๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 17, 2024, 03:34:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แข่งขันยิงปืนกองบังคับการตำรวจนครบาล1  (อ่าน 13969 ครั้ง)
usedguns
Full Member

คะแนน 9

843 TEAM SPIRIT

« เมื่อ: เมษายน 18, 2005, 07:43:33 AM »

ฝ่ายป้องกันปราบปรามกองบังคับการตำรวจนครบาล
                                                       ร่วมกับ
                               ชมรมและทีมนักกีฬายิงปืนทั่วราชอาณาจักร
                    ขอเชิญร่วมแข่งขันยิงปืนการกุศลชิงโล่ห์รางวัลเกียรติยศ
                                         พล.ต.ท.ปานศิริ  ประภาวัต
       ผู้บัญชาการ  กองบัญชาการตำรวจนครบาล
                          เพื่อสนับสนุนโครงการ “ ขัดเงา ” บก.น.1 ครั้งที่ 1
                 วันเสาร์ที่ 7 และ อาทิตย์ที่ 8 พฤษภาคม 2548
                       ณ.สนามยิงปืน ร.1 รอ.  ถนนวิภาดีรังสิต  ดินแดง  กทม.
                                              ประเภทการแข่งขัน
ประเภทแม่นยำ  รวมปืน (มือใหม่)     10  เมตร                 10  รางวัล   
ประเภทแม่นยำ  รวมปืน(สุภาพสตรี) 15  เมตร                       5  รางวัล
ประเภทแม่นยำ  รีวอลเวอร์(ทั่วไป)   15  เมตร                   5  รางวัล   
ประเภทแม่นยำ  ออโตเมติก(ทั่วไป)  15  เมตร                      5  รางวัล
ประเภทแม่นยำ  รีวอลเวอร์(ทั่วไป)   25  เมตร                                5  รางวัล   
ประเภทแม่นยำ  ออโตเมติก(ทั่วไป)  25 เมตร                     5  รางวัล
ประเภทแม่นยำ  รีวอลเวอร์(มือโปร)  25  เมตร                                3  รางวัล   
ประเภทแม่นยำ  ออโตเมติก(มือโปร) 25 เมตร                     3  รางวัล
ประเภทแม่นยำ  มือมาสเตอร์           25  เมตร                   3  รางวัล   
ประเภทแม่นยำรวมปืน (เฉพาะตำรวจ)10  เมตร                            10  รางวัล
ประเภทสปีดอีเวนท์ (มือโปร)                                      3  รางวัล   
ประเภทสปีดอีเวนท์ (มือทั่วไป)                                         5  รางวัล
ประเภทปืนสั้นยิงเร็ว 5 นัด  8  วินาที                                   3  รางวัล   
ประเภทปืนสั้นยิงเร็ว 5 นัด  10  วินาที                      5  รางวัล
ประเภทลูกซอง ปั๊มแอ็คชั่น (มือใหม่)                                   5  รางวัล   
ประเภทลูกซอง ออโตเมติก (มือใหม่)                      5  รางวัล
ประเภทลูกซอง ปั๊มแอ็คชั่น (มือทั่วไป)                                   5  รางวัล   
ประเภทลูกซอง ออโตเมติก (มือทั่วไป)                      5  รางวัล
ประเภทลูกซอง ปั๊มแอ็คชั่น (มือโปร)                                   3  รางวัล    
ประเภทลูกซอง ออโตเมติก (มือโปร)                      3  รางวัล
ประเภทลูกซอง ปั๊มแอ็คชั่น (เลดี้   )                                   3  รางวัล    
ประเภทลูกซอง ออโตเมติก (เลดี้)                                      3  รางวัล
ประเภทปืนสั้นต่อสู้ Mini IPSC ออโต                                   3  รางวัล     
ประเภทปืนสั้นต่อสู้ Mini IPSC รีวอลเวอร์                                   3  รางวัล
ประเภทลูกซองต่อสู้ Mini IPSC ปั๊มแอ็คชั่น                                   3  รางวัล   
ประเภทลูกซองต่อสู้ Mini IPSC ออโตเมติก                                   3  รางวัล
ประเภทปืนสั้นระบบต่อสู้เฉพาะข้าราชการตำรวจ
ฝ่ายป้องกันปราบปราม บก.น.1   ประเภททีม                                9  รางวัล
ประเภทปืนสั้นระบบต่อสู้เฉพาะข้าราชการตำรวจ
ฝ่ายป้องกันปราบปราม บก.น.1   ทีม  2 คน TOPGUN             1  รางวัล
ประเภทปืนสั้นระบบต่อสู้เฉพาะข้าราชการตำรวจ    ประเภทบุคคล    5  รางวัล
                                            รางวัลเกียรติยศดาวซัลโว  3  รางวัล
สอบถามรายละเอียดได้ที่
คุณธเนศ  เพชรรักษ์      0-1444-4412   ด.ต.กมล  บุญช่วย         0-1330-2099   
คุณธวีพงศ์  สิทธิธัญกิจ  0-1833-6734        คุณฉัตรชัย  สองจันทร์       0-1854-3776   
คุณพิภพ  พุฒซ้อน      0-1620-9878   คุณสมยศ  วงษ์จิราษฎร์     0-1639-5639
คุณจำนง  ตระกูลเกิด      0-1632-6687   คุณอเสกข์  นพเกตุ           0-1940-7850   
คุณณัฐพงษ์  กุลปรีดา      0-1781-9979         รอง นายก อบจ.อิสวุฒิ      0-1805-8444   
คุณณรงค์พล  วงษ์พาสกลาง0-9812-7129   คุณเจตริน  อ่อนสะอาด      0-1888-7444
คุณณฤทธิ์  ตรีเกษม      0-1910-8199   คุณกิตติกร  ฑีฆธนานนท์    0-1965-7777    
คุณสันต์   ไทรงาม      0-9166-4438         คุณทวีศักดิ์  สิงห์สมบุญ     0-1308-3121   
คุณวรพล  กุลชัยรัตนา    0-1424-9779   คุณสุทธิลักษณ์  บุญเจริญ   0-9116-8885
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2005, 01:12:11 AM โดย usedguns » บันทึกการเข้า

ความสามารถทำให้คุณไปสู่จุดสูงสุด แต่ความอ่อนน้อมทำให้คุณอยู่จุดนั้นได้นานสุด
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 18, 2005, 12:37:01 PM »

ขอบคุณพี่ครับยศ จะไปวันเสาร์ ว่าแต่พี่จะกวาดกี่ถ้วยเนี่ย  Wink
วันอาทิตย์ติดไอพีฟาร์มเข้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2005, 04:45:23 PM โดย pimuk » บันทึกการเข้า
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 18, 2005, 01:53:36 PM »

น่าสนใจครับ...   ช่วยเหลือสนับสนุนทางราชการ

ถ้าสะดวก  จะไปร่วมสนุกในวันอาทิตย์ที่ 8 ครับ Grin Cheesy Grin
usedguns
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 12:00:48 AM »

ขอบคุณพี่ครับยศ จะไปวันเสาร์ ว่าแต่พี่จะกวาดกี่ถ้วยเนี่ย  Wink

Grinท่าน pimukถ้าวันเสาร์มาแต่เช้าก็ดีครับ
จะมีพิธีเปิดการแข่งขันแบบเป็นทางการเวลา 8.30 น.
ส่วนผมคงวุ่นๆ กับการเตรียมงานและต้อนรับเพื่อนนักกีฬา
ไม่รู้ว่าจะมีเวลาได้ยิงหรือเปล่าครับ   Smiley

ความสามารถทำให้คุณไปสู่จุดสูงสุด แต่ความอ่อนน้อมทำให้คุณอยู่จุดนั้นได้นานสุด
usedguns
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 12:21:58 AM »

น่าสนใจครับ...   ช่วยเหลือสนับสนุนทางราชการ

ถ้าสะดวก  จะไปร่วมสนุกในวันอาทิตย์ที่ 8 ครับ Grin Cheesy Grin

Grin โครงการ"ขัดเงา" นอกจากชื่อโครงการจะความหมายดีแล้ว
รายละเอียดยังน่าสนใจมากๆ ถ้าทุก บกน. ใน บชน. ทำโครงการนี้
ผมว่าประชาชนอย่างเราจะนอนหลับอย่างเป็นสุขมากขึ้นครับ

รายได้ส่วนหนึ่งจะมอบเป็นรางวัลประจำเดือนแก่ตำรวจสายตรวจ(ชั้นผู้น้อย)
ที่มีผลงานระงับเหตุ หรือจับกุมผู้กระทำผิด ดีเด่นในแต่ละเดือน
พร้อมทั้งประกาศเกียรติคุณ  ถึงเป็นเงินจำนวนไม่มาก แต่มีผลทางด้าน
กำลังใจในการปฏิบัติหน้าที่ โดยเฉพาะในยามค่ำคืน
ถ้าทำดีแล้วมีคนเห็น ตำรวจชั้นผู้น้อยคงไม่ต้องไปหาทำดีด้วยวิธีอื่นครับ Grin

usedguns
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 12:34:18 AM »

โครงการ      ขัดเงา   
แผนงาน      การพัฒนาศักยภาพกำลังพล  วัสดุอุปกรณ์และยานพาหนะ
ชื่องาน         ขัดเงาคัมภีร์กระสุน  บก.น. 1
กิจกรรม      การแข่งขันยิงปืน

1.   ชื่อหน่วยงานเจ้าของโครงการ   ฝ่ายป้องกันปราบปราม บก.น.1
2.  หลักการและเหตุผล

งานฝ่ายป้องกันปราบปราม ถือเป็นภารกิจสำคัญ  ดังนั้น  การทดสอบประสิทธิภาพของบุคคลากร  จึงมีความจำเป็นอย่างยิ่ง  เพื่อแสดงให้เห็นถึงศักยภาพของกำลังพล 
   การฝึกฝนนั้นเป็นหน้าที่หลักอยู่แล้วแต่หากนำมาพัฒนาให้เป็นกีฬา  นั่นย่อมเป็นการดึงประสิทธิภาพที่มีอยู่มาใช้อย่างเต็มความสามารถ  พร้อมยังสร้างความเพลิดเพลินไม่เบื่อหน่าย  กองบังคับการตำรวจนครบาล 1  จึงเกิดแนวคิดนี้ขึ้น  และเล็งเห็นถึงประโยชน์ของการจัดการแข่งขันยิงปืนในภาพรวม  จึงเปิดรับสมัครบุคคลทั่วไปที่สนใจกีฬายิงปืนให้เข้าร่วมการแข่งขันครั้งนี้ด้วย  เพื่อสร้างสัมพันธ์ที่ดีระหว่างตำรวจกับประชาชน  และยังสามารถแลกเปลี่ยนความรู้  ทัศนคติ  รวมถึงเทคนิคต่าง ๆ ในการใช้อาวุธปืน  เป็นการเปิดโลกทัศน์ให้กว้างขึ้น  สามารถรับรู้ในสิ่งที่ไม่รู้  หรือรู้อยู่แล้วก็จะเป็นการเพิ่มความมั่นใจในประสิทธิภาพของตัวเอง
อีกทั้งรายได้จากการแข่งขันครั้งนี้  จะนำมาจัดทำเป็นกองทุนสวัสดิการของฝ่ายป้องกันปราบปรามด้วย  นับได้ว่าการจัดการแข่งขันยิงปืนภายใต้ชื่อ “ขัดเงาคัมภีร์กระสุน” ครั้งนี้  จะได้รับประโยชน์หลายด้าน   ถือเป็นความคิดแนวใหม่  ที่ให้ความบันเทิงในด้านการกีฬา  มาเติมเต็มประสิทธิภาพของกำลังพล

3.  วัตถุประสงค์ของโครงการ
3.1   เพื่อเป็นการเสริมสร้างความสัมพันธ์อันดีระหว่างประชาชนกับตำรวจ
3.2   เพื่อหางบประมาณมาจัดตั้งเป็นสวัสดิการของหน่วยงานฝ่ายป้องกันปราบปราม
3.3   เพื่อการพัฒนาศักยภาพกำลังพล  วัสดุอุปกรณ์  และการใช้อาวุธปืนให้มีความพร้อมต่อการปฏิบัติ
3.4   เพื่อการพัฒนาหน่วยงานให้มีประสิทธิภาพมากยิ่งขึ้น
3.5   เพื่อส่งเสริมบทบาทการมีส่วนร่วมของประชาชนในการทำประโยชน์แก่สังคม
3.6   เพื่อเปิดกว้างให้นักกีฬายิงปืนและประชาชนที่สนใจในกีฬายิงปืนได้พบปะสังสรรค์แลกเปลี่ยนความรู้และทักษะในด้านกีฬายิงปืน

pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 12:36:01 PM »

Grinท่าน pimukถ้าวันเสาร์มาแต่เช้าก็ดีครับ
จะมีพิธีเปิดการแข่งขันแบบเป็นทางการเวลา 8.30 น.
ส่วนผมคงวุ่นๆ กับการเตรียมงานและต้อนรับเพื่อนนักกีฬา
ไม่รู้ว่าจะมีเวลาได้ยิงหรือเปล่าครับ   Smiley

ไปเช้าก็ดีเหมือนกันครับพี่ ว่าแต่เที่ยวนี้มีพริตตี้อ่ะเปล่า  หลงรัก หลงรัก
sak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 12:53:25 PM »

หลงรัก
ครับ
จะหาเวลาไปแจมด้วยครัย
คุณยศ งานนี้ 25 เมตรแน่นอนครับ เต็ง 1  หลงรัก
 หลงรัก
ขอโทษครับ  ส น า ม จ เข้   วันอาทิตย์ที่ 8 มี แ ข่ ง อะ ไร บ้าง  ครับ
 หลงรัก
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 01:12:12 PM »

หลงรัก
ครับ
จะหาเวลาไปแจมด้วยครัย
คุณยศ งานนี้ 25 เมตรแน่นอนครับ เต็ง 1  หลงรัก
 หลงรัก
ขอโทษครับ  ส น า ม จ เข้   วันอาทิตย์ที่ 8 มี แ ข่ ง อะ ไร บ้าง  ครับ
 หลงรัก

พี่ศักดิ์ -- ไอพีเอสซีอย่างเดียวครับพี่ รู้สึกว่ามีสามรุ่น แสตนดาร์ด โปรดักชั่น และลูกโม่
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 01:31:17 PM »

พี่ศักดิ์ -- ไอพีเอสซีอย่างเดียวครับพี่ รู้สึกว่ามีสามรุ่น แสตนดาร์ด โปรดักชั่น และลูกโม่

ใช่ครับ

sak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 07:08:14 PM »

หลงรัก
ครับ
ขอบคุณครับ
วันนั้นพอสลับรางได้ครับ  ( ฝนคงไม่ตกนะครับ )
อย่างไรช่วยแนะด้วยนะครับ
จะเอา CZ  ไปแจมครับ
 หลงรัก
ไม่ทราบว่า ลงทางด่วนแยกที่ไปทางปากน้ำแล้ว  ผ่านสนามราชนาวีบางนา ไปอีก กม.ครับ สังเกตอะไรครับ
กลัวหลงทางครับ
ยังไม่ได้เป็นสมาชิกใดๆเลย ลงแข่งได้หรือไม่ครับ
ถ้าต้องสมัครก่อนใช้อะไรบ้างครับ
ขอบคุณครับ
 หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2005, 07:31:03 PM โดย sak » บันทึกการเข้า
เสี่ยวหงส์
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 07:36:38 PM »

รู้แต่ว่าอยู่ในบริเวณฟาร์มจรเข้เลย  ถ้าไปฟาร์มจรเข้ได้ก็ง่ายครับ 

เล่งชี้จี้ทง
sak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 07:43:11 PM »

รู้แต่ว่าอยู่ในบริเวณฟาร์มจรเข้เลย  ถ้าไปฟาร์มจรเข้ได้ก็ง่ายครับ 

หลงรัก
ครับ
สงสัย....คงต้องไปหาฟามจเข้ให้เจอก่อนแล้วเรา
ขอบคุณครับ
 หลงรัก
sak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 07:45:07 PM »

หลงรัก
ครับ
คุณยศครับ
ไม่ทราบว่ามินิ IP ที่ร 1  วันนั้นเป้ายิงเหมือนหรือต่างกับ ที่ สนามรด.ครับ
 หลงรัก
เสี่ยวหงส์
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 07:54:50 PM »

ฟาร์มจรเข้ อยู่เส้นเดียวกับที่วิ่งไปบางปูครับ  ผมถนัดวิ่งเส้น ถ.ศรีนครินทร์ วิ่งจนสุดทางที่เลี้ยวซ้ายไปบางปู
วิ่งไปเรื่อยประมาณ 6-7 ก.ม. อยู่ทางขวา  มีป้ายบอกชัดเจน เพราะถือเป็นแหล่งท่องเที่ยวด้วย

เล่งชี้จี้ทง
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์