๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 12:33:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เหตุผลนี้ พอจะใช้ขออนุญาต ทำ ใบ ป12 ได้หรือเปล่าครับ  (อ่าน 6164 ครั้ง)
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2007, 04:34:44 PM »

ในความคิดตอนนี้ ผมคิดว่าคงจะไปเดินเรื่อง ขอ ป12 ก่อนครับ ได้ไม่ได้ก็ค่อยว่ากันอีกที(คิดว่าคงไม่ได้) เพราะคิดไว้ว่า ถ้าเราไม่ลองขอ แล้วพกพาปืนไปพร้อมกับใบแจ้งความ บางทีเจ้าหน้าที่อาจตั้งคำถามได้ครับว่า แล้วทำไมคุณ ไม่ขอใบพกพาให้ถูกต้อง ถือว่าผิดกฏหมายอยู่ดี (กลัวเขาอ้างแบบนี้ครับ) แต่ถ้าเรา ทำเรื่องขอ ป12 แล้วไม่ผ่าน ผมก็สามารถเอาใบแจ้งหรือหลักฐานแจ้งว่าไม่อนุมัติ(ถ้ามี) ให้ท่านเจ้าหน้าที่ ดู แล้วบอกไปว่าพยายาม ขอโดยถูกต้องแล้วแต่เขาไม่ให้ จะให้ผมทำยังไง ผมว่าท่านเจ้าหน้าที่ท่านน่าจะเข้าใจง่ายกว่า นะครับ

ถูกแล้วครับ เดินเรื่องขอ ป.12 เลย ได้ไม่ได้ค่อยว่ากันอีกทีครับ
ระมัดระวังตัวด้วยนะครับ หูตาไวหน่อย

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
โกแกลง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2007, 02:51:25 PM »

ขอให้  พระคุ้มครอง
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2007, 03:00:24 PM »

..ระวังตัว...ให้ดีที่สุดครับ...ออกบ้าน เข้าบ้านอย่าตรงเวลานัก.. เพื่อไม่ให้มันเดาออก...สังเกตรถแปลก ๆ เวลาขับตาม ลองเปลี่ยนเส้นทางว่า มันตามเราอยู่หรือไม่..เตรียมพร้อมปืนถ้าเซมิฯ ก็ขึ้นลำไว้รอ สังเกตคนแปลกหน้า สั่งคนในครอบครัวไว้ ให้ระวังด้วย....โชคดีครับ
เก่ง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2007, 03:44:57 PM »

Angry ระวังอย่างเดียวไม่ได้ ต้องไปฝึกยิงปืนให้พร้อมด้วยครับ...... ป12 ไม่สามารถช่วยได้   หากขาดการระวังตัวและฝึกยิงตามสถานการณ์ต่างๆ  ขอให้โชคดีครับ

"ปืน"คือเพื่อนแท้ ไม่เคยทิ้งเรา ถ้าเราไม่ทิ้งมัน
J_D
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2007, 05:47:43 PM »

เคยมีคนเอาที่โกยขยะพลาสติกหวดรถผมหน้าบ้าน  เราเองก็รู้ว่าเป็นขี้เมาแถวบ้านและมีคนเห็นไปแจ้งความพี่แกบอกไม่มีหลักฐาน  อุตส่าห์เก็บด้ามถังขยะไปบอกให้ตรวจลายนิ้วมือ  โดนสวนมาว่าผมดูหนังมากเกินไป

ถ้าจำเป็นคุณก็พกไปเถอะครับขอไม่ได้ก็ชั่งหัว ป.12 มัน  นายทะเบียนหรือสารวัตรท้องที่ไม่ได้มาตายแทนเรา

ชาติ         = บึง
คนในชาติ = ปลาในบึง

ปลามาแล้วก็ไปแต่บึงอยู่มาก่อนและต้องอยู่ต่อไป  บึงสำคัญกับปลาทุกตัวและสำคัญกว่าปลาทุกตัว  อย่างเอาแต่กินแล้วก็ขี้ใส่บึงอย่างเดียว
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2007, 05:51:12 PM »

คิดว่าเป็นการข่มขู่ หวังผลทางจิตวิทยามากกว่า  ถ้าหมายเอาชีวิตคงไม่บอกให้เราระวังตัวหรอกครับ

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
rapee.
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2007, 06:35:23 PM »

คิดว่าเป็นการข่มขู่ หวังผลทางจิตวิทยามากกว่า ถ้าหมายเอาชีวิตคงไม่บอกให้เราระวังตัวหรอกครับ
คิดจะทำก็ไม่ต้องบอกล่วงหน้าครับ
e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2007, 11:19:53 PM »

ยังไงก็อย่าประมาทนะครับ 
และเป็นกำลังใจให้ ในการขอ ป.12 แต่ถึงยังไม่ได้ยังไง  การข่มขู่นี้ เป็นเหตุให้เกิดความกลัวว่าจะเกิดภยันตรายแก่ตนและครอบครัว  น่าจะเป็นเหตุเร่งด่วนตามสมควรแก่พฤติการณ์ได้ ในการเตรียมอาวุธปืนและนำพาไป ในระหว่างเดินทาง แต่ทั้งนี้ได้แจ้งคำร้องทุกข์ไว้แล้ว เพื่อไว้ยืนยันเป็นเหตุผลสำคัญ

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
natfd
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2007, 11:39:46 PM »

ไม่ประมาทดีที่สุดครับ  เอาใจช่วย 

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับมือใหม่
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2007, 11:43:35 PM »

... กรณียัง ไม่เข้าเป็นเรื่องจำเป็นและเร่งด่วน 
    ตาม พรบ อาวุธปืน ฯ มาตรา ๘ ทวิ วรรคแรก.
    ถูกตรวจค้น จับกุม ต้องถูกดำเนินคดีตามกฎหมาย ครับ.

เห็นว่าไม่ปลอดภัย ถ้าจะนำพาไปด้วย ก็ไม่ต้องไปบอกใคร .
    แต่ต้องรับผิดชอบเอาเองครับ.  Smiley

AEY@1911
1911 lism...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2007, 12:41:20 AM »

ครับอย่างพี่ Ro@d ว่าไว้ครับชีวิตตัวเองต้องรับผิดชอบเองครับ ถูกผิดอย่างไรตัวเองรู้ดี ทำอย่างที่ท่าน จขกท. คิดว่าถูกต้องที่สุดครับเพื่อคนที่เรารักและตัวเราเอง  ขอให้โชคดีครับ คนดีผีคุ้ม Grin
Nu@nc29 "รักในหลวง"
......
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

อาวุธประจำตัว: ........

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2007, 12:54:24 AM »

ขอให้ผ่านเรื่องร้าย ๆ ไปครับ พระคุ้มครอง

Y o u ' l l  n e v e r  w a l k  a l o n e .

xxx
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2007, 09:17:25 AM »

คิดว่าเป็นการข่มขู่ หวังผลทางจิตวิทยามากกว่า ถ้าหมายเอาชีวิตคงไม่บอกให้เราระวังตัวหรอกครับ
ผมก็คิดเหมือนแบบที่คุณ SV  คิดครับ  เขาคงขู่ให้เรา ถอยมากกว่า แต่ถ้าไม่ถอยก็ไม่แน่เหมือนกันครับ แต่ยังไง ก็ระวังตัวอยู่แล้วครับ  ส่วนเรื่องฝึกยิงปืนนั้น ผมคิดว่าเจอกันซึ่งๆหน้าคงไม่มีปัญหาครับ แข่งยิงเร็วมาเยอะ  แต่ระวังการโดนลอบกัดนี่สิยากกว่าครับ
หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2007, 09:51:17 AM »

เอาใจช่วยครับขอให้ผ่านเรื่องเลวร้ายไปได้ด้วยดีครับ

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์