๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 01:43:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเปรียบเทียบ ระหว่าง P7 M8 กับ กล็อก 19  (อ่าน 49619 ครั้ง)
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 05:43:40 PM »

ผมว่าสองตัวนี้เปรียบกันไม่ได้เลย คนละเกรดครับ P7M8ดีกว่าเยอะเหมือนเปรียบของตลาดกับของแบรนเนมอะไรแบบนั้น ข้อเสียเดียวที่พบของP7M8ก็คือปลอกที่คายออกมาจะมีรอยที่ปลอกทุกปลอกและจุแค่8+1ครับ

P7มีแต่ปืนเก่า ส่วนGlockมีทั้งใหม่และเก่า....ถ้าเอาGlockใหม่เทียบกับP7 ที่เห็นขายๆกันอยู่ราคาไม่ต่างกันเยอะมากแบบเมืองนอกครับ...

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
papa
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 05:55:22 PM »

ผมมารอฟังครับ ผมมี p7 m 8 อยู่ 1 กระบอกครับแต่ผมยิงยังไงก็ไม่เข้าเป้า ยิงชุดละ 5 นัดมันจะต้องหายไป 2 นัดทุกทีมันคงไม่ใช่เข้ารูเดิมแน่ๆผมมั่นใจในฝีมือตัวเอง.. ตกใจ แต่ผมเคยขอยืม กล็อก 19 ของเพื่อนมายิงรู้สึกว่ามันคุมง่ายยิงง่ายคล้ายลูกโม่แล้วก็ไม่มีลูกหายด้วยครับอยู่ครบ 5 นัด ...แฮ่ๆ..เคยขอแลกปืนกันด้วย..ถ้ามีเทคนิคการยิง พี7เอ็ม 8 พี่ๆช่วยสั่งสอนหน่อยแถอะครับ โดยเฉพาะตอนบีบด้ามนะมันฝืนๆชอบกล ผมกะจะเอายางวงรัดซะให้รู้แล้วรู้รอดไปเลย ตอนนี้ผมคงเหมือนลิงได้แหวนหรือพลอยมั้งเนี่ย..มีของดีแต่ใช้ไม่เป็น
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 05:58:09 PM »

ไม่ชอบก็ขายสิครับ P7M8 ขายแล้วซื้อกล็อค 19 สบายๆครับ

Grin Grin Grin Grin
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 06:02:17 PM »

ผมชี้ข้อดี ข้อเสีย ของ HK P7M8 ให้ทราบก็แล้วกัน...........ตามประสบการณ์ที่ผมใช้ปืนรุ่นนี้มา ทั้งพกพาปกติแบบชาวบ้านทั่วๆไป และ ใช้ในงานแบบเตรียมพร้อม..........

จุดธูปเรียกเซียน Glock ผู้ชำนาญไม่ยักมา..........สงสัยเปิดตำราอยู่

ก่อนอื่นต้องกล่าวว่า ถ้าจะใช้ P7 แบบ พวก 9 ลูกดก แบบสาดไว้ก่อน พ่อสอนไว้ เลิกคิดได้ ไปใช้ปืนรุ่นอื่นที่จุเยอะๆ...........ถ้าใช้แบบลุยๆ ชุ่ยๆ ไม่ต้องดูแล ก็เลิกคิด.............ถ้าจะใช้ปืนที่หาอะไหล่/อุปกรณ์แต่งได้ง่ายๆ ก็เลิกคิด...............และถ้าจะหาปืน 9 มม. ราคาถูกใช้ ก็เลิกคิดเช่นกัน............

แต่ถ้าจะใช้ปืน 9 มม. แบบแปลกๆ แพง ฝึกเยอะกว่าชาวบ้านเพราะระบบวุ่นวาย  แต่โคตรแม่น...........ก็กระบอกนี้

ข้อดี............

งาน วัสดุ การเก็บรายละเอียด ถือว่าสวยงามและ ประณีต.......ใช้วัสดุชั้นดี เหล็กชั้นดี ...........รมดำด้วยงานที่สวยงามและทนทานมาก............

มีขนาดกระทัดรัด ..........เป็นปืนขนาด  Full Size ลำกล้องยาว 4.16 นิ้ว หกเหลี่ยมบิดตัวในมิติเดียวกับ compact รุ่นอื่นๆ..........แบนและบางพอสมควร พกซ่อนเนียน พกนอก ดี

ถอดประกอบแบบปกติ..........ง่ายมาก  มีชิ้นส่วนแค่สามชิ้น คือ โครงปืน(ซึ่งลำกล้องติดอยู่ด้วย)..........สปริงรีคอย และ สไลด์.............ถอดโดยกดปุ่มบริเวณที่เดียวกับเซฟ1911......แล้วดึงสไลด์- ยกขึ้น.........แล้วดันออกทางด้านหน้า.....ก็เรียบร้อย...........ถือว่าถอดแบบปกติได้เร็วมาก

ความแม่นยำสูงมาก...............ไกซิงเกิลล้วนๆ หลุดคม...........รีคอยปืนถอยหลังมาตรงๆ เพราะลำกล้องอยู่แนวต่ำติดกับโครงปืน.............สามารถใช้แนวข้างของสไลด์ เป็นแนวเล็งแทนศูนย์แบบยิงเร็วได้ดีมาก.............

การปลดซองกระสุน...........อยู่ที่ใต้โกร่งไกด้านหลัง ...........ใช้ได้ดีทั้งผู้ที่ถนัดซ้ายและขวา.............ปลดซองกระสุนเปล่าเมื่อสไลด์ค้าง จะพุ่งออกมาทันที...........จุดสำคัญคือ เมื่อใส่ซองกระสุนใหม่แล้ว บีบกริ๊บ สไลด์จะปิดทันทีพร้อมขึ้นเข็มฯ ยิงได้ทันที โดยไม่ต้องใช้นิ้วโป้งซ้ายหรือหัวแม่มือขวา มากดคันค้างสไลด์ให้ปลดตัว(ถึงจะกดก็กดไม่ได้ เพราะหลบตัวอยู่)............ถือว่าเป็นปืนที่ปลด-บรรจุซองกระสุนได้เร็วมากรุ่นหนึ่ง...........

การคัดปลอก สม่ำเสมอที่สุด เท่าที่ผมเคยยิงปืนพกหลายๆแบบมา................คัดปลอกออกทางขวาด้านหลัง ไกลมาก 4-5 เมตรจากผู้ยิง และเป็นแนวเดียวกันตลอด............

ใช้ระบบการยิงและนิรภัยในตัวเดียวกันในแบบที่ไม่เหมือนใคร..............คือต้องบีบกริ๊บเท่านั้น เข็มฯจึงขึ้น และ เป็นไกซิงเกิลล้วนๆ หลุดคมมาก...............สามารถขึ้นลำ และพกพาหรือหยิบขึ้นมาถือเตรียมพร้อมได้อย่างมั่นใจ ว่า ไม่ลั่นไปโดนกบาลเพื่อนร่วมงาน..............และหากจะยิงก็แค่บีบกริ๊บแล้วเหนี่ยว.............เลิกยิงก็ปล่อยกริ๊บ...............

เรือนเข็มแทงชนวน..........สามารถถอดได้โดยไม่ต้องใช้เครื่องมือช่วย........ไม่ต้องถอดปืนจากโครง...........ถอดออกแล้ว เหมือนสากกระเบือราคาแพงอันหนึ่งที่ใช้ได้แค่ขว้างกบาลอริเท่านั้น..........หมดสิทธิ์ยิงโดยชิ้นเชิง..............

อะไหล่..............หาได้ที่เดียวที่ไม่โดนฟันกบาล คือ HK Thailand ที่มีการบริการหลังขายยอดเยี่ยม ไม่ลอยแพลูกค้า.............

ขายง่าย......มีแต่คนหาและสู้ราคา (คนไม่สู้ราคา ประเด็นนี้ไม่เกี่ยว)

ข้อเสีย..........

แพงโคตรๆ......ที่อเมริกา ราคา 1500 กว่าเหรียญ...........ที่เมืองไทยพูดไม่รู้เรื่อง(กับพวกหน้าเงิน)..........

จุกระสุนน้อย แค่ 8+1 ................ไม่เหมาะสำหรับพวกที่อยากสาดอย่างเมามัน

อะไหล่.........แพง ถึงโคตรแพง แม๊ก 8 นัด ตัวละเกือบหรือ 3 พันบาท...........อุปกรณ์ตกแต่ง หายากสุดๆ แม้แต่ซอง ต้องสั่งตัด หรือวัดดวงเวลาไปซื้อว่ามีของหรือไม่.............

ไม่ถูกกับกระสุนหัวตะกั่วล้วนๆ(ตามคำแนะนำของคู่มือ)..............เพราะเศษตะกั่วอาจจะไปอุดตัน ท่อระบายแก๊ส ที่รังเพลิง ที่เจาะไว้ถึง 16 ช่อง.............

ทำความสะอาดวุ่นวาย(สำหรับพวกชุ่ยๆ)............เพราะนอกจากทำความสะอาดในส่วนที่เหมือนปืนอื่นๆแล้ว ต้องล้วงเข้าไปทำความสะอาดกระบอกสูบแก๊ส ใต้ลำกล้องด้วยเครื่องมือพิเศษที่ให้มากับปืน............รวมทั้งตัวลูกสูบที่ติดที่ปลายสไลด์.............

ยิงประมาณ 20 นัดขึ้น จะเริ่มร้อน.............บริเวณเหนือโกร่งไก ซึ่งเป็นที่อยู่ของห้องแก๊ส...........ถ้ดันทุรังยิงไปเรื่อยๆ ถึง 50-60 นัดจะร้อนมากจนจับแทบไม่ได้.............ต้องพักปืน(พักเพราะคนยิงร้อน ไม่ใช่ปืนเกเร)..................

ปลอกกระสุนจะทิ้งร่องรอยการเผาไหม้ของแก๊ส จำนวน 16 รอย รอบปากปลอกกระสุนไว้.............เป็นหลักฐานว่ายิงจาก P7 ...............ดังนั้นสายลับไม่ควรใช้

ระบบบีบกริ๊บหน้าด้ามปืน เพื่อขึ้นเข็ม..................ไม่เหมาะสำหรับพวกหน้าใหม่ ที่ไม่ศึกษาการทำงานของปืน.............ซึ่งจะเผลอไม่บีบ เลยยิงไม่ได้............พอตั้งใจบีบแบบจริงๆจังๆ ก็บีบเสียจนหน้าเขียว............ปืนก็สั่นดิกๆ ยิงไม่แม่น แล้วโทษปืน..............เหมาะสำหรับ คนที่ศึกษาและฝึกฝนการใช้อย่างถึงขั้นคล่องแคล่ว............เรียกว่าระบบทำให้ฝึกนาน ชำนาญช้ากว่าปืนระบบอื่น.................แต่ทั้งนี้อยู่ที่ระดับมันสมองของคนใช้ด้วย...........ถ้าชุ่ยๆและออกจะโง่ๆหน่อยๆ จะใช้ปืนรุ่นนี้ยาก.............เรียกได้ว่า ใช้งานยาก ถ้าไม่ฝึกให้คุ้นเคย ไม่เหมือยปืนรุ่นอื่นๆที่ระบบเหมือนๆกัน............ส่วนชอบไม่ชอบปืนรุ่นนี้ ไม่ใช่ประเด็นนี้

สไลด์ แคบพอควร สปริงแข็ง..........ขึ้นลำต้องออกแรงมากกว่า 9 ตัวอื่น เพราะเป็นระบบโบว-แบ็ค ที่ใช้แก๊ส เรียกว่า แก๊ส ดีเลย์ โบว-แบ็ค................ถ้าคิดจะใช้ปืนรุ่นนี้แบบ ชัก สไลด์แล้วยิง.....เลิกคิด...........เพราะสไลด์แข็ง แถมมัวแต่ดึงสไลด์ แล้วเผลอไม่บีบกริ๊บ.........โดนสวนแน่นอน

ราคาขายมือสอง ต้องขายแพง.............เพราะซื้อมาแพง...........

ผมมีความเห็นฮาๆ แต่ไม่มั่ว สำหรับ HK P7M8 แค่นี้ครับ....................

ปล. บอกก่อนนะครับว่า ไม่ได้นั่งเทียนเขียน..............ผมใช้ปืนรุ่นนี้มาแค่ 5 ปีเอง...........ใช้ออกทำงานแบบเตรียมพร้อม 100%  มา 7-8 ครั้ง..........สำหรับผมอุ่นใจดี เพราะมันคงไม่ลั่นไปโดนกบาลลูกน้องแน่ๆ เวลาเอานิ้วเข้าโกร่งไกเตรียมพร้อม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2007, 06:14:59 PM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 06:08:33 PM »

... ผมมี Glock ๑๙ . และชอบมาก ยังไม่เคยคิดไปเปรียบ .เทียบกับ P7 M8. เลยครับ.  ตกใจ
    มันต่างชั้นกันมาก  มาย  ครับ.  Smiley
    จงภูมิใจ ในสิ่งที่มีอยู่ และปรับตัวเองให้เข้ากับปืน ครับ คุณpapa.   

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 06:17:08 PM »

ผมมีความเห็นฮาๆ แต่ไม่มั่ว สำหรับ HK P7M8 แค่นี้ครับ....................

นายสมชายอ่านด้วยความเมามันครับ... ฮา

จำรูปได้เช่นกันครับ... งวดนั้น เสธ. เอาลูกซองลงใต้ด้วยอีกกระบอกนึง...
ยังนึกในใจว่า P7 กระบอกนี้... แน่พอตัว ถึงขนาดคนเคยผ่านสนามรบของจริง ยอมวาง GP100 ตัวคุ้นมือ มาใช้ P7 แทนครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2007, 11:17:56 PM โดย นายสมชาย(ฮา) » บันทึกการเข้า
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 06:18:34 PM »

ผมมารอฟังครับ ผมมี p7 m 8 อยู่ 1 กระบอกครับแต่ผมยิงยังไงก็ไม่เข้าเป้า ยิงชุดละ 5 นัดมันจะต้องหายไป 2 นัดทุกทีมันคงไม่ใช่เข้ารูเดิมแน่ๆผมมั่นใจในฝีมือตัวเอง.. ตกใจ แต่ผมเคยขอยืม กล็อก 19 ของเพื่อนมายิงรู้สึกว่ามันคุมง่ายยิงง่ายคล้ายลูกโม่แล้วก็ไม่มีลูกหายด้วยครับอยู่ครบ 5 นัด ...แฮ่ๆ..เคยขอแลกปืนกันด้วย..ถ้ามีเทคนิคการยิง พี7เอ็ม 8 พี่ๆช่วยสั่งสอนหน่อยแถอะครับ โดยเฉพาะตอนบีบด้ามนะมันฝืนๆชอบกล ผมกะจะเอายางวงรัดซะให้รู้แล้วรู้รอดไปเลย ตอนนี้ผมคงเหมือนลิงได้แหวนหรือพลอยมั้งเนี่ย..มีของดีแต่ใช้ไม่เป็น

นี่คือข้อเสียของ P7 ครับ..................ฝึกให้คุ้นเคยยาก บางคนถึงกับท้อ

แนะนำครับ

เวลาบีบกริ๊บ ให้บีบแบบที่เรากริ๊บด้ามปืนออโตแบบอื่นๆนั่นแหละครับ...................บีบแล้วล็อค ไม่ใช่บีบแล้วบีบอีก..............ปืนจะสั่นดิกๆ ยิงยังไงก็ไม่แม่นครับ................บีบแล้วล็อคไว้ธรรมดาๆ ไม่ต้องไบบเพิ่ม แล้ว เล็ง ยิง

ถ้าเบื่อหรือไม่ชอบ ก็ขายครับ...............สมาชิกรอช้อนเยอะ Wink

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
686
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 471

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 06:19:24 PM »

อ่านที่พี่ มะขิ่น เขียนแล้ว แสดงว่า

1.  คนโง่ ห้ามใช้

2. คนชุ่ย ห้ามล้างปืน

3. คนที่อยากซื้อปืนมาแต่ง เลิกคิด

4. คนที่อยากได้ปืนถูก ๆ ห้ามมอง

5. คนที่อยากได้ปืนที่บรรจุลูกได้มาก ๆ ก็ไปหาปืนอื่นซ่ะ

6. คนที่ไม่ซ้อมจนช่ำชองอย่าเอามาพก

7. คนที่ซ้อมยิงครั้งละ 5 - 6 กล่องติดต่อกันให้ไปหาปืนอื่นมายิงสลับ

8. คนที่ข้อมือไม่แข็งอาจดึงสไลด์ไม่ได้

เฮ้อ  Embarrassed  อย่างนี้แล้วจะมีสักกี่คนที่มีคุณสมบัติอย่างพี่ มะขิ่นหล่ะครับเนี่ย  โดนชก
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 06:19:56 PM »

นายสมชายอ่านด้วยความเมามันครับ... ฮา

จำรูปได้เช่นกันครับ... งวด เสธ. นั้นเอาลูกซองลงใต้ด้วยอีกกระบอกนึง...
ยังนึกในใจว่า P7 กระบอกนี้... แน่พอตัว ถึงขนาดคนเคยผ่านสนามรบของจริง ยอมวาง GP100 ตัวคุ้นมือ มาใช้ P7 แทนครับ...

ขอบคุณครับคุณสมชาย............

ตอนนั้น เอา เบเนลี่ เอ็ม 1 ลงไปด้วยครับ

Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 06:30:48 PM »

เอารูปมาประกอบเรื่องครับ....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 06:34:14 PM »

ขอบคุณจขกท.และพี่มะขิ่นครับ กระทู้นี้ทั้งได้ความรู้ทั้งสนุก

อ่านไปก็หัวเราะหึๆไป อ่านจบก้มลงไปดู....อุ๊ย ท้องอุ่นๆนิดหน่อยด้วยแฮะ แอะๆๆๆๆ ตั๊บแก...  Grin
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 06:41:48 PM »

อ่านที่พี่ มะขิ่น เขียนแล้ว แสดงว่า

1. คนโง่ ห้ามใช้

2. คนชุ่ย ห้ามล้างปืน

3. คนที่อยากซื้อปืนมาแต่ง เลิกคิด

4. คนที่อยากได้ปืนถูก ๆ ห้ามมอง

5. คนที่อยากได้ปืนที่บรรจุลูกได้มาก ๆ ก็ไปหาปืนอื่นซ่ะ

6. คนที่ไม่ซ้อมจนช่ำชองอย่าเอามาพก

7. คนที่ซ้อมยิงครั้งละ 5 - 6 กล่องติดต่อกันให้ไปหาปืนอื่นมายิงสลับ

8. คนที่ข้อมือไม่แข็งอาจดึงสไลด์ไม่ได้

เฮ้อ Embarrassed อย่างนี้แล้วจะมีสักกี่คนที่มีคุณสมบัติอย่างพี่ มะขิ่นหล่ะครับเนี่ย โดนชก

ฮาดีครับ คุณเจน  Grin Grin Grin............

ข้อ1.คนโง่ ห้ามใช้................

- อันนี้เรื่องจริงครับ สอนยังไงก็ไม่ยอมบีบกริ๊บ ยิงไม่ได้สักที จนต้องยกมือไหว้ปืน วาง แล้วจากไป......ฮา

บางคนบอก ยุ่งอย่างโน้น ยากอย่างนี้ วุ่นวาย อย่าใช้เลย........อันนี้แสดงว่า ตัวเขาเอง กึ๋นไม่ถึง เลยเห็นว่ามันวุ่นวาย

ไม่เกี่ยวกับคนที่ไม่ชอบระบบนะครับ

ข้อ 2.คนชุ่ย ห้ามล้างปืน ............

- อันนี้ต้องบอกว่า คนชุ่ย เรื่องล้างปืน ไม่เหมาะ.......... ถ้าชุ่ยแบบยิงเสร็จ เอาแส้งูลาก เช็ดๆหน้าลูกเลื่อนหน่อยแล้วเก็บ.............ใช้ P7 พังครับ เพราะทำบ่อยๆเข้า ท่อแก๊สตัน..........

ข้อ3.คนที่อยากซื้อปืนมาแต่ง เลิกคิด

- อันนี้แน่นอน 100% เพราะหาไม่ได้เลยในเมืองไทย เมืองนอก ผมเปิดเวปดู น้อยมากครับ มีแต่สปริงรีคอย นน.ต่างๆขายอย่างเดียว

ข้อ 4.คนที่อยากได้ปืนถูก ๆ ห้ามมอง

-อันนี้ก็จริง............เมื่อปี 41 ราคา Glock กับ CZ ประมาณ 35k  P7 ขายที่ 65k  Huh........แล้วตอนนี้หล่ะ ถ้าร้านปืนสั่งมือหนึ่งมา จะขายเท่าไหร่  ตกใจ..............

ข้อ 5.คนที่อยากได้ปืนที่บรรจุลูกได้มาก ๆ ก็ไปหาปืนอื่นซ่ะ

-ใช่อีก......แค่ 8 นัด สาดไม่มันหรอก Wink เดี๋ยวเปลี่ยนแม๊ก ๆ ๆ

แม๊กแพงอีกต่างหาก Cheesy

ข้อ 6.คนที่ไม่ซ้อมจนช่ำชองอย่าเอามาพก

-ก็ใช่อีก..............พกแบบขึ้นลำถึงเวลาชักขึ้นมาลืมบีบกริ๊บ เหนี่ยวไกวืด เลยนึกว่าพวกมีตระกรุดรุ่นสไปเดอร์โกปราบมาร.............โดนสวนเอา......

หรือพกแบบไม่ขึ้นลำ ชักขึ้นมา สไลด์ แต่ลืมบีบกริ๊บ ยิงไม่ได้อีก..............

ข้อ 7.คนที่ซ้อมยิงครั้งละ 5 - 6 กล่องติดต่อกันให้ไปหาปืนอื่นมายิงสลับ

-ก็มันร้อนนี่ครับ.............เดี๋ยวมือพองนะเออ Cheesy

ข้อ 8.คนที่ข้อมือไม่แข็งอาจดึงสไลด์ไม่ได้

-ดึงได้ครับ แต่อาจจะช้าหน่อยเพราะแข็ง แต่ไม่แข็งโป๊กแบบ PPK ...........สุภาพสตรี ใช้ลำบากเช่นเคย

เฮ้อ  อย่างนี้แล้วจะมีสักกี่คนที่มีคุณสมบัติอย่างพี่ มะขิ่นหล่ะครับเนี่ย

มีเยอะครับ.................แต่หาปืนมือสองกันไม่ค่อยได้ เพราะไม่ค่อยมีคนขาย ........มีก็ขายแพง Wink

โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 06:45:09 PM »

Grin Grin Grin Grin

ยิ้มครับ

ข้อ.1 ผมไม่โง่ครับ....เฮ

ข้อ.2 ผมไม่ชุ่ยครับ...เฮอีก
............
 Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2007, 06:58:31 PM โดย โซ้ยตี๋ » บันทึกการเข้า
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 06:54:51 PM »

Grin Grin...กระทู้นี้สุดยอด..ครับ..อ่านแล้วผมคงใช้ P7M8 ไม่ได้ครับ.... Grin Grin

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 06:59:20 PM »

ข้อ 6.คนที่ไม่ซ้อมจนช่ำชองอย่าเอามาพก

-ก็ใช่อีก..............พกแบบขึ้นลำถึงเวลาชักขึ้นมาลืมบีบกริ๊บ เหนี่ยวไกวืด เลยนึกว่าพวกมีตระกรุดรุ่นสไปเดอร์โกปราบมาร.............โดนสวนเอา......
.................................
   ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 12
  พิมพ์