๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 02:34:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แก๊สน้ำตา  (อ่าน 3170 ครั้ง)
Akira
Full Member

คะแนน 41

กิ๊ว.....กิ๊ว....

« เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2007, 01:35:44 AM »

ไม่ทราบว่ามันทำงานอย่างไรครับ  เข้าใจเอาเองว่าเวลามันสัมผัสแล้ว ก็แสบจมูก แสบตา จนน้ำตาไหล  หัวเราะร่าน้ำตาริน เหมือนโดนสเปย์พริกไทหรือปล่าว  ออกฤทธิ์นานมั๊ยครับ

อีกอย่างเวลาสลายชุมนุม หรือพวกจับคนเป็นตัวประกัน น่าใช้แก๊สหัวเราะเนอะ  จะได้ไม่กระทบกระทั่งกัน  อารมณ์ดีแล้วก็ต่างฝ่ายต่างกลับบ้าน อิอิอิ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2007, 01:39:51 AM โดย Akira » บันทึกการเข้า

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2007, 05:06:54 AM »

555 อารมณ์ดีตอนดึกๆ ......

jamin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 9

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2007, 05:18:41 AM »

พี่ปูตื่นมาฉี่ตอนเช้ามืด ......  อิ อิ
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2007, 06:14:56 AM »

แก๊สน้ำตา (Tear gas)   ........................... Grin
            แก๊สน้ำตา เป็นแก๊สที่ทำให้มีการระคายเคืองต่อเยื่อบุตา (Conjuntiva) และแก้วตาดำ (Cornea) ทำให้มีน้ำตาไหลออกมาก ตาจะเคืองอย่างมาก นัยน์ตาจะปิดและถ้าลืมตาขึ้นมาน้ำตาจะไหลออกมาอีก จึงต้องหลับตาแน่นต่อไป เยื่อบุตาจะแดงและแก้วตาดำจะบวม
            ถ้ามีการสูดหายใจแก๊สน้ำตาเข้าไป จะทำให้มีการระคายเคืองต่อเยื่อบุจมูก หลอดลมและปอด ทำให้ ผู้ป่วยสำลัก มีอาการไอและจาม ถ้าเป็นมากอาจถึงหลอดลมอักเสบและปอดอักเสบได้

[URL=h
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2007, 06:03:31 PM »

ไม่ทราบว่ามันทำงานอย่างไรครับ  เข้าใจเอาเองว่าเวลามันสัมผัสแล้ว ก็แสบจมูก แสบตา จนน้ำตาไหล  หัวเราะร่าน้ำตาริน เหมือนโดนสเปย์พริกไทหรือปล่าว ออกฤทธิ์นานมั๊ยครับ

อีกอย่างเวลาสลายชุมนุม หรือพวกจับคนเป็นตัวประกัน น่าใช้แก๊สหัวเราะเนอะ  จะได้ไม่กระทบกระทั่งกัน  อารมณ์ดีแล้วก็ต่างฝ่ายต่างกลับบ้าน อิอิอิ Grin

คงต้องใช้ต้นอัญชามั้งครับ  สารสกัดจากต้นอัญชา  Cheesy Cheesy

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2007, 02:00:43 PM »

ผมมันคนชอบทดลอง... เคยเอาพริกป่นผสมกับดินดำ... อัดลงในกระบอกแบบไม่ค่อยแน่น... กะว่าให้มันค่อยๆ เผาไหม้แบบเดียวกับควันสัญญาณ... ต่อสายชนวน... จุด... ปรากฏว่าทั้งไอทั้งแสบตากันทั้งกลุ่มครับ... นักประดิษฐ์มือซน(ผมเอง)ก็เจอด้วย... ตอนนั้นเข็ดเลย...
หน้า: [1]
  พิมพ์