๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 07:08:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ CZ rami อัลลอย กัน โพลิเมอร์ ครับ  (อ่าน 2346 ครั้ง)
Mr.nut
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2007, 07:21:27 AM »

ขอคำแนะนำครับว่า CZ rami 9 MM โครงอัลลอย กับ โพลิเมอร์ อย่างไหนทนทาน และ  น่าใช้กว่ากันนะครับ ?
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2007, 07:53:04 AM »

อัลลอยก็มีให้เห็นแล้วนะครับ หลายยี่ห้อที่โชว์อยู่ในปัจจุบัน แต่โพลีเมอร์ก็เกิดมานานเห็นปัญหาพอ ๆ กันครับ  ต้องรอการพิสูจน์ครับ แต่หากจะซื้อปืนที่มันดูแข็งคงเป็นอัลลอย  แต่ผมว่าปืนจริง ๆ กระบอก ไหน ๆ ก็แข็งทั้งนั้นครับ  หากใครไม่เชื่อลองกัดดูสิครับ กันไม่เข้าครับ Cheesy  Cheesy

คูณ 3 superแก๊งค์
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2007, 07:59:12 AM »

อยู่ที่ความชอบของ จขกท. มากกว่าครับ  ผมว่าน่าใช้ทั้ง ๒ อย่าง
แต่โพลิเมอร์เบากว่า  ดูแลรักษาเรื่องสนิมง่ายกว่า ..เพราะไม่เป็นสนิม
แต่อัลลอยย์ .. หากไม่ดูแลเลยปล่อยๆไว้  .. ก็เกิดสนิมได้เหมือนกัน ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2007, 08:00:45 AM โดย ตูมตาม 612 » บันทึกการเข้า

***....จงมีและใช้ธรรมะ    เป็นเครื่องมือ เป็นอาวุธ ....***
* ต้น *
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 9

:::::มังกรน้อย:::::

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2007, 08:07:36 AM »

จากที่เคยใช้มานะครับผมเลื่อกโพลิเมอร์ เบา.ด้ามเล็ก.ไม่ตอ้งกลัวสนิม

อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2007, 12:23:25 PM »

ลองหาดูตัวจริง   .. จับ ๆ ลูบ ๆ คลำ ๆ ดู   .. เดี๋ยวก็ปิ๊งงง !!!  เองครับ    Smiley   ปืนเราใช้งานให้คนอื่นเลือกให้มันยังไง ๆ อยู่นา   Cool
ส่วนตัวผมเอง  ผมเอาตัวโพลิเมอร์ครับ   Cool

""
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2007, 01:06:15 PM »

ผมเนะนำ โครงอัลลอยครับ เพราะเนื้อ อัลลอยของซีแซ๊ด มีคนใช้ มาเยอะและนานแล้วไม่มีปัญหาครับ แต่โพลิเมอร์ ของซีแซ๊ดยังใหม่ ต้องรอ เวลาในการพิสูจน์ อีกระยะหนึ่งครับ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2007, 02:15:12 PM »

ถามว่าจะเอามาใช้งาน หรือว่า เก็บ หรืออย่างอื่น สำหรับผมซื้อมาเป็นปืนใช้งานแน่นอน ทั้งบุกน้ำลุยโคลน ขึ้นรถลงเรือ ไปไหนไปกัน พังก็ทิ้ง ซื้อใหม่  (เน้นว่าใช้งาน) เคยใช้...ทั้งเหล็กและอลูมิเนียม..และโพลิเมอร์...และตอนนี้ก็ซื้อโพลิเมอร์อีกกระบอกครับ....แค่นี้ครับ..ขอบคุณครับ
Sympho
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2007, 02:29:35 PM »

ที่บ้านมีปืนอันลอย อายุใกล้ๆ20ปีแล้วมั้ง

ยังปิ๊งอยู่เลยครับ แต่ไม่ได้พกไปไหนนะ
หน้า: [1]
  พิมพ์