๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 01:31:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้มีการทดสอบเปรียบเทียบระหว่าง CZ452 - 6 เกลียว กับ CZ 452 -12 เกลียว ครับ  (อ่าน 3808 ครั้ง)
408
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« เมื่อ: ตุลาคม 17, 2006, 12:00:53 PM »

อยากให้มีการทดสอบเปรียบเทียบระหว่าง CZ452 - 6 เกลียว กับ CZ 452 -12 เกลียว ครับ ท่านใดสามารถทดสอบได้จะเป็นพระคุณอย่างยิ่งครับ โดยการทดสอบต้องมี Condition ที่เหมือนกันนะครับ ขอขอคุณล่วงหน้าครับ
Eakkachai
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 29, 2010, 10:35:59 PM »

อยากทราบราคา  cz 452  ของใหม่  และของมือสอง
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 30, 2010, 12:40:48 AM »

ถ้ามีมาแค่อย่างละกระบอกเทียบกัน   ก็ไม่สามารถขยายผลที่ได้ให้ครอบคลุมปืนทั้งรุ่นได้ครับ  สรุปได้เฉพาะปืนสองกระบอกที่นำมายิงเทียบกันเท่านั้นเอง

ผมว่าอย่าคิดมากครับ   ดูแล้วชอบกระบอกไหนก็ซื้อไป   ในด้านการใช้งานมันไม่ได้แตกต่างกันจนต้องนำมาเป็นจุดตัดสินใจครับ

โดยส่วนตัวผมขอยืนยันอีกครั้งว่าถ้าอย่างอื่นเหมือนกัน  ไม้สวยเท่ากัน จุดที่ต่างกันคือจำนวนเกลียว 6 กับ 12...
ราคาต่างกันร้อยเดียวผมก็จะเลือกตัวราคาถูกกว่าครับ   

หรือพูดให้เข้าใจง่ายๆ คือ สำหรับผมเรื่องจำนวนเกลียวลำกล้องของซีแซด 452  ไม่มีความหมายใดๆ ทั้งสิ้น

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 30, 2010, 12:53:08 AM »

ถ้าอยากได้เพราะเป็นของแปลกก็เอาครับ จะได้เอาไว้เม้าท์กัน

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
kutingtong
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 30, 2010, 07:57:40 PM »

ถ้าราคาไม่หนีกันมาก เอาตัว 12 เกลียวครับ เอาไว้คุยน่ะ ในแง่การใช้งานไม่ต่างกันครับ
HS1BTI
Full Member

คะแนน 30

Get up stand up don't give up the Fight.

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2010, 01:09:26 AM »

รักตัวไหนชอบตัวไหนก็จัดการซื้อเลยครับ...คิดมากไปเดี๋ยวก็ไม่ได้ซื้สักที.... กิ๊วก๊าว

TOO MANY GUNS. NOT ENOUGH FUNDS !
[แม่จะเรา]
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2010, 10:32:11 PM »

ในแง่การใช้งานไม่ต่างกันครับ ผมใช้ 12 อยู่ มีความรู้สึกว่าการทำความสะอาดจะมากกว่ามั้งครับ เพราะมันมีตั้ง 12 เกลียว

รู้หน้า ไม่รู้ใจ
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2010, 01:55:59 AM »

เรื่อง 12 เกลี่ยวที่ทำออกมาใหม่  มีตำนานนะครับ  จนรู้สึกว่า จุดเริ่มจาก เป็นใบสั่งพิเศษเฉพาะเมืองไทย  ในเวปคุยกันมาหลายปีแล้ว Tongue

....ตามล่า...อีตอแหล
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2010, 06:20:42 AM »

Supermatch XII ทั้งโลกมีขายอยู่สองตลาดคือไทยกับออสเตรเลียครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2010, 09:38:26 AM »

ได้ความรู้เพิ่ม
ขอบคุณ ครับ อาจารย์ ผณิศวร

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
โอ_อุดร - รักในหลวง
อยากสูงให้เขย่ง อยากเก่งให้ขยัน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

มีปืน ต้องมีสติ

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2010, 02:11:48 PM »

ถ้ามีมาแค่อย่างละกระบอกเทียบกัน   ก็ไม่สามารถขยายผลที่ได้ให้ครอบคลุมปืนทั้งรุ่นได้ครับ  สรุปได้เฉพาะปืนสองกระบอกที่นำมายิงเทียบกันเท่านั้นเอง

ผมว่าอย่าคิดมากครับ   ดูแล้วชอบกระบอกไหนก็ซื้อไป   ในด้านการใช้งานมันไม่ได้แตกต่างกันจนต้องนำมาเป็นจุดตัดสินใจครับ

โดยส่วนตัวผมขอยืนยันอีกครั้งว่าถ้าอย่างอื่นเหมือนกัน  ไม้สวยเท่ากัน จุดที่ต่างกันคือจำนวนเกลียว 6 กับ 12...
ราคาต่างกันร้อยเดียวผมก็จะเลือกตัวราคาถูกกว่าครับ  

หรือพูดให้เข้าใจง่ายๆ คือ สำหรับผมเรื่องจำนวนเกลียวลำกล้องของซีแซด 452  ไม่มีความหมายใดๆ ทั้งสิ้น

ชัดเจนเลยครับ   ไหว้ ไหว้ ขอบคุณอาจารย์ครับ แถวบ้านผม 6 กับ 12 ต่างกัน 500 ครับ

จงเชื่อในสิ่งที่ทำ      และจงทำในสิ่งที่เชื่อ

คนชั่วได้พบกับชัยชนะ    ก็เพราะคนดีนิ่งเฉย
ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2010, 04:15:48 PM »

ผมเชียร์ ๖ เกลียว  เพราะทำความสะอาดง่ายกว่าครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์