๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 05:24:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตัดหัว .22 LR  (อ่าน 19054 ครั้ง)
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 30, 2005, 10:39:00 AM »

ผมว่า จขกท คงมีกิจการบ่อกุ้งหรืออะไรซักอย่างที่มีความจำเป็นต้องยิงลงน้ำ
เช่นครอบครัวลุงผมทำบ่อกุ้ง....พอกาน้ำลงแต่ละทีกินกุ้งไปไม่ใช่น้อย(ดำหนึ่งครั้งจะมีกุ้งติดปากมา2-3ตัว)
ทั้งนำเชื้อโรคที่มาจากการขับถ่ายลงไปในบ่อ...จึงจำเป็นต้องกำจัด

เลือกกินของแพงซะด้วย   Wink ลงที 2-3 ตัว วันนึงหลายตัว หลายที ก็หลายกิโลครับ  หายไปวันนึงหลายตังค์ครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน
ครับถูกต้อง....คนที่ทำบ่อกุ้งจะรู้ซึ้งถึงกาน้ำและเป็ดน้ำได้ดี
อ้างถึง

ใช้ลูกกรด .22 ยิง  Huh
หากไม่ถูก  กระสุนจะไปถึงไหนครับ ?
เป็นผมใช้กระสุนลูกซองเป้าบิน

CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 30, 2005, 10:40:34 AM »

ขัดห้างยิงดีกว่าลูกซองทีละ 20 ลูกกรดทีละสลึง ผมว่าถ้าไม่ยิงมุมแหลมมากคงไม่เป็นไร

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 30, 2005, 05:50:42 PM »

ไม่ต้องไปตัดหัวกระสุนออกหรอกครับ ใช้ลูกหัวมนนั่นแหละยิงไปเถอะครับ ผมยิงมาไม่รู้ว่ากี่พันนัดแล้ว ทั้งกระสุนความเร็วสูง ความเร็วมาตรฐาน ยังไม่เคยแฉลบสักครั้ง  หากคุณตั้งศูนย์กล้องดี ๆ แล้ว หากยิงถูกตัวนก กระสุนมันก็จะทะลุตัวนกลงน้ำเองแหละครับ  การยิงปืนลงน้ำโอกาสที่กระสุนจะแฉลบมีน้อยมาก น้อยกว่าการยิงใส่กิ่งไม้แห้ง ก้อนหิน หรือโลหะแข็ง ๆ มากครับ  หากผมอยู่ใกล้ ๆ ผมจะไปยิงให้ดู...ฮ่า ๆ เสียดายอยู่ไกลไปหน่อย

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 30, 2005, 06:58:38 PM »

จากหนังสือครับ ... Mafia สมัยเก่าใช้กระสุนบากหัว ไม่ทราบว่าบาก 2 หรือ บาก 4 เรียกว่า Dum Dum Bullets เพื่อให้เป็นสภาพหัวรูปัจจุบัน
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2005, 05:57:32 PM »

Grin Grin สรุปแล้วขัดห้าง(สูงๆหน่อย)นั่งยิงดีกว่านะครับคุณวสุระยะ 5-6สิบเมตรไม่พลาดหรอกครับได้ตัวแล้วโพสมาเล่าให้ฟังหน่อยนะครับเดี๋ยวจะให้สูตรเด็ดๆทำขายได้มากกว่ากุ้งอีกแนะ Grin Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
Nirute
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

si vis pacem para bellum

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2005, 06:45:21 PM »

หาปืนลม อย่างแรงๆ เช่น เดียน่า 52  เพิ่มอีกซักตัวดีไหมครับ 
ปืนลมเอาไม่อยู่หรอกครับคุณโทน....ขนาดนกพิราบถ้าไม่ยิงหัวหรือเข้ากล้ามเนื้ออกจังๆยังไม่ค่อยอยู่
นี่เป็ดน้ำยิงหัวบ่อท้ายบ่อเลยระยะห่างมาก...และอีกอย่างพวกกาน้ำหรือเป็ดน้ำกระสากลิ่นได้เร็วเข้าใกล้ยาก
Grin ตัวนี้เอาอยู่ครับ กระสุนไม่แพงกล่องนึง250 นัด รคาคา 45 บาท

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2005, 07:46:43 PM »

หาปืนลม อย่างแรงๆ เช่น เดียน่า 52  เพิ่มอีกซักตัวดีไหมครับ 
ปืนลมเอาไม่อยู่หรอกครับคุณโทน....ขนาดนกพิราบถ้าไม่ยิงหัวหรือเข้ากล้ามเนื้ออกจังๆยังไม่ค่อยอยู่
นี่เป็ดน้ำยิงหัวบ่อท้ายบ่อเลยระยะห่างมาก...และอีกอย่างพวกกาน้ำหรือเป็ดน้ำกระสากลิ่นได้เร็วเข้าใกล้ยาก
Grin ตัวนี้เอาอยู่ครับ กระสุนไม่แพงกล่องนึง250 นัด รคาคา 45 บาท

Grin ปืนอะไรครับ เห็นแล้วอยากได้บ้างจัง  Grin
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2005, 08:53:55 PM »

Grin ปืนอะไรครับ เห็นแล้วอยากได้บ้างจัง Grin
Grin Grinนั่นนะซีบอกหน่อย Grin Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2005, 11:29:39 PM »

Grin ปืนอัดลมแน่ๆล่ะคับ ว่าแต่รุ่นไหนเนี๊ยะ...  Huh
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2005, 11:40:38 PM »

ระยะยิง 50-70 เมตร เอาอยู่หรือครับ

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2005, 10:11:38 AM »

อ้างถึง
อ้างถึง
ทำที่ไหนครับฝีมือดีจัง ติดกล้องด้วย Wink

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2005, 10:24:13 AM »

แล้วทำไมต้องเอาไปยิงล่ะครับ Huh
ผมว่า จขกท คงมีกิจการบ่อกุ้งหรืออะไรซักอย่างที่มีความจำเป็นต้องยิงลงน้ำ
เช่นครอบครัวลุงผมทำบ่อกุ้ง....พอกาน้ำลงแต่ละทีกินกุ้งไปไม่ใช่น้อย(ดำหนึ่งครั้งจะมีกุ้งติดปากมา2-3ตัว)
ทั้งนำเชื้อโรคที่มาจากการขับถ่ายลงไปในบ่อ...จึงจำเป็นต้องกำจัด

เลือกกินของแพงซะด้วย   Wink ลงที 2-3 ตัว วันนึงหลายตัว หลายที ก็หลายกิโลครับ  หายไปวันนึงหลายตังค์ครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน
ครับถูกต้อง....คนที่ทำบ่อกุ้งจะรู้ซึ้งถึงกาน้ำและเป็ดน้ำได้ดี

.......รู้ว่ารสชาดเนื้อของมันอร่อยขนาดไหน  น้ำลายหก น้ำลายหก....... Shocked Shocked หัวเราะร่าน้ำตาริน
อะโห.....ครูดำพูดตรง น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
นี่ซิลูกผู้ชายตัวจริงกระทิงแดง

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2005, 12:51:15 PM »

ยิงยากนะครับนกเป็ดน้ำเนี่ยมันฉลาดพอดูถ้าเห็นคนไม่ทีปืนมันไม่หนี    แต่พอเห็นว่าถือปืนมานะเข้าใกล้ไม่ได้เลย    มันลอย  อยู่ในวังกุ้งมันจะค่อยๆถอยห่างออกไปออกไป   และแต่ละวังไม่ได้เล็กๆ    พอเราเข้าใกล้มันก็ถอยห่าง     และอีกอย่างผมคิดว่าเป้าที่อยู่ในที่โล่งกว้างมากๆแลอยู่ไกลๆนั้นมันคำนวนระยะห่างลำบากเหมือนกันนะครับ       เคยขนลูกไป 200 นัด   ได้นกเป็ด  4-5 ตัวเท่านั้น   ถ้าเป็นปืนลูกซองคงจะได้กินมันยากระยะกระสุนมันจำกัดด้วยได้ไม่กี่สิบเมตรเอง   ที่ผมเคยยิงก็ในระยะราว70-80  เมตร   เข้าใกล้มากก่วนี้ไม่ได้   และถ้ายิงถูกไม่จังถ้ามันมุดน้ำไม่ต้องไปงมครับหาไม่เจอมันดำอึดจริงๆ
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2005, 02:08:11 PM »

Grin ปืนอะไรครับ เห็นแล้วอยากได้บ้างจัง  Grin

ปืนอัดลมไทยประดิษท์ครับเมื่อก่อนเคยหิ้วไปยิงนก ยิงกระรอกอยู่  ลำกล้องธรรมดานี่แหละ แล้วก็ทำถังเก็บลมไว้ใต้โครงปืน ต่อท่อยางไว้กับที่สูบลมจักรยานมือถือ ถังเก็บลมต้องมีวาวล์ปิดกันลมออกด้วย เวลาจะยิงก็สูบลมซะ แล้วใส่ลูกรู้สึกว่าจะเป็นลูกปืนรถจักรยานนะครับ อธิบายต่อไม่ได้แล้วคับเพราะจำไม่ได้ หัวเราะร่าน้ำตารินระยะ15-20เมตรหวังผลได้ครับ ไกลกว่านั้นผมว่าเอาไม่อยู่หรอก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
wasu
อย่าใช้ปืนคู่กับอารมณ์
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2005, 05:57:17 PM »

อย่างที่คุณ nuttaphol ว่าถูกต้องทุกอย่างบ่อผมยาว 100 เมตร อย่างที่ผมลงกระทู้ไปถ้าจะยิงนกเป็ดน้ำเท่าที่สำรวจมากะว่าจะต้อนฝูงนกให้ลอยติดขอบบ่ออยู่หลังคันดินสูงให้เป็น back stop เผื่อกระสุนพลาดครับ ที่ว่า200นัด ลมหรือลูกกรดครับ ยังไงจะลงภาพให้ดูนะครับ จะได้ช่วยตัดสินใจได้ครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์