๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 07:43:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นี่ไง..สไตเออร์..(รูปต่อหน้า๒)  (อ่าน 53382 ครั้ง)
AT72
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #135 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 08:01:56 PM »

ช่วยด้วยครับ
ได้ปืน steyr มาสามเดือนแล้ว ยิงดัเบิลแทบ นัดที่สามไกไม่รีเซตครับ ใช้ลูกซ้อมและลูกจริง เป็นเหมือนกัน ยิงมา 300 นัดแล้วยังเป็นเหมือนเดิม ทำไงดี 
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #136 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 08:27:41 AM »

ลองยิงแผ่นเหล็กดูจะได้ ฟิลลิ่งดีมากๆ มันส์โคตรๆ

ห้าเป้า หกนัด ...กระสุนเหลือยวกอีกสิบแต้ม ...จับเวลา...ใครแพ้..คนนั้น...เสียลีโอเย็น ๆ ซักโหล...แบบนี้...รับรองมันส์...โคตร...ๆ ...แน่ครับพี... ขำก๊าก

ช่วยด้วยครับ
ได้ปืน steyr มาสามเดือนแล้ว ยิงดัเบิลแทบ นัดที่สามไกไม่รีเซตครับ ใช้ลูกซ้อมและลูกจริง เป็นเหมือนกัน ยิงมา 300 นัดแล้วยังเป็นเหมือนเดิม ทำไงดี 

อืม..ไกไม่เซทตัว....อันนี้ไม่แน่ใจว่า "เซียร์" จะมีปัญหาหรือเปล่าครับ... อันนี้ลองสอบถามไปทางท่านผู้การสุพินท์ สิครับ...ท่านอาจให้แนวทางได้ครับ... เยี่ยม
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #137 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 08:53:24 AM »

ลองยิงแผ่นเหล็กดูจะได้ ฟิลลิ่งดีมากๆ มันส์โคตรๆ

ห้าเป้า หกนัด ...กระสุนเหลือยวกอีกสิบแต้ม ...จับเวลา...ใครแพ้..คนนั้น...เสียลีโอเย็น ๆ ซักโหล...แบบนี้...รับรองมันส์...โคตร...ๆ ...แน่ครับพี... ขำก๊าก

ห้าเป้าหกนัด หยุดเวลา อีก 1 นัด (เป้าเล็กมาก)

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #138 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 10:30:31 AM »

เล่นแบบนี้จะมันกว่ายิงเป้ากระดาษ ที่ยิงปั้น X เยอะ...แถมประหยัดกระสุนอีกด้วย... เยี่ยม
nice Sky
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

รักกันไว้เถิด เราเกินร่วมแดนไทย

« ตอบ #139 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 11:30:42 AM »

สวย ครับ ดีใจด้วยครับ แต่ยังไงผก็รัก g19 ครับ
tahranpran4508
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #140 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 03:31:40 PM »

สไตเออร์ จะไปตัดสดที่ สน.อส.จะยังมีอยู่อีกหรือเปล่า ได้ ป.3 มาแล้ว
โทรไปที่ สน.อส.ไม่มีคนรับโทรฯเลยครับ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #141 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 03:52:12 PM »

เท่าที่ทราบ ยังมีอยู่อีกเพียบครับ  Wink
birdwhistle...รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #142 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 07:17:30 PM »

คุณสิงห์(ไม่บ้า)ครับสนามที่ผมไปซ้อมนั้นเป้าแผ่นเหล็กรูปคนระยะ 25 เมตรจำนวน 5 เป้านั้นเป็นแบบ ฟูลอัตโนมือครับ ยิงล้มหมดแล้วต้องขอสัญญาณตั้งเป้า แล้ววิ่งไปตั้ง ซึ่งตอนที่เป้าตั้งสุดต้องค่อย ๆ ปล่อยมือแล้วคอยดูว่ามันอยู่ตัวไม่ล้ม  ไม่งั้นมันจะล้มใส่หัวคนตั้งครับ 

เมื่อมั่งมี มิตรมากมาย มาหมายมอง  
เมื่อมัวหมอง มิตรมอง เหมือนหมูหมา
ไม่มั่งมี มิตรมากมาย ไม่มีมา
แม้มอดม้วย มิตรหมูหมา ไม่มามอง
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #143 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 08:32:57 PM »

คุณสิงห์(ไม่บ้า)ครับสนามที่ผมไปซ้อมนั้นเป้าแผ่นเหล็กรูปคนระยะ 25 เมตรจำนวน 5 เป้านั้นเป็นแบบ ฟูลอัตโนมือครับ ยิงล้มหมดแล้วต้องขอสัญญาณตั้งเป้า แล้ววิ่งไปตั้ง ซึ่งตอนที่เป้าตั้งสุดต้องค่อย ๆ ปล่อยมือแล้วคอยดูว่ามันอยู่ตัวไม่ล้ม  ไม่งั้นมันจะล้มใส่หัวคนตั้งครับ 

เหมือนกันแหละครับพี่....เวลายิงล้มแล้ว ก็วิ่งไปตั้งเอง....ดีอย่างได้ออกกำลังกายไปในตัวด้วย..แต่ ระยะ ๒๕ ม. นี่ผมว่าไกลไปนะครับ...ผมยิงแค่ ระยะ ไม่เกิน ๑๕ ม. ครับ ..แบบว่า ไม่ค่อยแม่น... ขำก๊าก
tahranpran4508
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #144 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 07:28:39 AM »

นอกจากสไตเออร์แล้ว ขนาด 9 มม. ที่ สน.อส. ยังมีอะไรบ้างที่ยังพอจะตัดสดได้บ้างครับ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #145 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 08:03:17 AM »

นอกจากสไตเออร์แล้ว ขนาด 9 มม. ที่ สน.อส. ยังมีอะไรบ้างที่ยังพอจะตัดสดได้บ้างครับ

เบเรตต้า คูก้า

เบเรตต้า 92 FS (อันนี้ไม่แน่ใจลองสอบถามอีกที)

อาร์มสกอร์

ชู้ตเตอร์

ซีแซด

เท่าที่ทราบมีแค่นี้ครับ  Wink
birdwhistle...รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #146 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 08:03:16 AM »

คุณสิงห์(ไม่)บ้า ครับสนาม ม.พัน 4 เกียกกาย ระยะเป้าเหล็กมัน 25 ม.  ที่จริงไกลกว่า 25 ม. เพราะมันอยู่เลยแนวเสา 25 ม.หน่อยนึง

ที่น่ากลัวคือมุมตั้งมันแทบจะ 90 องศา เวลายกตั้งต้องค่อย ๆตั้งและค่อย ๆ ปล่อยมือ ไม่งั้นมันล้มกลับมาทับหัวคนตั้งครับ รูปคนเหล็กหนาเกือบ 3/8 นิ้ว ถ้าโดนทับหัวท่าจะแย่

เมื่อมั่งมี มิตรมากมาย มาหมายมอง  
เมื่อมัวหมอง มิตรมอง เหมือนหมูหมา
ไม่มั่งมี มิตรมากมาย ไม่มีมา
แม้มอดม้วย มิตรหมูหมา ไม่มามอง
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #147 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 08:11:05 AM »

สวัสดีครับ พี่หวีด .. โห...ถ้าเป้าเหล็กรูปคนหล่นทับ นี่คงแย่แน่ๆ และเป็นข่าวดัง..อีกต่างหาก . ขำก๊าก
ถ้าเป็นคนจริง ๆ ..สาว ๆ สวย ๆ ก็ว่าไปอย่าง... ยิ้มีเลศนัย
suchad08
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #148 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 09:58:48 PM »

สไตเออร์ จะไปตัดสดที่ สน.อส.จะยังมีอยู่อีกหรือเปล่า ได้ ป.3 มาแล้ว
โทรไปที่ สน.อส.ไม่มีคนรับโทรฯเลยครับ
deang
Sr. Member

คะแนน 72

....

« ตอบ #149 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 12:06:46 AM »

Ummmm

ชั่วโมงนี้ เป็นของ Steyr จริง ๆ ............ ผม รอ 75B ที่ สนอส 2 ปี เต็ม ๆ ไม่มา ......... กลายเป็น ... ผมโชคดี ตะหาก ... Steyr เป็นคำตอบ สุดท้าย

จาก ภูมิหลัง ในด้าน    engineering production  แล้ว ........ steyr    มีความหลากหลาย เช่นเดียว กับ TATA engineering  HITACHI   GE   westing house

ดังนั้น มาตรฐาน เชิง วิศวกรรม และความหลากหลาย ของ design  ย่อมต่างไปจาก โรงงาน ที่มี product ประเภทเดียว  อย่าง โรงงาน ผลิต ปืน ทั่ว ๆไป

เมื่อวาน ผมเพิ่ง เจอ รถดับเพลิง    STEYR ที่สถานีดับเพลิง ใกล้ สถานีรถไฟ สามเสน ครับ .... งง

FBook   prasop tongtawat
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12
  พิมพ์