๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 06:31:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้เรื่อง ซิก p220ครับ  (อ่าน 3448 ครั้ง)
banana
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2005, 04:14:57 PM »

พอดีได้ลองยิงปืน p220 ขนาด .45 ของเพื่อนแล้วติดใจครับ เลยอยากทราบว่า
   1. ปืนผลิตตั้งแต่ปีอะไรครับ
    2. ความทนทานในการใช้ยิงลูกซ่อมเป็นอย่างไรครับ
    3. เลือกลูกกระสุนหรือไม่ครับ
    4. ราคาปืนมือสองประมาณเท่าไรครับ  ถ้าสภาพเกิน85 เปอร์เซ็นต์
    5. ปืนใหม่มีขายไหมครับ
         ขอขอบคุณครับ
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2005, 04:20:44 PM »

http://www.remtek.com/arms/sig/model/220/220.htm
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2005, 04:28:50 PM »

Cheesy ตอบเท่าที่ตอบได้นะครับ
1.ปืนผลิตตั้งแต่ปีอะไร ----> ไม่ทราบครับ รอพี่ๆท่านอื่น
2.ความทนทานในการยิงลูกซ้อม -----> กระสุนซ้อม เหมาะสำหรับซ้อมยิง ปืนระดับนี้รับรองยิงจนกระเป๋าแห้งก็ไม่ชำรุดครับ ข้อแม้ต้องทำความสะอาดด้วยนะครับ
3.ไม่เลือกลูกครับ ย่อยได้หมด
4.สภาพอาจมองไม่เหมือนกันนะครับ 85% คนอื่นอาจมองไม่ถึงก็ได้ครับ เอาเป็นว่าตามความพอใจดีกว่าครับ
5.ปืนใหม่จากเยอรมันตอนนี้ยังมีปัญหาอยู่ครับ ไม่น่าจะมีในตลาดเมืองไทย
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2005, 04:43:07 PM »

Wink

พี่ป้อม...คร้าบบบ....
ได้เวลาทำมาหากิน....แร้ววววย์....คร้าบ.....

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2005, 06:40:31 PM »

Smiley
Cheesy ตอบเท่าที่ตอบได้นะครับ
3.ไม่เลือกลูกครับ ย่อยได้หมด
Grin Grin Grin Grin Grin
... Smiley. ใช่เลยครับ..ได้รับการยืนยันจากการทดสอบจริงๆ.กับนักทดสอบในอเมริกา กับอาวุธปืนออโต.หลายชนิด...และกับ Sig 22*  จะลงด้วยเลขอะไร ก็ตาม .ซึ่งรวม ถึง Sig 220 ด้วย ไม่เลือกกระสุน ถ้าตรงตามขนาดยิงได้หมด.. ผมอ่านเจอวันนี้เองครับ เพราะไปค้นหนังสือปืนเก่าๆ และอ่านเจอพอดี แต่เล่มไหนคงค้นไม่เจอแล้ว ๓๐๐ กว่าเล่มเองครับ.. Grin Grin

ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2005, 10:39:48 PM »

Grin  ซิก  ๒๒๐   เริ่มผลิตมาประมาณต้นทศวรรษ  ๗๐      ต่อมาเมื่อ  ปี  ๑๙๗๕   กองทัพสวิสฯ  ได้นำเข้าประจำการกองทัพ

โดยใช้ชื่อว่า    โมเดล  ๗๕   

ความทนทาน......ยิงได้จนกระเป๋าแฟบนะครับ

เลือกกระสุน     ....พี่  ๕๒๔   แกตอบไว้แล้วครับ

ราคาปืนมือสอง.....แล้วแต่ความพอใจ...........ในการซื้อขาย.....เห็นว่ามีสมาชิกในเวป  ไปเจอที่ร้านปืน  ขาย  ๑๑๐,๐๐๐  บาท

ท่านติงลี่  จับ   ๒๒๘  สภาพดี    ราคา  ๖๕  ครับ

ปืนใหม่   หายากครับ

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
banana
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2005, 10:51:50 PM »

ขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ  สงสัยผมต้องรีบไปขอ ป.3 ซะแล้ว  หลงรัก
หน้า: [1]
  พิมพ์