๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 09:05:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตัดหัว .22 LR  (อ่าน 19049 ครั้ง)
wasu
อย่าใช้ปืนคู่กับอารมณ์
Full Member

คะแนน 1

« เมื่อ: เมษายน 29, 2005, 10:41:06 AM »

เคยอ่านกระทู้บางท่านได้ให้ความเห็นในการยิงเป้าบริเวณพื้นที่น้ำ บอกว่าให้ตัดปลายหัวมนให้เป็นหัวตัดประมาณ 3 มิล ทำให้ลดการแฉลบของกระสุนลงได้ จริงเท็จแค่ไหนครับ ข้าน้อยอยากทราบจริงๆครับ  :Smiley
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 29, 2005, 11:16:14 AM »

ม่ายรู้จริงๆ...ใครรู้ช่วยตอบด้วยครับ...ถ้าจริงจะได้เอาลูก S/B ชนิดหัวตัดไว้ยิงเป็ดน้ำหรือยิงปลา
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 29, 2005, 11:35:38 AM »

แล้วทำไมต้องเอาไปยิงล่ะครับ Huh

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 29, 2005, 12:01:04 PM »

แล้วทำไมต้องเอาไปยิงล่ะครับ Huh

...สงสัยว่าอยากจะยิงแต่กลัวมันแฉลบ  เลยหาทางป้องกันครับ

...ผมว่าแม้มันอาจจะแฉลบน้อยลงบ้างจริงๆ  ก็ยังอันตรายอยู่ดี  Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 29, 2005, 12:08:55 PM »

...สงสัยว่าอยากจะยิงแต่กลัวมันแฉลบ  เลยหาทางป้องกันครับ

...ผมว่าแม้มันอาจจะแฉลบน้อยลงบ้างจริงๆ  ก็ยังอันตรายอยู่ดี  Smiley

น่านสิครับ ?  หลีกเลี่ยงอย่ายิงดีกว่า

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 29, 2005, 12:31:06 PM »

ผมว่า   100%  ยังแฉลบเหมือนเดิมการตัดหัวออกคงไม่ได้ช่วยอะไรหรอกครับ    แค่คิดก็เสี่ยงแล้ว
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 29, 2005, 12:38:54 PM »

สมัยเด็กๆเคยพิเรนครับใช้มีดคัตเตอร์บากหัวให้เป็นสี่แฉก ผลคือน้องๆหัวระเบิดครับ หากคิดจะยิงปลาบนผิวน้ำควรยิงให้มุมสูงเกิน 45 องศา  Grin

Wooddy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 29, 2005, 01:00:25 PM »

น่านสิครับ ?  หลีกเลี่ยงอย่ายิงดีกว่า

แฉลบแน่นอนครับ ผมเคยทดสอลมาแล้ว ลูก SBก็แฉลบครับ ทำตามอย่างที่พี่Choltitแนะนำหน่ะดีแล้วครับ ผมมานั่งคิดดูว่า ขนาดก้อนหินหนักๆแบนๆสักหน่อย ขว้างเฉียงๆมันยังแฉลบตั้ง2-3ครั้งเลย นับภาษาอะไรกับกระสุนปืนที่มีความเร็วเป็นพันกว่าฟุตต่อวินาทีจริงบ่? Grin Grin Grin เพื่อนผมเคยได้รับความรู้สึกแบบบอกไม่ถูก เมื่อตอนที่กระสุนแฉลบน้ำแล้วข้ามหัวเขาไป เสียงที่แหวกอากาศมันช่างน่าหวาดเสียวขนาดไหน (หมอบยิงนกเป็ดนี่แหละครับ) กรรมเกือบตามทันในพริบตาแล้วไหมหล่ะ
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 29, 2005, 02:05:38 PM »

ผมว่า จขกท คงมีกิจการบ่อกุ้งหรืออะไรซักอย่างที่มีความจำเป็นต้องยิงลงน้ำ
เช่นครอบครัวลุงผมทำบ่อกุ้ง....พอกาน้ำลงแต่ละทีกินกุ้งไปไม่ใช่น้อย(ดำหนึ่งครั้งจะมีกุ้งติดปากมา2-3ตัว)
ทั้งนำเชื้อโรคที่มาจากการขับถ่ายลงไปในบ่อ...จึงจำเป็นต้องกำจัด
BEAMSOUND
Sr. Member

คะแนน -462

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 29, 2005, 02:19:21 PM »

ทำหอคอยซิครับ Grin  แล้วก็ใช้ วิชา  sniper
ผมว่าจำเป็นต้องกำจัดนะ เจ้ากาน้ำ 
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 29, 2005, 04:06:18 PM »

หาปืนลม อย่างแรงๆ เช่น เดียน่า 52  เพิ่มอีกซักตัวดีไหมครับ 

....ตามล่า...อีตอแหล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 29, 2005, 04:18:13 PM »

หาปืนลม อย่างแรงๆ เช่น เดียน่า 52  เพิ่มอีกซักตัวดีไหมครับ 
ปืนลมเอาไม่อยู่หรอกครับคุณโทน....ขนาดนกพิราบถ้าไม่ยิงหัวหรือเข้ากล้ามเนื้ออกจังๆยังไม่ค่อยอยู่
นี่เป็ดน้ำยิงหัวบ่อท้ายบ่อเลยระยะห่างมาก...และอีกอย่างพวกกาน้ำหรือเป็ดน้ำกระสากลิ่นได้เร็วเข้าใกล้ยาก
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 220

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 29, 2005, 04:21:53 PM »

ผมว่า จขกท คงมีกิจการบ่อกุ้งหรืออะไรซักอย่างที่มีความจำเป็นต้องยิงลงน้ำ
เช่นครอบครัวลุงผมทำบ่อกุ้ง....พอกาน้ำลงแต่ละทีกินกุ้งไปไม่ใช่น้อย(ดำหนึ่งครั้งจะมีกุ้งติดปากมา2-3ตัว)
ทั้งนำเชื้อโรคที่มาจากการขับถ่ายลงไปในบ่อ...จึงจำเป็นต้องกำจัด

เลือกกินของแพงซะด้วย   Wink ลงที 2-3 ตัว วันนึงหลายตัว หลายที ก็หลายกิโลครับ  หายไปวันนึงหลายตังค์ครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน

ดอนเมือง​1
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 29, 2005, 04:30:56 PM »

สมัยเด็กๆเคยพิเรนครับใช้มีดคัตเตอร์บากหัวให้เป็นสี่แฉก ผลคือน้องๆหัวระเบิดครับ หากคิดจะยิงปลาบนผิวน้ำควรยิงให้มุมสูงเกิน 45 องศา Grin
              ตอนเด็กเหมือนกันยิงก้านลูกมะม่วงไม่ถูก เพราะไม่มีกล้อง ผมใช้วิธีเอามีดบากหัวเป็น4แฉก ยิงใกล้ๆหัวจุกนัดเดียวร่วง(ถุก) ถ้าไม่บากไม่ค่อยร่วง เคยตัดหัวยิงไม่ค่อยถูก เสียนน.  ตอนโตซื้อโรเฟิลต่อเขามาเจ้าของเดิมผ่าหัว FMJ ด้วยเลื่อยฉลุใม้อัด เวลายิงเป้าหมายเป็นสัตว์ หยองมาก.(ห้ามผ่า หัวดำ แดง บร็อนซ์ เขียว.)   ถ้า  ข้อความไม่เหมาะสมลบใด้ครับผม. ตกใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 29, 2005, 04:58:14 PM »

เลือกกินของแพงซะด้วย   Wink ลงที 2-3 ตัว วันนึงหลายตัว หลายที ก็หลายกิโลครับ  หายไปวันนึงหลายตังค์ครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน
ครับถูกต้อง....คนที่ทำบ่อกุ้งจะรู้ซึ้งถึงกาน้ำและเป็ดน้ำได้ดี
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์