๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 03:53:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนสวัสดิการ อปพร...  (อ่าน 50051 ครั้ง)
The_One
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 23

« ตอบ #90 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 09:24:36 PM »

สงสัยต่อไปนี้ อปพร. คงเต็มเมืองแน่ๆ ตกใจ
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #91 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 09:44:28 AM »

ปืนทุกกระบอกที่นำเข้ามาจำหน่ายให้ข้าราชการนั้นไม่มีภาษีนำเข้าครับทำให้ราคาถูกกว่าท้องตลาดเป็นเท่าตัว แต่... เวลาครบเวลาส่งมอบข้าราชการจะได้ปืนไม่กี่คนเพราะ โครงการปืนสวัสดิการต่างๆสั่งซื้อปืนผ่านบริทเอกกชลหรือร้านปืนทั่วๆไปที่เราเห็นนั่นแระครับ ร้านปืนก็จะบ่ายเบี่ยงบอกว่าปืนยังไม่เข้าบ้างละ ได้โครวต้าน้อยบ้างละ สารพัดเหตุผลที่เอามาอ้างถ้าไม่พอใจก็จะคืนเงินมัดจำให้ ซึ่งถ้าเรามองกันผิวเผินก็คิดว่าดีนะที่ร้านปืนคืนเงินมัดจำให้ แต่ลองคิดดูให้ดี ปืนนะนำเข้ามาแล้วครับ ปลอดภาษีด้วย แต่โยกมาขายให้ชาวบ้านทั่วไปก่อนกำไรอื้อซ่าครับ สองสามเท่าตัว พอขายไปได้สักปี และยังมีปืนเหลือก็ทำโครงการแบบนี้ขึ้นมาอีก แต่... เปลี่ยนรูปแบบนิดหน่อยคับโดย ให้ลงใบจองแล้วขอ ป.๓ พร้อมเงินสดมารับได้เลย ฮามั้ยครับอันนี้เรื่องจริง ผู้หลักผู้ใหญ่รู้เห็นเป็นใจครับ ทั้งๆที่ รัฐบาลสามารถนำเข้ามาขายให้ข้าราชการได้เลยโดยไม่ผ่าน บ.เอกชล แต่ไม่ทำครับ เพราะ..ก็รู้ๆกันอยู่กครับ ผลประโยชน์ทั้งนั้น ใครที่เป็นข้ารชการจะรู้ โดนมาทั้งนั้น ทหารำรวจ นี่ขาประจำ เลย
นี่คือ สาเหตุหนึ่งที่จองแล้วไม่ได้ปืน ใช่เปล่าครับ
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #92 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 10:37:07 AM »

............................อปพร.ได้เฮครับงานนี้.................................. ไหว้
preecha muangsong
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #93 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2010, 09:48:28 AM »

ผมเพิ่งจบการฝึก อบรม อปพร.เขตสายไหม เมื่อเดือนเมษายน ต้องการซื้อปืนกะเขาบ้างเพราะออกเหตุบ่อยๆและบ้านเกิดอยู่จังหวัดปัตตานีด้วยเวลากลับบ้านจะได้อุ่นใจคับ
Lenny_S-s
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #94 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2010, 03:28:23 PM »

ตกลงว่า

ต้องอยู่ในสำเนาหรือป่าวครับ พอดีอยุ่ ก.ท.ม. เขตหนองแขม แต่สำเนาอยุ่ต่างจังหวัดครับ

แล้วมีขั้นตอนอย่างไรบ้างครับ แล้ว อ.ส. ละครับ

พอดีไม่รู้จริงขอบคุณครับ
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #95 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2010, 09:13:38 PM »

ตกลงว่า

ต้องอยู่ในสำเนาหรือป่าวครับ พอดีอยุ่ ก.ท.ม. เขตหนองแขม แต่สำเนาอยุ่ต่างจังหวัดครับ

แล้วมีขั้นตอนอย่างไรบ้างครับ แล้ว อ.ส. ละครับ

พอดีไม่รู้จริงขอบคุณครับ
  ทะเบียนบ้านอยู่ที่ไหน  ต้องขอ ป.3 ที่นั้นครับ
+[t][a][m]857+
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

สาวน้อย ตะต้าร์

« ตอบ #96 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2010, 10:36:58 PM »

ผมได้ดูรายการปืนสวัสดิการ ที่กระทรวงมหาดไทยส่ง ถึงประธาน อปพร.. ปรากฎว่าถ้าท่านใดที่เป็น...สมาชิก อปพร..ก็สามารถสั่งจองและซื้อปืนโครงการได้ครับ..ถูกกว่าปกติพอสมควร ( แล้วแต่รุ่น ) พึ่งจะได้รับเอกสารเมื่อวานนี้ พอดีเพื่อนเอาให้ดูครับ..... ต้องแสดงความยินดีกับสมาชิก  อปพร. ที่ต้องการมีอาวุธปืนเป็นของตัวเองด้วยครับ....
อปพร ซื้อได้เฉพาะ3ชายแดนใต้ครับ
แต่อ.ส (อาสาปราบปราม)ซื้อได้หมดครับไม่ว่าจะอยู่ที่ไหนและก็พกพาได้เมื่อปฏิบัติหน้าที่
ผมก็ไห้น้าๆที่เป็น อบต. ติดต่อไห้อยู่เหมือนกันไม่รู้เค้าจะรับสมัครเมื่อไรรอนานและ

คำหวานๆ ที่หมุนเปลี่ยน ไม่เคยยั่งยืน
ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #97 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2010, 06:13:03 AM »

ผมตรวจเช็คดูแล้ว เป็นแค่ข่าวปล่อย มีเรื่องผลประโยชน์มาเกี่ยวข้องครับ Huh
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์