๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 12:07:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม โคลท์ มาร์คโฟร์ ซีรีส์ 70  (อ่าน 91802 ครั้ง)
AEY@1911
1911 lism...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 08:08:36 AM »

วันอาทิตย์ที่ผ่านมาเพิ่งไปยิงสิบเอ็ด s70 ของพี่เอ้มาครับ กลุ่มสุดยอดๆๆๆแล้ว ไว้ขอป3สิบเอ็ดได้เมื่อไหร่จะไปตามหาแน่นอน ไม่คิดว่าโคลส์รุ่นนี้จะแม่นได้ขนาดนี้ Smiley
ปืนกระบอกนั้นผ่านการ วิจารณ์ติชมมาแล้วจากอาจารย์ tao  bangkean Grin Grin
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 08:13:06 AM »

วันอาทิตย์ที่ผ่านมาเพิ่งไปยิงสิบเอ็ด s70 ของพี่เอ้มาครับ กลุ่มสุดยอดๆๆๆแล้ว ไว้ขอป3สิบเอ็ดได้เมื่อไหร่จะไปตามหาแน่นอน ไม่คิดว่าโคลส์รุ่นนี้จะแม่นได้ขนาดนี้ Smiley
ปืนกระบอกนั้นผ่านการ วิจารณ์ติชมมาแล้วจากอาจารย์ tao bangkean Grin Grin
ปืนแนวนี้ ส่วนใหญ่ ถ้าไม่กระตุกไก แม่นทุกกระบอกครับ ดีใจที่ปืนของเจ้าของกระทู้แม่น และทำให้เจ้าของปืนมีความสุข
AEY@1911
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 08:23:52 AM »

ขอบคุณมากครับพี่ tao bangkean และขอสวัสดีปีใหม่ไทยกับพี่ด้วยนะครับ  Grin
songyos1 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 12:36:53 PM »

Smileyผมไปเอาภาพมาให้ติชม ครับ
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 12:45:22 PM »

Shockedภาพไม่ไป
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 12:47:56 PM »

ขอบคุณมากครับพี่ tao bangkean และขอสวัสดีปีใหม่ไทยกับพี่ด้วยนะครับ Grin
กราบขอบพระคุณ ...คุณเป็นคนแรกที่สวัสดีปีใหม่ไทยให้ผม ...ขอท่านจงประสพแต่ความสุขความเจริญ ขอให้ได้ของรัก เอ็ม 1911  ยูเอส อาร์มมี่รุ่นไหนก็ได้ แท้ๆ อะไหล่ครบถ้วน สภาพเยี่ยมๆ ราคาไม่แพง  ซักตัวในปีนี้นะครับ (อวยพรประสาคนบ้าโคลท์ )
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 12:51:06 PM »

Smileyผมไปเอาภาพมาให้ติชม ครับ
เอาภาพมาเร็วๆ เลยครับ หิวแล้ว ข้าหิวแล้ว ข้าอยากเห็นเครื่องกลไกของปืนโคลท์(อ้าว......เป็นปอบอยากชำแหละปืนโคลท์เสียแต่เมื่อไหร่ละเนี่ย เล่นมากชักจะเพี้ยน)
รีบส่งมาเลยครับ จะได้ช่วยกันดู แต่เดี๋ยวมีงานด่วน ดูไม่ทันแล้ว ว่างเมื่อไหร่ จะมาขอชมด้วย 
AEY@1911
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 12:57:29 PM »

ขอบคุณมากครับพี่ tao bangkean และขอสวัสดีปีใหม่ไทยกับพี่ด้วยนะครับ Grin
กราบขอบพระคุณ ...คุณเป็นคนแรกที่สวัสดีปีใหม่ไทยให้ผม ...ขอท่านจงประสพแต่ความสุขความเจริญ ขอให้ได้ของรัก เอ็ม 1911 ยูเอส อาร์มมี่รุ่นไหนก็ได้ แท้ๆ อะไหล่ครบถ้วน สภาพเยี่ยมๆ ราคาไม่แพง ซักตัวในปีนี้นะครับ (อวยพรประสาคนบ้าโคลท์ )
สาธุ.......สมพรปากเถอะครับพี่ ถ้าได้มาจริงๆจะเอาไปอวดให้อิจฉา อีกครั้งนึง ขอบคุณมากครับสำหรับคำอวยพร Grin
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 02:57:13 PM »

หัวเราะร่าน้ำตารินอีกที่หนึ่ง

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
Sympho
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 03:02:28 PM »

สวยนะครับ
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 05:53:25 PM »

ตกใจเจ้าของเดิมเขาไปชุบฮาร์ดโครม มา แล้วเราจะทำให้เป็นแบบเดิมได้หรือไม คำถามนี้เพื่อประดับความรู้นะครับ
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 06:06:37 PM »

ตกใจเจ้าของเดิมเขาไปชุบฮาร์ดโครม มา แล้วเราจะทำให้เป็นแบบเดิมได้หรือไม คำถามนี้เพื่อประดับความรู้นะครับ

ทำได้ครับแต่งโครงจะบางลงอีก ไหนๆก็รับมาแล้ว เก็บไว้ใช้งานดีกว่าอีกอย่างศูนย์ปืนเป็นของ 1991 ครับ ถ้าจะเก็นสะสม...รอไปเรื่อยๆครับเดี๋ยวมีมาเอง ตอนนี้ใช้ม้าสองสีไปก่อน

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 09:37:30 PM »

ถ้าจะทำแบบเดิม เขาต้องเอาตะไบ คมๆ ไถโครงปืนของท่าน ท่านจะเห็นฝอยโลหะพุ่งออกมาจากโครงปืนของท่าน เป็นฝอยกระจายลงพื้น.......คิดสภาพดูซิครับ ปืนท่านจะบางลงไปอีกขนาดไหน แล้วคุณจะไปทำมันทำไมครับ
แบบสองสีก็สวยดีอยู่แล้ว

ภาพถ่าย ถ่ายมาห่างไปนิด เบรอไปหน่อย เลยวิเคราะห์รายละเอียดไม่ได้ วิเคราะห์ได้แต่รายละหยาบ (ไม่ค่อยละเอียด)
วิเคราะห์ให้ฟัง
1.สภาพทั่วไป เป็นโคลท์ ซีรีส์ 70 รุ่นหนา เสียดาย ไม่ได้ถ่ายด้านซีรีส์นัมเบอร์มา หนาๆ แบบนี้ ถือว่า เข้าขั้นสวย ตามแบบของ 70 ขนานแท้ ไม่ใช่ 70 ย้อนยุค
2.สภาพการตกแต่ง เจ้าของเดิม เล่นปืนเอาเรื่อง ปืนทั้งกระบอก ผ่านการแต่งมาแล้ว เสียดาย ภาพตัวอักษร ไกล และเบรอ ไปหน่อย เลยไม่ทราบว่า แกะตัวอักษรใหม่ หรือไม่
ลำกล้อง ของเดิมแน่นอน เป็นปากแตร ตรงรุ่น
ถ้าถอดบูชปากลำกล้องออกมาได้ รุ่นนี้ ต้องเป็นกลีบจำปา จึงจะเป็นของแท้ ถ้าเป็นบูช ทึบหรือตัน จะไม่ใช่ของเดิม
ศูนย์ หน้า และหลัง  เป็นศูนย์ที่ซื้อมาติดใหม่ แบบคอมแบ็ท  ถ้าเจ้าของเดิมซื้อถูกรุ่น ศูนย์หน้า ไม่ต้องทะลวงรูศูนย์
แต่ถ้าท่านถอดปืน แล้วหงายสไลด์ดู เห็นแกนศูนย์หน้า มีความหนาเท่ากับใบศูนย์หน้าด้านบน แสดงว่า เจ้าของเดิม ซื้อศูนย์หน้าแกนใหญ่มาใส่ ข่มขืนเรียบร้อยแล้ว รูศูนย์หน้าจะใหญ่ตลอดไป
..ไกปืนแท้และเดิม
เซฟ คันล็อคสไลด์ เดิมแน่นอน
เหล็กปิดท้ายโครงปืน แบบโค้งรับกับมือ แกะลายตรงตลอด ตรงรุ่น
ด้ามใหม่ของแพชเมียร์ (แพชไมเออร์) เพราะของเดิมจะเป็นไม้วอลนัท( ไม้ผุ) สีน้ำตาลแก่ๆ มีโลโก้ ม้า พยศ เป็นสำคัญ (ยังกับขายยาเลย มีรูปนายห้างขายยา เป็นสำคัญ )

ดีใจด้วยที่ได้ของแท้ แม้จะแต่งหน้าทาปากมาบ้าง แต่เธอก็ยังดูเป็น 70 คนเดิม ไม่ถึงกับแปลงกายเป็นสาวรำวงครับ
3.0 V6
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 27

love and share

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 10:21:57 PM »

ปากบานได้ใจจริงๆ เลย......
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 01:05:18 PM »

ตกใจผมขอสอบถามอีก 2ข้อ
                                        -ตัวหนังสือบนสไลด์ ผมเอาแว่นขยายดูพบว่าตัวหนังสือมีลักษณะวงกลมต่อกัน เป็นการแกะใหม่หรือไม่
                                        - ของเดิมใช้วิธีการตอกลงไปในเหนือเหล็กใช่หรือไม่

หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 11
  พิมพ์