๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 05:35:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องซื้อปืนในต่างประเทศ  (อ่าน 3232 ครั้ง)
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2007, 11:52:27 PM »

Wink ค่าเครืองก็ ๔-๕ หมื่นแล้วครับ ไหนจะค่าแท็กซี่ ค่าโรงแรมอีก ไม่คุ้มหรอกครับซื้อเมืองไทยเถอะ....เอิ๊กๆ Grin Grin Grin

อ๊บ อ๊บ
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 01:00:51 AM »

เป็นเรื่องยากที่คิดว่าง่าย เฉพาะขอ ป2 เพื่อซื้อลำกล้องและสไล้ด์จากต่างประเทศเพื่อนำเข้าประเทศแค่สองรายการก็ยากแล้วครับ Sad

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
ผู้น้อย
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 07:56:55 PM »

Grin
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 08:08:57 PM »

Wink ค่าเครืองก็ ๔-๕ หมื่นแล้วครับ ไหนจะค่าแท็กซี่ ค่าโรงแรมอีก ไม่คุ้มหรอกครับซื้อเมืองไทยเถอะ....เอิ๊กๆ Grin Grin Grin

อ๊บ อ๊บ

ป๋าอารมณ์ดีนะครับ Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
มะนาวโห่(ฮิ้ว)
Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2007, 09:22:07 AM »

ปัจจุบันการนำปืนส่วนตัวเข้าคงแทบเป็นไปไม่ได้ครับ ยกเว้นจากเขมรแหละครับ Tongue

พม่า  กับ  ลาว  ด้วยครับ  ราคาพอๆกับกระสุนหนึ่งกล่อง  คุก  คุก  คุก  คุก  คุกกรู๊  คุกกรู๊
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2007, 09:32:59 AM »

ปัจจุบันการนำปืนส่วนตัวเข้าคงแทบเป็นไปไม่ได้ครับ ยกเว้นจากเขมรแหละครับ Tongue

พม่า กับ ลาว ด้วยครับ ราคาพอๆกับกระสุนหนึ่งกล่อง คุก คุก คุก คุก คุกกรู๊ คุกกรู๊

คนที่นั้นซื้อปืนแพงกว่าเราเยอะ  ส่วนกระสุนที่เราบ่นๆว่าแพง เขาซื้อแพงกว่าเราอีกสองเท่า  ติดหรูหรา เล่นยี่ห้อเลือกแบบอีกด้วย ประเภทปืน ต้องเป็นยี่ห้อนั้นๆ ราคาไม่เกี่ยง

แต่ปืนบางประเภทเขาก็ซื้อขายกันถูกๆ

....ตามล่า...อีตอแหล
'por
Failure is not an Option
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2007, 10:32:35 AM »

เปรียบเทียบเรื่องซื้อ รถ กับ ปืน ละกันครับ ถ้าซื้อเงินสดอันไหนง่ายกว่ากัน

ผมเคยสอบถามเรื่องการ นำรถยนต์ ที่ใช้อยู่ที่อเมริกาเกิน ห้า ปี กลับมา

ได้รับการตอบว่า คิดภาษีตามประกาศทีแจ้งไว้ หรือ "โดยวิจารณญาณ" ของเจ้าพนักงานศุลกากร

ส่วนเรื่องการนำปืนกลับ ผมก็มีครอบครองอยู่เกือบ สิบ กระบอก และจากการศึกษาจากเวปนี้ และ สอบถามเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง

ผมยอมขายทิ้งในราคาถูกๆ และ ยอมตัดใจ ซื้อปืนในประเทศไทย ที่แพงกว่า สี่ ถึง ห้า เท่า ดีกว่า ครับ

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์