๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 06:05:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชอบปืนลูกโม่เทารัส แต่ไม่ชอบปุ่มปลดโม่รุ่นใหม่  (อ่าน 3527 ครั้ง)
kota
Jr. Member
**

คะแนน 3

« เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2007, 03:59:21 PM »

Cheesyเห็นทรงเทารัส 83s แล้วถูกใจแต่ไม่ชอบปุ่มปลดโม่เอามากๆ เลยอยากรบกวนถามพี่ๆว่าเปลี่ยนได้รึไม่ครับ Cheesy ถ้าเปลี่ยนเป็นของสมิธมาใส่แทนจะได้ไหมและหาซื้อที่ไหนครับ ขอบคุณมากครับ
* ต้น *
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 9

:::::มังกรน้อย:::::

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2007, 04:03:57 PM »

ลองเอารูปมาดูซิครับเผื่ออาจจะแลกกันได้

ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2007, 04:50:49 PM »

ปุ่มปลดโม่ ของเทารัส รุ่นใหม่ๆ จะเป็นแบบหยดน้ำ

รุ่นเก่าจะคล้ายๆ กับของสมิท แอนด์ เวสสัน

ในส่วนตัวแรกๆ ก็ไม่คุ้น และรู้สึกไม่ค่อยชอบ

และมีความคิดเช่นเดียวกับท่านว่าจะเปลี่ยน

แต่พอได้ลองใช้จริงๆ แล้ว กลับชอบในการดีไซน์

และการใช้งานของปุ่มปลดโม่ของเทารัสครับ

มันจะเนียน และไม่เกะกะ ไม่มีเหลี่ยมคม ให้กังวล

ปลดโม่ก็ง่าย เพียงเอานิ้วทาบ ดันไปข้างหน้า ก็หลุด

คิดเสียว่า มันสวย มันไม่เหมือนปืนลูกโม่อื่นๆ และเป็นดีไซน์ใหม่

ท่านจะรักเทารัส และปุ่มปลดโม่แบบนี้ เหมือนที่ผมเป็น และไม่คิดเปลี่ยนอีกแล้ว ครับ
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2007, 10:19:13 PM »

ใจเดียวกันเลยครับ ไม่ชอบจริงๆ อยากให้เหมือนสมิทรุ่นก่อนดีกว่าไม่รู้เปลี่ยนแทนกันได้ไหม แต่ความจริงแต่งผิวมันเหมือนตัวปืนก็ดี แต่งผิวด้านแล้วมันไม่เข้า ไม่รู้ทำด้วยอัลลอยหรือเปล่า
วันก่อนไปดูโม่ 94 .22 มางานไม่ค่อยละเอียด ถ้าได้มาต้องแต่งให้เนียนอีกหน่อย แต่ราคาเกือบ 6หมื่น ไม่ไหวครับ อยากได้โม่เล็กๆ ลูกดกๆจังเลย

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
kota
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2007, 01:01:17 PM »

ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่มาให้ความเห็นกันครับ พี่ต้น14ขอบคุณในน้ำใจจริงๆ แต่ผมกำลังเดินดูอยู่น่ะครับ ความเห็นของพี่ turus ช่วยเปิดมุมมองใหม่ๆของคนที่เคยใช้จริงให้ พี่captainkid ตอนผมถามราคารู้สึกเหมือนพี่เลยครับ ตอนนี้เลยเดินไปดู 686 อยู่ด้วยไหนๆ ก็ไหนแล้วเพิ่มอีกหมื่นเดียวก็จบเรื่องมีปัญหาอยู่ก็แต่ว่าจะไปหาใบรับรองจากสนามที่ไหนเท่านั้นเอง
หน้า: [1]
  พิมพ์