๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 16, 2024, 03:05:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องการใช้ปืนในห้องพัก  (อ่าน 7011 ครั้ง)
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 27, 2005, 09:12:49 AM »

อ้างถึง
หยิบเอามาล้างๆ เช็ดๆ หน้าบ้านจะผิดหรือเปล่าเจ้าคะ
วิธีนี้ไม่ดีแน่น้องโบว์  มีไม่ให้เค้ารู้จะเป็นต่อ ถ้าทำแบบนั้นเดี๋ยวห้องโดนงัดอีกต่างหาก

รับทราบเจ้าค่ะ ถามเผื่อท่านอื่น เพราะข้าน้อยไม่มีปืนเจ้าคะ Cheesy

I am dying... -*-

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 27, 2005, 09:58:49 AM »

Cheesy เอาขนมหรือผลไม้ไปให้เขาคับ...  Cheesy
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 27, 2005, 10:02:23 AM »

...เห็นด้วยกับหลายท่านเช่น คุณต่อ คุณหมอรุท ผูกมิตร สร้างความเกรงใจ แบบไทยๆ รับรองได้ผลดีกว่ามีเรื่องมีราวครับ  Wink

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Road King
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 27, 2005, 10:21:50 AM »

ผูกมิตร แล้วชวนไปซ้อมยิงปืนกันสิครับ

แจ้งตำรวจเรื่อยๆ ให้เขามาตรวจดูดีกว่าครับว่ารบกวนยามวิกาล
sak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 27, 2005, 10:28:39 AM »

น้ำลายหก
ครับ
ขายออก  หาที่ใหม่ครับ
ไม่ควรเสียเวลากับพวกนี้  เราไม่กลัวเขา แต่เรามีอนาคตครับ
(อย่าไปเหมือนกับอ.จุฬานะครับ   ขันติของคนดีจะหมดไปสักวัน)
 น้ำลายหก
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 27, 2005, 10:29:09 AM »

...เห็นด้วยกับหลายท่านเช่น คุณต่อ คุณหมอรุท ผูกมิตร สร้างความเกรงใจ แบบไทยๆ รับรองได้ผลดีกว่ามีเรื่องมีราวครับ Wink
.
   เป็นความเห็นที่ดีมาก นับถือครับ..
..... Grin Grin Grin..ความคุ้นเคย..และเป็นเพื่อน ช่วยสะสางความ ข้องใจ ไม่เข้าใจที่อาจมามีแต่เริ่มแรกได้... Grin..
..... เรื่องการพักอาศัยอยู่ใน อาคารคอนโดมิเนียม.. ความรับผิดชอบ..จะอยู่ที่นิติบุคคลนั้นๆด้วย.. ให้ช่วย จัด รปภ.มาดู.. ถ้าบ่อยครั้ง..ซ้ำซาก ..ให้นิติบุคคล แจ้งไปทาง สน. ท้องที่ ให้เข้ามาดูแลครับ.. ก่อความเดือดร้อนรำคาญ เป็นความผิดละหุโทษ..แต่ยอมความไม่ได้.. เจ้าหน้าที่ตำรวจ ต้องดำเนินการทางกฎหมาย อาจตักเตือนฯลฯ...นั่นย่อมมีผลทางจิตวิทยา.. ว่าการกระทำของเขาเหล่านั้น.ได้อยู่ในสายตา ของเจ้าหน้าที่ตำรวจไทย ในท้องที่นี้แล้ว.ด้วย.. Grin..
    .. เรื่องกระทำการใดๆเกี่ยวกับอาวุธปืน..พึงละเว้นไว้ครับ.. นั่นทำให้เกิดสองทางเลือก.. ถ้าเขาไม่กลัว อาจหนัก และหนักขึ้นไปอีก.. Smiley..เห็นใจครับ..  Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 27, 2005, 10:56:50 AM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 27, 2005, 10:31:28 AM »

จำได้ว่าปัญหาเสียงจากห้องข้าง ๆ มีอีกวิธีการหนึ่งที่ลดเสียงได้ครับ คือทำผนังสองชั้น โดยตรงกลางระหว่างผนังเป็นวัสดุซับเสียงครับ ... วิธีนี้คงต้องปรึกษาช่างว่าทำได้หรือไม่ครับ

บ้านผมก็ตกอยู่กลางวงคนกินเหล้าเหมือนกันครับ แต่ไม่ใช้เพื่อนบ้านครับ แต่เป็นผับที่อยู่ริมคลองประปาครับ ... ใครเป็นขาประจำบ้าง รู้ไว้ว่าชาวบ้านเขารำคาญ  Angry

เมื่อก่อน เส้นเลียบคลองประปาในเขตของหมู่บ้านประชานิเวศน์ ๑ มีผับหรือเลาจน์อยู่ ๒ แห่งเท่านั้นครับ เป็นแบบโลพอสมควร และไม่ก่อปัญหาอะไร เพราะคนเที่ยวน้อย แต่ต่อมาก็เกิดโรคระบาดจากถนนเทศบาลสงเคราะห์ (ถนนเชื่อมวิภาวดี กับถนนประชาชื่น แบ่งหมู่บ้านเป็นเหนือ-ใต้) ที่มีผู้ไปเปิดผับแล้วประสบความสำเร็จ ระบาดมาหน้าบ้านผม ... ผับดังที่สุดในแถวนี้ ก็อยู่หน้าบ้านผมเอง (ห่างไปประมาณ ๕๐ เมตร)

เปิดใหม่ ๆ เพลงสนั่นครับ รถจอดเกะกะ หลายบ้านย้ายหนีครับ ขายบ้านให้พวกทำผับนี่ละ ให้มาเปิดเพิ่ม พวกเปิดล้อมบ้านเช่าของกรรมการหมู่บ้านเขตผม จนไม่ต้องทำมาหากินกันเลย จนที่ประชุมกรรมการหมู่บ้านเริ่ม ๆ จะฟังเสียงร้องเรียนไม่ไหว เริ่มจะดำเนินการ ... ก็ปรากฏว่า ผู้ประกอบการนกรู้ เข้าประชุมด้วย แล้วรับปากจะไปแก้ไข โดยจัดเด็กมาจัดระเบียบการจอดรถ (จอดด้านเดียว และเช่าที่ว่างทำที่จอดรถ) และติดกระจกสองชั้น ไม่ให้เสียงลอดออกมา โดยมี สส. เขตผมเป็นพยาน เพราะบ้านอยู่ห่างจากบ้านผมไปอีก ๑๐๐ เมตร

เรื่องเสียงก็ดีขึ้นครับ (ยกเว้นมีโชว์พิเศษ จะดังเป็นพิเศษ แต่ก็ยอมให้วันหนึ่ง) แต่สิ่งที่ไม่เปลี่ยนคือเสียงคนกินเหล้าครับ เวลาจะกลับกันไม่เคยคิดถึงคนนอนเล้ย ... ถ้าเผลอตื่นตอนตี ๒ เป็นไม่ต้องนอนต่อครับ เพราะเสียงรบกวน (ผมเลยนอนตี ๑ แทน  Grin Grin) .... แต่ก็ทำใจครับ คิดว่ามีคนช่วยเฝ้าบ้านเวลาใกล้ ๆ เช้า  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 27, 2005, 10:42:23 AM »

ก็คงเหมือนคนอื่นครับใจเย็นๆก่อนค่อยๆ พูด ค่อยๆ จาครับ  และใช้เมื่อเป็นเหตุสุดวิสัยครับ

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 27, 2005, 10:56:51 AM »

พูดขอร้องกันดีๆก่อนครับถ้ายังมึนอยู่ก็ใช้วิชามารโทรศัพท์ไปหาเจ้าหน้าที่ตำรวจใส่ร้ายป้ายสีกันนิดๆหน่อยๆหลายๆครังถี่ๆหน่อยแล้วตำรวจจะเกิดความสงสัยในพฤติกรรมของบ้านนี้เขาก็จะมาตรวจบ่อยๆแนะนำว่าต้องในกรณีเหลืออดจริงๆนะครับ แล้วก็ใชโทรศัพท์สาธารณะแถวๆนั้นแหละ Grin เพื่อในโลกมืดแนะนำผมมาตอนที่ผมมีปัญหาคล้ายๆกันี้ครับได้ผลเป็นที่น่าพอใจ ยำนะครับว่าต้องเหลืออดจิงๆเพราะอาจจะไปทำให้เขาเดือดร้อนแบบคาดไม่ถึงได้แนะนำให้เป็นวิธีสุดท้ายและท้ายสุดหรือไม่ทำเลยก็ดี เพียงแค่แนะนำประสพการณ์ที่เคยเจอครับถ้ารุนแรงไปก็ต้องขออภัยด้วยนะครับ โดนชก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
BB
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 27, 2005, 11:50:58 AM »

Angryฟังแล้วโดน หลาย ๆกระทู้เลยคับเคยเป็นแบบนี้มาก่อน ตอนเช่าอยู่ แต่ก้อม่านรู้ว่าจะทำงัยเช่าเขาอยู่เหมือนกัน ปัจจุบันอยู่คอนโดของตัวเองโชคดีที่ไม่มีข้างห้องแบบนั้น อยู่กันเงียบสงบดีคับเป็นคนทำงานกันทั้งนั้น ผมแนะนำให้แจ้ง ที่นิติบุคคล คับยิ่งถ้าเราเป็นเจ้าของห้องเอง ถ้าไม่ทำอะไรก้อหาแนวร่วม ที่เดือดร้อนเหมือนกัน เวลาประชุมกรรมการ ก้อพูดในที่ประชุมแสดงเจตนาให้ชัดเจนว่าถ้านิติบุคลจัดการไม่ได้ ก้อจะหาคนใหม่มาทำแทนคับ แล้วก้อแจ้งตำราจ ผมว่าคนประเภทนี้น่าจะพูดด้วยยากยิ่งคุณไปพูดในเชิงบอกกล่าวอาจทำให้เขาเกิดความไม่พอใจพอมีตำรวจมาเขาก้อรู้เลยว่าเป็นคุณโทรฯแจ้งมันก้อจะแกล้งใหญ่เลยทีนี้ แต่อย่าเอาปืนไปให้เห็นดีก่า ผมว่าพอมานรู้ว่าเรามีมันไม่มีมันก้ออาจจะไปหามาเตรีนมไว้บ้างก้อได้คนเลวหาปืนได้ง่ายกว่าคนดี ๆ คับ ยิ่งมีคนแบบนี้อยู่ใกล้ ๆ มีผู้หญิงเข้าออกห้องคนเดียวต้องระวังมาก ๆ เลยคับ Angry Angry Angry
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 27, 2005, 01:02:33 PM »

Wink ที่สำคัญอย่าใช้ปืนครับ หากไม่ใช่เหตุสุดวิสัยจริงๆ ....เราเสียเปรียบเต็มประตู ยิ่งหากพวกมันรู้ว่าเรามีปืน อาจเป็นอันตราย และห้องอาจถูกงัดได้ครับ...

เห็นด้วยล้านเปอร์เซนต์ครับผม มีปืนแล้วอย่าให้ใครรู้ดีที่สุด ให้คนอื่นรู้ว่าเรามีปืน ความซวยมักชอบมาเยือน นี้คือปัญหาหลักที่สุดของผมที่ทำให้ซื้อปืนไม่ได้สักที เนื่องจากบ้านคนอยู่กันเยอะ ทั้งคนงานและครอบครัวอื่น บากบันทำงานเพื่อเก็บเงินยังโอเค อดทนได้ เพียรพยายามขอปอสาม อดทนและใจเย็น น่าจะมีหวัง ปัญหาหลักของผมคือกลัวคนขโมยไปใช้นี้สิ สงสัยต้องล็อกไกปืน ล็อกลำกล้อง ล่ามโซ่ปืน และซื้อตู้เซฟขนาดใหญ่ ไปๆมาๆราคาตู้เซฟเผลอๆอาจจะเจ็ดสิบเปอร์เซนต์ของปืน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 27, 2005, 01:09:52 PM »

การเอาปืนมาขัดถู..ให้คนอื่นเห็น..ไม่ว่าในห้อง โดยเปิดประตูไว้..หรือ เช็ดกันหน้าห้อง...ล้วนเป็นคำเชื้อเชิญให้เขาเข้ามาทำร้ายหรือลักเอาปืนอันเป็นที่รักของเราไป...ผมไม่เห็นด้วยอย่างยิ่ง.... Embarrassed 

เห็นด้วยกับพี่ยักษ์ดีอย่างแรงครับ โดยส่วนตัว(ขอย้ำ) การให้คนอื่นคิดว่าสนิทใจว่าเราไม่มีปืน คือสิ่งที่ปลอดภัยที่สุดและสบายใจสำหรับผม ใช้ขันติ สติและปัญญาแก้ปัญหาดีกว่า อาวุธปืนแลเครื่องกระสุน เก็บไว้ยิงเป้ากระดาษที่สนามยิงปืน หลังจากกลับจากวัด(คริสต์)ทุกวันอาทิตย์ดีก่า

ขอพระอวยพรพี่น้องชาวปืนทุกท่านครับผม

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 27, 2005, 02:35:27 PM »

...เป็นกรรมของเราที่มีบ้านแบบคอนโดฯ หรือตึกแถว เรื่องแบบนี้หลุดพ้นยากครับ ในทางแก้ไขควรใช้การประนีประนอมเป็นเบื้องต้นครับ....หากไม่ได้ผลก็ต้องพึ่งเจ้าหน้าที่รัฐมาจัดการล่ะครับ....การใช้ความรุนแรงเป็นหนทางแห่งความยุ่งยากที่จะเกิดขึ้นตามมาในภายหลังครับ :Smiley

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
berm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 14

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 27, 2005, 02:56:22 PM »

คอนโดเช่าหรือซื้อครับ เรื่องเสียงเรื่องโวยวายยังพอทนครับ ที่น่ากลัวก้อตอนแฟนกลับบ้านก่อนคนเดียว น่าคิดครับ
เดือน
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 27, 2005, 03:06:54 PM »

รบกวนสารวัตรป้อมทอง (แต่งเครื่องแบบ) แวะไปเยี่ยมคุณโบว์ตอนข้างห้องแสดงพลังเสียงหน่อยสิครับ  :Smiley
แล้วฝากบอกช่วยดูแลน้องสาวให้หน่อย  Lips Sealed
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์