๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 01, 2024, 03:48:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอขอบคุณ สยป.ตร.ที่ทำให้ผมใช้ปืนเป็น  (อ่าน 3591 ครั้ง)
gunman117
..MAKE IT EASY..
Jr. Member
**

คะแนน 0

« เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2007, 12:53:39 PM »

ก่อนหน้าที่จะเข้าไปอบรมหลักสูตรปืนพกเบื้องต้น ผมก็คิดว่าผมนะใช้ปืนเป็น แต่หลังจากที่เข้ารับการอบรม ผมก็เพิ่งจะรู้ตัวเองว่าแค่
"ใช้ปืนได้" เท่านั้น จนวันนี้ผมสามารถพูดได้เต็มปากว่า ผม "ใช้ปืนเป็น" แล้วครับ ต้องขอกราบขอบพระคุณ ครูฝึกสยป.ตร.ทุกท่านที่เสียสละเวลาเปิดหลักสูตร อบรม ชี้แนะ ช่วยเหลือ มาณ.โอกาสนี้ด้วยครับ 

"สยป.ตร.หลักสูตรการยิงปืนพกเบื้องต้น 43/2550"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2007, 12:55:20 PM โดย gunman117 » บันทึกการเข้า

..MY HOBBY MY LIFE..
MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2007, 02:00:08 PM »

ผมอยากให้ทุกคนที่มีปืน ต้องผ่านหลักสูตรทุกคนด้วยซ้ำไป
ขับรถยังต้องสอบใบขับขี่เลย

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
hatori
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2007, 02:00:42 PM »

เรียนที่ไหนครับ และได้ความรู้เพิ่มเยอะมั้ย ราคาค่าเรียนเท่าไร ระยะเวลาหลักสูตรเป็นไง ติดต่อได้ที่เบอร์ไหนครับ คุณกันแมน 117
gunman117
..MAKE IT EASY..
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2007, 02:19:03 PM »

เรียนที่ไหนครับ และได้ความรู้เพิ่มเยอะมั้ย ราคาค่าเรียนเท่าไร ระยะเวลาหลักสูตรเป็นไง ติดต่อได้ที่เบอร์ไหนครับ คุณกันแมน 117

อบรมที่สนามยิงปืนตำรวจ ถนนวิภาวดีครับ ระยะเวลา  9.00 - 16.00 น. ได้ความรู้เบื้องต้นของการใช้ปืนทั้งหมดที่ควรรู้ ส่วนค่าเล่าเรียนนั้น ประมาณ 2,000.- ครับ โทร. 0-2973-4223

http://se-ed.net/pshootingclub/Frame-0.html

..MY HOBBY MY LIFE..
golf
การล่มสลายของอำนาจ คือการที่ ผู้นำเห็นแก่ประโยชน์ของตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 69

"ไม่มีความหายนะใด เลวร้ายไปกว่า ความโลภ"

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2007, 02:31:35 PM »

ลองดูหลักสูตร ของโรงเรียนเสนารักษาดินแดน NRA  ซิครับ 2เดือน มันแน่ๆรุ่นต่อไปก็จะเรียนประมาณเดือน กรกฎาคม 2550 ครับ

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2007, 04:41:55 PM »

ยินดีด้วยครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
AUG
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

GLOCK 19

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2007, 10:20:41 PM »

ของ รด. แน่นอนครับไม่แพงด้วย โรงเรียนเสนารักษาดินแดน

ความจริงมีเพียงหนึ่งเดียวเท่านั้น
ไพร่พลเลวนั้นไม่มี มีแต่แม่ทัพนายกองที่เลว
http://www.youtube.com/watch?v=_mWMsvRpH9k
นายเพิ่ม สยป.ตร.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2007, 09:41:04 PM »

Grin Grin Grin
ก่อนหน้าที่จะเข้าไปอบรมหลักสูตรปืนพกเบื้องต้น ผมก็คิดว่าผมนะใช้ปืนเป็น แต่หลังจากที่เข้ารับการอบรม ผมก็เพิ่งจะรู้ตัวเองว่าแค่
"ใช้ปืนได้" เท่านั้น จนวันนี้ผมสามารถพูดได้เต็มปากว่า ผม "ใช้ปืนเป็น" แล้วครับ ต้องขอกราบขอบพระคุณ ครูฝึกสยป.ตร.ทุกท่านที่เสียสละเวลาเปิดหลักสูตร อบรม ชี้แนะ ช่วยเหลือ มาณ.โอกาสนี้ด้วยครับ 

"สยป.ตร.หลักสูตรการยิงปืนพกเบื้องต้น 43/2550"

Grin Grin Grinยินดีด้วยครับ.....แล้วอย่าลืมหมั่นฝึกฝนจนเกิดความชำนาญ  นะขอรับ   ไม่งั้นมันจะเลือน ๆ 
                                      และที่สำคัญ...อย่าลืม  "คาถา  4  ข้อนะครับ"   ถ้าหากคิดจะใช้ปืน.

Grin Grin Grinขออนุญาติ "อาวุธปืน"ประชาสัมพันธ์นะ...ขอรับ  จะได้ไม่สับสน
               สยป.ตร.เปิดอบรมหลักสูตรการยิงปืนพกให้แก่ประชาชนทั่วไปที่สนใจ  วัตถุประสงค์เพื่อ
               1.  ให้คนที่มีอาวุธปืนอยู่ที่บ้าน..(มีไว้เฝ้าบ้าน)  ใช้ปืนเป็นและใช้อย่างปลอดภัย    จึงเปิดหลักสูตร  "การยิงปืนพก
                    เบื้องต้น"   ระยะเวลา   6  ชม.
                    ค่าใช้จ่าย    1.  ค่าเรียน + อุปกรณ์ + เป้า + ใบประกาศ + เครื่องดื่ม + อาหารกลางวัน    1090  บาท
                                      2.  อาวุธปืนพก(ทุกแบบ)  ถ้าให้ทางสนามฯ จัดให้    กระบอกละ    200   บาท(ถ้ามีควรเอามา)
                                      3.  กระสุนใช้จำนวน   70  นัด  ถ้าให้สนามฯ จัดให้   .38  นัดละ  7  บ., .45  นัดละ  14
                                           9 มม. นัดละ  13  บ.(ถ้ามีให้เตรียมมา)
                                      4.  รับรุ่นละไม่เกิน  20  ท่าน

2.  สำหรับท่านที่ต้องการความชำนาญมากขึ้นหรือเล่นเพื่อการกีฬา   มีหลักสูตรที่อบรม(ไปในแนวทาง
                     ด้านการกีฬาที่ต้องการ)
                     2.1  หลักสูตรการยิงปืนระบบ  PPC       30  ชม.
                     2.2  "                            "    NRA       15  ชม.
                     2.3  หลักสูตรการยิงปืนพกสั้นชาวบ้านระบบต่อสู้    18  ชม.

โทร.  02-973-4223    จึงแจ้งมาให้ท่านที่สนใจทราบ....ขอรับ.

Grin ตกใจ ตกใจ Grin                     

เรือน้อย..น้อย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2007, 11:36:27 AM »

ขอบคุณครับ

Safety  First
T_G
พวกเรา...
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2007, 01:47:35 PM »

ขอบคุณ สยป.ตร.เช่นกันครับ ที่ให้ผมได้ใช้ปืนเป็นกะเค้าบ้าง อิอิ..ผมรุ่นเดียวกับคุณgunman117 เลยคร๊าบบ.. Grin
นายเพิ่ม สยป.ตร.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2007, 08:43:56 PM »

Grin Grin Grinยินดีด้วยครับ.....แล้วอย่าลืมหมั่นฝึกฝนจนเกิดความชำนาญ นะขอรับ ไม่งั้นมันจะเลือน ๆ
 และที่สำคัญ...อย่าลืม "คาถา 4 ข้อนะครับ" ถ้าหากคิดจะใช้ปืน.

Grin Grin Grinขออนุญาติ "อาวุธปืน"ประชาสัมพันธ์นะ...ขอรับ จะได้ไม่สับสน
 สยป.ตร.เปิดอบรมหลักสูตรการยิงปืนพกให้แก่ประชาชนทั่วไปที่สนใจ วัตถุประสงค์เพื่อ
 1. ให้คนที่มีอาวุธปืนอยู่ที่บ้าน..(มีไว้เฝ้าบ้าน) ใช้ปืนเป็นและใช้อย่างปลอดภัย จึงเปิดหลักสูตร "การยิงปืนพก
 เบื้องต้น" ระยะเวลา 6 ชม.
 ค่าใช้จ่าย 1. ค่าเรียน + อุปกรณ์ + เป้า + ใบประกาศ + เครื่องดื่ม + อาหารกลางวัน 1090 บาท
 2. อาวุธปืนพก(ทุกแบบ) ถ้าให้ทางสนามฯ จัดให้ กระบอกละ 200 บาท(ถ้ามีควรเอามา)
 3. กระสุนใช้จำนวน 70 นัด ถ้าให้สนามฯ จัดให้ .38 นัดละ 7 บ., .45 นัดละ 14
 9 มม. นัดละ 13 บ.(ถ้ามีให้เตรียมมา)
 4. รับรุ่นละไม่เกิน 20 ท่าน

2. สำหรับท่านที่ต้องการความชำนาญมากขึ้นหรือเล่นเพื่อการกีฬา มีหลักสูตรที่อบรม(ไปในแนวทาง
 ด้านการกีฬาที่ต้องการ)
 2.1 หลักสูตรการยิงปืนระบบ PPC 30 ชม.
 2.2 " " NRA 15 ชม.
 2.3 หลักสูตรการยิงปืนพกสั้นชาวบ้านระบบต่อสู้ 18 ชม.

โทร. 02-973-4223 จึงแจ้งมาให้ท่านที่สนใจทราบ....ขอรับ.

Grin ตกใจ ตกใจ Grin

Grin Grin Grinเปิดอบรมการยิงปืนพกเบื้องต้นให้อีกรุ่นนะครับ  รุ่นที่  44(6/2550)
              ท่านใดสนใจติดต่อสอบถามได้   ขอรับ (โทร.ด้านบนหรือ  081-337-1236)

ยินดีต้อนรับทุกท่าน...... ตกใจ ตกใจ ตกใจ   
AUG
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

GLOCK 19

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2007, 07:03:28 AM »

ประมาณเดือนตุลาคม 2550 มีการอบรมยิงปืนชั้นสูง ของโรงเรียนเสนารักษาดินแดน NRA

ความจริงมีเพียงหนึ่งเดียวเท่านั้น
ไพร่พลเลวนั้นไม่มี มีแต่แม่ทัพนายกองที่เลว
http://www.youtube.com/watch?v=_mWMsvRpH9k
หน้า: [1]
  พิมพ์