๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 10:36:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตัดหัว .22 LR  (อ่าน 19047 ครั้ง)
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #75 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2005, 12:54:50 PM »

คุณกินเป็ดคุณว่าอร่อยไหม    เป็ดปักกี่ง    เป็ดโป้ยฉ่ายหรือเป็ดเทศ    เป็ดที่มีขายกันทั่วไปตามท้องตลาดถ้าคุณคิดว่าอร่อยขอบอกได้เลยชิดซ้ายไปเลย     เนื้อมันแน่นนุ่มไร้ไขมันทำอะไรกินก็อร่อยไปหมด(อย่าไปลองนะครับตอนนี้เขายิ่งอนุรักษ์กันอยู่) ต้องเป็นเป็ดแมนดารินนะครับถึงจะอร่อย    เป็ดผี   เป็ดทับแคไม่ต้องยิงหรอกเหม็นเขียวกินไม่อร่อย   คือเป็ดแมนดารินนี้ถ้ามันมีคู่เรายิงตัวใดตัวหนึ่งตายมันจะไม่หนีไปไหน    มันจะบินอยู่บริเวณคู่ของมันที่ถูกยิงตกมาตายทำให้เป็นเป้าได้ง่ายคือมันรักคู่ของมันมากมันจะไม่ยอมไปไหนเลยมันจะบินอยู่อย่างนั้นจนเราต้องสอยมันลงมาอีกตัว   นี่คือเป็ดที่ผมเคยยิงเมื่อก่อนนี้      แต่ตอนนี้ให้ผมยิงอีกผมจะไม่ยิงแล้วสงสารความรักของมันที่มันรักคู่ของมันมาก   เป็ดผี   เป็ดทับแคผมไม่รู้ว่าจะรักคู่มันเหมือนเป็ดแมนดารินรึปล่าว.    ผมเลิกยิงสัตว์ปีกมา17-18ปี เห็นจะได้   
Th@mes
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #76 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2005, 01:02:27 PM »

คุณ wooddy อยู่บาง'ม้าเหรอค่ะ บ่อกุ้งพะโล้อยู่ศาลาท่าทรายค่ะ (ก่อนถึงวัดเล็กน้อย) ถ้ามีโอกาสก็แบกลูกกรดเข้าไปได้เลยค่ะยินดีต้อนรับ

Grin Grinตกลงมันเป็นกกาน้ำหรือนกเป็ดน้ำ..หรือมันเป็นตัวเดียวกันแต่คนละชื่อ..ช่วยลงรูปให้ดูหน่อยครับ...ถ้าตัวไม่เล็กกว่าผลส้มผมว่า .22 ก็ควรจะได้ผลแล้วนะครบคุณวสุ..อีกอย่างมันไม่กลัวเสียงปืนเลยหรือครับ..แถวๆบ้านผมแค่นัดเดียวครับได้ตัวก็อยู่ถ้าไม่ถูกก็บินแตกเป็นฝูง..เดี๋ยวว่างๆจะไปช่วยครับ Grin Grin

เอาปืนไปยิงนกก็ไม่ได้กินกุ้งน่ะสิ    กุ้งอร่อยกว่าเยอะ    นกมันยังชอบเลย    ถึงแม้ ผมไม่ได้เป็นนก    แต่ก็ชอบกินกุ้งเหมือนกัน    และชอบตัวใหญ่ขนาด ห้าตัวสองกิโลด้วย     กุ้งแม่น้ำที่ตลาดบางปลาม้า   ร้านเจ้บ้วย  หรือป้าบ้วย   อยู่หน้าอำเภอบางปลาม้า   อาหารไทยในท้องถิ่นอร่อยมาก  เช่นต้มยำกุ้งแม่น้ำ   กุ้งเผา  หรือปลาม้าต้มยำ  อร่อยมาก   คุณพะโล้ไม่เห็นชวนสมาชิกไปกินกุ้งบ้างเลย   ชวนแต่ไปยิงนกเท่านั้น  กำไรนะจะบอกให้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2005, 04:20:01 PM โดย thames » บันทึกการเข้า
muk
Hero Member

คะแนน 182

« ตอบ #77 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2005, 01:22:15 PM »

ผมเคยได้ยินชาวฟาร์มกุ้งบ่นเรื่องคน 2 ขา หน้าด้านที่มากวาดกุ้ง...... ต้องใช้ปืนไล่เหมือนกันครับ  ยิงตรงๆ ก็ไม่ค่อยได้ ทำความเดือดร้อนกว่านกมาก

ไม่แน่ใจว่าคุณE_mail หรือเปล่าที่เคยเล่าประสบการณ์ให้ฟัง....มันมาก... Grin Grin Grin

ผู้ใช้ปืนเป็นผู้รับผิดชอบการกระทำทุกอย่างของตน มิใช่อุปกรณ์รับผิดชอบการกระทำของมนุษย์
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #78 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2005, 01:31:25 PM »

คุณกินเป็ดคุณว่าอร่อยไหม    เป็ดปักกี่ง    เป็ดโป้ยฉ่ายหรือเป็ดเทศ    เป็ดที่มีขายกันทั่วไปตามท้องตลาดถ้าคุณคิดว่าอร่อยขอบอกได้เลยชิดซ้ายไปเลย     เนื้อมันแน่นนุ่มไร้ไขมันทำอะไรกินก็อร่อยไปหมด(อย่าไปลองนะครับตอนนี้เขายิ่งอนุรักษ์กันอยู่) ต้องเป็นเป็ดแมนดารินนะครับถึงจะอร่อย    เป็ดผี   เป็ดทับแคไม่ต้องยิงหรอกเหม็นเขียวกินไม่อร่อย   คือเป็ดแมนดารินนี้ถ้ามันมีคู่เรายิงตัวใดตัวหนึ่งตายมันจะไม่หนีไปไหน    มันจะบินอยู่บริเวณคู่ของมันที่ถูกยิงตกมาตายทำให้เป็นเป้าได้ง่ายคือมันรักคู่ของมันมากมันจะไม่ยอมไปไหนเลยมันจะบินอยู่อย่างนั้นจนเราต้องสอยมันลงมาอีกตัว   นี่คือเป็ดที่ผมเคยยิงเมื่อก่อนนี้      แต่ตอนนี้ให้ผมยิงอีกผมจะไม่ยิงแล้วสงสารความรักของมันที่มันรักคู่ของมันมาก   เป็ดผี   เป็ดทับแคผมไม่รู้ว่าจะรักคู่มันเหมือนเป็ดแมนดารินรึปล่าว.    ผมเลิกยิงสัตว์ปีกมา17-18ปี เห็นจะได้   

เอื้อก สงสัยต้องไปลองกิน Shocked

ผมไม่นิยมฆ่าสัตว์อะไรเป็นการละเล่นหรอกครับ ปลาก็ไม่ตก แต่เพราะทุกวันยังกินสัตว์อยู่เลยรู้สึกว่ามีส่วนร่วมเท่าๆ กัน และยิ่งไปเห็นฟาร์มต่างๆ เลยคิดว่าถ้าสัตว์ที่เรากินมันอยู่แบบธรรมชาติมาก่อนแล้วเรา (คนล่าและคนกินอย่างผม) ไปฆ่ามากิน คงจะเป็นการดีกว่า แต่ที่สำคัญคือต้องไม่ทำลายระบบธรรมชาติหรือทำให้เกิดการเดือดร้อนในฝูงของมันนะครับ

แต่นกที่ใช้ลูกซองยิงไกลๆ น่าจะมีเม็ดตะกั่วค้างอยู่มั่ง ไม่ค่อยน่ากิน

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Wooddy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #79 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2005, 04:15:42 PM »

คุณ  wooddy  อยู่บาง'ม้าเหรอค่ะ บ่อกุ้งพะโล้อยู่ศาลาท่าทรายค่ะ (ก่อนถึงวัดเล็กน้อย) ถ้ามีโอกาสก็แบกลูกกรดเข้าไปได้เลยค่ะยินดีต้อนรับ

ขอขอบคุณคุณpaloที่เชิญครับ ผมเองไม่ได้อยู่สุพรรณครับ แต่เป็นเขยสุพรรณครับ ตามที่พี่ๆเพื่อนในกระทู้เล่ามา ส่วนตัวที่ยิงก็เพื่ออาหาร ถือว่าเป็นอาหารธรรมชาติ และขอยอมรับในการกระทำที่เป็นการเบียดเบียนสัตว์ ที่คุณNutapholพูดเลิกยิงมาตั้ง17-18ปีก็ถือว่าน่านับถือมากๆครับ ผมเองก็ไม่ทราบว่าเจ้าเป็ดแมนดารินคือเป็ดตระกูลไหน เพราะคำว่าแมนดาริน หมายถึงภาษาจีนกลาง ใช่เปล่าครับ แล้วเป็ดแดงกับเป็ดแมนดารินนี้ชนิดเดียวกันหรือเปล่าครับ? ถ้าใช่คราวหน้าจะได้หักห้ามใจ ผมเองก็เพิ่งทราบว่ามันรักกันมากขนาดนั้น นึกว่ามีแต่นกเงือก
        สำหรับคุณWasuเรื่องเทคนิคเกี่ยวกับปืน+กล้องเอาไว้ติดต่อหลังไมค์ก็ได้ครับ ว่ากันยาวพอสมควรนะครับ
moto
คิดดี ทำดี เชื่อมั่นในตัวเอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

ตี ตี ต๊า ตึ่ง ตึง ออม อ๊อม ตัวน้อยร้องเพลงลั่นป่า

« ตอบ #80 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2005, 06:21:16 PM »

ของผมว่ายิงแบบนี้แฉลบทุกทีครับจากประสบการณ์ ตอนแรกกะว่าหัวมันจะปักหรือหยุดตรงนั้น ไหนได้ยิงไปบางครั้งดังแป๊วววววววววววว(สรุปว่า หากยิงมุมแคบจะทำให้พิ้นน้ำเปรียบเป็นพื้นปูนได้ใช่ไหมครับ)

ไมตรีจิต แห่งมิตรภาพ
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์