๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 10:40:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนปืนจากกล็อคเป็นสไตเออร์  (อ่าน 17045 ครั้ง)
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2007, 09:26:22 AM »

ใช่ตัวนี้หรือเปล่า

โห...รูปร่างแหวกแนวจนผมว่า ผู้ใหญ่เหลิม ผู้ช่วยริน กำนันแผน บ้านผมไม่มีทางซื้อเด็ด Grin

ตัวจริงหน้าตาดูดีกว่าในรูปมากครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
yotinpen
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2007, 09:37:13 AM »

ช่วยกันเสนอข้อมูล ดีครับ ผมกำลังสนใจอยู่เหมือนกัน
ลุงตุ้ย
รู้จักพอ ก่อสุขทุกสถาน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 271

มีสติ ก็มีสตังค์ พอมีสตังค์ก็กินให้หมดสติ

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2007, 09:39:38 AM »

Grinราคาครับ ใครพอทราบบ้าง

ชมรมคนรักJeep ภาค7  (นกกระปูด7)hs7azi
hatori
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2007, 11:18:55 AM »

เท่าที่ดูจากข้อคิดเห็นทั้งหมด โดยเฉพาะของพี่สุพินท์ ผมว่าน่าสนใจมากๆ น่าจะดีกว่า...โดยเฉพาะราคาพิเศษด้วยแล้ว ทำไมต้องซื้อเพิ่มในแบบที่มีอยู่ ต้องลองครับ อย่างน้อยมาจากประเทศเดียวกัน มาตรฐานอาจพอๆกัน แต่พัฒนาเพิ่มมากกว่า 10 จุด  น่าลองจริงๆ เชื่อว่าปืนส่วนใหญ่โดยที่ผลิตได้มาตรฐาน แล้ว เป็นอะไรที่ทน และอึดกว่าคนใช้แน่นอน .....ยังนิยมกันได้แล้วทำไมสไตเออร์ จะเหนือกว่าไม่ได้ ถึงแม้จะยังไม่ได้พิสูจน์นานมาแล้วอย่างกล็อกก็เถอะนะ  ผมว่านะ เออ
nice Sky
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

รักกันไว้เถิด เราเกินร่วมแดนไทย

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2007, 11:27:18 AM »

ขอโทษครับ อยากเห็นรูปปืนสไตเออร์จังเลย ไม่รู้จักครับ
เรียว
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2007, 11:55:11 AM »

พี่ใช้ปืนมากขนาดไหนอ่ะครับ
ถึงยอมเสียเงินซื้อเพิ่มอีกกระบอก
หรือขายอีกสิ่งเพื่ออีกสิ่งหนึ่ง
ผมว่าที่มีอยู่มันก็ไม่ได้เลวร้ายอะไรขนาดนั้น
สมมติว่ามันดีกว่าของเก่าจริงๆ แต่เราจำเป็นแค่ไหน
หรือ เราต้องใช้งานถึงขีดสุดของรุ่นที่มีอยู่หรือเปล่า
หรือ เราใช้งานเกินขีดสุดของรุ่นที่มีอยู่จนทนภาระไม่ไหว
ต้องหันไปหาตัวใหม่ ซึ่งมีขีดสุดที่สูงกว่า

แต่ถ้าแค่สนองความต้องการ
ผมว่าซื้อเลยครับ เพราะเหตุผลนี้ไม่มีอะไรลบล้างได้
ใช้ได้กับผลิตภัณฑ์ทุกอย่างในโลก
"ก็ชอบ" "ก็อยากได้" "ก็มันสวยดี" (เจอมากในสตรีครับ)
คำพูดนี้คุ้นหูไหมครับ ถ้าได้ยินคำพูดนี้ ผมยุให้ซื้อหมดแหละครับ Grin

เห็นด้วยอย่างแรงครับ ถ้าเปลี่ยน (ขายกล๊อคซื้อสไตเออร์) เพราะต้องการสิ่งที่ดีกว่าเราไล่ตามไม่จบหรอกครับ แต่ถ้าเป็นเพราะความ"อยาก" ก็ไม่ต้องคิดมากซื้อเพิ่มได้ไม่เดือดร้อนซื้อเลยครับ ซื้อแล้วก็ยิง ๆ ๆ ๆ ๆ ให้คุ้มค่ากับที่เสียเงินซื้อมา ขอให้ชีวิตมีความสุขหลังแนวยิงนะครับ  Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 02, 2007, 11:57:02 AM โดย เรียว » บันทึกการเข้า
poth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 546

ที่นี่ปัตตานี ของจริง ไม่มี Re-Shoot

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2007, 01:12:38 PM »

ไม่เปลี่ยนเด็ดขาดครับ แต่เพิ่ม.......

saranrom41
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2007, 02:58:12 PM »

Smiley ผมก็ชอบสไตเออร์ครับ ในหลายๆ จุด โดยเฉพาะชอบศูนย์มากจับเป้าได้เร็วดีถ้าใช้ศูนย์
แต่ถ้าหากมีปัญญาซื้อก็คงซื้อไว้เก็บหรือซ้อมมือเล่น ก็คงยังต้องใช Glock เหมือนเดิม เพราะว่า Glock บางกว่าเบากว่าพกสบายกว่าแน่นอน ก็มันเคยตัวแล้วนี่ครับ  Smiley
Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2007, 06:51:46 PM »

กลับไปอ่านกระทู้ของ จขกท คุณ TWO อีกครั้ง เข้าใจว่าคุณ TWO สงสัยในคุณภาพ ว่าแข็งแรงทนทานจริงหรือ  ไม่ค่อยมีคนใช้หรือถึงได้เอามาโปรโมทในหนังสือ  เรื่องความนิยมผมว่าเป็นเรื่องรองครับ (ถ้าไม่คิดจะขายต่อ)   แต่จากข้อสงสัยเรื่องความแข็งแรง ทนทานนั้น  ท่านผู้การสุพินท์  ได้ตอบให้ความกระจ่างหายสงสัย    ไปเป็นที่เรียบร้อยไปแล้วนะครับ   แต่อยากจะบอกว่าอย่าเปลี่ยนเลยครับ  ซื้ออีกกระบอกเลยครับ  เล่นมันทั้งกล็อกและสไตเออร์เลยครับ  อย่ารักพี่เสียดายน้องครับ  อุ้มมันทั้งสองพี่น้องเลยครับ ซื้อมาแล้วอย่าลืมเอามาอวดกันบ้างครับ  Grin
w@t
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2007, 09:25:56 AM »

ถ้ามีกล็อกอยู่แล้วจะเปลี่ยนทำไมหล่ะครับ กล็อกเองก็ไม่ได้มีจุดด้อยอะไรกว่าสไตเออร์นัก
เรื่องแข็งแรงกว่าทนทานกว่านั้น ระยะเวลาอันสั้นยังพิสูจน์กันไม่ได้แน่นอนครับ แต่ถ้ายัง
ไม่มีกล็อกหรือมีอยู่แล้ว จะซื้อสไตเออร์ก็ไม่ผิดหวังครับ แต่ถ้าจะเปลี่ยนเพราะคิดว่าสไตเออร์
แข็งแรงกว่ากล็อก ถ้าเป็นผมเองแล้วเหตุผลยังไม่พอครับ ดีไม่ดีผมไปก่อนปืนครับ ด้วยความเคารพ .... Wink

เป็นเหตุผลที่ดีนะครับ ถ้าใช้กล็อกอยู่แล้ว ก็ให้มั่นใจได้ว่าถือปืนที่ดีที่สุดแบบหนึ่ง
ส่วนคนที่กำลังจะเลือกปืน ถึงค่อยมาพิจารณากันอีกที

กล็อกและ UK USP มีโครงสร้างคล้ายกัน คือเป็นโพลิเมอร์หล่อหุ้มทับเหล็กเป็นชิ้น ๆ แยกกัน
สไตเออร์ M9 เป็นปืนที่สร้างโดยใช้กล็อกเป็นต้นแบบ นำมาปรับปรุงสิบกว่ารายการ ที่สำคัญก็คือใช้โครงเหล็กเป็นบล็อกชิ้นเดียว สอดเข้าไปในโพลิเมอร์ มีเพียงปุ่มยึดซองกระสุนเท่านั้นที่แยกออกมาจากโครงเหล็ก ข้อเสียคือหนักกว่ากล็อก ข้อดีคือแข็งแรงกว่า โพลิเมอร์เสียหายก็ยังมีโครงเหล็ก เช่นโดนหมาแทะ หรือโดนกระแทก เสียดสีอย่างแรงที่เหนือโกร่งไก โครงปืนของกล็อกอาจจะแยกออกเป็น 2 ส่วน และยิงต่อไม่ได้ แต่ถ้าเกิดขึ้นกับสไตเออร์ หรือ HK P2000 จะยิงต่อไปได้ เพราะโพลิเมอร์เป็นเพียงส่วนที่หุ้มบล็อกเหล็กไว้เท่านั้น
P2000 กับ P3000 ก็ปรับปรุงจาก USP แนวทางคล้ายกับสไตเออร์

แล้ว sig sp2022  เป็นแบบไหนครับผู้การ
TWO
Sr. Member

คะแนน 9

ยังไม่มี 1911

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2007, 12:49:33 AM »

เป็นคำตอบที่เยี่ยมมากเท่าที่เคยได้เจอมา ท่าน Dexphet ท่านสุพินท์  ท่านTee Yai  ขอบคุณ

ยังไม่มีคิมเบอร์ 1911
adisak5
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2007, 07:13:04 AM »

รออีก10ปี จะรู้ว่าดีจริงหรือ
GLOCK ดังมานานแล้ว
Chanat
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2007, 09:10:38 AM »

เมื่อวานนี้มีรุ่นพี่พึ่งได้มาครับราคา 38000 จะเอาไปลองกันวันนี้ ได้ผลยังไงจะบอกนะครับ ผมพึ่งไปเที่ยวที่ประเทศเชคมา เห็นราคา กล็อก 19 โครงเขียวมา ขายที่ร้านปืนประมาณ 26000 เท่านั้น CZ ยิ่งไปกันฬหญ่เลย ราคาไม่ถีง 20000 แต่ซื้อไม่ได้ เลยได้แต่มีดสมิทมา ราคา 1900 เซ็งมากเลยครับเห็นราคาปืนในต่างประเทศแล้ว
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2007, 01:52:39 PM »

แล้ว..เรื่องของอะไหล่ ของแต่งนี่ จะหาง่ายและราคาสบาย ๆ เหมือนกับกล็อคหรือเปล่าครับ....ผมก็กำลังลังเลอยู่ว่าจะเลือก กล็อคหรือว่า สไตเออร์ดี.
eye2515
Jr. Member
**

คะแนน 1

ทำดีก็ได้ดี แต่บางทีก็ได้ดีช้าหน่อย

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2007, 07:23:42 PM »

แล้ว..เรื่องของอะไหล่ ของแต่งนี่ จะหาง่ายและราคาสบาย ๆ เหมือนกับกล็อคหรือเปล่าครับ....ผมก็กำลังลังเลอยู่ว่าจะเลือก กล็อคหรือว่า สไตเออร์ดี.
วันนี้ไปร้านปืนเอกภัทร(เจ้าของนำเข้าสไตเออร์)มา.......เห้นโฆษณาในใบตอนจะขายว่าใช้ไฟฉายร่วมกับกล็อกได้.....เลยแกล้งไปลองถาม ๆ ดูว่ามีอะไรที่ใช้ได้มั่ง........คำตอบจากหลังร้านฟังแล้วเซ็ง.......แกตอบว่า ไม่ได้เลย...คนละเรื่องกับกล๊อกเลย........ผมฟังแล้วก็นึกสงสัยอยู่เหมือนกันว่าตอบยังงี้แล้วจะเอามาขายทำไมวะ..........โฆษณาเสียแหลกราญ.........แต่เวลาจะซื้ออะไหล่....ตอบตัดบท โน่นก็ไม่มี นี่ก็ไม่ได้......เฮงซวยจริง ๆ........แต่คนที่ซื้อมาแล้วไม่ต้องเสียใจนะครับ....ดูจากสภาพแล้วการใช้งาน ถ้าไม่โยนให้โดนรถเหยียบ คงใช้กันไปจนแก่....ซองก็มีขายแล้ว ไฟฉายกับเลเซอร์ของสตีมไลน์ก็ใช้ได้.....หากมองในแง่ดีของแต่งไม่เยอะนี่ดีอย่างไม่เสียตังค์ครับ แค่ลูกกระสุนก็อ่วมอรทัยแล้ว 5555 (ยิงมันส์เหลือเกิน)...คนที่ซื้อไปใช้งานพวกอุปกรณ์เสริมก็คงไม่จำเป็นอะไรนะครับ.......เสียก็แทงจำหน่ายรอซื้อปืนในโครงการใหม่เอาละกัน....กว่าจะเสียคงอีกเป็นสิบปี........แต่เซ็งการบริการของพวกร้านปืนจริง ๆ เลยว่ะ
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์