูง ๆ ยังเล็งยิงลำบากมากครับที่จะให้โดน ผมว่ามองแทบไม่เห็น แต่ถ้าเป้าใหญ่ ๆ หน่อย 250 เมตรก็คงจะถูกครับ ราคาลูก และราคาปืนก็ไม่ถึงกับแพงมากนัก นัดละแค่ประมาณ 15 บาทเอง...ฮ่า ๆ

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2005, 11:36:31 PM »

Grin ใช้ซีแซดลูกกรดแม็กนั่มหรือถ้าต้องการประหยัดลงไปอีกก็ลูกกรด .22LR ธรรมดา แต่ต้องคลานเก็บระยะ ให้เหลือซัก 100 เมตร น่าจะ OK. แล้วครับ  Grin

หัวเราะร่าน้ำตาริน ใจคอพี่เตารีดกะให้คุณ oks คลานเก็บระยะไป 900 เมตรเนี่ยะนะคับ...  หัวเราะร่าน้ำตาริน

Grin ผมว่าถ้าระยะซัก 300 เมตรนี่ .223 ก็พอไหวคับ แต่สงสัยต้องติดกล้องซัก 24 เท่า...

ส่วนไข่ไก่นั้นท่ายิงหลายๆนัดมันก็คงถูกบ้างแหละคับ จะให้ง่ายหน่อยก็ไข่นกกระจอกเทศสิคับ...  Grin
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2005, 11:36:31 PM »

อ้างถึง
ปืนยาวที่ยิงแม่นๆได้ใกลๆ(ซักกิโลได้ยิ่งดี)และที่สำคัญคือราคาลูกกระสุนแบบเบาๆหน่อยราคาปืน(ถ้าถูกได้ก็ยิ่งดี)
Oxymoron
Tomcat
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2005, 12:07:26 AM »

รบกวนคุณ Iron เปลี่ยนโลโก้ ได้ไหมครับ ขอบพระคุณครับ

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2005, 12:11:05 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน ใจคอพี่เตารีดกะให้คุณ oks คลานเก็บระยะไป 900 เมตรเนี่ยะนะคับ...  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ฮ่า ๆ กว่าจะคลานถึงระยะยิงก็คงหมดแรงก่อนแล้วหละครับผมว่า ความอยากที่จะยิงหายไปหมด...ฮ่า ๆ  Grin

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2005, 10:18:05 AM »

ไม่ใช่เรื่องพูดเล่น ๆ นะครับ  ฝึกสไนเปอร์มีคอร์สคลานเก็บระยะ  (จริง ๆ เป็นเลื้อยมากกว่า) ในหลักสูตรด้วย
LittleHitMan
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2005, 10:52:45 AM »

แม่นๆไกลไม่เล่น .308 ไปเลยละครับ (แต่แพง)
อยากเอาแม่นๆไกลๆถูกๆ ก็ต้องเล่นในเกมส์ละกันครับ ร้อยกว่าบาท มีทุกชนิด
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์