๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 09:36:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเปรียบเทียบ ระหว่าง P7 M8 กับ กล็อก 19  (อ่าน 49620 ครั้ง)
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 03:50:16 PM »

M8 ก็ร้อนเร็วเหมือนกันครับ

MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 03:54:00 PM »

มารอฟังครับผม

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 03:58:59 PM »

สงสัยจริงๆ ครับ ที่ร้อนเร็วนี่คือกี่นาที เพิ่มกี่องศาถึงว่าร้อนเร็วครับ? ผมยิงนิดๆ หน่อยๆ เห็นร้อนทุกกระบอก ยกเว้น ลูกกรดยาว แค่อุ่นๆ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
adisak5
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 04:05:57 PM »

รอฟังด้วยคนครับ
ผมใช้Glock19
คูณ 3 superแก๊งค์
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 04:12:13 PM »

ผมว่าอยู่ที่ความชอบส่วนตัวมากกว่า   ว่าใครชอบแบบไหน
ตัวไหน  แต่ถ้าถามผม ความเห็นผมว่า พี 7 เอ็ม 8 น่าจะ
เหนือกว่าทางด้าน ความคลาสสิค  ชื่อชั้น ความปลอดภัย
 ซึ่งความจริงในกล็อก 19 ก็มี  อยู่  เหมือนกัน   เว้นแต่เรื่องความปลอดภัย
อาจมีไม่เท่า พี 7 เอ็ม 8 เท่านั้น  นอกนั้นก็เหมือนกัน  แถมได้ลูกกระสุนจุกว่าเสียอีก..

...และสุดท้ายก็ใช้ป้องกันตัวและยิงคนร้ายได้ตายเหมือนๆกัน ...

ถ้าเป็นผมจะเลือกปืนที่จับถนัด  ใช้งานง่ายๆเอาไว้ก่อน
การที่เราจับปืนกระบอกไหนใช้ยิงได้ถนัดมือ แม้แต่ใช้มือข้างเดียวก็ยังถนัด
ย่อมทำให้มีความคล่องตัว อุ่นใจ  และมั่นใจ สะดวก ว่องไว คล่องแคล่ว
ในการใช้งาน  ทำให้เชื่อมั่นในปืนกระบอกนั้นสูงครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2007, 04:20:21 PM โดย ตูมตาม 612 » บันทึกการเข้า

***....จงมีและใช้ธรรมะ    เป็นเครื่องมือ เป็นอาวุธ ....***
686
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 471

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 04:16:05 PM »

สงสัยจริงๆ ครับ ที่ร้อนเร็วนี่คือกี่นาที เพิ่มกี่องศาถึงว่าร้อนเร็วครับ? ผมยิงนิดๆ หน่อยๆ เห็นร้อนทุกกระบอก ยกเว้น ลูกกรดยาว แค่อุ่นๆ

ที่ว่า ร้อนเร็วน่ะ ร้อนถึงมือคนยิงครับ กล๊อก ไม่ร้อนถึงมือคนยิง เพราะ โครง เป็น โพลิเมอร์ ส่วน P7 เป็นระบบแกส ลูกสูบหน่วงความเร็ว ทำให้ความร้อนที่ไหลมากับแกสสะสมที่โครงปืน และ โครงปืนเป็นโลหะถ่ายเทความร้อนได้ดีกว่า โพลิเมอร์ เลยถ่ายเทความร้อนไปยังมือคนยิงต่ออีกที

ที่อเมริกา ราคา กล๊อก 3 ตัวแลก P7m8 ได้ตัวเดียวครับ ถ้าเทียบราคาแล้ว กล๊อก กลายเป็นปืนถูก ๆ ไปเลย
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 04:20:25 PM »

อย่างอื่นไม่รู้ครับ..รู้แต่ว่า.เหล็ก.ทนกว่าพลาสติกแน่ๆครับ.... Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 04:22:29 PM »

ขอบคุณครับพี่ 686 อุ่นๆ ร้อนๆ มาถึงมือไม่แน่เยอรมันอาจชอบนะครับ อิ อิ ที่เมกาดูราคายี่ห้ออื่นด้วย ผมว่ากล๊อกราคากลางๆ แต่ พี7 เป็นปืนชั้นแพง

Thou shalt not rely on help from the stranger.
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 04:23:14 PM »

รู้จักคนๆนึงยิงp7m13ใส่เป้าเหล็กขนาด10"*10"ระยะ30ม.สลับ2เป้าไปเรื่อยๆได้วินาทีละแป๊งงง แป๊งงงงงงงๆแบบไม่ต้องประณีตครับ

คนๆเดียวกันยิงกล็อกไกเดิมๆ....ทำไม่ได้ สัมผัส/ไกห่างชั้นกันมาก

รอเซียน Glock มาตอบก่อนครับ..........เซียนที่ชำนาญสุดๆ

แล้วผมจะเปรียบข้อดีข้อเสียของ HK P7M8 ให้ทราบ.........

ในฐานะไม่ใช่เซียนนะครับ แต่ในฐานะเคยใช้มานานพอสมควร............แบบนี้

ด้วยความเคารพครับพี่มะขิ่น...ถ้าจำไม่ผิดภาพนี้ตอนลงมาสามจังหวัดชายแดนใต้ ใช่ไหมครับพี่... Cheesy Cheesy Cheesy

แน๊....พี่แพะแย่งทัก ผมก็จำได้  Grin
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 04:32:56 PM »

Grinมาเซียนไม่มาตอบเดี๋ยวเสิ้ยนคนนี้มาตอบให้หายข้องจิตเองครับ........P7M8 ราคาแพงกว่ากล๊อก..........P7M8 จุลูกก็น้อยกว่ากล๊อก................P7M8ต้อมาบีบโน้นบีบนี้โอ๊ยลำบากกว่ากล๊อกที่ชักออกมาแล้วยิงเลย...................P7M8 ระบบปฏิบัติยุ่งยากกว่ากล๊อกดูแลก็ต้องมาปัด ๆ เช็ด ๆ ที่รูก๊าซ ไม่ให้รันตู รูตัน โอ๊ย ลำบากกว่ากล๊อกเห็น ๆ...................ไหนจะยิงเสร็จยังทิ้งร่องรอยไว้ที่ปลอกฟ้องอีกว่ายิงจากP7M8 อะแต่กล๊อกก็เป็นทิ้งรอยแบน ๆ ไว้ที่ตูดปลอก อันนี้ถือว่าเสมอกัน.......เออแล้วไหนจะของเล่นของแต่งให้ซน P7M8ก็น้อยกว่ากล๊อกอีก......สรุปว่าถ้าให้เลือกได้ผมเลือก P7M8 ครับ Cheesy

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
peco
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 04:43:10 PM »

สบายดีนะครับพี่  Choltit  เดียวนี้ หันมาใส่ใจ น้ำหนักปืน นิดหน่อยครับ

เพราะพกบ่อยๆ เอวห้อยเหมือนกัน หัวเราะร่าน้ำตาริน  และกลัวว่า  8 นัดจะเอาไม่อยู่  ยิงไม่โดนนะไม่ใช่อะไร หัวเราะร่าน้ำตาริน

เลยสนใจ G19 พกแม็กเดียวก็ลูกดก อุ่นใจดี  หลงรัก พอดีมีคนตั่งกระทู้ เลย แยม ซะหน่อย

อยากทราบข้อมูลว่า  G19  ใส่ลูกเต็มแม็ก  หนัก กว่า P7 หรือเปล่า

กำลังหา Backup  ลูกดก เบาๆ  ซักกระบอก จูบบบบ หลงรัก  เพราะโจรมัน ชุม โดนชก

Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 04:44:50 PM »

สบายดีนะครับพี่ Choltit เดียวนี้ หันมาใส่ใจ น้ำหนักปืน นิดหน่อยครับ

เพราะพกบ่อยๆ เอวห้อยเหมือนกัน หัวเราะร่าน้ำตาริน และกลัวว่า 8 นัดจะเอาไม่อยู่ ยิงไม่โดนนะไม่ใช่อะไร หัวเราะร่าน้ำตาริน

เลยสนใจ G19 พกแม็กเดียวก็ลูกดก อุ่นใจดี หลงรัก พอดีมีคนตั่งกระทู้ เลย แยม ซะหน่อย

อยากทราบข้อมูลว่า G19 ใส่ลูกเต็มแม็ก หนัก กว่า P7 หรือเปล่า

กำลังหา Backup ลูกดก เบาๆ ซักกระบอก จูบบบบ หลงรัก เพราะโจรมัน ชุม โดนชก

ถ้าไม่รังเกียจบราซิล ผมอยากแนะนำ เทารัส 111 ครับ ดับเบิลล้วน ชักกดๆๆ

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 04:49:44 PM »

อ้างจาก: Corporal LE >> link=topic=37258.msg905383#msg905383 ถ้าไม่รังเกียจบราซิล ผมอยากแนะนำ เทารัส 111 ครับ ดับเบิลล้วน ชักกดๆๆ
[quote
พึงรู้รสนิยมพี่เหมื่อนกันครับว่านิยมชมชอบเลขตอง5555+ น้ำลายหก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
CCCF14
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 04:51:20 PM »

มี และใช้ GLOCK 19 ส่วน HK P 7 M 8  เคยได้ตรวจดูด้วยความรู้อันน้อยนิดเพื่อตัดสินใจแทนเพื่อนที่อยู่ภูเก็ต   แต่ผู้ขายอยู่กรุงเทพฯ  เขาคุยกันเสร็จให้เราเป็นคนดูให้  ตอนนั้นปี 48 ราคา 58 k เอง พอส่งให้เพื่อนแล้วเขาชอบใจมาก   ส่วนตัวคิดว่าทั้ง 2 กระบอกเป็นปืนขนาดเดียวกันก็จริง แต่เอามาเปรียบกันก็ไม่ตรงเท่าใด   ต่างกันในหลายรื่องหลัก ๆ ตั้งแต่ระบบเซฟตี้ , ระบบปฏิบัติการ ฯลฯ    รอฟังท่านผู้รู้คอมเมนท์ด้วยคนครับ
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 05:00:02 PM »

มารอฟังและอยากถาม ว่า

G19 ใส่กระสุนเติมแม็ก มีโอกาสหนักกว่า P7M8 ไหมครับ

P7M8+8 นัด น้ำหนักรวม 959 กรัม

ผมไม่มีกล็อกครับ แต่เคยชั่งน้ำหนัก ซิก228 ใส่ลูก 13+1 หนักประมาณ 1 กก. ครับ...Cheesy

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 12
  พิมพ์