๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 04:24:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนปืนจากกล็อคเป็นสไตเออร์  (อ่าน 17041 ครั้ง)
jojo19
What ever it takes....
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 28, 2007, 07:03:25 AM »

It is a good gun krub, Dont worry, especially if you can buy at 38,000 baht.  Wink

Life Is Beautiful, Always....  Grin
TWO
Sr. Member

คะแนน 9

ยังไม่มี 1911

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 28, 2007, 07:56:35 AM »

ขอบคุณเพื่อนสมาชิก กำลังตัดสินใจอยู่ หาข้อมูลเพื่อต้องการความปลอดภัยมากขึ้น

ยังไม่มีคิมเบอร์ 1911
ลุงตุ้ย
รู้จักพอ ก่อสุขทุกสถาน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 271

มีสติ ก็มีสตังค์ พอมีสตังค์ก็กินให้หมดสติ

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 28, 2007, 10:15:23 AM »

Cheesyเดี๋ยวไม่นานก็รู้ ถ้าดีจะซื้อแน่ๆ อยากทราบราคาตอนนี้เท่าไรครับ

ชมรมคนรักJeep ภาค7  (นกกระปูด7)hs7azi
,ลูกชายโทน
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 28, 2007, 10:52:06 AM »

อ้างถึง
เหรอครับ ..... อิอิอิ ผมกลับมองว่า สไตเออร์ ตอบสนองความต้องการผมได้ดีกว่ากล็อก .... อิอิอิ .... ไม่ทราบว่าเคยยิงหรือยังครับ ...... ในไม่นานนี้ ผมคงมีโอกาสได้ยิงแล้วจะมาเล่าให้ฟัง ...... อิอิอิอิ 

ส่วนตัวผมไม่ได้ว่าสไตเออร์ไม่ดีนะครับ เพียงแต่ว่าผมนิยมชมชอบกล็อกมากว่า เหมือนการซื้อรถยนต์นะครับบางท่านชอบอีซูซุ บางท่านชอบโตโย แต่ผมชอบมิตซู แม้มันจะทำยอดในประเทศต่ำกว่าสองยี่ห้อ แต่มันส่งนอกมากกว่าสองยี่นั้นเหมือนกัน มันอยู่ที่ความชอบครับท่าน ส่วนราคาที่เหลือ 18000 นั้นก็ไมได้หมายความว่าผมประชดนะครับ เพราะได้ข่าวว่ามีโครงหนึ่งในภาคใต้ขายในราคานี้ครับส่วนโครงการอะไรนั้นผมไม่บอก แต่หลายท่านคงทราบครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
ครูดอย - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 71

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2007, 11:21:39 AM »

ผมใช้อยู่ครับ ไปเอามาจาก อส. นี่แหละ หิ้วเงินสดไปเอามาเลย กระชับมือดี ยิงนิ่ม แข็งแรงกว่า กล๊อก แต่หนักและใหญ่กว่า และชอบคัดปลอกใส่แขนครับ

Egle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2007, 12:13:18 PM »

38000 อุ้ย ปืนใหม่ มือ 1 อยาก ได้ อยากได้
ARMSCOR
Sr. Member

คะแนน 10

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2007, 12:33:01 PM »

Shocked Shocked Shockedราคาสไตเออร์ทางภาคใต้ 18 ,000 บาทนั้นเท่าที่ทราบเป็นราคาให้ยืมใช้เท่านั้นนะครับ  ไม่ใช่ราคาขาย  ยังงงอยู่เหมือนกันว่าถ้าหากให้ยืมใช้ ใบป.4คงจะไม่ได้ระบุชื่อเจ้าของปืนที่ใช้  หากตำรวจตรวจค้นเจอจะทำยังไง  ระยะเวลาในการยืมใช้นานเท่าใด  ทำไมไม่ขายเลยล่ะ  ถ้าขายในราคา 18,000 บาทคนคงแย่งกันซื้อเลยนะ  หรือรัฐบาลไม่ไว้ใจประชาชนอีก :Smiley :Smiley :Smiley
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2007, 01:20:06 PM »

Shocked Shocked Shockedราคาสไตเออร์ทางภาคใต้ 18 ,000 บาทนั้นเท่าที่ทราบเป็นราคาให้ยืมใช้เท่านั้นนะครับ  ไม่ใช่ราคาขาย  ยังงงอยู่เหมือนกันว่าถ้าหากให้ยืมใช้ ใบป.4คงจะไม่ได้ระบุชื่อเจ้าของปืนที่ใช้  หากตำรวจตรวจค้นเจอจะทำยังไง  ระยะเวลาในการยืมใช้นานเท่าใด  ทำไมไม่ขายเลยล่ะ  ถ้าขายในราคา 18,000 บาทคนคงแย่งกันซื้อเลยนะ  หรือรัฐบาลไม่ไว้ใจประชาชนอีก :Smiley :Smiley :Smiley
ยิ่งง่ายกว่าอีกครับ   เพราะเท่ากับเป็นอาวุธปืนที่ทางราชการมอบให้ใช้งาน  พกได้โดยใช้หนังสือรับรองจากต้นสังกัด  ไม่ต้องขอ ป.12 ให้เสียเวลาอีกต่างหาก
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2007, 01:33:39 PM »

ใช่ตัวนี้หรือเปล่า

โห...รูปร่างแหวกแนวจนผมว่า ผู้ใหญ่เหลิม ผู้ช่วยริน กำนันแผน บ้านผมไม่มีทางซื้อเด็ด Grin

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
jony108
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2007, 03:40:40 PM »

ถ้าเชื่อใจ glockแล้วทำไมถึงไม่ไว้ใจ  styer  เขามีประวัติศาสน์ยาวนานกว่า
TWO
Sr. Member

คะแนน 9

ยังไม่มี 1911

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2007, 08:11:11 PM »

แล้วเวลาคืนปืน ก็เป็นปืนมือสอง ใช้แล้ว อธิบาย

ยังไม่มีคิมเบอร์ 1911
Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2007, 10:39:14 PM »

ถ้ามีกล็อกอยู่แล้วจะเปลี่ยนทำไมหล่ะครับ กล็อกเองก็ไม่ได้มีจุดด้อยอะไรกว่าสไตเออร์นัก
เรื่องแข็งแรงกว่าทนทานกว่านั้น ระยะเวลาอันสั้นยังพิสูจน์กันไม่ได้แน่นอนครับ แต่ถ้ายัง
ไม่มีกล็อกหรือมีอยู่แล้ว จะซื้อสไตเออร์ก็ไม่ผิดหวังครับ แต่ถ้าจะเปลี่ยนเพราะคิดว่าสไตเออร์
แข็งแรงกว่ากล็อก ถ้าเป็นผมเองแล้วเหตุผลยังไม่พอครับ ดีไม่ดีผมไปก่อนปืนครับ ด้วยความเคารพ .... Wink
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2007, 05:39:05 AM »

ถ้ามีกล็อกอยู่แล้วจะเปลี่ยนทำไมหล่ะครับ กล็อกเองก็ไม่ได้มีจุดด้อยอะไรกว่าสไตเออร์นัก
เรื่องแข็งแรงกว่าทนทานกว่านั้น ระยะเวลาอันสั้นยังพิสูจน์กันไม่ได้แน่นอนครับ แต่ถ้ายัง
ไม่มีกล็อกหรือมีอยู่แล้ว จะซื้อสไตเออร์ก็ไม่ผิดหวังครับ แต่ถ้าจะเปลี่ยนเพราะคิดว่าสไตเออร์
แข็งแรงกว่ากล็อก ถ้าเป็นผมเองแล้วเหตุผลยังไม่พอครับ ดีไม่ดีผมไปก่อนปืนครับ ด้วยความเคารพ .... Wink

เป็นเหตุผลที่ดีนะครับ  ถ้าใช้กล็อกอยู่แล้ว ก็ให้มั่นใจได้ว่าถือปืนที่ดีที่สุดแบบหนึ่ง
ส่วนคนที่กำลังจะเลือกปืน  ถึงค่อยมาพิจารณากันอีกที

กล็อกและ UK USP มีโครงสร้างคล้ายกัน คือเป็นโพลิเมอร์หล่อหุ้มทับเหล็กเป็นชิ้น ๆ แยกกัน
สไตเออร์ M9 เป็นปืนที่สร้างโดยใช้กล็อกเป็นต้นแบบ  นำมาปรับปรุงสิบกว่ารายการ  ที่สำคัญก็คือใช้โครงเหล็กเป็นบล็อกชิ้นเดียว สอดเข้าไปในโพลิเมอร์  มีเพียงปุ่มยึดซองกระสุนเท่านั้นที่แยกออกมาจากโครงเหล็ก  ข้อเสียคือหนักกว่ากล็อก  ข้อดีคือแข็งแรงกว่า โพลิเมอร์เสียหายก็ยังมีโครงเหล็ก  เช่นโดนหมาแทะ หรือโดนกระแทก เสียดสีอย่างแรงที่เหนือโกร่งไก  โครงปืนของกล็อกอาจจะแยกออกเป็น 2 ส่วน  และยิงต่อไม่ได้  แต่ถ้าเกิดขึ้นกับสไตเออร์ หรือ HK P2000 จะยิงต่อไปได้ เพราะโพลิเมอร์เป็นเพียงส่วนที่หุ้มบล็อกเหล็กไว้เท่านั้น
P2000 กับ P3000 ก็ปรับปรุงจาก USP แนวทางคล้ายกับสไตเออร์
mETEr
จงภูมิใจเถิด ที่เกิดเป็นไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7

รักเธอ ประเทศไทย

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2007, 08:24:28 AM »

ถ้าชอบ ก้อซื้อเลย คุณภาพคงคุ้มราคาที่จ่ายครับ

เกิดมา ต้องตอบแทนคุณแผ่นดิน
Tee Yai
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2007, 08:48:40 AM »

พี่ใช้ปืนมากขนาดไหนอ่ะครับ

ถึงยอมเสียเงินซื้อเพิ่มอีกกระบอก

หรือขายอีกสิ่งเพื่ออีกสิ่งหนึ่ง

ผมว่าที่มีอยู่มันก็ไม่ได้เลวร้ายอะไรขนาดนั้น

สมมติว่ามันดีกว่าของเก่าจริงๆ แต่เราจำเป็นแค่ไหน

หรือ เราต้องใช้งานถึงขีดสุดของรุ่นที่มีอยู่หรือเปล่า

หรือ เราใช้งานเกินขีดสุดของรุ่นที่มีอยู่จนทนภาระไม่ไหว

ต้องหันไปหาตัวใหม่ ซึ่งมีขีดสุดที่สูงกว่า

แต่ถ้าแค่สนองความต้องการ

ผมว่าซื้อเลยครับ เพราะเหตุผลนี้ไม่มีอะไรลบล้างได้

ใช้ได้กับผลิตภัณฑ์ทุกอย่างในโลก

"ก็ชอบ"  "ก็อยากได้"  "ก็มันสวยดี" (เจอมากในสตรีครับ)

คำพูดนี้คุ้นหูไหมครับ  ถ้าได้ยินคำพูดนี้ ผมยุให้ซื้อหมดแหละครับ Grin
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์