๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 07:15:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ของขวัญจากพ่อ  (อ่าน 9331 ครั้ง)
adisak5
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2007, 12:01:23 PM »

ผมเคยซื้อมือ2 สภาพแบบนี้เลยครับ
ผมแก้ไขโดยถอดปืนออกเป็นชิ้นส่วน
แล้วพ่นด้วยสเปร์WD-40 รอไว้สักครู่
ใช้แปรงทองเหลืองขัดทั้งกระบอก
ส่วนสนิมที่ติดลึกๆผมจะใช้เหรียญสลึงขูด
ต่อจากนั้นพ่นWD-40อีกรอบ แล้วใช้ผ้าเช็ดทั้งหมด
ส่วนด้ามและกระโจมให้เพื่อนที่เป็นช่างไม้จัดการ
ระวังเรื่องทะเบียนปืนด้วยนะครับ ส่วนใหญ่จะตอกทะเบียนที่พานท้าย
ยกเว้นปืนรุ่นใหม่ๆที่จะตอกที่โครงปืน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2007, 02:37:13 PM โดย adisak5 » บันทึกการเข้า
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2007, 12:12:10 PM »

.....ดูรูปก็ไม่เท่าไหร่ ดูแลเช็ดถูแบบผู้การว่าก็น่าจะอยู่ครับ Cheesy

..แบบนี้สิน่าทำ ...

คงไม่ใช้ปืนแล้วครับ......น่าจะเป็นท่อนเหล็กเอาไว้ตีหัวขโมยครับ......  โดนชก
.....ยิงได้ครับ..............อยู่ที่ฝีมือช่างและความคิดสร้างสรรค์ของเจ้าของปืน   กระบอกนี้มีสมาชิกเอาไปลงเรียนรบหลักลูกซองมาแล้ว....
...ภาพล่างตัวเดียวกับข้างบน  ( ยินดีกับผู้การด้วยครับทำออกมาได้สวยมาก   วันอังคารนี้เจ้าของเขาไปดำเนินการตัดโอนให้ครับ )...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2007, 12:23:53 PM โดย ป - ปั้น » บันทึกการเข้า

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2007, 12:59:18 PM »

สมัยนั้น พ่อบอกว่าซื้อมา 3,000 เองครับ .......... 30 ปี ผ่านไป ราคาพุ่งไปเกือบ 3 เท่า ตกใจ

ผมอยากจะถอดชุดลั่นไกออกมาล้างครับ ขอคำแนะนำขั้นตอนจากพี่ๆด้วยครับ .....ผมลองหาดูที่กระทู้เก่าแล้วไม่เจอ(เยอะมากๆ Grin)

ของอย่างนี้คำนึงถึงราคาไม่ได้หรอกครับ มีคุณค่าทางจิตใจมากกว่าราคาเยอะ  Wink เดี๊ยวรอพี่ๆเค้ามาแนะนำการถอดชุดลั่นไกละกันน๊ะครับ  Cheesy

.....ดูรูปก็ไม่เท่าไหร่ ดูแลเช็ดถูแบบผู้การว่าก็น่าจะอยู่ครับ Cheesy

คงไม่ใช้ปืนแล้วครับ......น่าจะเป็นท่อนเหล็กเอาไว้ตีหัวขโมยครับ......  โดนชก
.....ยิงได้ครับ..............อยู่ที่ฝีมือช่างและความคิดสร้างสรรค์ของเจ้าของปืน   กระบอกนี้มีสมาชิกเอาไปลงเรียนรบหลักลูกซองมาแล้ว....
...ภาพล่างตัวเดียวกับข้างบน  ( ยินดีกับผู้การด้วยครับทำออกมาได้สวยมาก   วันอังคารนี้เจ้าของเขาไปดำเนินการตัดโอนให้ครับ )...

ได้ข่าวว่าก่อนเอาไปทำเจอผู้การยัดเข้าไปรัวห้านัดซ้อนเลยหนิครับพี่ปั้น ไม่มีติดไม่มีแจม แต่.........ผู้การหน้าแดงเพราะฝุ่นสนิม  Grin

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
Preerati
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

คนแม่หวาด

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2007, 01:16:26 PM »

Wing Master อีกกระบอก พี่ๆในเวปนี้ แนะนำให้ซื้อได้มาแบบไม่แพงนัก
เจ้าของเก่าเก็บพิงฝาบ้านไว้จนสนิมเขอะ สภาพแทบไม่เคยยิงด้วยซ้ำ
ผมเลยถอดล้าง ทำสีไม้เอง แจ่มเหมือนรูปเลยครับ Grin
ลองดูครับ เก่าแบบคลาสสิค

MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2007, 02:25:37 PM »

ยินดีด้วยครับผม

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2007, 02:55:32 PM »

ผมว่าความเห็นแบบนี้...............คงไม่ได้ศึกษามาลึกซึ้งเกี่ยวกับคุณค่าของปืน

ปืนรุ่นเก่า ที่มีความคลาสสิคในตัวของมัน หากอยู่ในสภาพที่ได้รับการดูแลไม่ดี.............เราสามารถที่จะบูรณะ ซ่อมแซม ให้ดีได้...................และทำให้อยู่ในลักษณะเดิมได้

ผมเคยได้ปืนลักษณะยิ่งกว่านี้มา.............และบูรณะให้กลับมาเป็นลักษณะเดิมได้..............เป็นความภาคภูมิใจอย่างหนึ่งของตัวเอง ถึงแม้ว่าจะไม่ได้ลงมือทำเองเพราะไม่มีทักษะในเชิงช่าง...........แต่มีความคิดสร้างสรร ในการทำ

ขอบคุณทุกๆความเห็นที่ให้คำแนะนำมากครับ

รูปเพิ่มด้านขวาครับ สนิมจะน้อยกว่าที่ลำกล้องครับ

ทำแล้วเป็นแบบนี้ ..........

รมดำเงา...............ปรับปรุงสภาพไม้ใหม่..........คงสภาพแบบเดิมๆของปืนไว้

ไม่ใช่ไปดัดแปลงจนเสียของ

ก่อนทำกับหลังทำแตกต่างมากครับ สวยจนจำไม่ได้จริงๆ หลงรัก

แล้วทำแบบนี้ต้องใช้งบซ่อมประมาณเท่าไหร่ครับ มีร้านแนะนำมั๊ยครับ;D

ผมทำที่ร้านช่างสุพลครับ...................แจ้งความประสงค์กับช่างชัย ว่าเอาแบบเดิม รมดำเงา.............และให้เขาส่งชิ้นส่วนไม้ไปบูรณะให้ด้วย...............

ค่าแรง3500 บาท

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
3.0 V6
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 27

love and share

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2007, 04:01:39 PM »

ยินดีด้วยครับ.....ค่อยๆบำรุงรักษาครับ......เดี๋ยวก็เนียบ
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2007, 05:26:55 PM »

ยินดีด้วยครับ...Cheesy

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2007, 06:07:59 PM »

เป็นของขวัญล้ำค่าชิ้นหนึ่ง ที่คุณพ่อให้มา เก็บรักษาไว้ให้ดี และขอแสดงความยินดีด้วยครับ Cheesy

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2007, 07:16:37 PM »

ยินดีด้วยครับ เพียงแค่ดูแลอย่าให้มีขุมสนิมมากกว่าเดิมผมคิดว่าสวยแบบเดิมๆดี

แต่ถ้าไม่สบายใจก็ลองปรึกษาช่างชำนาญการดูครับ

☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2007, 07:46:25 PM »

ยิ่งเก่ายิ่งขลังครับ ยิงเเล้วลั่นเป็นใช้ได้สำหรับผมนะ.................. Grin Grin Grin

[URL=h
lp1921
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2007, 08:19:18 AM »

ยินดีด้วยนะครับ Shocked Shocked Shocked
cherdwong
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2007, 08:22:22 AM »

ยินดีด้วยครับอยากได้มั่ง Grin
Footballmania
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 31

รักในหลวง

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2007, 04:14:45 PM »

วันนี้พึ่งไปทำเรื่อง ขอ ป.3 รับโอนที่อำเภอครับ .... ดีครับ ไม่มีอุปสรรคอะไร น้องที่รับเรื่องบอกประมาณ 2 สัปดาห์ Grin

ขอกลับเลยลองแย็ปว่า ตอนนี้ 11 มม. กับ .357 ขอได้มั๊ย ...น้องเค้าบอกว่าต้องคุยกับนายค่ะ....แสดงว่ายังมีหวัง ไม่ปิดประตูตาย Wink

ผมทำที่ร้านช่างสุพลครับ...................แจ้งความประสงค์กับช่างชัย ว่าเอาแบบเดิม รมดำเงา.............และให้เขาส่งชิ้นส่วนไม้ไปบูรณะให้ด้วย...............

ค่าแรง3500 บาท

ปืนพี่มะขิ่นเองเหรอครับ สวยมาก หลงรัก ค่าแรงก็ไม่แพงด้วย

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2007, 04:20:34 PM »

ครับ ปืนผมเองครับ..........

ถ้าเอาไปทำใหม่ อย่าไปเปลี่ยนแปลงให้ผิดไปจากลักษณะเดิมนะครับ.............ลักษณะแบบเดิม คือรมดำเงา เน้นลายไม้ สวยงามและคลาสสิคมากครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์