เติมน้ำมันรถ 100 เสียค่าทางด่วน 130 ครับ

<< < (2/8) > >>

SEK:
...ผมเคยเจอ..ไปกับเพื่อนนามสกุลดังมากแถวปากน้ำขับเปอร์โย 406 ใหม่เอี่ยม....."น้องๆ 50 บาท" ... :OO

วัฒน์:
 :) ยังดีกว่าผม ขับมาทำงานตอนเช้ารีบก็รีบ น้ำมันหมด แวะเข้าปิโตนัส ต่อท้ายอีซูซุรอเติม พอคันหหน้าออก ผมลดกระจกลง+เปิดฝาถัง บอก ดีเซล 500 ไม่เกิน 2 นาทีได้ยินเสียงบิดฝาถัง ดูที่เกจวัดไม่กระดิก ดูที่มาตรหัวจ่าย อยู่ที่ 500 สงสัยถามว่าเติมหรือป่าว  เด็กมันบอกว่าเติมแล้ว อ้าว..แล้วทำไมเกจวัดน้ำมันไม่ขึ้น ไม่น่าเสียนะ สงสัยบอกเรียกหัวหน้ามาหน่อยสิให้เช็คที่คอม ปรากฎว่ามันบอกให้เปิดถังเติมให้ใหม่ เวร...โกงกันง่ายๆ ถ้าไม่สังเกตุที่เกจวัดน้ำมันในรถเสร็จสบายมันไป

Tiger wut:
 ;D ผมว่าเด็กปั้มไม่ผิด   ๑ นิ้ว  ๑ ร้อยถูกต้องแล้ว.... ;D

;)  ถ้า ๑ พัน  ต้องยกนิ้วโป้ง หนึ่งนิ้ว............  ถ้า ๑หมื่อน ก็หนึ่งกำปั้น ;D

ภูกามยาว:
อ้างจาก: RroamD ที่ พฤษภาคม 05, 2007, 05:54:27 PM

เมื่อวานตอนค่ำประมาณ 1 ทุ่ม  ผมไปที่อู่ซ่อมเครื่องรถยนต์กับเพื่อนที่แยกพระราม 9 ตัดรามคำแหงฝั่งขาเข้ามาจากแยกศรีนครินทร์เพื่อดูการวางเครื่อง 1J turbo ในรถเซฟีโร่ขับเคลื่อนล้อหลัง  หลังจากออกจากอู่แล้วดูที่หน้าปัดรถเห็นไฟเตือนน้ำมันเชื้อเพลิงโชว์และเข็มที่เกจ์วัดอยู่ที่ตัว E จึงกลับรถเพราะจำได้ว่าฝั่งตรงข้ามมีปั้มน้ำมันอยู่  เห็นปั้มเอสโซ่แล้วก็เลี้ยวเข้าไป

ดับเครื่องยนต์แล้วเด็กก็ถามว่า  95 หรือ โซฮอลครับ  ผมบอกไปว่าโซฮอล 95 แล้วยกมือพร้อมนิ้วชี้มือขวา  เดินไปห้องน้ำกับเพื่อนพอกลับมาที่รถก็หยิบเงินให้เด็กไป 1000 บาท  ขับรถออกจากปั้มแล้วขึ้นทางด่วนจ่ายไป 25 ต่อด่วน 1 อีก 40 บาท ลงทางด่วนที่พระราม 4 เพื่อหาที่กินมื้อค่ำกับเพื่อน  มองที่เกจ์วัด...ทำไมเข็มเกือบไม่ขยับขึ้นมาจากตัว E เลยสักพักไฟเตือนติดๆ ดับๆ

หันไปมองหน้าเพื่อนแล้วบอกเค้าว่าสงสัยมันไม่ได้เติมให้แน่ๆ  เข้าปั้ม ปตท พระราม 4 เติมน้ำมันไป 500 บาท  ขึ้นทางด่วนพระราม 4 แล้วไปลงพระรามเก้า จ่ายไปอีก 40+25 กลับเข้าไปในปั้มเดิม  เด็กคนเก่าก็เดินมา  ผมลงจากรถแล้วถามมันว่า  น้องทำไมไม่เติมน้ำมันให้  เค้าก็ยืน งงๆ สักพักนึงแล้วก็ล้วงกระเป๋าคาดเอวหยิบเงินให้ผมพร้อมกับพูดว่า

เงินทอน 900 ผมเติมให้พี่ตามที่เห็นพี่สั่งแล้วไปเอาเงินทอนกลับมาพี่ขับรถออกไปแล้วรอว่าจะกลับมาเอาหรือเปล่าครับ
ผมเลยถามเค้าไปว่า  น้องรถเก๋งนะไม่ใช่มอเตอร์ไซด์  เติมยังไงวะ 100 นึง  เค้าบอกว่าก็พี่ยกนิ้วเดียวก็ 100  ห้านิ้วก็ 500  ผมเลยบอกว่า 1 นิ้วน่ะ 1000 ไม่ใช่ 100  เค้าพูดตอบมาว่า  ถ้า 1000 พี่ต้องยก 10 นิ้วครับ

ผมถามว่า น้องทำงานที่นี่มากีเดือน  เค้าตอบว่าผมเพิ่งมาเมื่อวานนี้ครับ  ผมคิดในใจ...เจริญ...คงเป็นความผิดของผมเอง
เพื่อนผมบอกว่าหิวแล้วไปหาอะไรกินดีกว่า  เลยหามื้อค่ำกินแถวนั้น  ลืมบอกไปครับ  เจ้าตัวแสบอายุประมาณ 14 ผู้ชายตัวเล็กๆ ใส่หมวกแก๊ปกลับด้าน ครับ

เบ็ดเสร็จเติมน้ำมันไปทั้งหมด 600 จ่ายค่าทางด่วนไป 130 มื้อค่ำ 700 กว่า  หายเครียดเลยครับพี่ๆ

เค ใกล้บ้านผม   ;Dเดี๋ยวไปเติมมั่งสัก ๑,๕๐๐ บาท ต้องถอดรองเท้าไว้คอยบอกด้วย อิ อิ ;D

สหายเล็กน้อย:
 :D :D :D...อ้าวววว... 1,000 บาทเหรอครับ...ผมนึกว่า 1 บาท... ;D ;D ;D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว