ปืนสวัสดิการ อปพร...

<< < (19/20) > >>

The_One:
สงสัยต่อไปนี้ อปพร. คงเต็มเมืองแน่ๆ :OO

telekbook - รักในหลวง:
อ้างจาก: L7732 ที่ สิงหาคม 09, 2009, 09:30:27 AM

ปืนทุกกระบอกที่นำเข้ามาจำหน่ายให้ข้าราชการนั้นไม่มีภาษีนำเข้าครับทำให้ราคาถูกกว่าท้องตลาดเป็นเท่าตัว แต่... เวลาครบเวลาส่งมอบข้าราชการจะได้ปืนไม่กี่คนเพราะ โครงการปืนสวัสดิการต่างๆสั่งซื้อปืนผ่านบริทเอกกชลหรือร้านปืนทั่วๆไปที่เราเห็นนั่นแระครับ ร้านปืนก็จะบ่ายเบี่ยงบอกว่าปืนยังไม่เข้าบ้างละ ได้โครวต้าน้อยบ้างละ สารพัดเหตุผลที่เอามาอ้างถ้าไม่พอใจก็จะคืนเงินมัดจำให้ ซึ่งถ้าเรามองกันผิวเผินก็คิดว่าดีนะที่ร้านปืนคืนเงินมัดจำให้ แต่ลองคิดดูให้ดี ปืนนะนำเข้ามาแล้วครับ ปลอดภาษีด้วย แต่โยกมาขายให้ชาวบ้านทั่วไปก่อนกำไรอื้อซ่าครับ สองสามเท่าตัว พอขายไปได้สักปี และยังมีปืนเหลือก็ทำโครงการแบบนี้ขึ้นมาอีก แต่... เปลี่ยนรูปแบบนิดหน่อยคับโดย ให้ลงใบจองแล้วขอ ป.๓ พร้อมเงินสดมารับได้เลย ฮามั้ยครับอันนี้เรื่องจริง ผู้หลักผู้ใหญ่รู้เห็นเป็นใจครับ ทั้งๆที่ รัฐบาลสามารถนำเข้ามาขายให้ข้าราชการได้เลยโดยไม่ผ่าน บ.เอกชล แต่ไม่ทำครับ เพราะ..ก็รู้ๆกันอยู่กครับ ผลประโยชน์ทั้งนั้น ใครที่เป็นข้ารชการจะรู้ โดนมาทั้งนั้น ทหารำรวจ นี่ขาประจำ เลย

นี่คือ สาเหตุหนึ่งที่จองแล้วไม่ได้ปืน ใช่เปล่าครับ

khwanphet_NAVY 39:
............................อปพร.ได้เฮครับงานนี้.................................. ::014::

preecha muangsong:
ผมเพิ่งจบการฝึก อบรม อปพร.เขตสายไหม เมื่อเดือนเมษายน ต้องการซื้อปืนกะเขาบ้างเพราะออกเหตุบ่อยๆและบ้านเกิดอยู่จังหวัดปัตตานีด้วยเวลากลับบ้านจะได้อุ่นใจคับ

Lenny_S-s:
ตกลงว่า

ต้องอยู่ในสำเนาหรือป่าวครับ พอดีอยุ่ ก.ท.ม. เขตหนองแขม แต่สำเนาอยุ่ต่างจังหวัดครับ

แล้วมีขั้นตอนอย่างไรบ้างครับ แล้ว อ.ส. ละครับ

พอดีไม่รู้จริงขอบคุณครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว