๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 12:39:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนปืนจากกล็อคเป็นสไตเออร์  (อ่าน 17090 ครั้ง)
TWO
Sr. Member

คะแนน 9

ยังไม่มี 1911

« เมื่อ: เมษายน 26, 2007, 11:48:30 PM »

คิดถูกหรือไม่ถ้ามีกล็อคอยู่แล้วเปลียนมาใช้สไตเออร์แทน ซึ่งปลอดภัยกว่าแข็งแรงกว่ากล็อคจริงหรือ เพราะเห็นเขียนในนิตยสารปืนเล่มหนึ่ง      ขอความคิดเห็นด้วย หรือว่าปืนขายไม่ออกไม่ค่อยมีคนสั่งจองเลยต้องเอามาลงโปรโมทในหนังสือ เพื่อจะได้เพิ่มยอดขาย ได้ผลประโยชน์ตอบแทน
สงสัยนะไม่ได้กล่าวหา อยากทราบความจริงของปืนรุ่นนี้เพราะมีคนกำลังจะสั่งกันมาก เลยรวบรวมคำถามจากเพื่อน ๆ หลายคนมาทีเดียวเลย จะได้หายสงสัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2007, 11:52:59 PM โดย TWO » บันทึกการเข้า

ยังไม่มีคิมเบอร์ 1911
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 27, 2007, 12:01:28 AM »

คิดถูกหรือไม่ถ้ามีกล็อคอยู่แล้วเปลียนมาใช้สไตเออร์แทน ซึ่งปลอดภัยกว่าแข็งแรงกว่ากล็อคจริงหรือ เพราะเห็นเขียนในนิตยสารปืนเล่มหนึ่ง ขอความคิดเห็นด้วย หรือว่าปืนขายไม่ออกไม่ค่อยมีคนสั่งจองเลยต้องเอามาลงโปรโมทในหนังสือ เพื่อจะได้เพิ่มยอดขาย ได้ผลประโยชน์ตอบแทน

เรื่องความปลอดภัยกว่าแข็งแรงกว่ากล็อกคงต้องรอการพิสูจน์ครับ   จากความคิดของผมคิดว่าคงไม่ขี้ริ้วขี้เหร่เกินไปนัก  ปืนพัฒนามาทีหลังกล็อก  ยังไง ๆ ก็ต้องมีดีบ้างละน่า  ส่วนการโปรโมทเพื่อเพิ่มยอดขายก็เป็นเรื่องของการตลาดอยู่แล้ว     ไม่โปร โมทซิ..แล้วจะมีใครรู้จัก  ?  ส่วนคนเขียนก็ต้องรายงานตามข้อเท็จจริงอยู่แล้ว  หากรายงานเกินจริง  ก็จะย้อนมาทำลายตัวเองน๊ะผมว่า   ...  ถ้าหากซื้อได้ง่าย ๆ ไม่ยุ่งยากเรื่องใบอนุญาต  ผมก็อยากลองมีไว้เหมือนกัน   บทความที่แปลจากนักทดสอบของฝรั่งที่เคยลงในนิตยสารปืนบ้านเราก็เห็นชมเชยน่าดู   Cheesy

""
พีระพงษ์
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 27, 2007, 12:11:17 AM »

สไตเออร์ใช้โครงเหล็กสอดเข้าไปในโพลิเมอร์เหมือนกับ P2000 ของเฮชเค  แข็งแรงกว่ากล็อก กับ USP แต่ก็หนักกว่า

Shoot first !
Ask question later.
TWO
Sr. Member

คะแนน 9

ยังไม่มี 1911

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 27, 2007, 05:02:34 AM »

ได้รับเข้าประจำการประเทศใดบ้าง หน่วยงานใดใช้บ้าง คิดว่าในอนาคตต่อไปข้างหน้า จะได้รับความนิยมหรือไม่อย่างไร

ยังไม่มีคิมเบอร์ 1911
mETEr
จงภูมิใจเถิด ที่เกิดเป็นไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7

รักเธอ ประเทศไทย

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 27, 2007, 08:22:06 AM »

ผมคิดว่า เก็บเพิ่มอีกกระบอก น่าจะดีกว่านะครับ

เกิดมา ต้องตอบแทนคุณแผ่นดิน
Hong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 27, 2007, 08:39:30 AM »

ราคา  สไตเออร์  ตอนนี้ ประมาณ เท่าใหร่ครับ
SNIPER™
รักชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 27, 2007, 10:48:02 AM »

ผมชอบด้าม รู้สึกว่าจับกระชับดี
แต่ไม่ชอบคางหนาไปนิดนึง
glocklover
เบื้องหลังความสำเร็จ คือความล้มเหลว 9 ใน 10 ครั้งของความพยายาม
Hero Member

คะแนน 12

One Life Live It.

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 27, 2007, 11:49:04 AM »

สไตเออร์ใช้โครงเหล็กสอดเข้าไปในโพลิเมอร์เหมือนกับ P2000 ของเฮชเค แข็งแรงกว่ากล็อก กับ USP แต่ก็หนักกว่า

แล้ว sig SP2022 เป็นแบบเดียวกันหรือเปล่าครับ  Grin

“สุขทุกข์ อยู่ที่ใจ มิใช่หรือ
เพราะใจถือ จึงเป็นทุกข์ ไม่สุขใส
ใจไม่ถือ จึงเป็นสุข ไม่ทุกข์ใจ
เราอยากได้ ความสุข หรือทุกข์นา”
พระศาสนโสภณ (แจ่ม จตฺตสลฺโล)
jookkoo
Jr. Member
**

คะแนน 0

คิงไปตวยฮา แล้วฮาก็ไปตวยคิง........

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 27, 2007, 01:58:14 PM »

ราคา สไตเออร์ ตอนนี้ ประมาณ เท่าใหร่ครับ

เห็นราคาในปืน โครงการ 39 k ครับ ที่ อส สไตเออร์เหลือเยอะเลยครับ ไม่ต้องจอง ขอ ป3 มา รับปืนไปเลย เขาว่างั้น
น่าตา ก็สวยดี มีโค้งมีงอ ส่วนโค้งส่วนเว้า มากกว่ากล็อก ครับ

ฝากชีวาข้านี้ไว้... สายจิตสายใจฝากไว้งานช่าง
E21ZUC + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 27, 2007, 02:02:06 PM »

อ่านจากการทดสอบก็ดีนะครับเป็นปืนที่น่าใช้ Cheesy

D-MAX   สีดำ  ขึ้นลำ   ลดนก
,ลูกชายโทน
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 27, 2007, 03:08:50 PM »

ตอนนี่ราคาโครงการเหลือ 38000 ครับ สงสัยอีก 2 เดือนเหลือ 18000 ฮิๆๆ  Grin ขอป.3 ถือเงินไปรับได้เลยเหลือเพียบ ส่วนตัวผมรอกล็อกอย่างเดียว ทั้ง G 19และ G26 แต่คนละห้าง หลงรัก
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 27, 2007, 04:20:08 PM »

..ที่ สน.อส. เหลือเพียบเลยเหรอครับ....อืม.........เสียดาย...
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 27, 2007, 04:28:50 PM »

ชอบอันไหนเปลี่ยนอันนั้นเลยครับ ปืนอยู่ในมีเรา Grin Grin Grin  ใช้เป็นดีใกล้เคียงกันหมด

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 28, 2007, 12:29:56 AM »

ได้รับเข้าประจำการประเทศใดบ้าง หน่วยงานใดใช้บ้าง คิดว่าในอนาคตต่อไปข้างหน้า จะได้รับความนิยมหรือไม่อย่างไร

ตอบยาก  ปืนหนะดีจริง  แต่รุ่นแรก เคยม้วนเสื่อ ขายไม่ออก จนตัวแทน ในอเมริกาต้องยุบหน่วยฝากงานบริการให้ อีกบริษัทดูแลลูกค้าแทน

ในบ้านเรา มีการซื้อขายกันเป็นหลักพันกระบอกแล้ว  ยังไงๆก็มีเพื่อนแน่นอน

ปืนพกไม่ใช้อาวุธหลักของกองทัพ นี้เพิ่งผ่านยุค วันเดอร์ไนท์ ไปได้ไม่นาน ของเดิมก็เพิ่งจัดหามา  คงเป็นเรื่องยากที่จะรีบจัดหาของใหม่มาใช้   ยกเว้นซื้อมาทดลองใช้จำนวนน้อย

....ตามล่า...อีตอแหล
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 28, 2007, 12:59:33 AM »

ตอนนี่ราคาโครงการเหลือ 38000 ครับ สงสัยอีก 2 เดือนเหลือ 18000 ฮิๆๆ Grin ขอป.3 ถือเงินไปรับได้เลยเหลือเพียบ ส่วนตัวผมรอกล็อกอย่างเดียว ทั้ง G 19และ G26 แต่คนละห้าง หลงรัก

เหรอครับ ..... อิอิอิ ผมกลับมองว่า สไตเออร์ ตอบสนองความต้องการผมได้ดีกว่ากล็อก .... อิอิอิ .... ไม่ทราบว่าเคยยิงหรือยังครับ ...... ในไม่นานนี้ ผมคงมีโอกาสได้ยิงแล้วจะมาเล่าให้ฟัง ...... อิอิอิอิ 

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์