๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 02:50:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตัดหัว .22 LR  (อ่าน 19056 ครั้ง)
wasu29
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 29, 2005, 06:54:46 PM »

ถูกต้องนะคร๊าบๆๆๆ Grin Grin Grin ตามที่คุณ TOY2495 ว่าไว้ล่ะครับ ผมเรียกว่าไอ้ตัวแสบ จอมมุดน้ำ กินทีหลายโลครับต่อตัวถ้าลงเป็นฝูงคงจะไม่ต้องพูดถึงครับ และ เจ้าเป็ดน้ำด้วย แต่ของผมโชคดีที่ว่า back stop มีหลายจุดในบริเวณบ่อ  คิดว่าถ้าจำเป็นยิงลงสูงกว่า45องศาคงจะต้องทำนั่งร้านสูงไว้ซะแล้ว จะเป็นไปได้ไหมครับ ผมมี back stop  อยู่ใกล้จุดยิงสูงประมาณ 2 เมตร และได้กล้องมาแล้วครับ โอกาสเสี่ยงมากน้อยแค่ไหนครับ กระสุนคิดว่าจะเอา CCI Standard ยิง เพราะดินขับไม่สูงมากเท่า HV
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 29, 2005, 07:00:20 PM »

กระสุนกระทบผิวน้ำ ไม่ว่าจะบากหัวแบบใด มันก็อันตราย ควบคุมไม่ได้อยู่ดี อันตราย อย่าเสี่ยงดีกว่า

สนุกได้หน่อยเดียว อาจทุกข์ไปตลอดชีวิต ถ้าไปโดนคนที่เรารัก

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 29, 2005, 07:05:14 PM »

ถูกต้องครับท่านวสุ
ยิงจากที่สูง อย่างนั้นทำนั่งร้านไว้
ผมเคยไปแถวๆ ที่หนึ่งที่เค้าวางฉากประกอบภาพยนตร์สงคราม
ทำแบบป้อมหอคอย มีหลังคาแบบนั้นแหละครับ ดูๆ ทำง่ายมาก
พื้นหอคอยสูงจากพื้นดินซัก4เมตรก็พอครับ

ส่วนการตัดหัวกระสุนออก3มม. น้ำหนักหายไปเท่าไหร่ครับ
หัว.22 ไม่ใหญ่มากนัก ตัด3มม. น้ำหนักหายไปก็15-20เปอร์เซนต์
หัวกระสุนเบากว่าเดิม ทำให้มีโอกาสแฉลบมากกว่าเดิมครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 29, 2005, 07:23:10 PM »

หากคิดจะยิง....เลือกวิธีที่ปลอดภัยที่สุดครับ Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 29, 2005, 07:42:01 PM »

หาปืนลม อย่างแรงๆ เช่น เดียน่า 52  เพิ่มอีกซักตัวดีไหมครับ 
ปืนลมเอาไม่อยู่หรอกครับคุณโทน....ขนาดนกพิราบถ้าไม่ยิงหัวหรือเข้ากล้ามเนื้ออกจังๆยังไม่ค่อยอยู่
นี่เป็ดน้ำยิงหัวบ่อท้ายบ่อเลยระยะห่างมาก...และอีกอย่างพวกกาน้ำหรือเป็ดน้ำกระสากลิ่นได้เร็วเข้าใกล้ยาก

เอาแค่ไล่มันนะครับ ไม่ได้เอาตาย เรื่องอึดนี้ต้องยอมรับว่านกพวกนี้อึดจริงๆ เคยเห็นเขายิงนกเป็ด  หาตัวไม่ได้  วันรุ่งขึ้นถึงเจอลอยเป็นซาก

ถ้าไม่สบายใจนัก  หาปืนลูกซองลำกล้องยาวดีกว่า  ใช้ลูกเป้าบิน ยิงมุมสูงขึ้นไปเลย ได้ตัวหรือไม่ก็ยังใช้เสียงไล่ ไปได้

....ตามล่า...อีตอแหล
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 29, 2005, 07:46:49 PM »

แล้วทำไมต้องเอาไปยิงล่ะครับ Huh
ผมว่า จขกท คงมีกิจการบ่อกุ้งหรืออะไรซักอย่างที่มีความจำเป็นต้องยิงลงน้ำ
เช่นครอบครัวลุงผมทำบ่อกุ้ง....พอกาน้ำลงแต่ละทีกินกุ้งไปไม่ใช่น้อย(ดำหนึ่งครั้งจะมีกุ้งติดปากมา2-3ตัว)
ทั้งนำเชื้อโรคที่มาจากการขับถ่ายลงไปในบ่อ...จึงจำเป็นต้องกำจัด

เลือกกินของแพงซะด้วย   Wink ลงที 2-3 ตัว วันนึงหลายตัว หลายที ก็หลายกิโลครับ  หายไปวันนึงหลายตังค์ครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน
ครับถูกต้อง....คนที่ทำบ่อกุ้งจะรู้ซึ้งถึงกาน้ำและเป็ดน้ำได้ดี

.......รู้ว่ารสชาดเนื้อของมันอร่อยขนาดไหน  น้ำลายหก น้ำลายหก....... Shocked Shocked หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2005, 07:51:10 PM โดย ครูดำ » บันทึกการเข้า
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 29, 2005, 07:49:03 PM »

แล้วทำไมต้องเอาไปยิงล่ะครับ Huh
ผมว่า จขกท คงมีกิจการบ่อกุ้งหรืออะไรซักอย่างที่มีความจำเป็นต้องยิงลงน้ำ
เช่นครอบครัวลุงผมทำบ่อกุ้ง....พอกาน้ำลงแต่ละทีกินกุ้งไปไม่ใช่น้อย(ดำหนึ่งครั้งจะมีกุ้งติดปากมา2-3ตัว)
ทั้งนำเชื้อโรคที่มาจากการขับถ่ายลงไปในบ่อ...จึงจำเป็นต้องกำจัด

เลือกกินของแพงซะด้วย   Wink ลงที 2-3 ตัว วันนึงหลายตัว หลายที ก็หลายกิโลครับ  หายไปวันนึงหลายตังค์ครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน
ครับถูกต้อง....คนที่ทำบ่อกุ้งจะรู้ซึ้งถึงกาน้ำและเป็ดน้ำได้ดี

.......รู้ว่ารสชาติเนื้อของมันอร่อยขนาดไหน  น้ำลายหก น้ำลายหก

รสชาด ครับครูดำ 5555  Grin เดี๋ยวนักเรียนจะแซวเอา Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
shadowofdawn
"Freed Mind"
Jr. Member
**

คะแนน 0

Shoot sharp,Aim Fast, and Clean,Poo Poo! N Flush!

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 29, 2005, 08:18:59 PM »

จุด TNT ซักแท่ง จบแหงๆ  Tongue
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 29, 2005, 08:22:05 PM »

จุดทีเอ็นทีเมื่อไหร่ เจ้าของบ่อกุ้งจบชีวิตแหงๆ
กุ้งตายหมด
แถมบ่อข้างเคียงของเพื่อนพลอยตายตาม

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 220

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 29, 2005, 11:13:59 PM »

จุด TNT ซักแท่ง จบแหงๆ  Tongue

จุด TNT ที่บ่อกุ้ง HuhHuh   คล้ายๆกับจุดประทัดโยนเข้าเล้าไก่ไข่ครับ    หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  ถ้าเจ้าของบ่อกุ้งคิดจะจุดในบ่อของตัวเอง ก็คงจะต้องนอนกอด TNT ตอนจุดครับ จุดแล้วจะได้ไม่ต้องมานั่งคิดมาก   โดนชก โดนชก

ดอนเมือง​1
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 30, 2005, 12:02:27 AM »

Grin ลูกซองล่ะคับ เวิร์คกว่าไหม...  Grin
berm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 14

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 30, 2005, 07:37:43 AM »

หุ่นไล่กาเอาไม่อยู่แล้วเหรอครับ
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 220

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 30, 2005, 08:04:22 AM »

หุ่นไล่กาเอาไม่อยู่แล้วเหรอครับ

นกเดี๋ยวนี้ก็มีการพัฒนาความคิดแล้วครับ  คิดว่าบรรพบุรุษนกคงจะสอนใหม่แล้ว  หุ่นไล่กา  อีกาไปเกาะใหล่ แล้วถ่ายใส่ 

บินจากไปอย่างไม่สนใจใยดีครับ   Grin Grin

ดอนเมือง​1
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 30, 2005, 09:06:28 AM »

Grin ลูกซองล่ะคับ เวิร์คกว่าไหม...  Grin
Grin Grinคิดเหมือนกับผมเลยครับ ว่าลูกซองแน่นอนที่สุดครับระยะยิงไม่ไกลมาก แต่ราคาลูกปืนแพงครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 30, 2005, 10:21:13 AM »

นกเดี๋ยวนี้ก็มีการพัฒนาความคิดแล้วครับ  คิดว่าบรรพบุรุษนกคงจะสอนใหม่แล้ว  หุ่นไล่กา  อีกาไปเกาะใหล่ แล้วถ่ายใส่ 

บินจากไปอย่างไม่สนใจใยดีครับ   Grin Grin

...อันนี้เป็นปกติครับ  ตรงข้ามกับสัตว์ป่าในเขตที่คนไม่เคยเข้าไป  จะไม่ระแวงภัยเลย  ตามที่ทราบมา  Wink

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์