๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 03:24:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเปรียบเทียบ ระหว่าง P7 M8 กับ กล็อก 19  (อ่าน 49625 ครั้ง)
papa
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 07:01:02 PM »

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ Cheesy โอ้ยๆๆ..เกือบเสียเธอไปแล้ว...ผมจะนำเทคนิคต่างๆที่พี่ๆกรุณาแนะนำมาจะนำมาฝึกฝน
ให้คุ้นมือให้สมกับราคาปืนครับ.....ไก่ได้พลอยจริงๆเลยเราเนี่ย
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 07:07:19 PM »

เปรียบเทียบกันไม่ได้ครับ   คนละระบบ

เปรียบเทียบกันได้ที่ว่าเป็นปืนเหมือนกันเท่านั้นเอง

หากลองนึกภาพ   รถสปอร์ต  กับ  รถกระบะ  ทำนองนั้น

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 07:16:29 PM »

อยากได้   P 7 M 8  ครับ   น้ำลายหก.. อยากเฉย ๆ  ตังค์ไม่ค่อยมี    Embarrassed

""
peco
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 07:19:40 PM »

ผมมารอฟังครับ ผมมี p7 m 8 อยู่ 1 กระบอกครับแต่ผมยิงยังไงก็ไม่เข้าเป้า ยิงชุดละ 5 นัดมันจะต้องหายไป 2 นัดทุกทีมันคงไม่ใช่เข้ารูเดิมแน่ๆผมมั่นใจในฝีมือตัวเอง.. ตกใจ แต่ผมเคยขอยืม กล็อก 19 ของเพื่อนมายิงรู้สึกว่ามันคุมง่ายยิงง่ายคล้ายลูกโม่แล้วก็ไม่มีลูกหายด้วยครับอยู่ครบ 5 นัด ...แฮ่ๆ..เคยขอแลกปืนกันด้วย..ถ้ามีเทคนิคการยิง พี7เอ็ม 8 พี่ๆช่วยสั่งสอนหน่อยแถอะครับ โดยเฉพาะตอนบีบด้ามนะมันฝืนๆชอบกล ผมกะจะเอายางวงรัดซะให้รู้แล้วรู้รอดไปเลย ตอนนี้ผมคงเหมือนลิงได้แหวนหรือพลอยมั้งเนี่ย..มีของดีแต่ใช้ไม่เป็น

แนะนำให้ซื้อ ตัวบีบบริหารนิ้วมือ แบบนี้  http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=32504.0 

มาใช้ครับ  แก้ปัญหา บีบกริป ได้ตรงจุดครับ ลองบีบเล่น บ่อยๆ

แล้วลองยิง 5 นัด จะเข้า 2 นัดครับ     

ตามทีท่านพี่มะขึ่น ว่าเลยครับ  เรืองบีบกริป อย่าบีบจนหน้าเขียว พอบีบเข้าล็อคแล้ว ลองสังเกตุ มือเราสามารถ

คลายได้นิดหน่อยโดยที กริปจะไม่ดีดออกมาครับ เหมือนรู้สึกว่ามันเข้าล็อคแล้วมันจะล็อคเองหน่อยๆ ครับ

ปล . เมื่อ ไหร่เซียน Glock จะมา

Prinya T
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 07:32:42 PM »

เคยถามร้านปืน เขาบอกว่าถ้าสั่งมาตอนนี้ต้องขายแสนกลางๆครับ ซื้อแบร์ได้เลย
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 08:12:39 PM »

ใครสุดยอดกว่าใคร ก็แล้วแต่ความชอบของแต่ละบุคคล

แต่ทั้งสองกระบอก เหมือนกันอยู่อย่างคือ แต่ละกระบอก จะน้ำหนักไกเท่ากันทุกๆ นัดครับ   Smiley
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 08:21:39 PM »

....ผมเลือกกล็อคครับ  Grin 

.....เพราะหา P7 M8 ไม่ได้ หัวเราะร่าน้ำตาริน

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 08:39:45 PM »

ปี 39 คนขายแนะนำ HK P7M8  บีบยิง ไม่ยิงปล่อย ผมก็เอปืนอะไรยิงยาก

ไปคว้า เอา 5906 มา(จริงๆตั้งใจจะเอา 92Fs ) เพราะไม่มีที่หาข้อมูลเสียดายจริงๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 09:45:58 PM »

ผมเคยไปอบรมยิงปืนเบื้องต้นที่หนึ่ง
มี จนท.จากอรินทราช มาช่วยอบรม
แกพก P7 M8 มาด้วย (ไม่แน่ใจนะครับ แต่แกบอกว่าเป็นของหลวง)
ส่วนตัวแกบอกว่า ผมไม่พกหรอก glock ตัวนี้(P7 M8)แม่นกว่าเยอะ
อ่านจากพี่มะขิ่นเลยนึกขึ้นได้

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 09:49:53 PM »

ผมเคยไปอบรมยิงปืนเบื้องต้นที่หนึ่ง
มี จนท.จากอรินทราช มาช่วยอบรม
แกพก P7 M8 มาด้วย (ไม่แน่ใจนะครับ แต่แกบอกว่าเป็นของหลวง)
ส่วนตัวแกบอกว่า ผมไม่พกหรอก glock ตัวนี้(P7 M8)แม่นกว่าเยอะ
อ่านจากพี่มะขิ่นเลยนึกขึ้นได้

สยป.ตร. ใช่ไหมครับ

อรินทราช ใช้ HK P7M8 เป็นอาวุธประจำมือครับ(ของหลวง)..............แต่ผมคิดว่ามีปืนแบบอื่นๆด้วย เพียงแต่ผมยังไม่เห็นเท่านั้น...............

เรื่องแม่นกว่าหรือไม่ ผมไม่ขอออกความเห็นครับ .............คนยิงแม่น ปืนอะไรก็แม่นครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 09:58:45 PM »

Grin ขอชม ปืน ประจำตัวของพี่มะขิ่นได้ ไหมครับ

ปกติพี่ติดปืนไปด้วยพี่ใช้แม็กสำรองกี่อันครับ

ขอบคุณครับ

m1
อันความรักกรุณาเมตตาปราณีย่อมไม่มีสิ่งใดมาเทียบได้
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

อันความรักกรุณาเมตตาปราณีย่อมไม่มีสิ่งใดมาเทียบได้

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 10:04:16 PM »

ถ้าเปรียบเทียบผมขอเปรียบเทียบกับการคุ้มค่าเงินที่เสียไปครับกล็อคถือเป็นปืนที่คุ้มค่ากระบอกหนึ่งครับ เบา  ทนต่อสนิมได้ดี  มีชิ้นส่วนน้อยชิ้น  จุลูกได้เยอะ อะไหล่แต่งเพียบ  ถอดล้างง่ายที่สุดและจับได้ถนัดในมือคนไทยโดยเฉลี่ย  แม่นยำแบบเหลือเชื่อ(เห็นหลวมๆแต่แม่น) เรื่องความปลอกภัย ขึ้นลำแล้วซื้อที่บล็อคไกมาใส่ก็ไว้ใจได้หรือผมเคยเห็นโฆษณาใส่เซฟให้กล็อคโดยต้องเซาะหลังโกรงไกครับ เคยมีผู้ชำนาญเรื่องปืนกล่าวไว้ว่า กล็อคคือเครื่องมือที่ใช้ยิงกระสุนที่ดีมาก -ในบรรดาปืนเกาะกล่องกล็อคไว้ใจได้ดีมาก  ไม่เลือกกระสุนขอเป็นขนาดเดียวกัยที่ใช้และไม่ด้านยิงได้หมด ราคาถูก
 ถ้าต้องการปืนใช้งานสุดคุ้มกล็อคต้องติดอันดับต้นๆครับ  ถ้าจะให้เทียบกับHK ก็ต้องมีคำถามว่าถ้ารู้ว่าจะต้องลุยคุณจะใช้ปืนอะไรครับถ้าตัดเรื่องราคาออกไปนะครับ   HKเหมาะสำหรับชื่นชมงานที่ปราณีต มีความแบนบางพกซ่อนปลอดภัย
กล็อคเหมาะกับงานต่อสู้ทุกสถานะการณ์
เหมือนเอารถกระบะมาเปรียบเทียบกับรถเก๋งครับ  มันใช้งานคนละแบบ  ข้อเสียของกล็อคที่มีกล่าวถึงนะครับ ในสไลด์ตรงช่องเข็มแทงชนวนแตกได้ถ้ายิงแห้งมากๆ ลำกล้องแบบเหลี่ยมบิดมีความแม่นยำเพิ่มความเร็วกระสุนกว่าแบบร่องเกลียวแต่ไม่ชอบลูกหัวตะกั่วล้วน ไม่มีเชฟ(แต่ซื้อใส่ได้)
ข้อดี  พลาสติคไม่เป็นสนิมไม่อมความร้อน-เย็น ผมว่าในอนาคตถ้ามันพังอาจใช้คาร์บอนเคฟลาร์ทำขึ้นได้  มีชิ้นส่วนน้อย มีรางสไลด์ที่โครงปืนเล็กๆ4อันสั้นๆลดการฝืดของสิ่งสกปรกเวลามีฝุ่นหรือทรายเข้าไป ชิ้นส่วนทุกชิ้นทนสนิมได้ดีเช่นศูนย์เป็นพลาสติคจึงไม่ต้องกลัวซีดและเป็นสนิมถึวพังไปก็ตัวไม่กี่บาท ไกปรับแต่งได้ง่ายมาก อะไหล่หาได้แทบทุกชิ้น แม้กระทั่งแม็กก็เป็นพลาสติคเลยไม่ต้องห่วงเรื่องสนิม

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2007, 09:39:09 PM โดย m1 » บันทึกการเข้า

อันความรักกรุณาเมตตาปราณีย่อมไม่มีสิ่งใดมาเทียบได้จะให้หลั่งรดลงผื้นนาจะไปนำไปพากันมาจากไหนในหัวใจของชายคนชื่อมะโหนกทบทวนมาถึงบทสุดท้ายอโหสิกรรมหลับให้สบายนิ้วสอดโกร่งไกส่งหัวตะกั่ว
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 10:04:48 PM »

Grin ขอชม ปืน ประจำตัวของพี่มะขิ่นได้ ไหมครับ

ปกติพี่ติดปืนไปด้วยพี่ใช้แม็กสำรองกี่อันครับ

ขอบคุณครับ

ตอนนี้ผมไม่ได้ใช้ P7 ติดตัวแล้วครับ...........เก็บอย่างเดียว

ตอนที่ใช้งานลงไปในพื้นที่ ผมใช้แม๊ก 5 อันครับ..............กระสุนน้อยก็แบบนี้ครับ ต้องพกแม๊กหลายๆอัน................

ตอนนี้ผมก็ใช้ปืนโครงโพลิเมอร์.............ตามกระแสแล้วครับ Wink

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 10:11:32 PM »

เท่าที่ทราบ หน่วย SEAL ของ กองทัพสหรัฐ ใช้ HK

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 10:16:41 PM »

Grin ขอบคุณครับ พี่มะขิ่น ผมเดาเอาว่า โพลิเมอร์ของพี่ ก็ยังคง เป็น HK ใช่เปล่าครับ

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 12
  พิมพ์