๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 03:31:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่รบกวนพี่ๆเกี่ยวกับความแตกต่างระหว่างรุ่นของเรมิงตัน 870ครับ  (อ่าน 1681 ครั้ง)
mon-cm
Newbie
*

คะแนน 0

ไม่มีมิตรแท้และศัตรูที่ยั่งยืน

« เมื่อ: เมษายน 28, 2007, 08:33:39 AM »

รุ่น marine magnum  express magnum  super magnum กับwingmasterมีข้อแตกต่างกันอย่างไรครับ Huh Huhแล้วรุ่นที่นิยมเล่นกันอยู่ในปัจจุบันเป็นรุ่นไหนครับที่ใช้ยิงกับลูกขนาด2 3/4แล้วยิงกับลูกโดดได้รึเปล่า.....พอดีว่าได้ป.3มาแล้วครับแต่ยังไม่รู้ว่าจะเลือกรุ่นไหนดี....รบกวนพี่ๆหน่อยนะครับผมจะได้เอาไปตัดสินใจในการซื้อ Smiley Smiley Smileyขอบคุณครับ......
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 28, 2007, 11:07:23 AM »

เป็นชื่อเรียกรุ่น ที่แยกย่อยออกไป

ข้อแตกต่าง........

Remington 870 Express magnum ..........เอาพื้นๆที่เข้ามาขายบ้านเรา มีสองแบบ คือลำกล้อง 20 นิ้ว โช๊คอิมปรู๊ฟ ซิลินเดอร์(ยิงลูกโดดได้ดีที่สุด)............ศูนย์แบบไรเฟิล พานท้าย+กระโจมไม้(ปัจจุบันมีไม้บีชกับลามิเนท)............และ ลำกล้อง 18 นิ้วศูนย์ลูกปัด โช๊คซินลินเดอร์ พานท้าย+กระโจมซินเทติค.................สภาพภายนอกที่เหมือนกันคือ รมดำด้านแบบผิวยิงทราย สวยดุๆ ........หลอดกระสุนมาตราฐาน 4+1 นัด........

Remington 870 Marine Magnum ...............ลำกล้อง 18 นิ้ว ศูนย์ลูกปัด โช๊คซิลินเดอร์.......หลอดกระสุน 6+1 มาตราฐาน...........พานท้าย+กระโจม รวมทั้ง หูกระวินบน+ล่าง และสายสะพาย เป็นของเกรดดี ยี่ห้อ อังเคิลไมค์.............ตัวปืนชุบนิเกิลขาว สวยงามและผิวหนา ทนทาน สำหรับการใช้งานบนเรือเดินทะเลหรือเรือรบ(ที่มาของชื่อ)...............

Remington870 Marine Magnumไม่สามารถใส่หลอดต่อกระสุนเพิ่มได้..........

สำหรับ Remington 870 Express magnum ในรุ่นลำกล้อง 20 นิ้ว ใส่หลอดต่อขนาด 3 นัด เป็น 7+1 ได้พอดีๆ................ส่วนรุ่น 18 นิ้ว ใส่ขนาด 2 นัด เป็น 6+1 เนื่องจากลำกล้องสั้น ใส่ขนาด 3 นัด หลอดต่อจะยาวเกินปากลำกล้อง หากแต่ใส่คอมปากกระบอกเพิ่ม ก็กำลังดี.....                 มะขิ่น

ขนาดของกระสุนที่ใช้ด้วยครับ ตัว Super Magnum สามารถใช้ลูก 2 3/4"  3" และ 3 1/2" แต่ตัวธรรมดา Magnum ใช้ได้ ไม่เกิน  3" เท่านั่นครับ....

ลอง ใช้ ช่อง ค้นหา ดูนะครับ
เพียบจริง ๆ ครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 28, 2007, 12:40:21 PM »

870ทั้งหมดน่าจะมีอยู่50กว่ารุ่นได้นะครับ ผมเห็นผ่านๆในหนังสือน่ะครับ
mon-cm
Newbie
*

คะแนน 0

ไม่มีมิตรแท้และศัตรูที่ยั่งยืน

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 28, 2007, 04:48:09 PM »

ขอบคุณมากครับพี่สำหรับข้อมูลแล้วปัจจุบันในบ้านเราตัวไหนที่เล่นกันเยอะที่สุดครับที่ผมมองไว้express magnum20นิ้วสำหรับใช้งานทั่วไปตัวนี้เหมาะสมรึเปล่าครับ......
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 28, 2007, 07:09:58 PM »

ขอบคุณมากครับพี่สำหรับข้อมูลแล้วปัจจุบันในบ้านเราตัวไหนที่เล่นกันเยอะที่สุดครับที่ผมมองไว้express magnum20นิ้วสำหรับใช้งานทั่วไปตัวนี้เหมาะสมรึเปล่าครับ......

ใช้งานทั่วไปเหลือเฟือครับ 870 ลำกล้อง 20" ก็เหมาะสมดี
ถ้าจะให้ดียิ่งขึ้นลองจับตัวพานท้ายซิเธติดู จะได้น้ำหนักลดลงไปอีกนิดหน่อย
ราคาประมาณ 25000 บ.ซื้อได้เลยครับ  Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2007, 07:16:06 PM โดย ครูดำ » บันทึกการเข้า
mon-cm
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 28, 2007, 07:52:03 PM »

ใช้งานทั่วไปเหลือเฟือครับ 870 ลำกล้อง 20" ก็เหมาะสมดี
ถ้าจะให้ดียิ่งขึ้นลองจับตัวพานท้ายซิเธติดู จะได้น้ำหนักลดลงไปอีกนิดหน่อย
ราคาประมาณ 25000 บ.ซื้อได้เลยครับ Smiley
อ้างถึง
ขอบคุณพี่ครูดำมากครับแต่ผมยังข้องใจระหว่าง express magnumกับ wingmaster มันมีข้อแตกต่างกันรึเปล่าครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์